ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เป็นกำลังใจให้นะครับ คนที่ไม่เห็นด้วยก็ไม่ต้องสนใจหรอกครับ คนส่วนมากยังให้กำลังใจอยู่ ตอนนี้เพิ่งลง Meta stock V.8

เป็นมือใหม่ไม่ทราบว่าใช้สูตรไหนดี รบกวนคุณเสมแนะนำให้ด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าคุณเสมใช้อยู่ PNT 10.1 อยู่หรือเปล่าครับ ไม่ทราบว่าจะรบกวนขอสูตรที่คุณเสมใช้อยู่ได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ฉะหวัดดีค่ะ พี่ปุณณ์ กะ พี่ส้มโอ และ คุณเสม นะก๊ะ

นู๋อินมัวตะเซอะอยู่ ไม่รู้ว่าเขามีการกดบวก ม่ายงั้น..

หลาย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ บวกไปโลดแระค่ะ

ว่าแต่ถ้านู๋อิน ไปกด ลบ ของเขา

จาบาปมั๊ยคะ .. อิอิอิ

ทำไมโลกนี้ ต้องมีคนที่จิตใจโหดร้ายแบบนี้ด้วย

นู๋อินเคยไปเจอที่บ้านเก่า ยังติดใจสงสัยอยู่ไม่วายเลยค่ะ

คิดว่าบ้านใหม่จะไม่มี

ย้างงงง ยัง ตามมาอีก กุ้มจายเจง ๆ ๆ

สวัสดีค่ะ นู๋อิน ไม่แวะเข้ามาคุยหลายวันเลยนะคะ

พี่ปุณณ์เคยแปลกใจเวลาอ่านความเห็นจะแสดงความเห็นของน้องเสม เป็นระดับคะแนนต่ำกว่ามาตรฐาน

ทั้งๆที่ตั้งระดับคะแนนไว้ที่ 0 แล้ว กว่าจะรู้ว่าเค้ามีการให้ติดลบกันด้วย

พอตั้งระดับคะแนนใหม่ อ่านความเห็นก็ไม่เห็นมีอะไรที่น่าจะติดลบเลยค่ะ

พี่ปุณณ์อาจจะให้บวกยาก แต่ให้ลบยากกว่าหลายเท่า

แม้จะไม่ใช่อคติ แต่บางที่สิ่งที่เราคิดอาจจะไม่ใช่สิ่งที่เขาเป็นจริงๆ

อย่าได้แคร์ ค่ะ

ถ้าเราเดินอยู่แล้วมี สิ่งสกปรกกองอยู่ตรงหน้า เราก็อย่าไปเหยียบมัน อย่าไปใส่ใจเลยค่ะ

ในสังคมย่อมมีคนดี และคนไม่ดี แต่ในสังคมนี้คนดีมีเยอะ ถ้ามีคนไม่ดีผ่านเข้ามาเดี๋ยวก็ต้องออกไปค่ะ

"ขอความสุขคืนกลับมา ร่วมด้วยช่วยกันนะค่ะ"

มารออาจารย์เสม :rolleyes: สวัสดีกับเพื่อนๆทุกคน อิอิ :D

เงินนะของคุณ สมองก็ของคุณ ลป โต วัดระฆังท่านสอนไว้ว่า พิจารณา มหาพิจารณา ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คุณทำได้แบบที่ ลป โต ท่านว่า คงไม่ออกมาพูดแบบนี้นะครับ อย่าทำให้คนดีอยู่ยากในสังคมเลยครับ:D

มารไม่มีบารมีไม่เกิดครับคุณเสม !_18

ช่วยกันอวยพรให้ท่านเหล่านั้นมีแต่ความสุขความเจริญกันเถอะครับ(จากใจจริงไม่ได้ประชดนะครับ)

ไม่เข้ามา 3 วันเกิดอะไรขึ้นเนี่ย

เป็นกำลังใจให้คุณเสมนะคะ !gd

กูรูในเวปนี้มาแบ่งปันความรู้ให้ทุกคน แล้วการที่ท่านจะไปสัมมนา อบรม หรือไปเรียนเพิ่มเติมก็ไม่ใช่เรื่องแปลก

การเรียนรู้ไม่มีสิ้นสุดค่ะ ให้กำลังใจกับกูรูทุกท่านในนี้นะคะ

(ตามไปอ่านตัวต้นเหตุ ถ้าคุณไม่เชื่อคุณก็อ่านแล้วผ่านไป

แต่ถ้าคุณเชื่อแล้วติดดอย ขาดทุน คุณจะมาโทษคนอื่นก็ไม่ถูก

ถึงเค้าบอกให้เชื่อระบบ แต่การตัดสินใจขั้นสุดท้ายคือตัวคุณเอง)

เคยกดแต่บวกค่ะ ไม่เคยกดลบ ไม่ได้กดลบแต่อยากให้เค้าเข้าใจมากกว่านะ

ปกติ อ่านอย่างเดียว ครานนี้ขอแจมนิดนะครับ เมื่อวานผมไปงานมา ตอนพัก coffee break ก็ได้มีโอกาศพุดคุยกับ "น้อง" คนหนึ่ง และก็ได้รับฟังมุมมองต่างๆซึ่งน่าสนใจ ต่อมามีคนเข้ามาทักว่า เสม เป็นไง ผมจึงถึงบางอ้อ ว่าที่ผมคุยมาตั้งนานที่แท้คือ คุณเสม ตัวเป็นๆ :)

ผมแค่อยากจะบอกว่า มุมมอง ของแต่ละท่านอาจไม่เหมือนกัน ขออนุญาติ เปรียบเหมือนว่า Thaigold เป็นช่องหนึ่งในทีวี ที่เราเลือกชมได้ สำหรับมุมมองของคุณ เสม ก็เป็น รายการหนึ่งในช่องของ Thaigold ซึ่งในกรณีนี้ หากผู้ชมไม่ชอบก็สามารถเลือกที่จะไม่รับชม รายการนี้ได้ มีคำพูดว่า You can't please all the people all the time!

หวังว่าน้องเสม คงจะไม่หยุดการโพสนะครับ

คะแนนติดลบอยู่ในความเห็นของ RedGreenBlue แสดงว่ามีการกดลบให้ความเห็นของคนนี้หรือปล่าว

(หมายถึงไม่ชอบความเห็นของคนนี้)

RedGreenBlue, เมื่อ 17 July 2010 - 15:25, กล่าวว่า:

ไหนบอกว่าเชื่อระบบ อย่าเชื่อเทคนิค แล้วจะมาเรียนเทคนิคกับคุณกัมพลทำไม แล้วอาทิตย์ก่อนบอกเขียว ว้นนี้มาแดงแล้ว เล่นง่ายๆแบบนี้ ไม่มีคนจนในโลกแล้วครับท่าน

เห็นข้อความนี้แล้วทนไม่ได้ ขอให้กำลังใจ อ.เสมด้วยคน บัณฑิตไม่เบื่อหน่ายการเรียนรู้ ถ้าคนเราจะยังใฝ่เรียนรู้เพิ่มเติมอยู่ แม้จะเก่งอยู่แล้วก็ตาม ก็ไม่เสียหายอะไร

นี่ครับ อย่าต่อว่าให้เสียน้ำใจกันอีกเลยดีกว่าครับ มีอะไรก็ช่วยๆ แนะนำกันจะดีกว่า อ.เสมอย่าเพิ่งมองข้ามน้ำใจคนที่ยังชื่นชอบแนวทางของอ.อยู่นะครับ