ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณเสมค่ะ ที่ให้แนวทางดีๆนะคะ

ขอบคุณคำถามทุกคำถาม แล้วก็มีหลายๆท่านที่ช่วยตอบ ทำให้เกิดความคิด ความเข้าใจ แล้วประมวลกับสิ่งที่เราเข้าใจให้แตกยอดได้มากขึ้น

ขอบคุณ และสวัสดีตอนเช้าด้วยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นักวิเคราะห์มองราคาทองคำ มีแนวโน้มพุ่งเกินระดับ 1,400 ดอลลาร์/ออนซ์

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 13 ตุลาคม 2553 22:07 น.

สัญญาซื้อขายทองคำล่วงหน้าขึ้นไปทำสถิติสูงสุดใหม่ที่ 1,368.90 ดอลลาร์/ออนซ์ เนื่องจากเป็นอีกทางเลือกหนึ่งของนักลงทุนที่จะโยกย้ายการลงทุนจากตลาดอัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา ค่าเงินดอลลาร์ลดลงเมื่อเทียบกับตะกร้าเงิน 6 สกุลหลักจากการเก็งกำไร ธนาคารกลางสหรัฐฯจะผ่อนคลายนโยบายการเงินเพื่อกระตุ้นการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ การที่เฟดเข้าซื้อพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐเพื่ออัดฉีดเงินเข้าระบบ 5 แสนล้านดอลลาร์ จะทำให้อัตราดอกเบี้ยของสหรัฐฯลดลงอีกจากปัจจุบันดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.25%

โกลแมนแซคส์คาดการณ์ว่าราคาทองคำจะขึ้นไปถึง 1,650 ดอลลาร์/ออนซ์ใน 12 เดือน ขณะที่ยูนิเครดิตมองว่าราคาทองคำในปีหน้าจะขึ้นไปถึงระดับ 1,500 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนมุมมองระยะสั้นและระยะกลางของซิตี้กรุ๊ปคาดการณ์ว่าราคาทองคำจะขึ้นไปที่ระดับ 1,450 ดอลลาร์/ออนซ์

^_^ ขอบคุณสำหรับข่าวดีๆเช้านี้ อิ..อิ..ชอบข่าวทองขึ้น ชอบๆๆ :P :D

ตื่นเช้ามามีแต่ข่าวดี สำหรับผู้ที่ทำตามระบบ ไม่แหกกฏ ทองแท่งbullishได้ใจจริงๆๆๆ ขอบคุณระบบมากๆๆๆๆ :D :P :) !53 !53 !01 !01

:wub: แย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอรุณสวัสดิ์จารย์เสมกะคุณส้มโอมือด้วย อุ่นจายเมื่อได้พบ หะหะ ขอบคุณมากๆเลย ตามระบบเนี๊ยดีแจงๆอ่ะ :lol:

ผมมอง SET ไปที่ 1200-1250 ในปีหน้านี้ครับ ระหว่างทางอาจจะมีการย่อทำกำไรของนักลงทุนบ้างเป็นเรื่องปกติครับ เงินตอนนี้ไหลเข้า ทางด้าน asia ตลาดหุ้นจะไปได้อีกไกล

เหมือนกันกับทองคำ เเละ สินค้าเกษตรต่างๆ อาหาร ราคาจะสูงขึ้นเเน่นอนครับ TEFX ผมถือมาเเต่ตอนเขียวเเรกที่ 555 เเล้ว

รอขายอยู่ครับไม่เเดงไม่ขาย เล่นเเบบ Take profit ไม่มีทางรวยเเน่นอน เเต่เข้าทุกครั้งต้องมี stop loss ครับ สำคัญที่สุดคือ stop loss เเล้ว Let's profit run

ส่วนเรื่องน้ำมันนั้น ทาง TA นั้น ตอนนี้มาทดสอบ ที่ previous high ที่ $82.9 ราคาจะเขย่าเเถวนี้สักพักครับ เเล้วราคาจะทะยานไปที่ $90 ลองดูนะครับ ว่าไปจริงไหม เเต่การเข้าทุกครั้งพี่ปุณณ์ ต้องมี stop loss ทุกครั้งนะครับ เป็นสิ่งสำคัญที่สุดของการลงทุนครับ

ขอบคุณครับ +1 นะคับ