ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ :rolleyes:

ตามคลื่นทองคำที่คุณเสมนับ เป็น 3.3.3(ตัวเลขสีแดง) ใช่ไหมครับ -อยากเห็นภาพใหญ่ครับ

ถ้าเข้าใจถูก คลื่น 3 ไม่ควรหวังส่วนต่างเล็กน้อยใช่ไหมครับ

หุ้นตัวนั้น คุณเสมเล็งตลอดนี่ครับ อิอิ ผมด้วย :lol:

ถูกแก้ไข โดย milo

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณ milo อยากดูทองใน TF ที่ใหญ่เพื่ออยากดูภาพใหญ่

เป้าหมายใกล้ๆนี้จะเอาที่เท่าไร ตามใจความมักน้อยของเเต่ละคนนะครับ ส่วนผมมีราคาในใจอยู่เเล้ว :lol: :lol:

post-31-067804300 1292147424.gif

สุดท้ายนี้ มีหุ้นตัวหนึ่งที่มีความน่าจะเป็น ที่จะมีโอกาสขึ้นไปอีกมาก

เลยเอามาให้เพื่อนๆรับชมกัน อยากให้มีเงินเที่ยวปีใหม่ทุกท่านครับ เเต่สุดท้ายเเล้วอย่าลืมกำหนดจุด stop ที่ previous low นะครับ

stop loss!!!

:lol: :lol: :lol:

คุณSEAM888 หรือ เพื่อนๆที่ทราบ รบกวนช่วยใบ้เพิ่มอีกหน่อยได้มั้ยครับ

นึกไม่ออกจริงๆ ครับว่าเป็นตัวไหน ถ้าไม่รบกวนเกินไป PM มาบอกก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

เดาไม่ออกเหมือนกันค่ะตัวนี้ เพื่อนๆๆพี่ๆช่วยบอกที่ค่ะ !thk !thk !thk

คุณ milo อยากดูทองใน TF ที่ใหญ่เพื่ออยากดูภาพใหญ่

เป้าหมายใกล้ๆนี้จะเอาที่เท่าไร ตามใจความมักน้อยของเเต่ละคนนะครับ ส่วนผมมีราคาในใจอยู่เเล้ว :lol: :lol:

เป้าหมายใกล้ๆที่วงไว้ แล้วเป้าหมายไกลๆที่อยู่ในใจจะเท่าไหร่(ไม่กล้านึกถึงตัวเลขละ)

วันนี้มีเรื่องเล่าประกอบเพลงมาฝากเพื่อนๆครับ

ช่วงซัมเมอร์ปิดเทอมช่วงฤดูร้อน พวกนักศึกษาจะร่วมกลุ่มกันไปท่องเที่ยวตามเมืองต่างๆที่ห่างไกลออกไป ซัมเมอร์ปีนี้แม่รี่รวมกลุ่มเพื่อนๆได้12คน ถึงเวลาช่วงบ่ายที่นัดหมายพวกเขาก็ขึ้นรถเดินทางไกลกัน

กลุ่มนักศึกษาก็รวมกลุ่มอยู่ท้ายรถสนุกสนานตามประสาคนหนุ่มสาวที่ยังไม่ค่อยมีความทุกข์ ด้านหน้ารถใกล้คนขับมีชายวัยกลางคนนึงที่นั่งเงียบมาตลอดทาง ในมือเขาถือรูปภาพเก่าๆอยู่ใบนึง จากสภาพรูปที่เห็นทำให้ทราบว่าเจ้าของรูปนำรูปนั้นมาดูบ่อยๆมาก เขาดูรูปบ่อยมากสีหน้าเขาเต็มไปด้วยความกังวลเคร่งเครียด ช่วงพักที่รถหยุดให้เข้าห้องน้ำหรือทานอาหาร เขาก็ไม่พูดคุยกับใคร ทานอาหารก็ทานนิดหน่อยเพียงแค่มีอาหารตกถึงท้องบ้าง

เหตุการณ์ทั้งหมดที่เกิดขึ้นสร้างความสงสัยแก่แม่รี่เป็นอย่างมาก หลังทานอาหารมื้อค่ำแม่รี่จึงปลีกตัวมานั่งทางด้านหน้า แม่รี่เริ่มการสนทนาว่า

แม่รี่: สวัสดีฉันชื่อแม่รี่ คุณชื่ออะไรหรือ

จอหน์: ผมชื่อจอหน์

แมรี่:รูปที่คุณถือนั้นรูปใครคะ

จอหน์:ภรรยาและลูกชายผมเอง

แมรี่:คงจะน่ารักมากใช่มั้ย คุณถึงพกรูปของเขาตลอดเวลาเลย

จอหน์:คงจะน่ารักมากครับ

แม่รี่:ทำไมใช้คำว่าคงจะ เขาเป็นลูกชายคุณนิ

จอหน์:เขาเป็นลูกชายผม แต่ผมไม่เคยเห็นเขาเลย

แม่รี่:เรื่องของคุณน่าสนใจมาก ถ้าไม่รังเกียจคุณพอจะเล่าเรื่องของคุณให้ฉันฟังบ้างได้มั้ย เรื่องของคุณน่าสนใจมาก

การได้เล่าอะไรออกมาอาจทำให้เรารู้สึกดีขึ้นมาบ้าง

จอหน์:ช่วงที่ภรรยาผมตั้งครรภ์ ผมมีเหตุถูกตัดสินจำคุกเป็นเวลา10ปี ช่วงที่ผมติดคุกภรรยาผมมาเยี่ยมผม

ทุกสัปดาห์ สุดท้ายผมห้ามไม่ให้เธอมาเยี่ยมผมอีก เธอจึงเขียนจดหมายมาหาผมบ่อยมาก สัปดาห์ละหลาย ฉบับ รูปใบนี้เมื่อเธอคลอดลูกแล้วเธอส่งมาให้ผมทางจดหมาย สุดท้ายผมตัดสินใจบอกเธอไปว่าไม่ต้อง

เขียนจดหมายมาหาผมอีก ถ้าเจอใครที่ดีกับเธอและเธอชอบเขา ก็ให้เธอเริ่มต้นชีวิตใหม่ได้เลยโดยลืมผม

ไปเสีย เธอเลยไม่เขียนจดหมายมาอีกเลย

จอหน์:ช่วงที่อยู่ในคุกผมได้รับการลดหย่อยโทษ ในฐานะนักโทษที่มีความประพฤติดี สุดท้ายผมติดคุกแค่3ปีก็

ได้รับอิสรภาพ ก่อนออกจากคุกผมได้เขียนจดหมายถึงภรรยาผม ผมบอกเธอว่าถ้ายังรักผมและยังต้องการผม

ให้เธอผูกริบบิ้นสีเหลืองที่ต้นโอ๊ตต้นใหญ่หน้าบ้านของเรา ช่วงที่ผมนั่งรถผ่านหน้าบ้านของเรา ถ้าผมไม่

เห็นริบบิ้นสีเหลืองที่ต้นโอ๊ต ผมจะนั่งรถผ่านเลยไปและหายไปจากชีวิตและไม่มาพบเธออีกเลย

แมรี่:แม่รี่ได้นำเรื่องของจอหน์ไปเล่าให้เพื่อนๆฟัง เมื่อทุกคนทราบเรื่องของจอหน์ทุกคนก็ลุ้นเอาใจช่วยจอหน์กัน

ทุกคน แม่รี่และเพื่อนจะต้องเปลี่ยนไปต่อรถคันใหม่ตอนรุ่งเช้าแต่บ้านจอหน์ต้องนั่งต่อไปถึงช่วงบ่าย

แต่สุดท้ายแม่รี่และเพื่อนๆตัดสินใจว่าจะนั่งรถตามไปลุ้นจอหน์ดีกว่า

จอหน์:ช่วงที่รถใกล้จะผ่านบ้านจอหน์ ภายในรถเงียบสนิท ทุกคนลุ้นเอาใจช่วยจอหน์ จอหน์ก็กังวลมาก

จนต้องขอให้คนขับรถและแม่รี่ช่วยมองให้แทน

เมื่อรถใกล้บ้านจอหน์มากแล้ว ก็มีเสียงดังโห่ร้องด้วยความดีใจอย่างมากมาจากท้ายรถ หนุ่มๆสาวที่สายตาดี

มองเห็นเงาสีเหลืองมาแต่ไกล เมื่อเข้าไปใกล้ถึงได้เห็นว่าต้นโอ๊ตต้นใหญ่มีริบบิ้นสีเหลืองผูกไว้หลายร้อยเส้น

จนแทบจะมองไม่เห็นสีเขียวของต้นไม้เลย

TIE A YELLOW RIBBON ROUND THE OLE OAK TREE

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ทองคำ ราคาจะทำการย่อตัวชั่วคราว อาจจะมาถึงเส้นกลางของ Standard error channel ซึ่งเป็นโอกาสดีของคนที่ตกรถทั้งหลาย

คุณเสมครับ รบกวนด้วยครับ ทองย่อตัวลงมา อาจย่อตัวถึง เส้นกลาง ของ Standard error channel คือเส้นไหนครับ ประมาณเท่าไหร่ ผมไม่มีความรู้เรื่องกราฟเทคนิค รบกวนคุณเสมช่วยบอกด้วยครับ หรือเพื่อนๆใครทราบช่วยบอกด้วยครับ ขอขึ้นรถไปด้วยครับ ขอบคุณครับ

คุณเสมครับ รบกวนด้วยครับ ทองย่อตัวลงมา อาจย่อตัวถึง เส้นกลาง ของ Standard error channel คือเส้นไหนครับ ประมาณเท่าไหร่ ผมไม่มีความรู้เรื่องกราฟเทคนิค รบกวนคุณเสมช่วยบอกด้วยครับ หรือเพื่อนๆใครทราบช่วยบอกด้วยครับ ขอขึ้นรถไปด้วยครับ ขอบคุณครับ

ประมาณ 1350 $ ครับ

ขอบคุณครับ คุณKan

ถูกแก้ไข โดย thongthai_99

สุดท้ายนี้ มีหุ้นตัวหนึ่งที่มีความน่าจะเป็น ที่จะมีโอกาสขึ้นไปอีกมาก

เลยเอามาให้เพื่อนๆรับชมกัน อยากให้มีเงินเที่ยวปีใหม่ทุกท่านครับ เเต่สุดท้ายเเล้วอย่าลืมกำหนดจุด stop ที่ previous low นะครับ

stop loss!!!

:lol: :lol: :lol:

คุณเสมจะไม่ใบ้ราคาหุ้นให้หน่อยหรือคะ

ขอบคุณมากๆๆครับคุณเสม สุดยอดและยอดเยี่ยมเสมอครับผม

!01 !01 !01 !gd !gd !gd