ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

-ปากซอย 3 ที่จอดรถได้ คือช่วงระหว่าง ธนาคารทหารไทย กับร้านเฮียใช่หรือเปล่าครับ(ธนาคารทหารไทยมีที่จอดรถไหมครับ ต้องเบิกตังค์ก่อนครับ)

ถูกต้องครับมีซอย มีที่จอดรถแต่ส่วนมากจะเต็ม ต้องบอก พนง.เขาว่ามาร้านผมแป็บเดียวเขาจะหาที่จอดรถให้ครับ

-ถ้าผมลงทางด่วนยมราช วิ่งมาราชดำเนินกลาง แล้วเลี้ยวเข้าทางถนนดินสอ(ยังเข้ามาได้หรือเปล่าก็ไม่รู้ กลายเป็นวันเวย์หรือยังครับ) แล้วตรงมาเรื่อยๆ เลี้ยวซ้ายแยกเฉลิมกรุง มาร้านเฮีย เส้นทางนี้ใช้ได้ไหมครับ หรือเฮียจะกรุณาแนะนำเพิ่มเติมก็ดีครับ

มาได้ครับแต่เป็น HOV ต้องมา3คนขึ้นไป ผ่านร้านมนต์นมสด คนเยอะมาก

แนะนำให้เลี้ยวซ้ายไปทางซ้ายมือก่อนถึงเฉลิมไทยเก่าตรงช่วงประตูผี รู้จักไหมครับ

ร้านผัดไทยชื่อดังตรงนั้นน่ะครับ เลี้ยวขวามือ ตามทางไปแล้วเลี้ยวซ็ายอ้อมผ่านเสาชิงช้า

เเล้วเลี้ยวซ้ายทางแคบๆ จะผ่านวัดสุทัศน์ แล้วผ่านร้านผมครับ

-ถ้าที่จอดรถปากซอย เต็ม ยังสามารถวิ่งมาเลี้ยวขวา ที่แยกอุณากรรณ เข้าที่จอดดิโอลสยาม ได้ไหมครับ

ถูกต้องครับผม

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

งี้ต้องหั้ยหมองูเปาปี่ไปเรื่อยๆ อย่าดั้ยหยุด70bff581.gif น้องทองจะดั้ยมีแรงเด้งไปสูงๆ07baa27a.gif ม่ายหัวตกมาซะก่อง อิอิ4519626a.gif

ขอขอบคุณที่ให้ความรู้สึกดีว่าทองจะขึ้นคะ

ดูดูงูเห่าน่าจะเหนื่อย สงสัยจะไปได้แค่ $1,203 หรือเปล่าเนี่ย ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณที่ให้ความรู้สึกดีว่าทองจะขึ้นคะ

อย่าขอบคุณผมเลยครับ

ขอบคุณกราฟดีกว่า เพราะถ้าพลาดจะได้ด่ากราฟอย่ามาด่าผมละกันครับ

ผมอ่านตามกราฟน่ะครับ

แรงทำท่าจะหมดแล้วสงสัยต้องนี่ครับ วูวูเซล่า

เอ้า ช่วยบังหน่อย บังจะหมดแรงแล้ว

ขอเวลาปั้มลมสักสองสามชั่วโมงก่อนนะครับ

ผมขอตัวไปนอนสักงีบ เดี๋ยวมาลุ้นบอลสเปน กับเยอรมันกันครับ

เชียร สเปนครับ สู้ๆ (ชอบเชียร์บอลรองน่ะครับ)

!031

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

!uuอ่านเจอคุณแมวน้อยทีไรตาลาย สงสัยหิว

วันนี้นึกว่ามาแนะนำเมนู โจ็กปลาหมึกซะอกีครับ

เดี๋ยวขอเวลาอาบน้ำก่อน เดี๋ยวจะมา วิเดา ให้อ่านนะครับ

ความจริงเฮียแบทแมนไม่น่าจะต้องเหนื่อยมา วิเคาะ วิแคะ วิเดา ให้ยุ่งยาก

น่าจะเลียนแบบเขา เอาปลาหมึกมาเลี้ยงในตู้แล้ว เอากล่องเขียนแนวรับที่เท่าไร แนวต้านที่เท่าไร

คืนนี้พี่เมกาแกจะดึงขึ้น หรือเท ก็ทำเป็นกล่องๆไว้ให้หมึกกว่ายไปเกาะ แล้วถ่ายรูปมาโพสต์เอา555555

ขอบคุณครับ....คุณ "กราฟ" และ ขอบคุณเฮียแบทด้วยครับ..

!_06 !_06 !gd !gd

เชียร์สเปนด้วยคนนนนนนน

เป็นครั้งที่ 2 ที่ยอมดูบอลรอบตี 1 ครึ่ง อยากดูกระทิงกินเบียร์ !54

!La !La !La

สุดยอดจริงๆด้วยครับ 1203 มาจริงๆด้วย สุดยอดแม่นจริงๆเลยครับ คุณแบทแมน ทองสั่งได้ 5555 !gd !gd !gd !gd

1203 จริงๆด้วย ตีสามกว่าก็ยัง 1203 อยู่

เฮียแบทนี่แม่นพอๆกับ ปลาหมึกพอลเลยนะเนี่ย กระทิงเข้าชิงแล้วคับ

!gd !gd !gd

เฮ้ย.ออก $1,203 จริงๆซะด้วยเฮียแบทแมน

งูเห่าเนี่ยแม่นพอๆกับปลาหมึกพอลเลย แล้วงูเห่าชื่ออะไรครับ

เฮียแบท..สุดยอดเลยครับปลุกแล้วเด้งได้ดั่งใจสั่งเลย...

ว่างๆช่วยเผยแพร่เป็นวิทยาทานบ้างนะครับ...(จะได้นำไปใช้บ้าง...)

แต่ว่างูเห่า..เฮียแบทใช้ Vuvusela เลยหรือครับ....

แบบนี้...ได้อย่าง..เสียอย่างนะครับ.

โอ.คุณโซดาครับ..ขอโทษด้วยครับ ลืมบอกทริคไปอย่างหนึ่ง...

ทำปลาให้ใช้กระเทียมพริกไทยมากกว่าเนื้อชนิดอื่นเล็กน้อย..(เพื่อดับกลิ่นปลา)

ผัดน้ำมันให้หอมเติมน้ำลงไปมากหน่อย (ดูจำนวนปลา..กะว่าพอน้ำท่วม แล้วให้เพิ่มไปอีกประมาณเกือบเท่าตัว เผื่อตอนนำปลาลงหม้อ..แล้วตุ่นให้งวดจะได้เหลือน้ำเท่าที่ต้องการ)

ใส่เครื่องปรุงตามที่กล่าวมา..(ยังไม่ต้องซีเรียสกับรสชาติมากนัก..เดี่ยวตอนตุ่นได้ที่ค่อยแต่งรสอีกทีก็ได้..)

ส่วนเรื่องเค็ม..เรื่องหวาน..ค่อยๆชิม แต่ละบ้านลิ้นชอบไม่เหมือนกัน..

และที่สำคัญ เอาต้นตะไคร้ประมาณ 2-3 (หรือ 4 )ต้นแล้วแต่ปริมาณปลา..วางก้นหม้อตอนตุ่นเพื่อดับกลิ่นคาว..กันเนื้อปลาติดหม้อ..และไม่ให้เนื้อปลาแตกด้วยครับ(ขอโทษทีเมื่อวานลืมบอกครับ)

ที่สำคัญตอนใส่ปลาให้น้ำที่ปรุงไว้ก่อนเดือดอ่อนๆก่อนนะครับ..ใช้ไฟเดือดพอสมควรต้มจนปลาเริ่มสุก..(ประมาณ 5- 10 นาที)แล้วเบาไฟให้อ่อน..ตุ่นต่อไปอีกสักพัก (15-20 นาที)

ห้าม...คนนะครับ..เดี๋ยวเนื้อปลาจะแตก..เละ..ไม่น่าทาน

รับรองว่าหอมฟุ้งไปหลายบ้านแน่ๆครับ.