ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมื่อวานจรวดโดนสอย สาเหตุมาจาก FED ทำท่าจะบอกเลิกไม่ทำ QE อีกแล้ว (หลอกกันเล่นรึป่าว คิคิคิ) เพราะเค้าบอกว่ามันทำให้ dollar ด้อยค่าลงไป ผลก็เลยเป็นอย่างที่เห็นเมื่อวานคือ Dollar index จากที่อาการเข้าขั้น coma อยู่ใน ICU (เกือบๆ จะหลุด 75 เข้าไปทุกที) เกิดสภาวะหึกเหิม สัญญาณชีพกลับมาเต้นอีกครั้ง เด้งกลับขึ้นไปใหม่ ปิดที่ 76.48 เลยทำให้จรวดเป๋ออกนอกวงโคจรไปชั่วคราว ทั้งที่ momentum ก็มาดีอยู่นะ สามารถไปทำ all time high ได้ พี่จรวดเลยโดนสกัดดาวรุ่ง สำหรับจรวดลำเล็กหลบหลีกได้ดีกว่า เลยไม่ออกนอกลู่นอกทางมากเท่าไร

ใครที่หาซื้อจรวดลำเล็ก ช่วงนี้หาซื้อยากมาก ของขาดตลาดทั้งๆ ที่ราคาก็แพ้งแพง เนี่ยก็เป็นเพราะปริมาณสัญญาที่ short ไว้ เมื่อเทียบกับ physical ที่มีอยู่จริงมันต่างกันเยอะมาก

ว่าแต่ว่า FED เค้าจะไม่เอา QE จริงเร้อ หนี้บานเบอะซะขนาดนั้น จริงๆ ว่าไปแล้ว QE ออกมาแล้วทำให้เงินดอลล่าห์อ่อนก็เป็นผลดีนะ เพราะหนี้สินมันก็มีค่าน้อยลงด้วย แต่คงกลัวเสียหน้ามากกว่า คิคิคิ ไม่รู้พี่ทองของพวกเราจะโดนอีกกี่ดอก ลุ้นกันต่อไปค่ะ !45

ผมว่าเห็นด้วยนะครับ เรื่องที่เค้ามีสิทธิ์อาจเลิก QE จริงๆนะครับ เหมือนเคยอื่นบทความหนึ่งเมื่อนานมาแล้ว (จำไม่ได้ว่าที่ไหน ขออภัยครับ) เขาเขียนไว้ว่า ถ้า QE มันดูไม่ดีก็ยกเลิกมันซะ ไม่ต้องเรียกสิ่งนี้ว่า QE อีกต่อไปให้เปลี่ยนชื่อเป็นอย่างอื่นซะ หรือไม่เช่นนั้นก็ไม่ต้องประกาศออกมา แค่พิมพ์ออกมาดื้อๆ เอาเลย

ผมว่าเค้าอาจยกเลิกจริงครับ ยกเลิกที่จะประกาศ QE (=_=").....ก็พิมพ์มันเอาดื้อๆ ซะเลยดีกว่า

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมว่าเห็นด้วยนะครับ เรื่องที่เค้ามีสิทธิ์อาจเลิก QE จริงๆนะครับ เหมือนเคยอื่นบทความหนึ่งเมื่อนานมาแล้ว (จำไม่ได้ว่าที่ไหน ขออภัยครับ) เขาเขียนไว้ว่า ถ้า QE มันดูไม่ดีก็ยกเลิกมันซะ ไม่ต้องเรียกสิ่งนี้ว่า QE อีกต่อไปให้เปลี่ยนชื่อเป็นอย่างอื่นซะ หรือไม่เช่นนั้นก็ไม่ต้องประกาศออกมา แค่พิมพ์ออกมาดื้อๆ เอาเลย

ผมว่าเค้าอาจยกเลิกจริงครับ ยกเลิกที่จะประกาศ QE (=_=").....ก็พิมพ์มันเอาดื้อๆ ซะเลยดีกว่า

กร๊าก อ่านแล้วหัวเราะตกเก้าอี้เลยครับbiggrin.gif อือ งั้นมันคงเลิกจริงๆแน่ๆเลยtongue.gif 555

ว่าเหมือนกันครับ ผมว่าเค้าคงออกข่าวมาสับขาหลอกนักลงทุนก่อนเผาจริงครับ

โอ๊ย ขำไม่ออกอ่ะ ครั้งก่อนเจอแรงเหวี่ยง tsunami ลงไปคืนเดียว $40 ยังหลอนไม่หายเลย มาวันนี้เอาอีกแล้วเหรอ ยกเลิก QE เฮ้อ...จะเป็นลม จรวดมันเหวี่ยงจนเวียนหัวไปหมดแล้ว !49 อยากได้จรวดที่มันเป็นแบบการบินไทยน่ะ "Smooth as silk" ไม่มีเหรอคะ

งั้นเรามาเล่นเกมส์กันดีกว่า ใครจะทายถูกว่าชื่อใหม่ที่เค้าจะใช้ เรียกว่าอะไร คิคิคิ ถ้าไม่ใช้ QE หรือ Bailout คำไหนที่พอจะดูดีมีราคา และไม่ทำให้ US หรือ EU เสียหน้ามากกว่านี้

ลองนึกย้อนกลับไป ยิ่งตอนดูไบกลายเป็น junk วันนั้นยิ่งหลอนหนักครับ วันเดียวร่วงไป 600 บาท =_=" เล่นเอานิ่งไปเลย พอมีอีกวันกลับมาอยู่ที่เดิมละ Panic Sell นี่ช่างน่ากลัวจริงๆ

!_cd !_cd !_cd

งั้นเรามาเล่นเกมส์กันดีกว่า ใครจะทายถูกว่าชื่อใหม่ที่เค้าจะใช้ เรียกว่าอะไร คิคิคิ ถ้าไม่ใช้ QE หรือ Bailout คำไหนที่พอจะดูดีมีราคา และไม่ทำให้ US หรือ EU เสียหน้ามากกว่านี้

National Sweepstakes??? ถูกหวยกันทุกคนไปโลด 3c68bb64.gif

ขอบคุณสำหรับบทความใหม่ครับคุณ next

ใช่อั้นนี้เหรือเหล่าครับ

The new USA budget will be another smoke and mirrors non-budget solving nothing significant. The Federal Reserve will continue to print and pour in more paper, finishing QE2 at the end of March and beginning QE3 in the second quarter. In summer, we get QE 4. Numbers 3 and 4 will not be announced they just do it.

วันนี้อยากชวนคิดเรื่องตะวันออกกลางครับ

หากดูแผนที่จะเห็นว่าประเทศรอบๆ ซาอุ มีการประท้วงรัฐบาลถึงกับมีผู้เสียชีวิตทั้งสิ้น

ทั้งทิศเหนือ (ล่าสุดคือจอร์แดน)

ทิศใต้ เยเมน

ตะวันออก บาห์เรน

ตะวันตก อียิปต์

ข่าวข้างล่างนี้ผมเอามาจากเว็บลุงจิมนะครับ

Libyan rebel commander admits his fighters have al-Qaeda links

Abdel-Hakim al-Hasidi, the Libyan rebel leader, has said jihadists who fought against allied troops in Iraq are on the front lines of the battle against Muammar Gaddafi’s regime.

By Praveen Swami, Nick Squires and Duncan Gardham 5:00PM GMT 25 Mar 2011

ลองคิดดูหากมีการเคลื่อนไหวในซาอุเกิดขึ้นจนได้ (ผมเชื่อว่ากลุ่มเคลื่อนไหวมีเป้าหมายระยะสั้นคือซาอุ)

และกระทบถึงการส่งออกน้ำมันของซาอุ ประเทศผู้ผลิตน้ำมันอันดับหนึ่งของโลก

สิ่งที่จะเกิดก็คือ การขาดแคลนน้ำมันในตลาดโลก และ น้ำมันคงมีราคาพุ่งสูงขั้นอย่างมาก ซึ่งน่าจะลากเอาทอง และ เงิน วิ่งขึ้นเป็นจรวดเช่นกัน

ผมเชื่อว่าโอกาสที่การประท้วงจะลุกลามเข้าประเทศซาอุมีสูง

เพราะอย่างที่ลุงจิมเคยพูดไว้ ว่าการประท้วงในประเทศต่างๆ ในตะวันออกกลางครั้งนี้ มีการวางแผน และกำหนดกลยุทธ์มาอย่างดี

(โดยใคร โปรดดูข่าวข้างบน)

ที่เร่ายังไม่รู้คือเมื่อไหร่ จะเร็วๆ นี้ หรือ ทอดเวลานานออกไป

แต่เมื่อเวลานั้นมาถึง หวังว่าทุกคนจะพร้อมนะครับ

อยากให้คุณเน็กซ์ วิเคราะห์ข่าวการยกเลิก QE2 หน่อยว่าจะเป็นไปได้ หรือมีผลกระทบยังไงบ้าง

และQE3 จะมีมั๊ยคะ ถ้ามีทองคงขึ้น แต่ถ้าไม่มีจะเป็นไงบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :rolleyes: :rolleyes:

คุณ Nexttonothing ครับผมจะลงทุนทองคำแห่ง 300บาท ผมควรแบ่งซื้อกี่ครั้งดีครับ ซื้อที่ราคาไหนบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ผมเชื่อใบสุดท้ายที่ 24 ของคุณเน็กซ์ครับ

ถึงเวลามันก็เป็นม้าทองคำเองล่ะครับ เรากังวลใจไปเปล่าๆ

ขอบคุณครับคุณเน๊ก รอม้าทองคำเช่นกัน

ถูกแก้ไข โดย AunTonio