ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ คุณส้มโอมือ5fc0f220.gif สำหรับข่าวและการวิเคราะห์ที่ดีมากเลยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เหรียญเงิน เล่งหงษ์ ก็มีขายนะครับ เหรียญนึงประมาณ 800 บาท แต่เป็นเหรียญ 92.5% ครับ

ซื้อเล่นๆ เพื่อนการสะสม

มีแบบ หยวนเบ่า หรือ ตำลึงจีน

แบบ 100 กรัมก็ดี หรือ 1 กิโลก็ได้ ออกมาจำหน่ายบ้างมั้ย? อยากได้แบบนี้มากกว่า

เอารูปทรงแบบตามข้างนี้แหละดีมากๆเหมาะกับการเก็บถือสะสมยาว ดอยยังไงขอออกมาขัดสีฉวีวรรณให้ดูชื่นใจดูบ้าง

เก็บเป็นเงินเม็ดๆ ดูแล้วมันไม่ได้เรื่องอะไรเลยจริงๆนะ หงุดหงิดเปล่าๆ :mad:

ขอแบบเรียบๆ ดูอวบๆ เอาแบบเดียวกับหนังจีนนะดี สวยแบบเรียบๆ

แต่ตีตราระบุ น้ำหนัก, ความบริสุทธ์ และยี่ห้อร้านไปด้วย แบบนี้จะได้เป็นขาประจำหน่อย :lol:

ถ้าทำได้จะดีมากๆเลยชอบๆ :lol:

ปล. แบบของร้านเล่งหงษ์ มันดูผอมๆตีบๆไปหน่อยนะ

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

เยียม สุดยอดคะคุณส้มโอ อย่างนี้ต้อง+1คะ04a97f13.gif

แก้ไข:กด+1 ผิดคะ แต่ได้ไปกด+1ให้คุณส้มโอแล้วคะ

ถูกแก้ไข โดย put42

!10 ขอบคุณค่ะ คุณส้มโอมือ ยอดเยี่ยม !thk !thk

ขอบคุณค่ะ คุณส้มโอมือ ยอดเยี่ยมที่สุดค่ะ

เอาข้อความที่คุณ jimmy เขียนมาให้อ่านเล่นๆ ค่ะ Silver ถ้าเก็บยาวๆๆๆๆๆๆ แถวๆ 30+/- น่าสนใจมากค่ะ ตัวเองก็ว่าจะเอาซักหน่อย เพราะใกล้จะหมดเทศกาล mid year sale แล้ว เค้าอุตส่าห์ discount มาให้ถึง 30% ไม่ค่อยมีให้เห็นนะคะ คิคิคิ !30

Jimmy Siri 13 พฤษภาคม 14:32

Gold จะซื้อจะขายช่วงนี้ต้องวัดใจกันจริงๆครับ ไม่น่าเสี่ยงติดขาไหนทั้งสิ้น อาจจะทำให้บรรยากาศวันหยุดนี้กลายเป็นเซ็งไปได้เพราะความผันผวนของราคา ทองจริงรอปลายเดือนครับ อาจจะยาวไปถึงเดือนหน้า ช่วงนี้วูบวาบๆ กราฟตีขึ้นตีลงไม่ต้องตกใจครับ เป็นปรากฏการ Price Licking ที่เริ่มหนักขึ้นเรื่อยๆ เหมือนกับเป็นการเช็คกำลังข้าศึกนั่นเองครับ เห็นผันผวนอย่างนี้เมื่อเค้าเอาจริงแล้วมันส์แน่นอน รับประกันครับ

วันนี้คงเป็นการรีบาวน์ยังไม่ไปไกลครับ การเทรดในช่วง 1-2 วันข้างหน้า คงจะกลับลงไปในโซนต่ำกว่า $1500 ที่น่าจะเห็นคือ $1494 อาจจะลุ้นลงไปได้ถึง $1480 ด้วยซ้ำ กลายเป็นจุดเข้าซื้อที่ดีสำหรับ GF ไป........แต่ ติดวันหยุด 555+

ติดวันหยุดหลายๆวัน การที่จะอ่านแล้วถือทะลุวันหยุดไปเลย ในช่วง Consolidation แบบนี้ไม่ง่ายเลยครับ เพราะเรากำลังรอ Perfect Storm อยู่นั่นเองครับ ทั้งหมดที่ผมเขียนมานี่คือดูเป็นรายกราฟเลย ก็ไปปรับใช้กันตามสไตล์การลงทุนที่ต่างกันครับ

Silver ปัญหาคือเราเห็นนิวโลว์ ที่ $32.xx ครับ นั่นคือสัญญานบอกเราว่า "ยังไม่จบ" หรือตราบได้ที่การทุบราคาในแต่ละระลอกต่ำกว่าโลว์เดิม ก็คือยังไม่จบและยังไม่เป็นจุดเข้าซื้อที่ดีครับ ใน 1-2 วันนี้น่าจะเห็นรีบาวน์กลับไปที่ $36.xx ก่อน แล้วคง "โดน" อีกรอบตามระเบียบ รอบนี้ล่ะครับที่สำคัญ ว่าจะลงมาทำนิวโลว์อีกหรือไม่ ถ้าไม่ ก็คือสูงกว่าโลว์เดิม ก็คือ "ใช่เลย" เข้าได้แล้วครับ แล้วก็มาไล่แนวต้านเดิมๆกลับขึ้นไปใหม่ อย่างน้อยก็ $39.50 ล่ะ

ถึง ไอเสน็ก

เมิงนี่เป็นโบรกเกอร์รายใหญ่ของแร่เงินที่ตุนของไว้เยอะใช่มั๊ย

นอกจากเมิงจะล่อเม่าคนในกระทู้ โอกาส "เงิน" (จริงๆ) ติดดอยกันทั่วหน้า

แล้วเมิงยังจะมาล่อแมงในกระทู้ โอกาส "ทอง" อีกหรอวะ

เขียนมาได้สิ้นปีจะได้เห็น 70$ กรูขอแค่คนติดดอยที่ 48-49$ ลงจากดอยก่อนเหอะ

ผู้อ่านโปรดใช้วิจารณญาณ

ถูกแก้ไข โดย unnext

สงสัยโดนไปมาก จึงออกอาการแบบนี้

ไม่เอานาาาา เขาให้ข้อมูลมา คุณต้องเลือก คุณต้องคิดเองว่า ข้อมูลนั้นๆ ควรเชื่อ หรือไม่

เขาไม่ได้บังคับ ให้คุณซื้อ

การที่คุณออกอาการแบบนี้ มันเป็นกรรมนะครับ(บาป)

เรามาหาความรู้

เรามาหาความสุข

เรามาหาความร่ำรวย

มิใช่หรือ

อย่ามาหากรรมใส่ตัวอีกเลย

แค่เห็นข้อความที่คุณโพส ก็มองเห็นกรรมคุณมากมายแล้ว (ผู้ที่จิตสงบ จะมองเห็นสิ่งที่ถูกต้อง เหมือนน้ำใสมองเห็นก้อนหินใต้น้ำ) การที่คุณแยกไม่ออก มองไม่้ห็น ก็คือจิตมัว

*** มีอีกคนที่ออกมาบอกไม่ใช่หรือว่าทองจะลง ดอลล่าจะขึ้น คุณจะเชื่อคนนั้นก็ได้นะ ข้อมูลก็มีให้ทั้งสองทางแล้ว ***

ถูกแก้ไข โดย p59

เอากราฟเงินมาให้ดู

ระบบยังแดงอยู่ นั่งนิ่งๆไปก่อน รอเขียวค่อยว่าก่อนใหม่ OKไหม

post-61-062756300 1305335011.jpg

จริงของคุนp59 คนวิจารเขามีเจตนาดีแบ่งปันความคิดมันก็มีผิด-ถูก ผมว่าเรามาให้กำลังใจเขาดีกว่านะ !Hi !Hi

ไหนๆก็เข้ามาแล้ว

ขอโม้อีกสักหน่อยนะ

(ชอบโม้)

ใครๆก็อยากรวย

แต่ความรวย ไม่ใช่ได้มาโดยง่าย

มันต้องแลกมา

มันต้องสร้างมา

ไม่ใช่อยู่ๆก็รวยได้

การเล่นเงิน ก็เช่นกัน การมองการคิด มันทำได้ง่าย แต่ไม่ใช่ต้องออกมาตามนั้น

ถ้าความรวยมาง่ายอย่างนั้น คงไม่มีคนจนแล้ว

เอาแค่ความคิดก็พอ หลายๆคนแค่คิดยังคิดไม่ออก แล้วจะรวยได้อย่างไร

เราต้องรู้ว่าเส้นทางความรวยต้องมาจากไหน ต้องทำอย่างไรถึงรวยได้

เราต้องรู้ว่า การพูดจาแบบไหน ทำให้เราจนได้

การทำทาน เขาทำกันทำไม ทำไม ต้องทำทาน

การทำทานยังต้องเรียนรู้ ต้องรู้ว่าทำอย่างไรถึงถูก ทำอย่างไรถึงได้ผลมาก (หลายคนมาก ทำทานยังทำผิด )

การทำงาน ก็เช่นกัน ทำอย่างไรให้งานออกมาดี ให้มีความสุข

คนเรามักจะมองแต่ข้อเสียผู้อื่น แต่ไม่มองข้อเสียตัวเอง

เวลาไปไหน เห็นคนอื่นทำไม่ดี ไม่ถูกใจก็ว่า แต่ไม่เคยว่าตัวเอง

เช่น ไปซื้อข้าวกิน แม้ค้าทำสีหน้าไม่ดี ก็ว่า และบอกว่าต่อไปจะไม่ไปกินร้านนั้นอีก

แต่เวลาตัวเองทำสีหน้าไม่ดี ตัวเองมองไม่เห็น

ดังนั้น ถ้าอยากจะรวย ต้องเริ่มจากการทำสีหน้าให้ดี

พูดจากให้ดี

คิดให้ดี

เมื่อคิดดีทำดีเดียวจะมีสิ่งดีๆเข้ามา แล้วก็ทำสิ่งนั้นๆให้ดีต่อๆไป ชาตินี้ไม่รวย ชาติหน้าก็ทำต่อไป 555555555 ต้องรวยสักชาติแน่นอน55555

***การรวย ต้องทำกรรมดี สร้างทาน สร้างบารมี ให้ดี ทำแต่สิ่งดีๆ ต่อไปรวยแน่นอน***

***ในทางกลับกัน ทางที่ทำให้ไม่รวยก็มีมากมาย เช่น ไม่รักพ่อแม่ พูดจาไม่ดี ไม่มีศีล ไม่สวดมนต์ ไม่ทำทาน และฯลฯ ***

ถูกแก้ไข โดย p59

คุน unnext คนซื้อก็คือคุณคนจ่ายตังก็คือคุณ แล้วทำไมถึงโยนความผิดไปให้คนอื่น ถ้าจะโทษก็โทษที่โง่เองมีหัวไว้แค่กันหูไม่ให้ติดกัน

เท่านั้นเองหรือ ดีแต่โทษคนอื่นทั้งๆที่เป็นคนทำเองเชื่อเอง พอขาดทุนก็โวยวายพอกำไรก็เงียบน่าสมเพชมาก

คำพูดก็ส่อให้เห็นถึงการอบรมของพ่อแม่ คนประเภทนี้ผมขอเสนอให้ทาง admin แบนไปเลยครับ ไม่ใช่เพราะเขาคิดต่างคนคิดต่างแบบคุณ ton

ยังแสดงออกได้ดีกว่านี้มาก แต่เพราะคุณ unnext ทำตัวถ่อยมากๆ