ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รอบนี้ดูเหมือนกระทิงจะดุเป็นพิเศษสะบัดคนขี่แรงจริงๆนะครับ ขออีกซัก 50 เหรียญได้มั้ย อยากได้ของถูก :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองแท่งจะขายเพื่อเล่นรอบ เฮ้อยากจังค่ะ คุณไปตัดสินใจเองนะคะ อยากแนะนำจริงๆ แต่จะรู้สึกผิดมากๆๆๆๆๆ ถ้าแนะนำแล้วผิดทาง ดูจากกราฟและวิเคราะห์จากข่าวสารนะคะ ถ้าเป็นวันก่อนตอนที่มันพักลงมาก 1850 ที่เห็นสัญญาณกลับตัวแล้วมาบอกพวกเรา ถ้าใครมาถามจะแนะนำให้ขายค่ะ แต่ถึงตอนนี้ยากจังค่ะ อย่าโกรธกันนะคะ มันยากจริงๆๆๆๆ ของตัวเองก็ไม่ขายค่ะ ถือยาว

รบกวนถามหน่อยเถอะครับ เมื่อวานทำไมไม่ขายอะครับ คือที่ถามเพราะตอนลงวันแรกผมก็มองว่ามันจะลงต่อ แล้วก็ได้อ่านที่คุณกุ้งเข้ามาเตือนด้วย ผมก็ งงๆ ตัวเองอยู่เหมือนกันเนี่ยว่าทำไมผมไม่ขาย เฮ้อ รู้งี้ (รู้งี้อีกละ) เนาะครับ

รอบนี้ดูเหมือนกระทิงจะดุเป็นพิเศษสะบัดคนขี่แรงจริงๆนะครับ ขออีกซัก 50 เหรียญได้มั้ย อยากได้ของถูก :lol:

คืนนี้ท่าทาง CME จะจัดให้นะครับ laugh.giflaugh.gif

ตอนนี้ ขึ้นก็เฮ ลงก็เฮ

แต่ลงมากๆนี่ชัีกเฮไม่ออก เพราะตังไม่เหลือแล้วhappy.gif

เอ่อ...คือ แบบว่า "จุก" อ่ะครับ เร็วและแรงได้ใจจริง ๆ ครับ จำ ๆ กันไว้นะครับ นาน ๆ หลายปี จะเกิดเหตุการณ์แบบนี้ซักครั้ง ทองลง วันเป็นพัน ที่เคยลุ่มชุ่มน้ำ กลายเป็นดอยซะงั้น หุ้นก็ร่วง อารายกันวะนี่

"...ไม่มี ไม่หนี ไม่ขาย..."

ไม่มี = ไม่มีเงินจะซื้อเพิ่มแล้ว เพราะหมดหน้าตักตั้งแต่ 23450

ไม่หนี = ไม่เปลี่ยนใจไปลงทุนอย่างอื่น เพราะเป็นเงินออมเย็น ๆ ของผมตั้งแต่ทำงานมา 12 ปี

ไม่ขาย = ไม่ขายขาดทุนแน่นอน จะนอนลูบ ๆ คลำ ๆ ทุกคืนเลย จนกว่ามันจะขึ้นราคา

ลางร้ายของอเมริกาที่เราอาจจะลืมกันไปเพราะคลื่นสึนามิ (คำพูดปลอบใจพวกกันเอง)

คือ เกิดแผ่นดินไหวใกล้เมืองหลวง ... ผมอยู่อเมริกามา 7 ปี ไม่เคยเห็นว่า จะมีแผ่นดินไหวที่นี่สักครั้ง

ถ้าเชื่อเรื่องอีกาตีกันที่ทำเนียบ ฯลฯ ผมว่า ระบบเงินดอลล่าร์ใกล้เวลาของเขาแล้ว ... ก็ว่ากันไป ..ปลอบใจครับ

ถึงเวลากลับบ้านไปเลี้ยงลูกอีกตามเคย ... คงอีก 3 วัน ไม่ได้เข้ามาทักทายเพื่อน ๆ เพราะที่บ้านไม่มีเน็ต

พรุ่งนี้มีธุระไม่ได้เข้าที่ทำงาน ... หวังว่าเพื่อน ๆ ที่ติดดอย หรือที่เล่น Gold Future คงใช้สติแก้ปัญหาต่าง ๆ ได้ในที่สุด

ผมซื้อทองแท่งก็เห็นเงินหายไปหลักหมื่น ถือว่าไม่มากเมื่อเทียบกับ Future ที่ผมก็ไม่รู้ว่าเสียเงินกันมากเท่าไร เห็นบางคนว่า 3 ล้าน ก็มากสำหรับผมแล้ว

เรื่องประเทศหนี้บานอย่าง PIIGS ผมไม่เชื่อว่าเขาจะขายทองคำมาใช้หนี้หรอกครับ เพราะขายทั้งหมดที่มีอยู่ จ้างให้หนี้ก็ไม่หมดไป

แถมทองคำสำรองก็จะหายวับไปกับตา เพราะมีคนรอซื้อตาเป็นมันตั้งหลายประเทศ

ผมเดาแบบคนไม่รู้ว่า โอกาสพิมพ์เงินกระดาษออกมาแก้ไขปัญหาอย่างที่อเมริกาทำ QE เป็นไปได้สูงกว่า อย่างน้อยก็ให้มีเงินมาหมุนเวียนภายในประเทศตนเองก่อน

สุดท้ายหนีไม่พ้นภาวะถดถอยครั้งมโหฬารและยาวนาน ... ถือทองคำแท่งไว้ จะถูกจะแพงแต่ผมอุ่นใจทุกคืนที่นอนหลับ

พื้นฐานของทองคำยังอยู่ครบ ยังไงเสีย ทองคำก็คือเงินที่แท้จริง อย่างที่อาจารย์ next สอนไว้

ภรรยาผมส่งอีเมล์มาให้ ... ไม่เขียนอะไรเลย มีแต่เนื้อเพลงเต็ม ๆ .. เธอจัดหนักครับ ... พบกันวันจันทร์ที่ 29 สิงหาคม 54

เพลง จากยอดดอย

คำร้อง: พันตรีณรงค์เดช นันทโพธิ์เดช

ทำนอง: แมนรัตน์ ศรีกรานนท์

จากยอดดอย แดนไกลใครจะเห็น ... ยากลำเค็ญ เพียงใดใจยังมั่น

จะปกป้อง ผองภัยชั่วนิรันดร์ ... สิ้นชีวัน ก็ยังห่วงหวงแผ่นดิน

ด้วยหน้าที่ ชีวิตรับผิดชอบ ... คือคำตอบ ที่รบอยู่มิรู้สิ้น

ความภูมิใจ ลึกล้ำด่ำอาจิณ ... รักแผ่นดิน รักเกียรติศักดิ์นักรบไทย

คิดถึงยอด หฤทัยใจจะขาด ... แต่ไม่อาจ ตัดใจทิ้งไปได้

ด้วยหน้าที่ ศรัทธาสาใจกาย ... คงความหมาย เกินค่ากว่าชีวี

ส่งใจข้ามขอบฟ้า ห่วงหาเสมอ ... หวังเพียงเธอ นึกถึงผู้อยู่ที่นี่

ขอให้รอ วันรุ่งของพรุ่งนี้ ... ฟ้าคงมี พรชัยให้กับเรา

เห็นอาจารย์ next กำลังจะ post ข้อความ จะรออ่านก่อนหยุด 3 วันครับ ... สาวกคนนี้ยังกอดแน่นนนน :D

รออ่่านด้วยคนครับ

กราฟราย สี่ ชม. , วัน ,สัปดาห์ ดูแล้วแย่สุด ๆ รายวัน macd ยังไม่กลับตัว รายสัปดาห์ ฟัองว่ายังลงได้อีกเยอะ ปกติ ลงยังไงก็ไม่คิดมาก เจอรอบนี้ โหดปะทะเดือด ครับ แอบ หวั่นไหวปานกลาง แต่ในใจก็ยังเชื่อในปัจจัยพื้นฐาน เชื่อว่า ทองน่าจะไปต่อไป แต่สงสัยคืนนี้จะโดนจัดหนักอีกแหง ชนิดที่ว่ามาจากไหนกลับไปตรงนั้น ท่าน ๆ คิดว่างั้นรึป่าวครับ แล้วจะเป็นไปได้มั้ย ว่า ราาจะลงไปต่ำกว่า จุดที่ ธนาคารกลางของประเทศต่าง ๆ เก็บไว้

รึว่า อีกนัยนึง จีน เห็นว่า ราคาเริ่มจะสูงไปแล้วที่จะให้ประชาชนเก็บเข้า และเห็นมีหลายประเทศแย้งเก็บอยู่ เลยทุบให้ตกใจแล้ว เก็บเข้าเสียเอง แล้วค่อยไปให้พุ่งอีกครั้ง

รึว่า....นี่จะเป็นสงคราม เกือบสุดท้าย ที่ฝ่ายถือ เงินกระดาษจะดิ้นรนต่อสู้ได้ ...หากการกระทำครั้งนี้ เริ่มเสื่อม คราวนี้ ราคาแถวนี้อาจจะไม่ได้เห็นอีกเลย....

ท่านทั้งหลายคิดว่ายังไง

สวัสดี อ เน็กซ์ ครับ ติดตามตลอด ถึงจะไม่ค่อยได้โพสครับ

555 .. สะบัดซะเว็บพังไปหลายรอบเลยครับ

งานนี้คงต้องวัดกันที่ความอึดแล้วล่ะครับ

วันนี้กับสองวันก่อนหนังคนละม้วน เหมือนฝันไปแล้วสะดุ้งตื่น

สำหรับทองคำแท่งที่ทยอยสะสมและเลี้ยงพอร์ทมานานคงไม่หวั่นไหวมากแต่ผู้ที่พึ่งเข้าอาจจะพบว่ามูลค่าตกไวอย่างน่าใจหาย

การปรับขึ้นมาร์จิ้น + ข่าวลือเรื่องจะขายทองของประเทศในกลุ่มยูโรโซน + QE3 จะยังไม่มา

ส่วนผสมสารพัดครบสูตรให้เกิด Panic Sell จริงๆครับ...

อย่างไรก็ตาม ราคานี้ยังแพงกว่าเดือนที่แล้วและทั้งปีที่ผ่านมา

Mania Phase ก็เป็นเช่นนี้ การปรับขึ้นกว่า 500 เหรียญจากต้นปี (1,400-1,900$)

ตอนนี้ปรับฐานลงมากว่า 200 เหรียญแล้ว จาก 1900 ต้องถือว่าลดลงมา 10%

ผมเคยบอกว่าการลดลงของทองคำ 5-10% นั้นธรรมดา (ในอดีตเคยสวิงถึงเกือบ 20% ก็ยังผ่านมาได้)

ยิ่งอยู่ในภาวะตื่นทองแบบนี้แล้วด้วย สวิงยิ่งต้องรุนแรงกว่า "ธรรมดา"ครับ :(

กฎของธรรมชาตินั้นสามารถนำมาประยุกต์ใช้กับการลงทุนได้

นั่นคือ "ผู้ที่จะอยู่รอดในตลาด ต้องเป็นผู้ที่รู้จักปรับตัวเข้ากับสถานะการณ์ต่างๆได้เป็นอย่างดีไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น"

พอร์ทเราต้องรับได้หมดครับ ทองแท้ไม่กลัวไฟ ไม่กลัวอะไรทั้งนั้น ส่วนทองกระดาษต้องใช้ความระมัดระวังอย่างสูงในการเทรด

บางคนตั้งจุด Stop loss แต่อย่างเหตุการณ์เมื่อคืนจะเห็นว่า ราคากระพริบซะจนตาลาย หน้าจอกลายเป็นภาพสโลว์โมชั่น กระพริบตามาอีกที

เลยจุด Cut ไปไกลแสนไกล ... :(

เมื่อข่าวต่างๆ ซา เมื่อทุกคนเริ่มจะตั้งตัวได้ เมื่อฝุ่นจางลง ปัญหาหนี้ทั้งหลายที่หมักหมมสะสมมาก็จะแดงขึ้นอีกและหนักขึ้นเรื่อยๆ

จะทุบราคาทองก็ทุบไปเถอะครับ

ทุบให้ตายยังไง ทองปีนี้ก็ยังสูงกว่าปีที่แล้ว ปลายปีก็จะสูงกว่าวันนี้ และ ปีหน้าก็จะยิ่งสูงขึ้นไปอีก!

สั้นๆเลยสู้ด้วยกันครับ และเป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ ..... !_04

ปล.ขอบคุณคุณ JohnCm คุณ Kunghdy คุณ Morlek คุณ Leo คุณ WGC คุณ หมีน้ำ คุณ Cocohill คุณ zagio และอีกหลายๆท่านนะครับเอ่ยนามไม่หมด

ที่ช่วยๆกันเกาะติดสถานะการณ์ !01

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

ทองร่วงจำใจถือก็ยอมครับ แต่มันจะกลับมาให้เห็นอีกมั้ยครับ 1918 ผมจะได้ถอนทุนคืน

"...ไม่มี ไม่หนี ไม่ขาย..."

ไม่มี = ไม่มีเงินจะซื้อเพิ่มแล้ว เพราะหมดหน้าตักตั้งแต่ 23450

ไม่หนี = ไม่เปลี่ยนใจไปลงทุนอย่างอื่น เพราะเป็นเงินออมเย็น ๆ ของผมตั้งแต่ทำงานมา 12 ปี

ไม่ขาย = ไม่ขายขาดทุนแน่นอน จะนอนลูบ ๆ คลำ ๆ ทุกคืนเลย จนกว่ามันจะขึ้นราคา

ลางร้ายของอเมริกาที่เราอาจจะลืมกันไปเพราะคลื่นสึนามิ (คำพูดปลอบใจพวกกันเอง)

คือ เกิดแผ่นดินไหวใกล้เมืองหลวง ... ผมอยู่อเมริกามา 7 ปี ไม่เคยเห็นว่า จะมีแผ่นดินไหวที่นี่สักครั้ง

ถ้าเชื่อเรื่องอีกาตีกันที่ทำเนียบ ฯลฯ ผมว่า ระบบเงินดอลล่าร์ใกล้เวลาของเขาแล้ว ... ก็ว่ากันไป ..ปลอบใจครับ

ถึงเวลากลับบ้านไปเลี้ยงลูกอีกตามเคย ... คงอีก 3 วัน ไม่ได้เข้ามาทักทายเพื่อน ๆ เพราะที่บ้านไม่มีเน็ต

พรุ่งนี้มีธุระไม่ได้เข้าที่ทำงาน ... หวังว่าเพื่อน ๆ ที่ติดดอย หรือที่เล่น Gold Future คงใช้สติแก้ปัญหาต่าง ๆ ได้ในที่สุด

ผมซื้อทองแท่งก็เห็นเงินหายไปหลักหมื่น ถือว่าไม่มากเมื่อเทียบกับ Future ที่ผมก็ไม่รู้ว่าเสียเงินกันมากเท่าไร เห็นบางคนว่า 3 ล้าน ก็มากสำหรับผมแล้ว

เรื่องประเทศหนี้บานอย่าง PIIGS ผมไม่เชื่อว่าเขาจะขายทองคำมาใช้หนี้หรอกครับ เพราะขายทั้งหมดที่มีอยู่ จ้างให้หนี้ก็ไม่หมดไป

แถมทองคำสำรองก็จะหายวับไปกับตา เพราะมีคนรอซื้อตาเป็นมันตั้งหลายประเทศ

ผมเดาแบบคนไม่รู้ว่า โอกาสพิมพ์เงินกระดาษออกมาแก้ไขปัญหาอย่างที่อเมริกาทำ QE เป็นไปได้สูงกว่า อย่างน้อยก็ให้มีเงินมาหมุนเวียนภายในประเทศตนเองก่อน

สุดท้ายหนีไม่พ้นภาวะถดถอยครั้งมโหฬารและยาวนาน ... ถือทองคำแท่งไว้ จะถูกจะแพงแต่ผมอุ่นใจทุกคืนที่นอนหลับ

พื้นฐานของทองคำยังอยู่ครบ ยังไงเสีย ทองคำก็คือเงินที่แท้จริง อย่างที่อาจารย์ next สอนไว้

ภรรยาผมส่งอีเมล์มาให้ ... ไม่เขียนอะไรเลย มีแต่เนื้อเพลงเต็ม ๆ .. เธอจัดหนักครับ ... พบกันวันจันทร์ที่ 29 สิงหาคม 54

เพลง จากยอดดอย

คำร้อง: พันตรีณรงค์เดช นันทโพธิ์เดช

ทำนอง: แมนรัตน์ ศรีกรานนท์

จากยอดดอย แดนไกลใครจะเห็น ... ยากลำเค็ญ เพียงใดใจยังมั่น

จะปกป้อง ผองภัยชั่วนิรันดร์ ... สิ้นชีวัน ก็ยังห่วงหวงแผ่นดิน

ด้วยหน้าที่ ชีวิตรับผิดชอบ ... คือคำตอบ ที่รบอยู่มิรู้สิ้น

ความภูมิใจ ลึกล้ำด่ำอาจิณ ... รักแผ่นดิน รักเกียรติศักดิ์นักรบไทย

คิดถึงยอด หฤทัยใจจะขาด ... แต่ไม่อาจ ตัดใจทิ้งไปได้

ด้วยหน้าที่ ศรัทธาสาใจกาย ... คงความหมาย เกินค่ากว่าชีวี

ส่งใจข้ามขอบฟ้า ห่วงหาเสมอ ... หวังเพียงเธอ นึกถึงผู้อยู่ที่นี่

ขอให้รอ วันรุ่งของพรุ่งนี้ ... ฟ้าคงมี พรชัยให้กับเรา

เห็นด้วยอย่างยิ่ง

ดอย 12900 เคยเจอมาแล้ว

ตกไปเหลือ เก้าพันกว่า เป็นปี

เฉย ๆ ไปเวลาผ่านไป ไม่กี่ปี มันกลับมาแตะ 26900ได้

จะหลุดสองหมื่นก็ไม่แปลก เพราะมันก็เป็นก้อนเดิม

ดูจากยอดผู้ที่กำลังอ่านกระทู้นี้ถึง 160 คน ซึ่งไม่น้อยกว่าช่วงทองขึ้น คาดว่าเพื่อน ๆ คงมาหาเหตุผลที่ทองคำราคาลดลงอย่างมากในช่วงนี้

และส่วนมากคงเป็นนักเล่นหน้าใหม่ (เหมือนผม)... จึงคิดว่า ความเห็นของผมนี้อาจจะเป็นเสียงหนึ่งของน้องใหม่ที่จะช่วยไม่ให้น้องใหม่อย่างท่านตกใจได้ไม่มากก็น้อย

กระทู้นี้เน้นถือ "ทองคำแท่ง" ของจริงจับต้องได้ ที่บางทีเรียกว่า Physical Gold ไม่ใช่ลงทุนระยะสั้นหรือโกลด์ ฟิวเจอร์

สมาชิกส่วนมากที่เดินตามรอยนี้ก็ไม่ค่อยหวั่นไหวไปกับราคาทองคำที่ผันผวนขึ้น ๆ ลง ๆ ระยะสั้นมากนัก เพราะเข้าใจปัจจัยพื้นฐานของทองคำว่าคือเงินที่แท้จริง

สักวันเดี๋ยวราคามันก็ขึ้นอีก สวนทางกับเงินดอลล่าร์หรือเงินกระดาษอื่น ๆ ที่จะ "เฟ้อ" หรือลดค่าลงไปทุกวัน

ถ้าสมมุติว่าสิ้นปีทองบาทละ 30,000 บาท ไม่ว่าใครจะซื้อไว้ที่ราคาแพงแค่ไหนในอดีตที่ผ่านมาในเดือนนี้ ซึ่งเรียกว่า "ติดดอย"

ผมก็คิดว่าอย่าเพิ่งขายทองแท่งออกไปตอนนี้แบบยอมขาดทุน เพราะการลงทุนที่ดีต้องไม่ขายขาดทุนครับ

เก็บทองคำแท่งไว้ระยะยาวจนเห็น Mania Phase ที่ชัดเจน แล้วฟังอาจารย์ next เป็นระยะ ๆ ว่า จะกระโดดออกจากจรวดหรือทำอย่างไรดีก็ค่อยว่ากันไป

จากที่อ่านบทความมาตั้งแต่ต้น พอจับใจความได้ว่า อาจารย์ทำคล้ายกองทุน SPDR คืออาจจะขายทำกำไรเมื่อราคาสูงไม่เกิน 2-3% แต่ทองแท่งที่เหลืออีก 98% ยังนอนนิ่งอยู่

สิ่งที่คนที่เก็บทองคำ Physical อาจเสียใจเมื่อราคาทองลงอย่างแรง ก็คือ ไม่สามารถเข้าซื้อทองคำแท่งเมื่อราคาลดลงในช่วงนี้เท่าที่ใจอยากได้ เพราะเงินออมส่วนมากเป็นทองแท่งหมดแล้ว

และเสียใจอย่างยิ่งที่เพื่อน ๆ ผู้เล่นโกลด์ ฟิวเจอร์อาจจะต้องขาดทุน ตามกติกาการซื้อขายของเขา ซึ่งผมก็ไม่มีความรู้เลย เพราะผมซื้อแต่ทองแท่งไว้หมด

ด้วยเหตุนี้ ถ้าซื้อทองแท่งไว้อย่าเสียใจหรือตกใจไปนะครับ เก็บต่อไปเป็นทุนสำรองสู้กับเงินเฟ้อ รับรองว่าคุณมีมากกว่าทองคำสำรองของอเมริกาที่ Fort Knox

แบบนี้ผมสอบผ่านไหมครับอาจารย์ next?

ปล. ติดดอย 26700 (แบบผม) เป็นความสามารถส่วนตัว ห้ามลอกเลียนแบบ :D

สอบผ่านมากๆเลยครับ ผมปลื้มใจมากที่เข้าใจในสิ่งที่มต้องการสื่อสารออกไป

ในช่วงเวลาที่ยากลำบากแนะนำใครมีหนังสือผมก็หยิบมาอ่านทวนเล่นๆ

หรือเปิดบทความเก่าๆอ่านย้อนดู ...หวังใจว่าจะช่วยบรรเทาความเครียดได้

ปล.มีเรื่องของ "น้ำมันกับทองคำ" ที่หลายคนกังวลว่าเหตุการณ์จะซ้ำรอยกัน

ค้างไว้ก่อนนะครับ ขอเวลาใจเย็นๆค่อยๆนั่งเขียน ... โปรดติดตาม ...

ผมเคยติดดอยทองคำแบบนี้มาก่อน ถึงเวลาดอยก็จะกลายเป็นที่ราบในไม่ช้า

ใครที่พึ่งเข้ามา แล้วเจอดอย เอาใจช่วยครับ ถ้าเงินเย็น เป็นผมจะไม่ขาย cut-loss นะครับ

ถ้าไม่เชื่อลองไปอ่านกระทู้ย้อนหลังได้ กี่คนๆที่ออกมาถามว่า "ติดดอย ทำยังไงดี"

ถ้าเก็บทองแท่งไว้ ไม่มีใครติดซักคนครับ

พูดอีกก็ถูกอีก ... :rolleyes:

ขอบคุณครับคุณ next ไม่หวั่นไหวรอเก็บทองอยู่

จะทุบราคาทองก็ทุบไปเถอะครับ

ทุบให้ตายยังไง ก็จะซื้อ

ขอดัดแปลงหน่อยครับ

สวัสดีครับอ.next..การที่ซีเอ็มอีจะปรับขึ้นมาร์จิ้น27%จะส่งผลให้ทองลงอีกมั๊ยครับ

(รบกวนให้ความรู้ผมหน่อยครับ)

คงมีผลลบแน่เลยครับ

แต่จากราคาที่กระชากลงมาขนาดนี้ผมว่าตอบสนองข่าวไประดับนึงแล้วนะครับ...พวกเล่นกระดาษน่ากังวลมากกว่า

จะ Short ก็มีสิทธิ์รีบาวด์แรงๆ จะ Long ก็แหยงเหลือเกิน ช่วงนี้เล่นยากมากครับ

การจะชนะเจ้าคือต้องถือ "ของจริง" ไม่ถูกเหวี่ยงไปตามเกมส์เค้า ดีและปลอดภัยที่สุดครับผม

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing