ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดีใจที่มีน้องทองอยู่ในมือบ้าง แต่ก็เศร้าใจกับเศรษฐกิจโลก :mellow:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เด่วเราเอาตารางธาตุมากางกันดูดีไหมครับว่าโลหะตัวไหนยังไม่ได้ลงทุนกันบ้าง 555 :lol:

ปล.แซวเล่น ขำๆนะคร้าบ

มาขำๆด้วยคน !53

ว่าแต่ ยูเรเนี่ยม แปรรูปเป็นแท่ง ก็ได้เหมือนกันนะ (แต่ใ้ช้ในเตาปฏิกรณ์นิวเคลียร)

หรือ ทำเหรียญ ก็คงแข่งสู้ เหรียญควอนตัม ลวงโลกที่ออกโฆษณาตามทีวีหรือเวปได้นะ !53

แผ่รังสีออร่าเพียบเลย !53

มาขำๆด้วยคน !53

ว่าแต่ ยูเรเนี่ยม แปรรูปเป็นแท่ง ก็ได้เหมือนกันนะ (แต่ใ้ช้ในเตาปฏิกรณ์นิวเคลียร)

หรือ ทำเหรียญ ก็คงแข่งสู้ เหรียญควอนตัม ลวงโลกที่ออกโฆษณาตามทีวีหรือเวปได้นะ !53

แผ่รังสีออร่าเพียบเลย !53

ออร่าหรือกัมมันตภาพรังสี ครับคุณเหมียวโจ !_10 !_10 ผมว่าจากที่ยกชาวบ้านขึ้นจะกลายเป็นโดนยกไปโรงบาลแทนนะสิ...นี่คือถ้าโชคดีอะนะ !_cd !_cd

เฮ้อนับวันมีแต่ จะเอาแต่ลงทุนโลหะทุกอย่างจริง ไม่เว้นทองแดง เหล็ก อลูมิเนียม แพลเรเดียม เดี๋ยวก็มี โรเดียม โคตรโลหะแพงอีกตัว

ไม่ลองเก็บยูเรเนียมเข้าบ้านอีกสักอันละ ขึ้นแรงเหมือนกันนะ ก่อนที่จะรวย เป็นหมันทั้งหมู่บ้าน อิอิอิ b048a2d2.gif

ที่มา: http://tfc-charts.w2d.com/chart/UX/W

กร๊าก คนเราหนอ จะแซวกันเล่นๆ ยังต้องมี reference (ที่ดันเป็นเรื่องจริงซะด้วย 555) tongue.gif

เป็นหมันไม่กลัว กลัวมะเร็งครับคุณแมวโจ เดี๋ยวได้ใช้เงินตอนรวยเพื่อเอาไปรักษาตัวเองbiggrin.gif

สวัสดีครับ คุณตังเม เห็นติดตามตลอดเลย รวยทองรึยังครับ :lol:

สวัสดีค่ะคุณ Next

แท่งที่เก็บแช่แข็งไว้ ก็ยังเก็บไว้ตามที่คุณ Next แนะนำหละค่ะ

ต้องใจหนักแน่นเข้าไว้ อย่าไปนึกถึงมัน

แล้วถ้า สึนามิ ถล่มเมื่อไหร่

(((((คุณ Next ตะโกนบอกกันดังๆ ด้วยนะค่ะ จะได้กระโดดทัน)))))

แต่แท่งอีกส่วน ที่ไว้ซื้อขายบริหารความตื่นเต้น มันทำหัวใจจะวายค่ะ คุณ Next

ps. เสียดายสัมนารอบนี้ติดธุระ เลยไม่ได้ไป เลยไม่ได้มีโอกาสพูดคุยกันเลยนะค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ตังเม

ลิเบียเตรียมแผนยิงจรวดมิซไซล์ถล่มแท่นขุดเจาะน้ำมันที่เมืองเบรก้า

http://www.zerohedge.com/article/libya-planes-fire-missiles-oil-facility-port-town-brega?utm_source=feedburner&utm_medium=feed&utm_campaign=Feed:+zerohedge/feed+(zero+hedge+-+on+a+long+enough+timeline,+the+survival+rate+for+everyone+drops+to+zero)

ถ้าทำจริงราคาน้ำมันคงพุ่ง และทองคงจะตามไปด้วยมังครับtongue.gif

February planned layoffs highest in 11 months: Challenger

ในเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ธุรกิจภาคเอกชนของสหรัฐ ประกาศแผนปลดพนักงานรวมอีก 50,702 ตำแหน่ง

ซึ่งเป็นตัวเลขการเพิ่มขึ้นสูงสุดนับจากเดือน มีนาคม 2010 ที่ผ่านมา

http://www.reuters.c...E7212N920110302

Postal Service on path to be broke by October

ไปรษณีย์ก็กำลังจะไปครับ

http://www.msnbc.msn.com/id/41875688/ns/business-consumer_news/

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

รูปมันไม่ไป อ่ะ กราฟราคาทองกับ dollar index ดูที่ link เอาเองละกันนะคะ

http://goldscents.blogspot.com/2011/02/golden-fireworks-are-about-to-begin.html

ขอบคุณสำหรับข่าวที่น่าสนใจครับ ไม่ได้ตามราคาทองมาสองสามวัน

เห็น peak ขึ้นไปแตะ 1940 อดตื่นเต้นด้วยไม่ได้

ฮ๊าาาาาาา....1940 เอ้าอย่างนั้นเลยเหรอค่ะ อย่าหลอกกันนาาาาา :lol:

เด่วเราเอาตารางธาตุมากางกันดูดีไหมครับว่าโลหะตัวไหนยังไม่ได้ลงทุนกันบ้าง 555 :lol:

ปล.แซวเล่น ขำๆนะคร้าบ

นึกถึงตอนมัธยมเลยค่ะ ท่องนกแก้วนกขุนทองได้ทุกตัว :P

อยากรู้เหมือนกันๆครับ เล่าให้ฟังอีกจิคับ

ผมไปเอาข้อมูลมาเพิ่มเติม

ชื่อร้าน แม่โจ้

ซ. อินทรพิทักษ์1

โทร 02-4651422, 089-6728002

ที่ผมซื้อเป็นเม็ดเงินนอกครับ

เขารับซื้อคืนแต่ราคาไม่แน่นอน บอกว่ามีตั้งแต่ลดลงไป 200-1,000 บาทต่อหนึ่งกิโลกรัมครับ

ปล. 1 ถ้าไม่เหมาะสมลบความเห็นได้เลยนะครับ

ปล. 2 คนขายนิสัยดีครับ

อยากรู้เหมือนกันๆครับ เล่าให้ฟังอีกจิคับ

ผมไปเอาข้อมูลมาเพิ่มเติม

ชื่อร้าน แม่โจ้

ซ. อินทรพิทักษ์1

โทร 02-4651422, 089-6728002

ที่ผมซื้อเป็นเม็ดเงินนอกครับ

เขารับซื้อคืนแต่ราคาไม่แน่นอน บอกว่ามีตั้งแต่ลดลงไป 200-1,000 บาทต่อหนึ่งกิโลกรัมครับ

ปล. 1 ถ้าไม่เหมาะสมลบความเห็นได้เลยนะครับ

ปล. 2 คนขายนิสัยดีครับ

ขอบคุณครับ

แอบสงสัยอ่ะ เม็ดเงินนอกกะเงินในประเทศมันต่างกันยังไงหรอคับ มีผลต่อเวลาซื้อ-ขายยังไงหรอครับ คำถามดูสะเหร่อไปไหมอ่ะ

ปล.2โทรไปร้านแม่โจ้ตะกี้ คอฟเฟิมว่าแม่ค้าท่าทางนิสัยดีคับ พูดคุยดูเป็นกันเองดี

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

ขอบคุณครับ

แอบสงสัยอ่ะ เม็ดเงินนอกกะเงินในประเทศมันต่างกันยังไงหรอคับ มีผลต่อเวลาซื้อ-ขายยังไงหรอครับ คำถามดูสะเหร่อไปไหมอ่ะ

ตามความเข้าใจนะครับ เงินเม็ดนอก ทุกเม็กจะกลมกลิ่งใสเท่ากันหมดครับ รู้สึกว่าจะแยกด้วยไฟฟ้า แต่เงินเม็ดไทยนั้นจะมีขนาดเม็ดไม่เท่ากันครับเนื่องจากแยกเงินด้วยเคมี บางครั้งเห็นบางร้านบอกมาตรฐานความบริสุทธิมันมีความคลาดเคลื่อนในบางทีครีบ

เผื่อคุณเน็กซ์มาอ่านผ่านมาหรือคนที่เคยซื้อเงินเม็ดครับ ทุกท่านซื้อจากร้านทีมีภาษีหรือไม่ครับ และซื้อเป็นเงินไทยเงินนอกกันครับ

ของผมซื้อเป็นเงินเม็ดไทยครับ เนื่องจากปัญหาหาซื้อเงินเม็ดนอกไม่ได้ คือเค้าไม่ขายวันอาทิตย์กัน(ผมว่างเฉพาะวันนี้) ร้านที่ผมซื้อเค้าโทรไปบอกให้เปิดได้ครับเลยซื้อได้ที่นี่ที่เดียว..... :huh: :huh:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

สมาชิกที่ไม่เกี่ยงเรื่องภาษา ช่วงนี้ผมตามชมรายการ Keiser Report ของ Russian Today

รู้สึกว่ารายการนี้ประเมินสถานการได้แตกต่างจากสื่อกระแสหลักอื่นๆพอสมควร เลยขออนุญาตแนะนำครับ

http://rt.com/programs/keiser-report/

27 ม.ค. - Keiser Report

ที่ขำก็คือ.. ผู้นำประเทศของตูนิเชียหนีออกนออกประเทศ แทนที่จะขนเงิน USD ไป

แต่กลับขนทองออกไป 1.5 ตัน (24% ของทองทั้งหมดของประเทศ) นาย Keiser ยังทำหน้าแบบสะใจ

ว่า "Only gold is money, and they know that"

คุณ mdaddy คะ รายการนี้ถ่ายทอดทาง Russia Today เวลาไหนคะ จะได้คอยติดตามฟังบ้างค่ะ

อ้าว คุณ mdaddy ให้เวบมา หารายการถ่ายทอดเจอแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ปุณณ์