ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮ้อ เมื่อเช้าเห็นข่าวแวบๆ จาก CNN แว่วว่าจะทำ QE3 อีกแล้ว อาจจะประมาณเดือน มิย เวรกรรม ราคาทองจะติดจรวดอีกแล้วเหรอเนี่ย

น่าจะดีใจหรือเสียใจ อาจจะดีใจที่ทองขึ้นนะ แต่เจ็บใจที่อาจต้องใช้น้ำมันลิตรละ 60-70 หรืออาจถึง 100 บาท :mad:

ประเด็นนึงมีคนมาวิเคราะห์ไว้(จำชื่อไม่ได้ ขออัยจริงๆ) คือ พวกกลุ่มนายทุนทั้งหลาย ไม่กลัวน้ำมันราคาแพง

เพราะต่อให้น้ำมันเพิ่มขึ้นไม่กี่เท่า เค้าก็จ่ายเงินเพิ่มเดือนละไม่กี่หมื่น ไม่กี่แสนบาท ในขณะที่ธุรกิจของเขา

ที่ได้กำไรจากค่าใช้จ่ายต่างๆที่สูงขึ้น มีรายได้เพิ่มขึ้นมหาศาล

ฟังดูแล้วมีเหตุผลดีนะครับ แต่มีข้อแม้ว่า ธุรกิจของเขาจะต้องอยู่ได้ในขณะที่เศรษฐกิจแย่ และคนไม่มีปัญญาจับจ่ายได้

ถ้าให้นึกเล่นๆก็คงเป็นธุรกิจพลังงาน, อาหาร, ยารักษาโรค ประมาณนี้

สำหรับในอเมริกา ที่ผมมอง (เคยได้ยินใครซักคนพูด ลืมชื่ออีกแล้ว) ก็คือการแปลเงินเป็นโลหะมีค่า และ อีกส่วนซื้อหุ้นของบริษัท

ที่มีสินทรัพย์จับต้องได้ เช่นที่ดิน โรงงาน ฯลฯ ก็น่าจะช่วยผ่อนหนักเป็นเบา ในช่วงเศรษฐกิจถดถอย และเงินไม่มีค่า

ถูกแก้ไข โดย mdaddy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณสำหรับข่าวที่น่าสนใจครับ ไม่ได้ตามราคาทองมาสองสามวัน

เห็น peak ขึ้นไปแตะ 1940 อดตื่นเต้นด้วยไม่ได้

ฮ๊าาาาาาา....1940 เอ้าอย่างนั้นเลยเหรอค่ะ อย่าหลอกกันนาาาาา :lol:

มึนครับ มึน.. พิมพ์ผิดเฉยเลย

แต่เมื่อวานถ้าดูจาก MT4 มีขึ้นไปแตะ 1490 อยู่แว๊บนึงแล้วก็หล่นลงมาที่เดิมนะครับ ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น

post-2564-060206600 1299147702.png

คุณ mdaddy คะ รายการนี้ถ่ายทอดทาง Russia Today เวลาไหนคะ จะได้คอยติดตามฟังบ้างค่ะ

อ้าว คุณ mdaddy ให้เวบมา หารายการถ่ายทอดเจอแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

ในเวบที่เห็นจะเป็นรายการจากเวบ RT เลยนะครับ คุณภาพจะต่ำนิดนึง

ถ้ารอหน่อยประมาณวัน/สองวัน ทาง RT เค้าจะเอามา upload ใส่ YouTube

search หา "Keiser Report E###" (### = Episode Number) ครับ

อ้าว ศิษย์เก่า RU ไหงไปเก็บ Cu ละจร้า cool.gif

แหมวัน สองวันนี้ Cu ลงซะด้วย . งั้นนู๋เปลี่ยนมาเก็บหนุ่ม CU แทนด้ายมะพี่หมอ (จากสาว RU อิอิ) ;)

"หยวน" เริ่มไม่หยวน เมื่อวานดูข่าวจีนเริ่มอนุญาติให้เมืองใหญ่ 20 เมืองในจีน ค้าขายโดยใช้เงินหยวน

ต่างประเทศจะเอาเงินหยวนมาจากไหนถ้าไม่เอาดอลล่าห์มาเปลี่ยนเป็นหยวนก่อนใช้หยวนซื้อขาย ใครพอจะมารายละเอียดป่าวคะ งง หรือเอาทองมาแลกหยวน <_<

เมื่อคืนทองโดนทุบหนักจัง เฮ้อ โดนเพื่อนหมั่นไส้แน่เลย เวรกรรม :wacko:

ก็อปมาฝากครับ

Another All Time Record In Food Stamp Usage

ทำ New High หรือสถิติใหม่ด้วยเช่นกัน นั่นก็คือจำนวนคนอเมริกันที่ขอใช้สิทธิ์คูปองอาหารเพื่อประทังปากท้องหรือ Food Stamps พุ่งขึ้นแตะ 44,100,000 คน ณ ปัจจุบัน

http://beforeitsnews...tamp_Usage.html

Bernanke's plan to recreate Libya in our own back yard is continuing to work magnificently. It is no surprise that on Charles Ponzi day, the update to food stamp usage indicates that in December those receiving an average of $134 per month has just hit 44.1 million people. These lucky people will soon be able to buy an inflation adjusted 2.3 crumbs of notional bread with this generous handout from the Chairsatan.

In other words, America is now the land of the free, home of the brave, of whom 14.3% can't afford to eat, even with all the new jobs created by both the old QE1, Lite and 2, and soon to be 3. Don't forget that according to the Bernank, QE2 has already created 250,000 new jobs... all at the a modest cost of $1.3 million per job.

<a href="http://beforeitsnews.com/story/458/644/Another_All_Time_Record_In_Food_Stamp_Usage.html" class="bbc_url" title="ลิ้งค์ภายนอก:" rel="nofollow external">

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ทองพักรบ ใครที่ตกรถ เตรียมสะสมเพิ่มได้นะจ๊ะ น่าจะพักประมาณ 2-3 วัน คิคิคิ $1400 โดยประมาณ รอซื้อสะสมได้จ้าแถวๆ นั้น

สวัสดีครับ คุณ kunghdy

ผมอยู่ตรัง ใกล้ ๆ คุณ อยากคุยด้วยหลังไมค์ จะได้ขอคำปรึกษา แอดมาน่ะครับ : thoney87@hotmail.com

ไม่ทราบว่าจะเข้าสัมมนาวันที่ 6-03-2011 มั้ยครับ

Boise Country ซึ่งเป็นเขตๆหนึ่งของรัฐไอดาโฮ ยื่นเรื่องต่อศาลเพื่อขอล้มละลายตัวเอง เพื่อขอโอกาสปรับโครงสร้างการเงินจากเจ้าหนี้ต่างๆ

http://www.idahostatesman.com/2011/03/02/1548057/boise-county-files-for-bankruptcy.html#ixzz1FSpgCzy1

ซิลเวอลงมากระจึ๋งแต่เด้งดึ๋งๆใหญ่เลย เสียดายนึกว่าจะลงมามากกว่านี้สะอีก

แอบเศร้ากับ silver กำลังจะไปถอยอยู่แล้วเชียว......ขึ้นไปอีกซะแล้ว

พรุ่งนี้ใครไปอบรมจะได้เห็นคุณ next ตัวเป็นๆแล้ว :wub: :wub: รอลุ้นกันว่าจะคุณลุงหนวดเฟิ้มหน้าตาดูละม้ายคล้ายกูรู หรือสาวน้อยหน้าใส หรือเป็นรุ่นหนุมไฟแรงแซงโค้ง......ตามที่คุณเน็กได้ตั้งโจทย์ไว้ให้ทายไว้ในตอนแรก !57 !57 !57

ขอแอบถ่ายรูปด้วยได้มั้ยครับ แบบว่าแอบปลื้มมานานตั้งแต่หน้าแรกแล้ว :wub: :wub: :wub:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ซิลเวอลงมากระจึ๋งแต่เด้งดึ๋งๆใหญ่เลย เสียดายนึกว่าจะลงมามากกว่านี้สะอีก

ตกขบวนเช่นกันครับ

มัวแต่รอให้ย่อตัวกว่านี้ สงสัยต้องซื้อของแพงแล้ว

วันนี้ไป 35.69$ แล้ว

Jimmy Siri

และแล้วกรณีการบิดเบือนราคาแร่เงิน หรือ Silver ของกลุ่มแบงค์เกอร์ JP Morgan, HSBC และพรรคพวก ก็เริ่มดังขึ้นเรื่อยๆ และถูกเปิดเผยสู่สาธารณะชนเมื่อถูกตีพิมพ์ลงในหนังสือพิมพ์ The New York Times ซึ่งประเด็นนี้จะมีผลกระทบอย่างมากต่อตลาดค้าล่วงหน้าในสหรัฐ โดยเฉพาะทองคำและแร่เงิน เพราะจะมีอะไรอีกหลายๆ อย่างตามมาในอนาคตอันใกล้นี้ หนึ่งในนั้นก็คือการกำหนดกฏเกณฑ์ใหม่โดย CFTC ในการจำกัดปริมาณสัญญาในการลงทุนหรือ "Position Limit" ในตลาดล่วงหน้า หรือ Future Market ของตลาด Comex

A Conspiracy With a Silver Lining

ตกขบวนเช่นกันครับ

มัวแต่รอให้ย่อตัวกว่านี้ สงสัยต้องซื้อของแพงแล้ว

วันนี้ไป 35.69$ แล้ว

นิแหละครับ เราคงต้องต่อแถวให้คุณเน๊กเขกกะโหลกกันอีกสักคนละที โทษฐานสอนกี่ครั้งๆก็ไม่จัมมมม :lol:

ปล.เสียดายจัง พุ่งนี้ผมไม่ได้ไปงานสัมนา อยากเห็นรูปคุณเน๊กจังครับ ไม่รุ้ว่าจะมีวาสนาไหม แหะๆ ^_^

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

สวัสดีครับ คุณ kunghdy

ผมอยู่ตรัง ใกล้ ๆ คุณ อยากคุยด้วยหลังไมค์ จะได้ขอคำปรึกษา แอดมาน่ะครับ : thoney87@hotmail.com

ไม่ทราบว่าจะเข้าสัมมนาวันที่ 6-03-2011 มั้ยครับ

email ไปแล้วค่ะ จริงๆ ตัวเองไม่เก่งหรอกค่ะ พอรู้บ้าง พี่ๆ เพื่อนๆ ใน board น่าจะรู้เยอะกว่าเยอะ แต่ถ้ามีอะไรให้ช่วยยินดีค่ะ mail มาได้เลย

ตอนแรกคิดว่าทองจะพักลงมาลึก เพราะโดนทุบราคาลงมาเยอะ ที่ไหนได้ เมื่อคืนคงเจอข่าวเหตุการณ์ใน ลิเบียที่ค่อนข้างตรึงเครียด เลยดีดกลับได้สบาย ยินดีด้วยกับคนที่กอดทองไว้ค่ะ สงสัยเป้าหมายแรก 1650 จะไม่ไกลเกินเอื้อมซะแล้ว จะไปให้ถึงภายใน 1 เดือนเลยรึ คิคิคิ :wub: