ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เข้ามาทักทายคุณ Next เหมือนเดิมค่ะ

สวัสดีครับ คุณตังเม เห็นติดตามตลอดเลย รวยทองรึยังครับ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยากให้น้าเน็กพูดถึงแร่แพลเลเดียมบ้างครับ

http://www.thechartstore.com/default.aspx?act=Newsletter.aspx&category=Weekly+Chart+Blog+Sample&newsletterid=400&menugroup=Commodity+Markets+Public&AspxAutoDetectCookieSupport=1

ดู chart 1 ปี ขึ้นมากกว่าเงินอีก

ขึ้นอย่างแรงจริงๆครับสำหรับ แพลเลเดียม เป็นโลหะทางเลือกนะครับ

ในวงการเครื่องประดับโลหะตัวนี้กำลังมาแรงเลย ราคาถูกกว่าแพลตินั่ม

ให้สีสวยงามไม่แพ้กัน

แต่ในแง่ของการลงทุน ยิ่งหาซื้อยากกว่าและมีสภาพคล่องต่ำกว่า Silver อีกครับ

เลยไม่ได้พูดถึง ไว้มีข้อมูลอะไรเพิ่มเติม ค่อยมาอัพเดตกันนะครับ :rolleyes:

:wub: :wub: อยากเจอคุณ NEXT. เหมือนกันแต่ไม่กล้าไปคนเดียว !10

สวัสดีค่ะ คุณ next

ขอโทษด้วยนะคะที่โอนเงินให้คุณล่าช้า เนื่องจากตรีเข้าดูบล็อคการตอบpm ของคุณไม่เป็นค่ะ ตั้งแต่ตรีสั่งซื้อหนังสือ ตรีก็เข้ามาอ่านข้อความตอบของคุณทุกวัน นึกน้อยใจอยู่เหมือนกันค่ะ ว่าคุณไม่ตอบ ตรีคงไม่มีวาสนาจะได้อ่านหนังสือเล่มนี้เหมือนคนอื่น ๆ เขา ตรีเข้ามาเปิดอ่านข้อความของคุณทุกวัน พยายามจะเข้ามาดู 2-3 วันแล้วค่ะ วันนี้ตรีลองกดดูเกือบทุกข้อความที่จะเข้ามาอ่านดู จนกระทั่งได้พบข้อความตอบกลับของคุณ ว่าตอบมาตั้งหลายวันแล้ว นึกโมโหตัวเองที่โง่หาวิธีอ่านpm ของคุณไม่เจอ พออ่านจบดีใจมากเลยค่ะ รีบเปิดประตูบ้านไปโอนเงินให้เมื่อครู่เลย

ต้องขออภัยกับความโง่ในการใช้คอมของตัวเองด้วยค่ะ

อ่านแล้วต้องขออนุญาตมาตอบหน้ากระทู้ให้เลยแล้วกันนะครับ กลัวจะไม่เห็นที่ผมตอบอีก

ขอบอกว่า รับทราบครับผม รอรับหนังสือน้าา :rolleyes:

:wub: :wub: อยากเจอคุณ NEXT. เหมือนกันแต่ไม่กล้าไปคนเดียว !10

เจอแล้วอย่าตกใจนะ (ฮาา) :lol: :lol:

เสียดายจัง อยากเจอคุณ Next แต่สัมนาครั้งนี้ไม่ว่าง

ตอนนี้ Happy กับการซื้อทองสุดๆเลยค่ะ เมื่อก่อนไม่ค่อยกล้าซื้อเยอะขนาดนี้

ตอนนี้เต็มที่เลยค่ะ ไม่มีอะไรต้องกังวล ขอบคุณ คุณ Nextมากๆค่ะ

อยากให้น้าเน็กพูดถึงแร่แพลเลเดียมบ้างครับ

http://www.thechartstore.com/default.aspx?act=Newsletter.aspx&category=Weekly+Chart+Blog+Sample&newsletterid=400&menugroup=Commodity+Markets+Public&AspxAutoDetectCookieSupport=1

ดู chart 1 ปี ขึ้นมากกว่าเงินอีก

เฮ้อนับวันมีแต่ จะเอาแต่ลงทุนโลหะทุกอย่างจริง ไม่เว้นทองแดง เหล็ก อลูมิเนียม แพลเรเดียม เดี๋ยวก็มี โรเดียม โคตรโลหะแพงอีกตัว

ไม่ลองเก็บยูเรเนียมเข้าบ้านอีกสักอันละ ขึ้นแรงเหมือนกันนะ ก่อนที่จะรวย เป็นหมันทั้งหมู่บ้าน อิอิอิ !uu

ที่มา: http://tfc-charts.w2d.com/chart/UX/W

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

เด่วเราเอาตารางธาตุมากางกันดูดีไหมครับว่าโลหะตัวไหนยังไม่ได้ลงทุนกันบ้าง 555 :lol:

ปล.แซวเล่น ขำๆนะคร้าบ

post-867-085530300 1299086779.jpg

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

เข้าใจผิดหรือเปล่าครับ ที่เราจะลงทุนอยู่ในกลุ่ม precious metal

ที่ตลาดต่างประเทศเขาทำเหรียญหรือเป็นแท่ง ไว้ให้คนทั่วไปเก็บสะสม ที่เข้าทำเป็นเหรีญกษาปณ์

ก็มีพวก rhodium, platinum, gold, palladium, silver เท่านั้นครับ

ถูกแก้ไข โดย ee16053

เอิ่มม ผมแค่มุขเฉยๆอ่ะ ถ้าไม่ขำ ขอโต๊ดครับบบ(ลบได้เรยนะคับ)

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

ขอบคุณสำหรับข่าวที่น่าสนใจครับ ไม่ได้ตามราคาทองมาสองสามวัน

เห็น peak ขึ้นไปแตะ 1940 อดตื่นเต้นด้วยไม่ได้

ได้ดูคลิปที่ CNBC สัมภาษณ์นาย Peter Schiff ที่ผมเคยนำคลิปของเค้ามาลง

ว่าได้ทำนายวิกฤตเบอร์เกอร์ไว้ถึงสามปีก่อนที่จะเกิดขึ้นจริง -- Peter Schiff ยังไม่กล้า

ฟันธงเรื่องห้วงเวลา แต่บอกว่าจะเกิดวิกฤตอีก และ DJIA:GOLD จะมาอยู่กันที่ 1:1

แต่ก็เหมือนเดิม ผู้ดำเนินรายการไม่ค่อยสนใจสิ่งที่นาย Schiff พูดนัก แถมยังพูดต่อด้วย

ว่าอย่าสนใจนาย Peter Schiff มากนัก เพราะบริษัททั้งหลายตอนนี้ทำกำไรได้มหาศาล

สงสัยว่า เมื่อเกิดวิกฤตขึ้นอีก คงมีคนทำคลิป Peter Schiff Was Right ออกมาอีก laugh.gif

เสียดาย ไม่มีโอกาสไปร่วมงานสัมนา Thaigold ด้วย

วันนี้ไปเดินผ่าน bank ที่อยู่ใน list ที่คุณหมอเล็กส่งมาให้

ดูยังสุขภาพดีอยู่ ต้องมาคอยลุ้นว่าจะเป็นยังไงกันต่อไปในอนาคต huh.gif

สมาชิกที่ไม่เกี่ยงเรื่องภาษา ช่วงนี้ผมตามชมรายการ Keiser Report ของ Russian Today

รู้สึกว่ารายการนี้ประเมินสถานการได้แตกต่างจากสื่อกระแสหลักอื่นๆพอสมควร เลยขออนุญาตแนะนำครับ

http://rt.com/programs/keiser-report/

27 ม.ค. - Keiser Report

ที่ขำก็คือ.. ผู้นำประเทศของตูนิเชียหนีออกนออกประเทศ แทนที่จะขนเงิน USD ไป

แต่กลับขนทองออกไป 1.5 ตัน (24% ของทองทั้งหมดของประเทศ) นาย Keiser ยังทำหน้าแบบสะใจ

ว่า "Only gold is money, and they know that"

ส่วนในอียิปต์ มีการยึดทองที่พยายามส่งออกไปนอกประเทศทางเครื่องบิน มูลค่ากว่า 10 ล้านเหรียญ

คงเป็นสาเหตุึที่ทำให้รัฐบาลสั่งห้ามส่งทองออกนอกประเทศในที่สุด

เด่วเราเอาตารางธาตุมากางกันดูดีไหมครับว่าโลหะตัวไหนยังไม่ได้ลงทุนกันบ้าง 555 :lol:

ปล.แซวเล่น ขำๆนะคร้าบ

เอิ่มม ผมแค่มุขเฉยๆอ่ะ ถ้าไม่ขำ ขอโต๊ดครับบบ(ลบได้เรยนะคับ)

55555 น้องเล็กเพิ่งคิดว่าจาเก็บ Cu เก่าๆ ซะหน่อย !32

55555 น้องเล็กเพิ่งคิดว่าจาเก็บ Cu เก่าๆ ซะหน่อย em309.gif

อ้าว ศิษย์เก่า RU ไหงไปเก็บ Cu ละจร้า cool.gif

เฮ้อ เมื่อเช้าเห็นข่าวแวบๆ จาก CNN แว่วว่าจะทำ QE3 อีกแล้ว อาจจะประมาณเดือน มิย เวรกรรม ราคาทองจะติดจรวดอีกแล้วเหรอเนี่ย

น่าจะดีใจหรือเสียใจ อาจจะดีใจที่ทองขึ้นนะ แต่เจ็บใจที่อาจต้องใช้น้ำมันลิตรละ 60-70 หรืออาจถึง 100 บาท :mad:

เฮ้อ เมื่อเช้าเห็นข่าวแวบๆ จาก CNN แว่วว่าจะทำ QE3 อีกแล้ว อาจจะประมาณเดือน มิย เวรกรรม ราคาทองจะติดจรวดอีกแล้วเหรอเนี่ย

น่าจะดีใจหรือเสียใจ อาจจะดีใจที่ทองขึ้นนะ แต่เจ็บใจที่อาจต้องใช้น้ำมันลิตรละ 60-70 หรืออาจถึง 100 บาท :mad:

หรือจะเอาแบบว่าใช้น้ำมันลิตรละ100 แต่ทองราคาลงครับ อิอิtongue.gif

พวกสื่อทีไม่ใช่กระแสหลัก มองว่ามีมากกว่า QE3 มานานแล้วครับ อ. kunghdy laugh.gif