ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Seam Arsenalการลงทุนด้วยระบบ

48 วินาทีที่แล้ว

GC อย่าให้หลุด $1250 ถ้าหลุดเป็นเรื่อง ไปเจอกันที่ $1120

กูรูมองคล้ายๆกันนะคะ หลุดประมาณ1250-1260 ลงแรงนะคะ :_cd แต่ถ้าไม่ก็น่าจะกลับตัวได้ซะที :uu ดูที่sto ลงต่ำเหมือนจะสุดหรือใกล้สุดแล้วนะคะ ส่วนตัวถ้ามาแถวนี้เสี่ยงซื้อแน่ แต่ถ้าหลุดขายทิ้งไปเลยนะคะ ขอบอก :32

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ช่วงนี้ลุ้นและรอกันที่แถวๆ 1250 +/- เกือบทั้งนั้นเลย

สหรัฐเสียสิทธิออกเสียงยูเนสโก เหตุไม่จ่ายค่าสมาชิก

updated: 08 พ.ย. 2556 เวลา 18:12:57 น.

ประชาชาติธุรกิจออนไลน์

สำนักข่าวเอพีรายงานว่า อิทธิพลของสหรัฐอเมริกาในด้านวัฒนธรรม วิทยาศาสตร์และการศึกษาทั่วโลกกำลังเผชิญกับความสูญเสียครั้งใหญ่เมื่อวัน ที่ 8 พฤศจิกายน จากการที่สหรัฐกำลังจะถูกตัดสิทธิการลงคะแนนเสียงในองค์การศึกษา วิทยาศาสตร์และวัฒนธรรมแห่งสหประชาชาติ (ยูเนสโก) และต้องมีค่าใช้จ่ายหลายร้อยล้านดอลลาร์เพื่อที่จะให้ได้สิทธิกลับคืนมา

สหรัฐไม่ได้จ่ายเงินค่าธรรมเนียมการเป็นสมาชิกให้กับยูเนสโก ที่มีสำนักงานอยู่ในกรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศสมาเป็นเวลา 3 ปีแล้ว เป็นการประท้วงต่อการตัดสินใจของรัฐบาลทั่วโลกที่รับปาเลสไตน์เข้าเป็น สมาชิกยูเนสโกเมื่อปี 2554 โดยภายใต้กฎระเบียบของยูเนสโก สหรัฐมีเวลาจนกระทั่งถึงเช้าวันที่ 8 พฤศจิกายนที่จะจ่ายเงินหรือ เสียสิทธิในการออกเสียงไปโดยอัตโนมัติ การระงับจ่ายเงินสนับสนุนของสหรัฐ จำนวน 80 ล้านดอลลาร์ต่อปี หรือคิดเป็น 22 เปอร์เซ็นต์ของงบประมาณทั้งหมดของยูเนสโก ส่งผลให้หน่วยงานแห่งนี้อยู่ตกอยู่ในสถานการณ์ใกล้เคียงที่จะเกิดวิกฤตทาง การเงิน และบีบบังคับให้พวกเขาต้องหั่นโครงการความริเริ่มหลายๆ อย่างที่นำโดยสหรัฐ อย่างเช่นการศึกษาเรื่องการฆ่าล้างเผ่าพันธุ์ชาวยิวและการวิจัยสึนามิ ในช่วงเวลา 2 ปีที่ผ่านมา เรื่องนี้สร้างความกังวลให้กับคนจำนวนมากในรัฐบาลสหรัฐว่า พวกเขากำลังอยู่บนเส้นทางที่จะกลายเป็นสมาชิกยูเนสโกที่ไร้เขี้ยวเล็บ ซึ่งไม่มีสิทธิมีเสียง ในโครงการต่อสู้กับลัทธิสุดโต่งผ่านทางการศึกษา และการส่งเสริมความเท่าเทียมกันทางเพศและเสรีภาพสื่อ ความตึงเครียดเรื่องยูเนสโกยังส่งผลให้เกิดเสียงวิพากษ์ วิจารณ์ต่อกฎหมายของสหรัฐที่บังคับให้มีการตัดเงินสนับสนุนหน่วยงานใดๆ ก็ตามของสหประชาชาติ (ยูเอ็น) ที่มีปาเสสไตน์เป็นสมาชิกโดยอัตโนมัติด้วย ที่มามติชนออนไลน์

วันที่ 10 พฤศจิกายน 2556 01:09

สหรัฐ-อิสราเอลเสียสิทธิ์ออกเสียงในยูเนสโก

โดย : กรุงเทพธุรกิจออนไลน์

สหรัฐ-อิสราเอลเสียสิทธิ์ออกเสียงในยูเนสโก หลังจากที่ไม่ชำระค่าสมาชิกและเงินช่วยเหลือ จนพ้นเส้นตายเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา

สหรัฐเสียสิทธิ์ออกเสียงในองค์การการศึกษา วิทยาศาสตร์และวัฒนธรรมแห่งสหประชาชาติ หรือ "ยูเนสโก" โดยอัตโนมัติ หลังจากที่ไม่ชำระค่าสมาชิกและเงินช่วยเหลือให้ยูเนสโกจนพ้นกำหนดเส้นตายเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ส่งผลให้อิทธิพลทางด้านวัฒนธรรม วิทยาศาสตร์และการศึกษาของสหรัฐอาจได้รับผลกระทบอย่างหนักสหรัฐไม่ได้ชำระค่าสมาชิกและเงินช่วยเหลือยูเนสโกเป็นเวลา 3 ปีแล้ว เพื่อประท้วงนานาชาติที่ผลักดันให้ปาเลสไตน์เป็นสมาชิกยูเนสโกในปี 2554 นอกจากนี้ อิสราเอลก็ไม่ชำระค่าสมาชิกและเงินช่วยเหลือในช่วงเวลาเดียวกันเช่นเดียวกันเพื่อสนับสนุนสหรัฐ ซึ่งทำให้อิสราเอลเสียสิทธิ์ออกเสียงเมื่อวันศุกร์เช่นเดียวกัน

ตามกฎของยูเนสโก สหรัฐและอิสราเอลมี เวลาจนถึงเช้าวันศุกร์ตามเวลาท้องถิ่น เพื่อชำระค่าสมาชิกและเงินช่วยเหลือ หรือชี้แจงสาเหตุในเรื่องดังกล่าว อย่างไรก็ตาม แหล่งข่าวเจ้าหน้าที่ยูเนสโกเปิดเผยว่า ไม่ได้รับการชำระเงินหรือคำอธิบายใด ๆ จากทั้งสองประเทศ

การที่สหรัฐยุติการให้เงินช่วยเหลือยูเนสโกปีละ 80 ล้านดอลลาร์ หรือประมาณ 2,400 ล้านบาท ทำให้ยูเนสโกกำลังจะประสบปัญหาวิกฤตการณ์ทางการเงิน และบีบให้ยูเนสโกต้องยุติ หรือลดขนาด โครงการต่าง ๆ ที่สหรัฐริเริ่ม เช่น โครงการศึกษาเกี่ยวกับการสังหารหมู่ การวิจัยทางด้านสึนามิ ในช่วง 2 ปีที่ผ่านมา

วันนี้โลหะเงินโดนทุบแต่เช้า

ผมว่าช่วงบ่ายมีน้ำตกอีกรอบ ผมรอเข้าซื้อที่ 1200 อยู่

.....

การที่สหรัฐยุติการให้เงินช่วยเหลือยูเนสโกปีละ 80 ล้านดอลลาร์ หรือประมาณ 2,400 ล้านบาท ทำให้ยูเนสโกกำลังจะประสบปัญหาวิกฤตการณ์ทางการเงิน และบีบให้ยูเนสโกต้องยุติ หรือลดขนาด โครงการต่าง ๆ ที่สหรัฐริเริ่ม เช่น โครงการศึกษาเกี่ยวกับการสังหารหมู่ การวิจัยทางด้านสึนามิ ในช่วง 2 ปีที่ผ่านมา

อืมม.. องค์กรต่างๆที่ชื่อขึ้นด้วยยูกับเอ็นนึ่ก็คงขึ้นอยู่กับว่าผู้ถือหุ้นรายใหญ่จ่ายเงินเท่าไหร่สินะ..

ถือว่าเป็นองค์กรสากลจริงๆ

ผมว่าช่วงบ่ายมีน้ำตกอีกรอบ ผมรอเข้าซื้อที่ 1200 อยู่

รู้สึกว่าแผนการทุบเริ่มชัดเจนเรื่อยๆ ว่าจะทุบช่วงประมาณ วันที่ ๑๐+/- ...

ต้องเปลี่ยนแผนการซื้อเข้ารายเดือนตาม :D

รู้สึกว่าแผนการทุบเริ่มชัดเจนเรื่อยๆ ว่าจะทุบช่วงประมาณ วันที่ ๑๐+/- ...

ต้องเปลี่ยนแผนการซื้อเข้ารายเดือนตาม :D

เค้าจะทุบไปเพื่ออะไร ในเมื่อทุบไปก็มีคนรอเก็บของราคาถูกไปอยู่แล้ว หรือเพื่อหนีตาย รักษาค่าเงิน USD ไว้เหรอครับ

เค้าจะทุบไปเพื่ออะไร ในเมื่อทุบไปก็มีคนรอเก็บของราคาถูกไปอยู่แล้ว หรือเพื่อหนีตาย รักษาค่าเงิน USD ไว้เหรอครับ

คุณ khot ลองอ่านความคิดเห็นของเทิร์ดเมื่อเดือนที่แล้ว ที่ผมนำมาสรุปได้จากลิงค์นี้ครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/383-%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87-%E0%B8%88%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B9%86-safe-heaven/page__st__18585__p__497723#entry497723

คุณ khot ลองอ่านความคิดเห็นของเทิร์ดเมื่อเดือนที่แล้ว ที่ผมนำมาสรุปได้จากลิงค์นี้ครับ

http://www.thaigold....723#entry497723

เทิร์ดช่างสังเกตนะครับ

ผมขอต่ำกว่าโลว์เดิมได้ไหม :D

ถูกแก้ไข โดย milo

ผมขอต่ำกว่าโลว์เดิมได้ไหม :D

คุณจะได้สิทธินั้น เดี๋ยวนี้!!!! :gd :gd

http://www.thaigold....723#entry497723

ขอบคุณครับ เคยอ่านผ่านไปแล้ว พอเจอสถาณการณ์จริง ลืม กังวล 55 (มือใหม่จริงๆ)

เดือนที่มีการส่งมอง พอหาข้อมูลได้จากไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

เทิร์ดช่างสังเกตนะครับ

ใช่ครับ เป็นความสามารถหนึ่งที่ผมพยายามฝึกฝนอยู่ครับ

คุณจะได้สิทธินั้น เดี๋ยวนี้!!!! :gd :gd

:_cd :_cd :Dh :065 :065

อ่ะจ๊ากกกกกกก

ขอบคุณครับ เคยอ่านผ่านไปแล้ว พอเจอสถาณการณ์จริง ลืม กังวล 55 (มือใหม่จริงๆ)

เดือนที่มีการส่งมอง พอหาข้อมูลได้จากไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

เท่าที่พอจะเข้าใจ ตามนี้ครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/383-%e0%b9%82%e0%b8%ad%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%aa%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%88%e0%b8%a3%e0%b8%b4%e0%b8%87%e0%b9%86-safe-heaven/page__view__findpost__p__499550

ถ้าเป็นตามที่เข้าใจข้างบนจริงๆ ที่โดนทุบเดือนนี้ (เดือน ๑๑) เป็นความบังเอิญ ของจริงมาเดือนหน้า

:_cd

Seam Arsenalการลงทุนด้วยระบบ

9 ชั่วโมงที่แล้ว

GC ดูมันก็คล้ายๆกับ Head and Shoulders Pattern นะ อย่าให้หลุด neck line เส้นสีน้ำเงิน ไม่งั้นมี new low