ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:ph34r: ญีุ่ปุ่นอาจจะขายพันธบัตรอยู่ก็เป็นได้นี่ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณทุกท่านครับ

อืม น่าจะใช่ครับ เงินเยนในตลาดต่างประเทศ (offshore) คงถูกซื้อ เพื่อขนกลับเข้าไปช่วยประเทศตัวเอง :blush: :blush:

เพียงแค่ ลูกค้าประกันภัย เคลมประกัน ก็น่าจะเป็นล้านล้านเยน ไม่แพ้ QE แต่จะมากขนาดไหนยังไม่ได้หาตัวเลข

นั่นก็หมายถึงบริษัทประกันภัยต้องปรับพอร์ตการลงทุนซึ่งก็ต้องมีบางส่วนอยู่ในต่างประเทศ เพื่อนำเงินมาจ่ายลูกค้า

ขั้นตอนการซื้อเยนเพื่อจ่ายลูกค้าประกัน ก็ต้องทำให้เยนแข็งแน่นอน แต่ระดับที่เหมาะสมอยู่ที่ไหน ไม่ทราบเหมือนกัน

ความคิดเห็นไม่ว่าเหมือนหรือต่าง เป็นประโยชน์และยินดีรับฟังทั้งนั้นครับ ไม่ต้องขออนุญาตหรือเกรงใจใดๆเลย :blush:

มุมมองที่ว่ามาเป็นการมองในแบบ Micro ซึ่งผมมองในMacroเลยดูเหมือนต่างออกไป

แต่ไม่มีใครถูกหรือผิดหรอกครับเป็นความคิดเห็นที่แชร์กันได้พูดคุยกันได้

ขอแสดงความคิดต่างบ้างนะครับว่า :lol: คุณkunghdy

ไม่ใช่คนไม่มีความรู้พื้นฐานทางด้านเศรษฐศาสตร์ (อย่างที่บอกมา)นะครับ

เท่าที่เคยได้อ่านข้อเขียน เป็นคนที่มีข้อมูลดีและมีเหตุผลมากๆด้วยซ้ำไป

แหมนั่นก็ชมเกินไปค่ะ !32 ขอบคุณค่ะ ถ้าคนทุกคนเป็นแบบนี้ก็ดีนะ ยอมรับฟังความคิดเห็นที่แตกต่างบ้าง ถือซะว่ามันก็เป็นแค่เพียงการมองคนละมุม ประเทศเราจะน่าอยู่และมีความสงบสุขมากกว่านี้ ที่ปัญหามันเกิดทุกวันนี้เพราะอัตตา ความเป็นตัวกู ของกู สูงซะไม่มี เลยทะเลาะกันไม่เลิก ตอนนี้ยังทะเลาะกันอยู่ในสภาอยู่เลย ทั้งๆ ทีชาวโลกเค้าเดือดร้อนกันจะตายอยู่แล้ว แถมยังมีการใช้ภาษาสมัยพ่อขุนรามคำแหง แล้วอย่างนี้จะเป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับลูกหลานเราได้อย่างไร ในเมื่อผู้ใหญ่ยังทะเลาะกัน และชกต่อยกันใน TV ให้เด็กเห็น เวรกรรมประเทศไทย !_00

:unsure: ถ้าบริษัทที่ขายประกัน เป็นเครือแบงค์ของยุโรป คงหน้ามืด

Silver เหลือ 34.17 จาก 36 กว่า ตกได้โหดมากครับ T^T

Silver เหลือ 34.17 จาก 36 กว่า ตกได้โหดมากครับ T^T

เป็นโอกาสเงินแล้ว ใช่มั้ยครับนี่ อยากจะซื้ออยู่เลย แต่ยังเลือกไม่ถูกเลยว่า เงินไทย เงินนอกดี ร้านไหนดี เห็นมีคนโพสต์ไว้หลายร้านเหมือนกัน ยังเลือกไม่ถูกเลย

แหมนั่นก็ชมเกินไปค่ะ em309.gif ขอบคุณค่ะ ถ้าคนทุกคนเป็นแบบนี้ก็ดีนะ ยอมรับฟังความคิดเห็นที่แตกต่างบ้าง ถือซะว่ามันก็เป็นแค่เพียงการมองคนละมุม ประเทศเราจะน่าอยู่และมีความสงบสุขมากกว่านี้ ที่ปัญหามันเกิดทุกวันนี้เพราะอัตตา ความเป็นตัวกู ของกู สูงซะไม่มี เลยทะเลาะกันไม่เลิก ตอนนี้ยังทะเลาะกันอยู่ในสภาอยู่เลย ทั้งๆ ทีชาวโลกเค้าเดือดร้อนกันจะตายอยู่แล้ว แถมยังมีการใช้ภาษาสมัยพ่อขุนรามคำแหง แล้วอย่างนี้จะเป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับลูกหลานเราได้อย่างไร ในเมื่อผู้ใหญ่ยังทะเลาะกัน และชกต่อยกันใน TV ให้เด็กเห็น เวรกรรมประเทศไทย d582d79f.gif

เห็นพูดถึง สส. ก็เลยเอารูปที่เคยโพสต์แล้วมาโพสต์ซ้ำครับ ให้เห็นถึงความ...ของ สส.ไทย

สส. บ้านเขา

12852159871285216455l.jpg 12852159871285216940l.jpg

สส.บ้านตรู

image0033.jpg image0044.jpg

อะไรจะซวยซ้ำซ้อนขนาดนั้น เกิดขึ้นไม่กี่วันก่อน แต่ข่าวค่อนข้างปิด กลัวคนแตกตื่น

ระเบิดแรงสุดในรอบ 52 ปี

http://www.youtube.com/watch?v=TJJ8bRoBtMU

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

:mellow: ในนาทีนี้

โรงไฟฟ้านิวเคลียร์ระเบิดน่ากัวกว่ามัยครับ

ความจริงรอยแยกมันอยู่ตรงไหน ทุก ๆ คนก็รู้

แค่เอาระเบิดนิวเคลียร์ไปหย่อนสักลูกใส่รอยแยก

เช่นเรือดำน้ำแล้วกดบึ้ม สะเทือนกระจุยกระจาย

เค้าว่ากันว่า ระเบิดนิวเคลียร์จะได้ใช้บนโลกนี้ 5 ครั้ง

1 และ 2 ญีุ่ป่น สงครามโลก

3 ญี่ปุ่นซึนามิ รอบนี้ ?

4. อเมริกา ซึนามิ รอบต่อจากนี้ แถวชายฝั่งแปซิฟิก ?

5. อเมริกา กรุง newyork ?

ครั้ง 3-5 ผมเดาเองครับ :blush:

ถูกแก้ไข โดย zagio

หวังว่าฝุ่นควันหลงเหลือจากแผ่นดินไหวจะจางลง

คนทั่วไปจะได้เห็นภาพชัดเจนเสียที ว่าอะไรกำลังเกิดขึ้นจริง

หรืออะไรที่กำลังเกิดขึ้นอยู่ในปัจจุบัน เป็นสิ่งที่(ผมเข้าใจว่า)กำลังเกิดขึ้นจาก big money ที่พยายามหาประโยชน์จากสถานการณ์

อันนี้ผมก็คิดๆ อยู่เหมือนกันครับ

บางทียังคิดเล่นๆเลยว่าแผ่นดินไหวครั้งนี้ เวลาเหมาะเจาะดีเหลือเกินยังกะไอ้กันตั้งใจทำแน่ะ :ph34r:

โบราณเปรียบ "ลิงแก้แห" นั้นแย่มาก

แสนลำบาก หนักหนา พาสับสน

ยิ่งอยากแก้ ยิ่งยุ่งใหญ่ ให้วกวน

แหพันตน แก้ไม่สุด หลุดสักที

ถูกแก้ไข โดย milo

ขอบคุณครับคุณ Next + คุณ kunghdy + คุณหมอเล็ก + คุณ JohnCM + คุณ zagio สำหรับข่าว บทความ และความคิดเห็นดีๆ ครับ

พี่หมอเล็กก็ ก๊าก ขำไม่ออกเลย ไปแอบถ่ายรูป สส (บ้านตรู) ผู้ทรงเกียรติเหล่านี้มาจากไหน !_08 คิคิคิ

แล้วพวกนี้ยังคิดว่าตัวเองเสียสละมาทำงานเพื่อชาติอีกนะ แหมเงินเดือนขนาดนั้น ขึ้นเครื่องบินก็ฟรี แถมอยากได้บำนาญเหมือนข้าราชการอีกต่างหาก กรรโชกทรัพย์ใต้โต๊ะอีกไม่รู้เท่าไร เฮ้อ ไม่อายเด็กเอาซะเลย !061

ไม่งั้นจะเรียกว่าจรวดรึ ธรรมชาติของจรวดค่ะ ไปเร็ว มาเร็ว เคลมเร็ว คิคิคิ !53 ถ้าแบบเนิบๆ มันเต่าค่ะ ไม่ใช่จรวด สงสัยไม่ได้ศึกษาคู่มือการขี่จรวดล่ะสิ เค้าบอกให้เตรียมร่มชูชีพไปด้วย เผื่อกระโดดค่ะเวลาจรวดดิ่งเหว คิคิคิ ถ้าไม่มีร่มชูชีพก็เกาะไว้แน่นๆ น้าคะ สู้ๆๆๆ !v@

อยากรู้เหตุการ์ณที่เกิดกับญีุปุ่นมัยครับ น่ากัวจริง ๆ

ลองดู link สิครับ

http://beyondthecloseddoor.blogspot.com/2011/03/japans-earthquake-and-illuminati.html

เพื่อนดูแล้วรู้สึกไงบ้าง

แก็งค์นี้น่าจะมีจริงนะเนี่ย ไม่ใช่ย่อย ๆ