ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

น่าจะเกือบได้เห็นทิศทางของราคาทองคำแล้วค่ะ ว่า correction เสร็จหรือยัง ลุ้นต่อไปค่ะ :wub: ดู $US index ว่าจะหลุด 75 เมื่อไร ถ้าหลุด ก็ได้เฮ ล่ะค่ะ ถ้า $ เด้งได้ ทองก็โดนเหวี่ยงกันต่อ !La

ไม่ใช่เฉพาะเมืองไทยหรอกค่ะ ดูข้างล่าง EU ก็โดน inflation เล่นงานอยู่

European March Inflation Unexpectedly Accelerates on Energy: Inflation in the 17-nation euro region quickened to 2.6 percent from 2.4 percent in February. (จาก bloomberg.com)

ทองจะแพงขึ้น แต่ราคาน้ำมันกับอาหารจะแพงเป็นเงาตามตัวค่ะ ใครมีทองเยอะก็ได้เปรียบ ใครมีทองน้อยก็เป็นแบบนี้ค่ะ !dd เฮ้อ....

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอ๋ะชักงงแล้วค่ะ ตกลงคนเดียวกัน หรือคนละคนคะเนี่ย !gvme !30

คุณ Jimmy Siri เขียนเชียร์คุณ NextToNothing อย่างนี้

งานเข้าล่ะสิครับ !17

ต้องพิมพ์หนังสือรอแล้วครับ

พิมพ์ครั้งที่ 2 ยอดพิมพ์คงต้องเพิ่มเป็น 10 เท่าตัว

นี่ ถ้าคุณ NextToNothing สามารถนำออกงานมหกรรมหนังสือได้ คงขายดี ยิ่งกว่าน้ำหลากที่ภาคใต้แน่

แต่แน่นอนล่ะ ที่คุณ NextToNothing ไม่ได้มุ่งที่ทำยอดขายหนังสือ แต่มุ่งเน้นที่การเผยแผ่ความรู้ ให้คนที่มีโอกาส ได้เห็นโอกาส คนที่เคยพลาดโอกาส ไม่พลาดโอกาส

ไม่ทราบว่า นำเสนอค่ายของสำนักพิมพ์ บ้านพระอาทิตย์ ได้รึป่าว เผื่อแม่ยกฯ ทางโน้น จะได้มีความรู้บ้าง

ขอบพระคุณ สำหรับบทความดี ๆ ครับ...

ผมจะติดตามตลอด... นี้ เผลอแว๊บแเดียว แท่นเขียว ๆ มาซะยาวเลย...

ไม่ได้มาแท่งเดียว มากันหลายแท่งเลยครับ ไม่รู้ใครซื้อ

แต่ช่วงนี้ 2 ทุ่มบ้านเรา ก็น่าจะเช้าที่ เมกา

สงสัย เมกา จะมีข่าวอะไรสักอย่าง

ถูกแก้ไข โดย VikingsX

ขอบคุณมากครับช่วงนี้คุณเน๊กเข้ามาบ่อยดีจังครับ ชอบๆ

ตอนนี้ลังเลจังคับว่าจะซื้อเงินหรือทองดี(พอดีมีงบจำกัด)

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

ขอบคุณสำหรับบทความใหม่ค่ะคุณ Next เข้มข้นซะจริงๆ

สงสัยอเมริกาจะกลัวคนรู้กันทั่วโลก ว่าทองไม่มีเหลือแล้วซักแท่ง :wacko:

คุณจิมมี่เขียนถึงผมบ่อยครั้ง (รวมถึงครั้งนี้ที่ผมกำลังจะนำมาให้อ่านกันด้วย) เลยขออนุญาตเขียนถึงคุณจิมมี่บ้าง

คุณเน็กรู้จักคุณจิมมี่เป็นการส่วนตัวหรือผ่านทางเฟคบุ๊กเท่านั้นค่ะ เอ...แล้วเค้าเป็นคนไทยหรือค่ะ ถึงอ่านภาษาไทยได้ด้วย :wacko: :wacko:

แต่สิ่งที่เค้าเขียนก็ตรงกับที่หลายๆคนคิด ตัวเองได้สั่งซื้อหนังสือของคุณเน็กตั้งแต่เริ่มแรก และซื้อเผื่อให้เพื่อนอาวุโสที่ไม่มีความรู้ใดๆ เกี่ยวกับทองเลยและเป็นแม่บ้านมาโดยตลอด แต่สนใจการลงทุนในทอง เค้าอ่านจบภายในคืนเดียวเพราะไม่อยากวาง อยากรู้ไปเรื่อย ๆ เค้าบอกอ่านเข้าใจง่ายดี ประหลาดใจมากค่ะ เพราะอะไรที่ยากๆ ปกติเค้าไม่อาวเลย นี่้คือสิ่งที่คนรู้จักบอกมาค่ะ :)

ขอบพระคุณ สำหรับบทความดี ๆ ครับ...

ผมจะติดตามตลอด... นี้ เผลอแว๊บแเดียว แท่นเขียว ๆ มาซะยาวเลย...

ไม่ได้มาแท่งเดียว มากันหลายแท่งเลยครับ ไม่รู้ใครซื้อ

แต่ช่วงนี้ 2 ทุ่มบ้านเรา ก็น่าจะเช้าที่ เมกา

สงสัย เมกา จะมีข่าวอะไรสักอย่าง

เข้าใจว่าน่าจะเป็นอัตราการจ้างงาน หรืออัตราการว่างงานที่แย่ลงกว่าที่คาดค่ะ แต่ยังหาข่าวไม่เจอ ถ้าเจอจะเอามา post ให้ค่ะ !La

เข้าใจว่าน่าจะเป็นอัตราการจ้างงาน หรืออัตราการว่างงานที่แย่ลงกว่าที่คาดค่ะ แต่ยังหาข่าวไม่เจอ ถ้าเจอจะเอามา post ให้ค่ะ 3ca8b998.gif

ดูจากที่นี่เลยครับ ตกงานมากกว่าที่คาด กับยอดสั่งซื้อภาคโรงงานต่ำกว่าที่คาดเยอะ

http://www.forexfactory.com/calendar.php?month=3&year=2011

ดูจากที่นี่เลยครับ ตกงานมากกว่าที่คาด กับยอดสั่งซื้อภาคโรงงานต่ำกว่าที่คาดเยอะ

http://www.forexfactory.com/calendar.php?month=3&year=2011

ขอบคุณค่ะพี่หมอ แล้วถ้าเค้าไม่ QE เค้าจะเอาตังค์ที่ไหนซื้อน้ำมันกะข้าวล่ะ น้ำมันก็วิ่งไปทำ new high แล้ว พอพี่แก break new high ได้ ก็โกยไม่หยุดอีกต่างหาก คราวนี้ล่ะ เงินเฟ้อ ติดจรวดแน่ ตายๆๆๆๆๆๆๆ !034 สงสารเพื่อนร่วมโลกทุกคน รวมทั้งตัวเองด้วย เวรกรรมจริงๆๆ !_18

ทองขึ้นก็ดีใจอ่ะนะ แต่อีกหลายๆ อย่างที่จะขึ้นตามมานี่สิ ไม่อยากคิดเลย เฮ้อๆๆๆๆ

ขอบคุณค่ะพี่หมอ แล้วถ้าเค้าไม่ QE เค้าจะเอาตังค์ที่ไหนซื้อน้ำมันกะข้าวล่ะ น้ำมันก็วิ่งไปทำ new high แล้ว พอพี่แก break new high ได้ ก็โกยไม่หยุดอีกต่างหาก คราวนี้ล่ะ เงินเฟ้อ ติดจรวดแน่ ตายๆๆๆๆๆๆๆ !034 สงสารเพื่อนร่วมโลกทุกคน รวมทั้งตัวเองด้วย เวรกรรมจริงๆๆ !_18

ทองขึ้นก็ดีใจอ่ะนะ แต่อีกหลายๆ อย่างที่จะขึ้นตามมานี่สิ ไม่อยากคิดเลย เฮ้อๆๆๆๆ

ไม่มี QE ก็พิมพ์มันดื้อๆ เลยไงครับ ไม่ต้องประกาศมันซะก็จบ :lol: :lol: :lol:

รอ Silver 1500 เหรียญแบบคุณเน็กว่าดีมั้ย

Robert Kiyosaki แกพูดไว้ตั้งแต่ 2009 ละแต่ตอนนั้นละ :( :( ตอนนั้นผมยังเด็กมาก ยังไม่ได้อ่านบทความคุณเน็กเลยไม่เข้าใจ :o

เด็กตัวเล็กๆ แบบป๋มก็ต้องเดินตามผู้ใหญ่ แม้ว่าตอนนี้เดินตามได้ห่างจริงๆก็ตาม ^_^

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ขอบคุณมากครับ คุณ Next สำหรับบทความ ติดตามคุณจิมมี่เช่นกันครับ รอบรู้จริงๆๆ

ท่าทางคุณ Leo_attack จะเก็บเจ้าจิ๋วไว้แยะ ลุ้นจังนะ ของยังขาดตลาดอยู่เลย JPM ขา short ตายแน่ จองเมรุไว้เลย

ท่าทางคุณ Leo_attack จะเก็บเจ้าจิ๋วไว้แยะ ลุ้นจังนะ ของยังขาดตลาดอยู่เลย JPM ขา short ตายแน่ จองเมรุไว้เลย

ถึงขั้นจอง เมรุเลยหรอครับ คุณ kunghdy นอกเรื่องนิดหนึ่งนะครับ

เห็นอยู่ "สงขลา" ไม่ทราบเเถวไหนครับ อ.เมือง,วชิรา ,ชัยมงคล ,สายกลาง,เทคโน ...

ขอบคุณครับ