ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ใครที่ short GF ไว้ระวังนิดนะคะ

!Hi !30 !_087 !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ใครที่ short GF ไว้ระวังนิดนะคะ ราคามันเข้าเขต oversold และ dollar เองหลังจากชนกรอบบน แล้วผ่านไม่ได้ (เข้าเขต overbought, กลับไปดูกราฟที่ post ให้ก่อนหน้านะคะ) ตอนนี้เริ่มปรับลงมา นั่นคือจะเตือนว่าทอง "อาจจะ" rebound ได้ในระยะสั้น 1-2 วัน หรืออาจจะไปได้ไกลถึง new high ถ้าปัญหากรีซเคลียร์กันไม่จบ ช่วงนี้เป็นช่วงที่ผันผวนสูงมากๆๆ บวกหรือลบรุนแรง ในกลุ่ม commodity ค่ะ ต้องระวังมากๆ ค่ะ

Wow Wow!!!!!! new high เลยเหรอค่ะ :lol:

ถูกแก้ไข โดย ตังเม

Wow Wow!!!!!! new high เลยเหรอค่ะ :lol:

อันนั้นน่ะ อยากให้ได้ค่ะ แต่ไม่รู้จะไปได้ไกลถึงดวงดาวหรือป่าว ลุ้นๆๆๆ คิคิคิ น่าจะ มี rebound ได้น่า !54 สู้ๆๆๆ อย่าไปคลุกวงในมากนักนะคะ เสี่ยงเหมือนกัน ช่วงนี้ sideway กินยาก !53

ขอบคุณคุณkunghdyครับ

โห รีบาวทีถึงนิวไฮเลย ร่วมลุ้นด้วยคนครับ ขอให้ได้ ขอให้โดนนนน

:lol: :lol: ชอบ. ชอบ. ชอบ. ขอลุ้นนิวไฮด้วยคนค้าาาาา

1650 มาแน่แต่นานหน่อยนะครับ อิอิ เป็นกำลังใจให้นะครับ แหละก้อจะรอด้วยคนครับ หวังว่าคงไม่ต้องรอจนถึงสิ้นปี มันนานไป ขอให้เฮงๆกันทุกคนนะครับ

NEW HIGH เลยเหรอครับ??

ถ้า NEW HIGH (ในไทย) ก็พอลุ้นนะครับ (ขาดอีก 300-350 บาท..แต่ไม่รู้จะลงก่อนรึเปล่า?)

เพราะช่วงนี้ เงินบาทเราอ่อนช่วยค้ำทองไว้...(เอ้า เชียร์ด้วยคน)

ตอน 1,500$ ครั้งแรกเมื่อเดือนเมษายน ตอนนั้นตลาดทองคำ "เฮ ดีใจ" นะครับ

แต่ราคาอยู่ที่ 21,300-21,200 เท่านั้น !!

วันนี้ 1,500$ เท่าเดิมแต่ 22,050-21,950 ??

หากใคร Short ไว้คงจะเครียดที่ลงแล้วแท้ๆแต่ยังอยู่ในระดับ 22,xxx

สำหรับผู้ที่กอดทองแน่นๆ ทุกคน หากมองราคาทุกวันๆ คงจะเดาทางลำบากหน่อยนะครับ

แนะนำว่ามองในระยะยาวดีกว่า :rolleyes:

ยังยืนยันว่า .. ดีแน่นอนครับ

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

อิอิ ผมร้องเพลงรอมาตั้งนานแล้วครับ เป้าหมายของผมไม่มีลิมิต อยู่ที่ว่ามันจะไปได้ขนาดใหนlaugh.gif

ซื้อทองแบบผมร้านทองกับโบร๊คไม่ชอบครับ เขาได้ค่าต๋งน้อย เพราะซื้ออย่างเดียว ไม่ขายซักที sad.gif

+1 ครับ ขอบคุณ สำหรับข่าว+บทวิเคราะห์ด้วยครับ :lol:

!01 ขอบคุณข่าวจากคุณ Cocohill ด้วยเช่นกันครับ

สรุปใจความสั้นๆเลยนะครับ อ่านเอาเรื่องก็พอtongue.gif

ตรงที่บอกว่าอ่านเล่นๆเขาบอกว่า ราคาทองและเงินน่าจะนิ่งๆไปถึงปลายสิงหา จากนั้นถึงจะถูกทำให้ขึ้นราวๆ 20-25% ครับ

ดอลล์จะล้มก่อนปี2012 ราคาทองจะอยู่ราวๆ 3000 เงิน 70 ครับ

ส่วนข่าวอื่นอีก 2 ข่าวก็เล่าถึงการถดถอยครั้งที่2 ของเมกาและก็การถังแตกของรัฐนิวเจอร์ซีย์ที่ต้องหาเงินกู้ครับ

ตกใจนะ ทองจะอยู่ราวๆ 3000

ขอเวลาบวก ลบ คูณ หาร ก่อน กำไร กำไร เท่าไหร่

เอาตังไปไว้ไหนดี

ขอยคุณครับ ขอบคุณ

สวัสดีค่ะ คุณเน็กซ์หายไปนานเลยยยยยยย คิดถึงค่ะ :wub: เมื่อไหร่จะมีบทความดีดี มันส์มันส์มาอ่านบ้างคะ B)

คิดถึง คุณเน็กซ์และบทความมากกกค่ะ เจอพอดีเลยขอบอก