ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

" อย่าไปสนใจค่ะ เดี๋ยวมันก็ขึ้น....." !_cd !_cd

จริงๆนะพี่ !_cd !_cd หนูจะรอ....อูย หนาวววส์

ถูกแก้ไข โดย bingo

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Comex summer sale เริ่มขึ้นแล้ว พี่แกไม่กะจะทำ wave 5 ให้เสร็จก่อนเลยนะ ใจร้อนจริง ตายๆๆๆๆๆ หลุดไปนู่นแน่ะ ไม่ต้องรีบค่ะ เค้าเอามาเทกระจาดให้จริงๆ เลยนะ รอบนี้ เสียศูนย์ไปเลย ทองคำตอนนี้เลยเป็นขาขึ้น ....แบบว่าขาชี้ขึ้น หัวทิ่มลงนะคะ !_10 คนที่มี GF มีสัญญาณขายจากระบบแล้ว ถือยาวอาจโดนหนัก momentum ของการลงยังไม่สุด อาจจะมี sale อีก 1-2 วันนะคะ คนที่กะจะเล่นรอบทองแท่ง คิดว่าน่าจะรอดีดขึ้นมาหน่อย ค่อยปล่อยออกไปค่ะ !_cd แต่ถ้าลงทุนยาวๆ อย่าไปสนใจค่ะ เดี๋ยวมันก็ขึ้น.....ดูกันปลายปีค่ะ

สวัสดีค่ะคุณ kunghdy

เมื่อวานกำลังคิดถึงอยู่เลยค่ะ summer sale แล้วตามที่บอกคราวก่อน ตอนนี้ก็เลยได้ช้อปของถูกถึงถูกมากจริงๆ

ยังเก็บกระสุนไว้ช้อปต่อวันจ้นทร์/อังคาร ทีนี้ก็รอเด้งไปสู่ดวงดาวค่ะ อิอิ ขอบคุณนะคะ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

Comex summer sale เริ่มขึ้นแล้ว พี่แกไม่กะจะทำ wave 5 ให้เสร็จก่อนเลยนะ ใจร้อนจริง ตายๆๆๆๆๆ หลุดไปนู่นแน่ะ ไม่ต้องรีบค่ะ เค้าเอามาเทกระจาดให้จริงๆ เลยนะ รอบนี้ เสียศูนย์ไปเลย ทองคำตอนนี้เลยเป็นขาขึ้น ....แบบว่าขาชี้ขึ้น หัวทิ่มลงนะคะ 8c460310.gif คนที่มี GF มีสัญญาณขายจากระบบแล้ว ถือยาวอาจโดนหนัก momentum ของการลงยังไม่สุด อาจจะมี sale อีก 1-2 วันนะคะ คนที่กะจะเล่นรอบทองแท่ง คิดว่าน่าจะรอดีดขึ้นมาหน่อย ค่อยปล่อยออกไปค่ะ afd371da.gif แต่ถ้าลงทุนยาวๆ อย่าไปสนใจค่ะ เดี๋ยวมันก็ขึ้น.....ดูกันปลายปีค่ะ

แอบติดตามอ่านเสมอ มาบ่อย ๆ นะคะ บอกล่วงหน้าจะได้เตรียมการณ์กันทัน

!21 !21 !21 จงลง จงลง เตรียมซื้อช้อนมานาน แล้วจะได้ใช้ซะที

มะกันไม่ต่ออายุQE2หวั่นทุนนอกไหลกลับ กระทบชิ่งไทยกดดันค่าเงินบาทอ่อนยาว

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1308988524&grpid=00&catid&subcatid

ถ้าเป็นตามข่าวนี้ราคาทองเมืองนอกลง ราคาทองบ้านเราอาจไม่ลงมากก็ได้ครับ

มะกันไม่ต่ออายุQE2หวั่นทุนนอกไหลกลับ กระทบชิ่งไทยกดดันค่าเงินบาทอ่อนยาว

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1308988524&grpid=00&catid&subcatid

ถ้าเป็นตามข่าวนี้ราคาทองเมืองนอกลง ราคาทองบ้านเราอาจไม่ลงมากก็ได้ครับ

ขอถามแบบคนไม่รู้นะครับ ว่าทั้งๆที่รู้ว่าอเมริกาพิมพ์แบงค์ออกมาจากอากาศ ทำไมชาติอื่นๆยังยอมให้เขาทำอีกล่ะครับ

ขอถามแบบคนไม่รู้นะครับ ว่าทั้งๆที่รู้ว่าอเมริกาพิมพ์แบงค์ออกมาจากอากาศ ทำไมชาติอื่นๆยังยอมให้เขาทำอีกล่ะครับ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ว่าทำไมถึงยอมlaugh.gif แหะๆ

คงเป็นเพราะชาติอื่นๆมีทัังพันธบัตรและดอลล์ในมือ ถ้าปล่อยให้มันล้มสมบัติที่มีอยู่ก็กลายเป็นเศษกระดาษไปมังครับsad.gif

ตอบแบบคนไม่รู้เหมือนกันครับ

ส่วนหนึ่งน่าจะเป็นเพราะทุกคนต้องซื้อน้ำมันในสกุลเงิน US$

ตาโป๊งเหน่งพิมพ์มาให้เท่าไหร่ก็ต้องซื้อ ไม่งั้นไม่มีพลังงานใช้

หรือถ้าริจะขายน้ำมันในสกุลอื่น ก็จะโดนลุงแซมเข้าไป "ปลดปล่อย"

อย่างอิรัก(ยูโร) หรือ ลิเบีย(ทองคำ)ครับ

.....

จริงครับ คราวนี้ทองร่วงลงมาเยอะ แต่พอคิดเป็นเงินบาทแล้วหล่นมาไม่หนักมาก

เพราะสมาคมช่วยตรึงราคาไว้ในวันแรก กับอัตราแลกเปลี่ยนที่สูงขึ้น (30.5-30.7)

ถ้าตกแบบนี้ ราคาน่าจะใกล้ๆกับตอนที่โป๊งเหน่งออกมาพูดเมื่อสองเดือนก่อน (ประมาณ 29.7)

น่าจะตกไปถึงประมาณ 21200 21300 แต่ตอนนี้อยู่ที่ 21900

เมื่อวานกำลังคิดถึงอยู่เลยค่ะ summer sale แล้วตามที่บอกคราวก่อน ตอนนี้ก็เลยได้ช้อปของถูกถึงถูกมากจริงๆ

ยังเก็บกระสุนไว้ช้อปต่อวันจ้นทร์/อังคาร ทีนี้ก็รอเด้งไปสู่ดวงดาวค่ะ อิอิ ขอบคุณนะคะ

ขอบคุณค่ะที่ติดตาม และคิดถึง (ตัวเองก็เกือบเอาตัวไม่รอดเหมือนกัน 555+++ ดีที่กระโดดออกไปแต่เช้า ไม่งั้นสาหัส ก็พี่แกเล่นทุบตอนที่พวกเราหลับสบายอยู่นี่ 555++ !17 ) การเด้งอาจเป็นแค่การ rebound จาก oversold นะคะ สัญญาณทางเทคนิคเสียค่ะ ถ้าอยากเก็บของจริง รอ 1400 กว่าๆ ค่ะ ค่อยทะยอยเก็บ เพราะดูพวกนี้เค้าตั้งใจทุบมากกว่าสนใจปัญหาทางเศรษฐกิจ ในเมื่อเค้าทุบ เราก็รอซื้อของถูกแค่นั้นเอง ลงแรงๆ แบบนี้ จะกลับเป็นขาขึ้นใหม่ได้ ราคาต้องนิ่งๆ ได้ก่อนค่ะ ไม่ใช่ลงวันละ 20-30 เหรียญ แบบนี้ แต่ถ้ามีเงินเย็น ทะยอยเก็บไปทีละนิดก็ได้ค่ะ

ถ้าออกมารูปแบบนี้ อาจมองอีกแบบได้ว่า wave 5 failure คงลงก่อนแต่ไม่รู้นานแค่ไหน ลึกแค่ไหน มองว่าถ้ามีการจบ QE หุ้นอเมริกาและอื่นๆ จะร่วงระนาว (รวมทั้งไทยด้วย คนที่เล่น tfex ก็ระวังไว้ด้วยค่ะ) มันจะเหมือนตอนปี 2008 หรือป่าว จนกว่าฝุ่นจะหายตลบ ถึงจะเกิดสัญญาณซื้อรอบใหม่อีกครั้ง ตอนญี่ปุ่นเกิด tsunami พวกเราก็มองว่าทองน่าจะเป็น safe heaven แต่กลับเกิด panic sell ออกมาถือเงินสดกันหมด ยังไงก็ตาม ทองก็คือทองค่ะ มันจะกลับมายืนที่เดิมได้ในไม่ช้า

เงินก็เช่นกัน เกิดสัญญาณขายอีกครั้ง คนที่อยู่ดอยคงต้องรออีกพักค่ะ :wacko: (ปลอบใจตัวเองด้วย ได้เพื่อนบนดอยเพียบเลย เวรกรรม 5555++++)

ปัญหาของ PIGS ใหญ่มากนะคะ ตอนนี้ที่มีแววก่อนคือ greece การล้มระดับประเทศน่าจะใหญ่กว่า Lehman brothers เพราะ greece ล้มจะลากประเทศเจ้าหนี้และธนาคารใหญ่ๆ ของยุโรป ตามลงไปด้วย น่ากลัว น่ากลัว !034 บ้านเราถ้าธนาคารไหนไปลงทุนในธนาคารที่ปล่อยกู้ก็โดนผลกระทบด้วยล่ะค่ะ เฮ้อ...ไม่อยากคิดต่อเลยค่ะ ว่าภาพจะออกมาเป็นยังไง

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

พี่หมอขา ขอเป็นคนที่ตกรถ เพื่อให้เพื่อนๆ ได้ขี่จรวดค่ะ !21

ขอบคุณค่ะที่ติดตาม และคิดถึง (ตัวเองก็เกือบเอาตัวไม่รอดเหมือนกัน 555+++ ดีที่กระโดดออกไปแต่เช้า ไม่งั้นสาหัส ก็พี่แกเล่นทุบตอนที่พวกเราหลับสบายอยู่นี่ 555++ !17 ) การเด้งอาจเป็นแค่การ rebound จาก oversold นะคะ สัญญาณทางเทคนิคเสียค่ะ ถ้าอยากเก็บของจริง รอ 1400 กว่าๆ ค่ะ ค่อยทะยอยเก็บ เพราะดูพวกนี้เค้าตั้งใจทุบมากกว่าสนใจปัญหาทางเศรษฐกิจ ในเมื่อเค้าทุบ เราก็รอซื้อของถูกแค่นั้นเอง ลงแรงๆ แบบนี้ จะกลับเป็นขาขึ้นใหม่ได้ ราคาต้องนิ่งๆ ได้ก่อนค่ะ ไม่ใช่ลงวันละ 20-30 เหรียญ แบบนี้ แต่ถ้ามีเงินเย็น ทะยอยเก็บไปทีละนิดก็ได้ค่ะ

ถ้าออกมารูปแบบนี้ อาจมองอีกแบบได้ว่า wave 5 failure คงลงก่อนแต่ไม่รู้นานแค่ไหน ลึกแค่ไหน มองว่าถ้ามีการจบ QE หุ้นอเมริกาและอื่นๆ จะร่วงระนาว (รวมทั้งไทยด้วย คนที่เล่น tfex ก็ระวังไว้ด้วยค่ะ) มันจะเหมือนตอนปี 2008 หรือป่าว จนกว่าฝุ่นจะหายตลบ ถึงจะเกิดสัญญาณซื้อรอบใหม่อีกครั้ง ตอนญี่ปุ่นเกิด tsunami พวกเราก็มองว่าทองน่าจะเป็น safe heaven แต่กลับเกิด panic sell ออกมาถือเงินสดกันหมด ยังไงก็ตาม ทองก็คือทองค่ะ มันจะกลับมายืนที่เดิมได้ในไม่ช้า

เงินก็เช่นกัน เกิดสัญญาณขายอีกครั้ง คนที่อยู่ดอยคงต้องรออีกพักค่ะ :wacko: (ปลอบใจตัวเองด้วย ได้เพื่อนบนดอยเพียบเลย เวรกรรม 5555++++)

ปัญหาของ PIGS ใหญ่มากนะคะ ตอนนี้ที่มีแววก่อนคือ greece การล้มระดับประเทศน่าจะใหญ่กว่า Lehman brothers เพราะ greece ล้มจะลากประเทศเจ้าหนี้และธนาคารใหญ่ๆ ของยุโรป ตามลงไปด้วย น่ากลัว น่ากลัว !034 บ้านเราถ้าธนาคารไหนไปลงทุนในธนาคารที่ปล่อยกู้ก็โดนผลกระทบด้วยล่ะค่ะ เฮ้อ...ไม่อยากคิดต่อเลยค่ะ ว่าภาพจะออกมาเป็นยังไง

แท่งเล่นรอบ ตังเมใจร้อนไปหน่อย รับมีดไปซะแล้ว แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวรอมันลงสุดๆ ไปก่อน ค่อยซื้ออีก

คณ kunghdy คิดว่าประมาณ 1400 กว่าๆ เหรอค่ะ ซัก 1450 ได้ไหมค่ะเนี่ย

แล้วเงินบาทตอนนั้นมันจะอ่อนไปถึงไหนหละค่ะเนี่ย

ทองโดนทุบหลุดออกจาก error channel ใครมี GF ควรปิดนะคะ เสี่ยงมากที่จะถือต่อ แต่การดักซื้อเพื่อเล่น rebound ก็ยากเกินไปนะคะ จังหวะและระยะเวลาต้องพอดีด้วย ถ้าอยากวัดดวงก็อีกเรื่องนะคะ แต่อาจได้อยู่ดอยแทนได้ของถูก ไม่รู้ด้วยนะ 555++ จากที่เคย "กำไร" อาจเปลี่ยนเป็น "กรรมลัย" แทน !49

ตอนนี้ us index ดีดได้สูงมาก เอามาให้เป็นความรู้ว่ามันคืออะไร

Dollar Index คือ ดัชนีที่วัดมูลค่าของเงินดอลลาร์สหรัฐ ในระบบตระกร้าเงินที่เป็นการเฉลี่ยน้ำหนักเงินสกุลต่างๆ 6 สกุลหลัก ได้แก่

• Euro (EUR), 57.6% weight

• Japanese yen (JPY), 13.6% weight

• Pound sterling (GBP), 11.9% weight

• Canadian dollar (CAD), 9.1% weight

• Swedish krona (SEK), 4.2% weight and

• Swiss franc (CHF) 3.6% weight.

ผลจากการที่ euro GBP YEN ซึ่งถูกถ่วงน้ำหนักเยอะมากใน US index ภาพเน่าๆ ของ US เลยถูกทำให้ดูดีขึ้นมา แบบว่าแม้ US จะห่วย แต่มีเงินสกุลอื่นที่ห่วยมากกว่า ประมาณนี้ค่ะ 5555+++ กระแสเงินเลยไหลมาที่ US (ชั่วคราว) !ee commodity เลยถูกกดดัน น้ำมันโดนหนักลงมาร่วม 15-20% (แต่ขอโทษ ปตท ประกาศลดราคาน้ำมันในประเทศ 50 สตางค์ค่ะ ไม่งั้นปันผลผู้ถือหุ้นอาจได้ไม่ถึง 8 บาทต่อปี กำไรจะไม่ได้ 2-3 หมื่นล้านตามเป้าค่ะ !ahh )

ประเทศไหนที่เค้าอยากเก็บ physical gold มองว่าเค้าไม่น่ารีบเข้าไปรับตอนนี้นะคะ ในเมื่อมี "comex, nymex, london" ช่วยทำราคาให้ เค้าก็แค่รอจังหวะเข้าเก็บ สบายกว่าไล่ซื้อเยอะเลย

รอจังหวะ panic sell ค่อยเข้าไปลุยน่าจะดีกว่า เหมือนตอน tsunami ที่ญี่ปุ่น แต่ปัญหาคือเวลามี panic sell จริง เราจะกล้า panic buy กะเค้าหรือป่าว 555+++