ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณ. Mor lek. แสดงว่ายังไงทองก็ต้องขึ้นใช่ไหมค่ะ. จะได้สบายใจหน่อย ^_^ ^_^ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณ. Mor lek. แสดงว่ายังไงทองก็ต้องขึ้นใช่ไหมค่ะ. จะได้สบายใจหน่อย ^_^ ^_^ ^_^

ถ้าขนาดว่ารัฐต้องพักงานพนักงานของรัฐแล้ว QEครั้งต่อๆไปก็คงต้องมาอย่างรวดเร็วกระมังครับtongue.gif

อิอิ ทองกำลังลงราคาให้ซื้อแล้วครับ ทางเทคนิคอาจต้องลงอีกเยอะ แต่จากปัจจัยพื้นฐานยังไงก็ต้องขึ้นครับ น่าจะหนีความจริงไม่พ้น laugh.gifจะเร็วหรือช้าเท่านั้นเองครับ

เอาข่าวที่มีความสำคัญกับราคาทองมากพอควรมาฝากครับ

Government Shutdown in Minnesota: 23,000 of 36,000 State Employees Furloughed; Ohio Privatizes Prisons; Pennsylvania Slashes School Funding

รัฐมิเนโซต้าพักงานพนักงานของรัฐ 23,000คนจากทั้งหมด 36,000คน ตั้งแต่วันพฤหัส

นอกจากนั้นก็ยังมีรัฐอื่นๆที่ร่วมด้วยช่วยกันเจ๊ง

http://globaleconomi...sota-23000.html

จะเป็นข่าวดีของเรา แต่เป็นข่าวร้ายของเค้าหรือเปล่าคะ04a97f13.gif

คุณ หมอเล็ก คิดว่าอเมริกาจะมีวิธีไหนที่แยบยนในการออก QE บ้างมั้ยครับ กำลังคิดอยู่เลยว่าเค้าจะใช้มุขไหนครับ

เพราะ QE ตอนนี้ออกโต้งๆ คนก็ต่อต้านกันแล้ว :blink:

พักงาน 23000 จาก 36000 นีุุ่้้ถ้าเป็นข่าวจริงนี่คงไม่ใช่เรื่องเล่นๆ แล้วละครับ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

คุณ หมอเล็ก คิดว่าอเมริกาจะมีวิธีไหนที่แยบยนในการออก QE บ้างมั้ยครับ กำลังคิดอยู่เลยว่าเค้าจะใช้มุขไหนครับ

เพราะ QE ตอนนี้ออกโต้งๆ คนก็ต่อต้านกันแล้ว :blink:

พักงาน 23000 จาก 36000 นีุุ่้้ถ้าเป็นข่าวจริงนี่คงไม่ใช่เรื่องเล่นๆ แล้วละครับ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

เขาคงต้องรอเวลาให้เจ๊งกันสาหัสก่อนมังครับ เพื่อที่จะได้เป็นข้ออ้างว่าถ้าไม่ทำ QE ตายแน่ๆ

แต่ไม่ช้าแน่ๆครับ เพราะเวลาคนตกใจ หุ้นมันลงแรงohmy.gif

http://www.youtube.com/watch?v=ZQlIsg-8-yw&feature=player_detailpage

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ตอนนี้ก็คล้ายๆจะเป็น QE 2.1 แล้วครับ

ปกติตามหลักการคือพอเงินจาก QE ที่เอาไปลงทุน แล้วได้เงินต้นคืนมา

ควรจะดูดออกไปจากระบบ เพราะเงินที่ฉีดเข้าไปมันจะทำให้เงินเฟ้อถาวร

แต่ข่าวจากเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เงินต้นจาก QE ที่ครบรอบ จะถูกเอามาฉีดกลับ

เข้าไปในระบบทันที

ในระดับรัฐ กับ city นี่ลำบากหน่อย เพราะไม่สามารถพิมพ์เงินเพิ่มได้เหมือน

รัฐบาลกลาง เลยต้องใช้วิธีตัดงบประมาณ เช่นการให้พนักงานพักงาน(MN)

เพิ่มภาษี(IL) และตัดเบี้ยบำนาญ(NJ) เป็นต้น

ธนาคารกลางรัสเซียทุ่มเงิน จำนวน 14,000 ล้านดอลลาร์สหรัฐ หรือกว่า 400,000 ล้านบาท อุ้มกิจการแบงก์ออฟมอสโก ธนาคารใหญ่อันดับ 5 ของประเทศ

การตัดสินใจดังกล่าวมีขึ้น หลังธนาคารอีกแห่งที่เข้าซื้อกิจการแบงก์ออฟมอสโก ตรวจพบว่า ธนาคารแห่งนี้มีหนี้เสียกว่า 9,000 ล้านดอลลาร์สหรัฐ หรือคิดเป็น 1 ใน 3 ของสินทรัพย์ทั้งหมด

ขณะที่ นายอังเดร โบโรดิน อดีตผู้บริหารของธนาคาร กำลังถูกออกหมายจับ หลังหลบหนีออกนอกประเทศ

ทั้งนี้ แบงก์ออฟมอสโก เคยถูกนายยูริ รุสคอฟ อดีตนายกเทศมนตรีกรุงมอสโก ใช้เป็นแหล่งเงินทุน สำหรับโครงการอสังหาริมทรัพย์ส่วนตัว จนถูกประธานาธิบดีดมิทรี เมดเวเดฟ ปลดออกจากตำแหน่งเมื่อปีที่แล้ว

From manager.co.th

ขอบคุณค่ะ สบายใจเก็บเกือบเต็มปอดแล้วคร้าาาาาา

เอามาปลอบใจเวลาทองลงครับ อิอิ

SATURDAY, JULY 2, 2011

Peter Schiff Gold could reach $10000

Peter Schiff : "The Dollar has no floor , so the Gold has no ceiling " , Peter Schiff said , he predicts $5000 an ounce gold in the next decade but it could happen really earlier he said in a recent interview , but the possibility of a 5 digit gold in the order of $10000 is also possible as there is no floor for the dollar to fall into so there is really no ceilling for the Gold to go up to , Gold could go to the infinity measured in dollar terms

http://goldbasics.blogspot.com/2011/07/peter-schiff-gold-could-reach-10000.html

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

เอามาปลอบใจเวลาทองลงครับ อิอิ

SATURDAY, JULY 2, 2011

Peter Schiff Gold could reach $10000

......

Peter Schiff พูด ต้องฟังไว้ดีๆ เพราะเขาทำนายวิกฤตเบอร์เกอร์ปี 2007/2008 ไว้

ในขณะที่ใครๆก็บอกว่าเศรษฐกิจดีจะตาย วิกฤต subprime ไม่เกิดหรอก happy.gif

วันนี้กรมอุตุฯบอกว่าตอนบ่ายอาจจะมีฝนตกหนัก ใครไปเลือกตอนเช้าได้ รีบไปนะครับ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับทุกข่าวสารนะค่ะ :lol:

คุณส้มโอมือคะ

ราคาเหรียญทองคำราชาภิเษก ในงานที่ศูนย์สิริกิติ์ขายเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ

30,000บาท ทองคำ99%

ขอบคุณข่าวสารจากคุณหมอเล็กด้วยค้าบ