ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดีใจมากมายที่ได้ตามอ่านกระทู้นี้มาตั้งแต่ตุลาคมปีที่แล้ว เกือบปีแล้วนะคะ ไม่ผิดหวังจริงๆค่ะ จำได้ว่ารอดูว่าวันที่ 15 มกรา ปี 54 ที่ผ่านมาราคาจะไปถึง1650 ตามที่ลุงจิมบอกมั้ย count down ตามคุณเน็กซ์ แต่ก้อผิดหวัง แล้ววันที่ลุงจิมออกมาขอโทษว่าแกพลาดไป ให้รอดูใหม่คราวนี้เห็นคาตาแล้วค่ะ ไม่นานเกินรอจริงๆ ศรีเอ้ยจี๋ทนด้าย !49 ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าไม่มีคุณเน็กซ์ในวันนั้น คงไม่มีกำไรเป็นตัวเลข 7 หลักอย่างในวันนี้ ขอขอบพระคุณด้วยความจริงใจจริงๆค่ะ !_087 !_087 !_087 และก้อขอขอบคุณผู้ให้ทุกๆท่านด้วยนะคะที่นำข่าวต่างๆมาให้ความรู้ตลอดๆๆ คุณหมอเล็ก คุณJohnCM คุณพ่อน้องเอ็ม (ยังจำชื่อนี้ได้ปะคะ) ตอนนี้เปลี่ยนเป็น คุณwcg แล้วใช่มั้ยคะ คุณ kunghdy และอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้กล่าวถึง ขอคารวะในความมีจิตใจที่ดีงามของทุกท่านด้วยจริงๆ !_087 !_087 !_087 วันนี้มีความสุขจริงๆเลย ขอให้ความดีงามที่เกิดขึ้นในกระทู้ โอกาสทองจริงๆระยะประชิดมากกกก นี้ทำให้คุณเน็กซ์และครอบครัวมีทั้งความสุขกาย และใจนะคะ ขอบคุณมากกกกกกกกค่ะ อ้อถึงตอนนี้ก้อยังกอดคุณปู่ทองอยู่แน่นมากกกกไม่ยอมปล่อยค่ะพี่น้องชาวไทย....โกล์ด ฮา !30

ถูกแก้ไข โดย jee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณแน๊กซ์ และ สมาชิก ทุกๆ ท่าน

อดใจไม่ได้ที่ จะขอยินดีกับทุกๆท่าน ทั้ง บทความที่สรรหามาฝากกัน ความหวังดี ความห่วงใยที่มีกัน

น่าชื่นใจเป็นยิ่งนัก ยินดี ยินดี ยินดี ครับ

สติ - ระบบ - พอเพียง - ทานบารมี

MONDAY, AUGUST 8, 2011

Gold is the only Money - $1723/oz and rising

Gold is up 40.9% from this date last year.investors and central banks all around the world are becoming aware of the evidence that Gold and Gold is MONEY , Gold is not an investment it is MONEY the one and only money , Gold so far is way way undervalued when everybody realizes that the king has no clothes that the fiat money is just paper with ink , trillions of dollars will be rushing into Gold and Silver , the prices of gold and Silver will explode in a way that nobody can imagine we might see Gold at $80K an ounce if not more , this is not a bubble , it is just the world is starting to wake up from decades long delusion that paper is money ....you are still in time to go change your pile of worthless cash for some gold coins you will be glad you did in a year from now ....http://goldbasics.bl...and-rising.html

ทองขึ้นมา 40.9% ใน1ปีที่ผ่านมา

ราคาทองยังต่ำกว่าจริงอยู่มาก

คนพากันทิ่้งเงินกระดาษเป็นล้านล้านมาซื้อทองกันเงิน ซึ่งจะทำให้ราคามันกระฉูดขึ้นไปเกินจินตนาการ จนอาจเห็น 8000หรือมากกว่า/ออนซ์ นี่ไม่ใช่ฟองสบู่ นี่เป็นเพียงการตื่นขึ้นจากที่ไปหลงโง่กับเงินกระดาษ

ยังมีเวลาพอที่จะเปลี่ยนเงินกระดาษไปเป็นทอง แล้วคุณจะดีใจในเวลาต่อมา cool.gif

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

MONDAY, AUGUST 8, 2011

Gold today should be over $9,000 an Ounce : Bert Dohmen

Bert Dohmen of the Wellington Letter , president and founder of Dohmen Capital Research Institute discusses with Jim Puplava of the Financial sense newshour , according to Bert Dohmen Goldtoday should be worth 9000 dollars an ounce the way they valued it at Bretton Woods "investors have now found out in the last two years with all this fantastic stimulus that has been put into the system everywhere in China in the US in Europe it was all for nothing , all we got was a two year cyclical bull market , we are in a bear market right now that actually started in 2007 , this is the worse situation ""Gold is the only money " " we are going to have a pull back in gold because they are going to raise margin requirement as they did with Silver "

เขาบอกให้ระวังการปรับฐานของทองเพราะมันจะโดนเล่นงานโดยการเพิ่มมาร์จิ้นเหมือนที่ทำกะเงิน

Tomorrow marks another meeting of the FOMC. Given the worsening financial crisis over the last week or so and clear evidence that the US economy is heading south, we have to be prepared for the possibility that the Fed will announce QE3 or some variant thereof. If that turns out to be the case, it will be extremely bullish for the gold price.

If the Fed does not turn on the printing press tomorrow, it could cause the stock market to selloff a little bit further and it could hit gold for a day or two. But regardless, what we are seeing today is not a repeat of Lehman Brothers where there was a rush for liquidity. Today the driving force is a rush for safety and any setback in gold, I expect, will be met by safe haven buying as gold’s status becomes increasingly valued in these uncertain times.”

http://kingworldnews.com/kingworldnews/KWN_DailyWeb/Entries/2011/8/8_Turk_-_Fed_May_Announce_QE3_Now_Creating_Gold_Explosion.html

เฟดจะประชุมพรุ่งนี้ ถ้ามีวี่แววว่าจะมี QE3 หรือ 2.1(อิอิ) ทองจะกระฉูด

แต่ถ้ายังไม่มี หุ้นจะร่วงต่อ ทำให้ทองอาจชะงักไปซักวันสองวัน แต่คราวนี้ไม่เหมือนตอนเลห์แมนเจ๊ง ตอนนั้นต้องการสภาพคล่องทองเลยลง

แต่ตอนนี้ต้องการที่ที่ปลอดภัย ดังนั้นถ้าทองย่อลง คาดว่าก็จะเจอแรงซื้อเข้ามาอย่างมากมหาศาล อิอิ

คืนวันนี้ผมคาดว่า อาจเป็นคืนที่พวกเราจะจดจำไปตลอดชีวิตเลยก็ได้นะครับ อิ อิ

หากโป๊งเหน่งบอกไม่มีอะไร จะยังไม่ทำอะไร สถานการณ์เศรษฐกิจที่สุมอยู่ขณะนี้ อย่างเก่ง ผมว่าทองคงถอยไปแถวๆ 169x

แต่หากโป๊งเหน่งบอกใบ้ว่า จะทำทุกวิถีทาง เพื่อแก้เศรษฐกิจ ทองน่าจะไปต่อได้อีกไม่มากก็น้อย

แต่ที่ลุ้นที่สุดก็ประกาศเลยว่า คงหนีไม่พ้นที่ต้องทำ QE อีกซัก(หลาย) รอบ ถ้าเป็นแบบนี้พรุ่งนี้ตื่นมาทองอาจไปยืนแถวๆ 1800 ก็ได้ อิอิ

ผมเดาว่าคืนนี้แหละครับ จะเป็นจุดเปลี่ยนเข้าสู่ Mania Phase :wub: :wub:

ปล. ผู้อ่านโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน และเสพข้อมูล

เพราะผู้เขียน Extremely bias ครับ อิ อิ

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

เมื่อคืนตลาดหุ้นสหรัฐแดงเดือด

ที่สำคัญ Banking Sector หนักหนาสาหัสที่สุด

BOA ลบไปกว่า 20% :blink: :blink:

Citi ลบไปกว่า 16%

ตัวอื่นๆ ก็ลบกันไปหนักๆ ทั้งนั้น

น่าจะหมายความว่า TARP (คล้ายๆ QE) น่าจะได้เห็นในเร็ววัน :ph34r: :ph34r:

post-2573-085010000 1312853497.gif

post-2573-037969600 1312853800.gif

ดูเหมือนว่า Mania Phase จะมาเร็วกว่าที่คิดนะครับ :( มาเร็วเกินไปแล้ว

:excl: วันนี้แทงว่ามีแวว 25000 ได้เจอกัน...ถึงไม่ถึงก็ใกล้เคียนนั้นแหละ

แต่น้อง Silver นี่เห็นแล้วช้ำใจมากครับ กระแสตอนนี้ทองแรงจริงๆ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

แต่ถ้ายังไม่มี หุ้นจะร่วงต่อ ทำให้ทองอาจชะงักไปซักวันสองวัน แต่คราวนี้ไม่เหมือนตอนเลห์แมนเจ๊ง ตอนนั้นต้องการสภาพคล่องทองเลยลง

แต่ตอนนี้ต้องการที่ที่ปลอดภัย ดังนั้นถ้าทองย่อลง คาดว่าก็จะเจอแรงซื้อเข้ามาอย่างมากมหาศาล อิอิ

ผมดูเมื่อราคาเมื่อคืน คล้ายๆ ฝ่าย short จะยอมจำนนแล้วหรือเปล่าครับ :rolleyes: :rolleyes:

กดลงมาได้แค่ประมาณ 169X (ผมเลยเก็บเพิ่มได้อีกหน่อย)

หลังจากนั้นถูกแรงซื้อกระหน่ำจนมาปิดที่แถวๆ High ของวัน

จับตาดูกันต่อไปครับ จะพยศแค่ไหน เจออัศวินของเราเสร็จทุกราย อิ อิ

ดูเหมือนว่า Mania Phase จะมาเร็วกว่าที่คิดนะครับ :( มาเร็วเกินไปแล้ว

:excl: วันนี้แทงว่ามีแวว 25000 ได้เจอกัน...ถึงไม่ถึงก็ใกล้เคียนนั้นแหละ

เห็นด้วยครับมาเร็วเกินไปหน่อยหรือเปล่า

(ปล. จนถึงตอนนี้ทั้งราคา และจังหวะเวลามาแบบเดียวกันที่ MA คาดไว้เลยนะครับ

ดังนั้นถ้าดูตามที่ MA คาดปลายเดือนนี้น่าจะแถวๆ 2000 ได้เลยครับ ก่อน correction

ปล2. จังหวะเวลาที่ตลาดหุ้น US crash รอบนีก็ตรงกับที่ Roger Wiegand ทำนายไว้อีกแล้วครับ)

ปล. อะไรกันเนี่ย เมื่อกี้ยัง 1627 อยู่เลย ตอนนี้มา 1641 แล้ว

สงสัยคนคิดแบบเดียวกันเยอะไปหน่อยแล้ว หุ หุ

ปล2. งอนพี่จีนแล้วหละ เมื่อวานกับวันนี้เล่นลากไปเสียไกลซื้อตามไม่ทันเลย !034 !034

ปล3. ราคาทองบ้านเราที่ 24xxx อาจมีชีวิตอยู่ได้แค่ไม่เกิน 24 ชั่วโมงเลยนะครับเนี่ย อิ อิ :lol: :lol:

ปล. ผู้อ่านโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน และเสพข้อมูล

เพราะผู้เขียน Extremely bias ครับ อิ อิ

555 ประมาณเดียวกะผมเลยcool.gif

ช่วงนี้แรงมากจริงๆครับคุณ JohmCM 20 เหรียญเมื่อก่อนใช้เป็นคือ แต่ตอนนี้ใช้เป็นทาที ถ้าทาง 24000 จะมีชีวิตไม่นานๆ จริงๆด้วยครับ :angry:

ให้ตายสิ กระสุดชุดต่อไปจะมาตอนเดือน 10 แต่สงสัยไม่ทันซะแล้ว !ahh มาเร็วเกินไปแล้วจริงๆ นะแบบนี้ !065

ที่สำคัญค่าเงินบาทวันนี้ดูเหมือนจะอ่อนค่าด้วยซิครับ 2 แรงบวกอย่างงี้ราคาทองในรูปเงินบาทคงกระฉูดครับ

โอย ยังเก็บทองไม่เต็มปอทเลยคะ วันนี้จะซื้อเพิ่มอีกหน่อย ทันมั้ยคะเนี้ยย

Hong Kong's Hang Seng Index below 19,000, off 7.3%

Japan's Nikkei Average ends morning down 4.4%

ลงแบบนี้ัมันจะไปใหนเสียนอกจากทอง อิอิbiggrin.gif