ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จากลับบ้านแว้ว...ไปเลี้ยงลูกต่อ...บ้านไม่มีเน็ต...เล่นได้แต่ที่ทำงาน...ต้องดู FOX/Bloomberg/Money Channel แทน

ดีใจที่อาจารย์ next รับรู้ว่ามีสาวกคนนี้อยู่...ขอเรียกอาจารย์ next ก็แล้วกันนะครับ

วันนี้ผมสอนนิสิตของผมด้วยว่า...มีเงินเหลือก็แบ่งไปซื้อทองซื้อเงินไว้บ้าง..ตามที่อาจารย์ผมสอนไว้

ถ้าเงินน้อยหรือหาซื้อเงินเม็ดยาก...ก็ซื้อสร้อยเงินก็ได้ เดือนละเส้นสองเส้น...ซื้อมันทุกเดือนแทนฝากเงินธนาคาร

อีกหน่อยจะยิ้มออก...เพราะเรียนเรื่องแร่กันว่าอะไรมีมากมีน้อย...ดูเก๊แท้อย่างไร

แต่ไม่เคยคิดเรื่องใกล้ตัวเช่นนี้มาก่อน...โดนเงินกระดาษหลอกมาจนลืม

แต่วันนี้ได้สติกลับคืนมา...จึงอยากให้นิสิตได้ตาสว่างบ้าง

หลังเลิกเรียนมีคนสนใจถามว่าไปซื้อเงินได้ที่ไหนกันมาก...ผมดีใจมาก ๆ เลยครับ

เพี้ยง....พรุ่งนี้เปิดเน็ดดู...ขอ 1,8xx... :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:D เอ..ทองขึ้นราคา...ผู้ชายเราเรียก เจ้าสัว...แล้วผู้หญิง (คุณตังเม)..เรียกอะไรนะ...ขอแสดงความยินดีทุกๆท่าน....ที่กอดทองไว้...และโดยเฉพาะผู้ที่ให้ข้อมูล...ความรู้-กำลังใจ ..ตอนที่ทองลง...ขอบคุณครับ..(ขอสงวนเอ่ยนาม...เพราะมีหลายท่าน) :lol:

หวัดดีครับ ยินดีด้วยกับทุกท่าน ๆ ที่กอดไว้แน่น ๆ แต่ผมยังไม่เต็มเลย อยากถามว่า ถ้าระยะยาวต่อจากนี้ ราคานี้ ยังพอเข้าได้รึป่าวครับ หรือว่า ควรรอ ก่อนดี (ระยะยาว) หวั่นไหวนิดนึง 10 วันที่ผ่านมาราคาขึ้นมารุนแรง เหลือเกิน

คุณ Next มาแล้วรับ new high ของวัน :lol:

....

“วันหนึ่งราคา (Price) ของทองคำจะไม่มีความหมาย

ปริมาณ (Quantity) ทองคำที่คุณถือครองอยู่ต่างหากคือสิ่งที่สำคัญกว่า”

เมื่อวันเสาร์ไปเปิดพอร์ทจะซื้อทองแท่งซะหน่อย แต่เอกสารยังไม่เรียบร้อยเลยอดซื้อเลย มาวันนี้เห็นราคาพุ่งยังกะจรวด แล้วก็เศร้าใจ !034

แต่อ่านประโยคด้านบนของคุณ Next แล้วก็หายเซ็งครับ เพราะเราตั้งใจลงทุนเพื่อรักษาอำนาจซื้อ ไม่ใช่เพื่อเก็งกำไร

ขอบคุณ คุณ Next มากนะครับ ที่ให้ข้อคิดพร้อมกำลังใจ !thk !thk

post-442-004073400 1312796201.gif

เพชรแท้แห่งเวปไทยโกลด์

กระทู้คุณเน็กซ์ ของจริงครับ

นี่คือโอกาสทองของทุกท่าน

เวลาที่ผ่านมาคือเครื่องพิสุจน์

สุดยอดรวยไม่รู้จบ จริงๆครับpost-442-058395800 1312797432.gif

U.S. stock futures sink, gold soars after S&P move

Gold futures surge $60 as investors seek a safe haven

Futures on the Dow Jones Industrial Average

DJ1U -2.46% slumped 234 points to 11,165.

Futures on the Standard & Poor’s 500 index

SP1U -2.51% dropped 29.10 points to 1,168.70 and those on the Nasdaq 100 ND1U -2.62% sank 56.25 points to 2,130.75.

QE3 คงมาในเร็ววันนี้

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

U.S. stock futures sink, gold soars after S&P move

Gold futures surge $60 as investors seek a safe haven

Futures on the Dow Jones Industrial Average

DJ1U -2.46% slumped 234 points to 11,165.

Futures on the Standard & Poor’s 500 index

SP1U -2.51% dropped 29.10 points to 1,168.70 and those on the Nasdaq 100 ND1U -2.62% sank 56.25 points to 2,130.75.

QE3 คงมาในเร็ววันนี้

อาจจะมาพรุ่งนี้เลยก็ได้ครับ

สวัสดีครับคุณแน๊กซ์

เป้าหมายผม 30,000 บาท ใกล้เข้ามามากแล้ว ขาดอีกแค่ 5,850 บาทเอง

เห็นทีจะต้องเปลี่ยนเป้าเหมือนคุณใหญ่เป็น 3,000 เหรียญแทนซะแล้ว อิ อิ อิ

อาจจะมาพรุ่งนี้เลยก็ได้ครับ

น่า อีกวันสองวันก็ได้ รอคนตกรถหน่อย 70bff581.gif

สวัสดีครับคุณแน๊กซ์

เป้าหมายผม 30,000 บาท ใกล้เข้ามามากแล้ว ขาดอีกแค่ 5,850 บาทเอง

เห็นทีจะต้องเปลี่ยนเป้าเหมือนคุณใหญ่เป็น 3,000 เหรียญแทนซะแล้ว อิ อิ อิ

เพิ่งซื้อไปวันอาทิตย์ วันนี้ขึ้นแรงเลย ขอบคุณพี่ๆ มากคะ แฟนเรามันไม่กล้าซื้อบอกว่ากลัว เงินเยอะ

เราเลยบอกว่าถ้าซื้อแล้วขาดทุน ออกส่วนขาดทุนให้ ถ้ากำไรแบ่งครึ่ง มันบอกโอเค 555

laugh.giflaugh.giflaugh.gif แฟนดีเด่นอย่างที่คุณ next ว่าจริงๆครับ

หากเป็นเช่นนั้นก็ไม่ต่างอะไรกับการใช้ทองคำเป็นเงิน เพียงแต่ออกตั๋วตัวแทน (Gold Standard)

ประเด็นคือจะควบคุมยังไงไม่ให้ "โกงพิมพ์เกินได้ เหมือนแต่ก่อน" ?? ครับ

เห็นด้วยครับ สิ่งที่ทำมาใหม่ ก็คงจะ "ดูดี" อยู่ซักพักเหมือนดอลล่าร์

และเมื่อไหร่ที่คนคุม "ตั๋ว" สกุลใหม่เริ่มเกเรแบบอเมริกา ปัญหาเดิมก็จะกลับมาอีกรอบ

รับสารภาพครับ

ว่าแม้แต่ Bull ตัวพ่ออย่างผม ก็ยังประเมิน "ความร้อนแรงของทองคำ" ต่ำไป ...... 875328cc.gif 875328cc.gif

ขอคารวะ 875328cc.gif875328cc.gif875328cc.gifท่าน Bull ตัวพ่อ ที่เดินทางมาจุดประกายคนในเวปนี้ ใ้ห้มีทางเดินแสงสว่างในการลงทุนระยะยาว upstrong.gifพร้อมข้อมูลที่สรรหามาให้ค่ะ d5f02ecd.gif

เห็นด้วยๆ ทองขึ้นรอบนี้มีเรา แล้วรอบต่อๆ ไปก็ยังมีเราด้วย ha ha

ตังเม ยิ้มหน้าบานเลยนะ รอบนี้คนข้าง ๆ หูไม่แฉะแล้ว laugh.giflaugh.gif

post-442-004073400 1312796201.gif

เพชรแท้แห่งเวปไทยโกลด์

กระทู้คุณเน็กซ์ ของจริงครับ

นี่คือโอกาสทองของทุกท่าน

เวลาที่ผ่านมาคือเครื่องพิสุจน์

สุดยอดรวยไม่รู้จบ จริงๆครับpost-442-058395800 1312797432.gif

เห็นด้วยกับข้อความจากคุณใหญ่ครับ

อยากกดบวกให้ แต่โควต้าหมดแล้ว

มา comment +1 ให้ครับ

(ว่าแต่ เปลี่ยนจากเพชรแท้ เป็นทองแท้ ดีเปล่าครับ

เพชรแท้โดนเผาละไม่เหลือเลย แต่ทองแท้ ยังไงก็ทองแืท้

ถูกแก้ไข โดย wcg

รับสารภาพครับ

ว่าแม้แต่ Bull ตัวพ่ออย่างผม ก็ยังประเมิน "ความร้อนแรงของทองคำ" ต่ำไป ...... !_087 !_087

ขอบคุณ Bull ตัวพ่อมากครับ สำหรับทุกบทความและทุกความเห็น

รวมทั้งเพื่อนๆท่านอื่นๆด้วยสำหรับข่าวสารและการวิเคราะห์

เห็นราคาขนาดนี้ มันชื่นใจจริงๆ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ