ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณเน็กนะครับ

วันนี้ทุกคนหน้าบานกันอีกแล้ว ทองขึ้นนิวไฮ 19,800 บาท

แต่ที่น่าสังเกตคือ ครั้งนี้ทองไม่ถึง 1,400 USD ครับ

อยากจะขายทำกำไร แต่เก็บไว้ดีกว่าครับ กลัวตกจรวด...แบบที่คุณเน็กว่าไว้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณเน็กนะครับ

วันนี้ทุกคนหน้าบานกันอีกแล้ว ทองขึ้นนิวไฮ 19,800 บาท

แต่ที่น่าสังเกตคือ ครั้งนี้ทองไม่ถึง 1,400 USD ครับ

อยากจะขายทำกำไร แต่เก็บไว้ดีกว่าครับ กลัวตกจรวด...แบบที่คุณเน็กว่าไว้

เห็นด้วยครับ ไม่กล้าขายเกรงว่าจะจับสูงกว่าเดิมแน่

สวัสดีค่ะน้าเน๊ก

ไม่มีทองอยู่ในมือเลยค่ะ..อยากเก็บบ้าง

ตอนนี้เข้าได้หรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ผมขออนุญาติมาย้ำอีกครั้งท่องเเท่งอย่าโดนPanic Saleนะครับ

คุณได้กำไรปลายเล็บ เเต่คุณจะรอซื้อกลับไม่ทันเเน่ หรือซื้อทันต้นทุนคุณจะต้องสูงขึ้นกว่าเดิม ผมเก็บทองตั้งเเต่บาทละ7000 ซื้อทีละ1 2บาท ทองผมผ่านการตระหนกมานับครั้งไม่ถ้วนเเต่มันไม่มีโอกาสได้เจอเเสงเเดดมาร่วม10ปีเเล้วครับ :lol:

ผมเห็นไปเเย่งกันซื้อที่เยาวราชทีไร เหนื่อยเเทนจริงๆ

รอ4000 ขั้นต่ำครับคุณเนค

อ่านแล้วได้หัวเราะเลยครับ :lol: คุณJocho เอาทองออกมาขัดๆถูๆ

โดนแดดโดนลมมั่งก็ได้นะครับผมกลัว ทองมันจะเป็นโรคซึมเศร้าน่ะครับ :lol:

อ่านแล้วได้ประโยชน์มากครับ ผมขออนุญาต คัดสำเนานำมาให้ลูกค้าและพนักงานบริษัท

ได้อ่านเป็นความรู้ครับ ขอบคุณที่นำเนื้อเรื่องที่ให้ความรู้ดีๆอย่างต่อเนื่องคุณครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณNexttonothingมากๆๆครับ สุดยอดและยอดเยี่ยมมากๆๆครับ ผมขอกอดทองแท่งไว้แน่นเลยครับ วันนี้ขอ +5 อีกนะครับผม

ขอบคุณครับ รูปสวยจังเลยนะครับ ^_^

เห็นความเห็นบนๆแล้วอยากบอกว่าใจร่มๆกันนะคร๊าบ หน้าหนาวแล้ว :( ขอเป็นเสียงเล็กๆเสียงนึงที่ปกติจะแอบอ่านบทความที่คุณ Next ได้กลั่นกรองความรู้มาเสนอให้ทุกๆท่านได้อ่านอยู่เป็นประจำครับ เข้าใจทั้งฝ่ายคุณP59 (ซึ่งผมก็ติดตามกระทู้มาตั้งแต่สมัยอยู่บ้านเก่า) ในทางกลับกันผมก็ตามอ่านข่าวที่คุณส้มโอมือโพสต์ไว้ที่กระทู้ของคุณเสมอยู่เป็นประจำทุกๆวันเช่นกันครับ =)

ผมถือว่าอาจารย์ทุกๆคนเป็นผู้แบ่งปันครับ หรือเพื่อนๆท่านใดมีความคิดเห็นหรือข้อสงสัยก็จะมาโพสต์ถามโดยอาจสรุปใจความข่าวมาถามข้อสงสัย ผมก็ถือเป็นผู้แบ่งปัน ซึ่งมีบทบาทเป็นศิษย์-อาจารย์อยู่ในตัวของแต่ละคนครับ ในมุมมองผมเลยแอบคิดแทนคุณ P (ซึ่งไม่รู้จะตรงมั้ยครับ) ว่าถ้านำข่าวมาให้อ่านกันอย่างเดียว โดยไม่ได้แสดงความคิดเห็นกับข่าวที่เอามาให้เพื่อนๆอ่าน และถามข้อสงสัยกับคุณ Next ซึ่งเป็นคุณครูในห้องเรียนนี้ ก็เลยอาจดูซ้ำซ้อนกับกระทู้อื่นๆ อยู่บ้างน่ะครับ ;)

เอาเป็นว่าสนับสนุนให้อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขครับ ไม่พอใจกันก็อยู่นิ่งๆ ทำเบลอๆ เนี่ยนๆไปบ้าง (ผมทำบ่อย อิอิ) B)

ป.ล. ขอบคุณสำหรับความรู้ที่คุณ Next เอามาให้อ่านเมื่อวานนะครับ ผมนับถือคุณมาก คนเราเก่งอย่างเดียวไม่พอ ต้องถ่ายทอดเป็นด้วย ยอมรับในความสามารถของคุณ Next จริงๆครับ คุณสุดยอดดดด ^_^

คุณdome216 ตอบได้ชัดเจนอยู่แล้วครับ เห็นด้วยนะครับ

สวัสดีค่ะน้าเน๊ก

ไม่มีทองอยู่ในมือเลยค่ะ..อยากเก็บบ้าง

ตอนนี้เข้าได้หรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

สำหรับทองคำแท่ง ซื้อเก็บได้เลยครับ

ยิ่งไม่มีติดพอร์ทอยู่เลยนี่ ไม่ได้เลยนะครับ ทองพร้อมจะไปวันไหนก็ได้

มีติดมือไว้ อุ่นใจกว่าอย่าไปรอจนถึงบาทละ 2 หมื่นแล้วค่อยซื้อนะ

ทะยอยสะสมไปเรื่อยๆดีกว่าครับ :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

อ่านแล้วได้ประโยชน์มากครับ ผมขออนุญาต คัดสำเนานำมาให้ลูกค้าและพนักงานบริษัท

ได้อ่านเป็นความรู้ครับ ขอบคุณที่นำเนื้อเรื่องที่ให้ความรู้ดีๆอย่างต่อเนื่องคุณครับ ขอบคุณครับ

เป็นเกียรติมากครับ หากเห็นว่าเป็นประโยชน์ก็ยินดีเลยครับ :rolleyes:

เวปบอร์ดนี้ไม่มีห้องข่าวหรือครับ

ถ้าไม่มีก็น่าจะตั้งขึ้นมาสักห้องนะครับ

ไม่ใช่ไปใส่ตรงโน้นที ไปใส่ตรงนี้ที

ถามผมบางไหม ว่าผมจะอ่านหรือไม่อ่าน

ผมเข้ามาห้องนี้เพื่ออ่านเรื่องโอกาศทอง ไม่ใช่อ่านข่าว ถ้าผมจะอ่านข่าว ผมจะไปที่ห้องข่าว

***ผมเห็นข่าวอยู่ไม่เป็นที่ไม่เป็นทางมานานแล้

ผมรู้ว่าคุณหวังดี แต่เขากำลังกินแจ แต่คุณเอาหมูมาร่วมโต๊ะ หรือเขากำลังโต๊ะจีน คุณมาขายประกัน มันไม่เข้ากันนะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าถามหนู....หนูอยากอ่านนะคะ...คิดเสียว่าได้เพื่อน ๆ เพิ่มไงคะ

หนูไม่กินปลาร้า แต่หนูก็กินข้าววงเดียวกะเพื่อนที่กินปลาร้าได้ค่ะ

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก ใจกว้าง ๆ หน่อยนะคะะะะ :lol: :lol:

19,800 แล้วยังเข้าซื้อได้อยู่ไหมครับ พอดีมีเงินไม่เยอะ อาทิตย์ที่แล้วจัดไปสิบบาท ถ้าอาทิตย์นี้จัดอีกสิบ เงินก็แทบหมดบัญชี ตอนนี้ไม่มีหนี้และไม่มีแพลนใช้เงินใดๆในอนาคตอันใกล้ ผมควรเข้าเลยหรือควรเก็บเงินไว้ก่อน รบกวนคุณเน็กและเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ. ผมมือใหม่จริงๆ

สำหรับสมาชิกใหม่ที่เพิ่งสมัครเข้ามา

ขอบคุณมากๆนะครับที่สละเวลาอ่าน

ผมทำลิงค์ ของทุกบทความไว้ที่หน้าแรกนะครับ จะได้ย้อนกลับไปอ่านได้สะดวก

คลิีกเลย --> โอกาส"ทอง"(จริงๆ) : รวมทุกบทความ

19,800 แล้วยังเข้าซื้อได้อยู่ไหมครับ พอดีมีเงินไม่เยอะ อาทิตย์ที่แล้วจัดไปสิบบาท ถ้าอาทิตย์นี้จัดอีกสิบ เงินก็แทบหมดบัญชี ตอนนี้ไม่มีหนี้และไม่มีแพลนใช้เงินใดๆในอนาคตอันใกล้ ผมควรเข้าเลยหรือควรเก็บเงินไว้ก่อน รบกวนคุณเน็กและเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ. ผมมือใหม่จริงๆ

:wub: ขออนุญาตแนะนำค่ะ ซื้อไปเลยค่ะ แท่ง 5 บาท 2 แท่ง หากฉุกเฉินก้อเอาไปจำนำ 5 บาทได้เยอะเลยค่ะ

หรือจำนำเท่าที่เราต้องการใช้ มีเงินแล้วไปไถ่คืน ง้ายง่าย ค่ะ :wub:

สำหรับสมาชิกใหม่ที่เพิ่งสมัครเข้ามา

ขอบคุณมากๆนะครับที่สละเวลาอ่าน

ผมทำลิงค์ ของทุกบทความไว้ที่หน้าแรกนะครับ จะได้ย้อนกลับไปอ่านได้สะดวก

คลิีกเลย --> โอกาส"ทอง"(จริงๆ) : รวมทุกบทความ

ดีจังค่ะ มีบทความรวม จะได้หาอ่านได้ง่าย ๆ หน่อย