ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณจิตติบอกว่าทองจะมี new high อีก :o

ชักน่ากลัว :lol:

แหม นานๆแกก็มีแม่นบ้างครับ07baa27a.gif

ต้องดูว่าแกกำหนดช่วงเวลาไว้หรือเปล่า

ถ้าว่ากันตาม indicator ท่านนี้

ถ้ากำหนด ก็แสดงว่า ไม่น่าจะ new high ในช่วงที่แกว่า

แต่ถ้าไม่กำหนด ก็ตัวใครตัวมันละครับ excl.gifexcl.gifexcl.gif

ถูกแก้ไข โดย wcg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จิตติ ไดเวอเจ้น หรือ ครับ ????????

คุณจิตติบอกว่าทองจะมี new high อีก :o

ชักน่ากลัว :lol:

เฮียแกพูดทีไร หวั่นไหวทุกที :D

ทองจะลง หรือทองจะขึ้นไม่เป็นไร แต่อย่าเผลอลงละกัน เผลอลงเป็นหลับหูหลับตาซื้อแท่งเพิ่ม(ถ้ายังมีเงิน)รัดเข็มขัดสุดๆ !Dh !gvme !_18 กลัวอีกหน่อยไม่มีแท่งให้กอด อิอิๆ :upstrong:

WEDNESDAY, AUGUST 31, 2011

Bob Chapman : Gold going to $2000 - $2200 and Silver $50 in this coming month

Bob Chapman : there is gold and silver coins shortage in Germany in particular and in Europe in general ....this September month gold will go to $2000 - $2200 and silver will taste the $50 there is no overhead resistance for either of them , we are seeing a vitriolic attack on Gold and Silver by the main stream media ....

บ๊อบ บอกว่าทองและเงินขาดแคลนมากเป็นพิเศษที่เยอรมัน ขาดแบบพอสมควรในยุโรป

เดือนกันยานี้ทองจะไป 2000-2200 เงินจะไปลองของที่ 50

สื่อหลักมักเสนอข่าวแบบว่าเกิดฟองสบู่ ...ว่าไปเรื่อย..ตุ๋ย(อันนี้ผมว่าเองครับtongue.gif)

http://www.youtube.com/watch?v=kMlVJ9Ko8U0&feature=player_detailpage

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

จากเว็บลุงจิมครับ

ที่ลุงจิมบอกตลาดหลังผ่าน 1764 มันผันผวน มันเป็นยังไงดูรูปนี้ละกันครับ !53 !53

ขอขอบคุณ คุณ wcg และคุณManday มากนะคะ ที่ช่วยตอบคำถามของดิฉัน แต่ที่เข้ามาขอบคุณช้าเพราะเพิ่งจะเข้ามาเปิดอ่านค่ะ

ขอบพระคุณอีกครั้ง อ้อ แล้วข้อมูลของคุณทั้งสองก็เป็นประโยชน์มากด้วยค่ะ

ต้องดูว่าแกกำหนดช่วงเวลาไว้หรือเปล่า

ถ้าว่ากันตาม indicator ท่านนี้

ถ้ากำหนด ก็แสดงว่า ไม่น่าจะ new high ในช่วงที่แกว่า

แต่ถ้าไม่กำหนด ก็ตัวใครตัวมันละครับ excl.gifexcl.gifexcl.gif

สัญญานมาแล้วแบบนี้ วันนี้ออกทำกำไรกันบ้างดีมั้ยครับ ผมละกลัวเฮียแกจริงๆ :lol:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ป่วยตามทองเลยครับผม อากาศเปลี่ยน เสียงผมเปลี่ยนเป็นเป็ดไปด้วย

แต่ตอนนี้ค่อยยังชั่วแล้ว .. ต้องมาไล่ตามกระทู้หน่อย

เรื่อง GF พูดคุยในนี้ได้ไม่ต้องเกรงใจอะไรนะครับ

ผมเองไม่ได้ห้ามหรือติดใจอะไรเพียงแต่ไม่แนะนำเพราะอยากให้คนส่วนใหญ่ไปกับโอกาส"ทอง"(จริงๆ)

มากที่สุด ไม่ตกหลังกระทิงระหว่างทาง การเหวี่ยงของราคาอาจจะทำให้เสียสุขภาพจิตและเสียตังค์ได้

ที่ผ่านมายอมรับครับว่า ราคาทองคำทะยานฟ้าขนาดนี้ GF ก็ถือเป็นเครื่องมือทางการเงินที่มีประสิทธิภาพและโดดเด่นมากๆ

แต่ผู้ที่เคยเล่นมาก่อนคงทราบว่า บัดนี้ตลาดมันเปลี่ยนไปแล้ว

:excl: การวางหลักประกันในปริมาณมาก = การไม่ Overtrade เป็นสิ่งจำเป็นครับ

(แต่นานวันเข้าระวังความโลภครอบงำ)

:excl: การ Rollover = การถือในระยะยาวแต่เดี๋ยวนี้

พรีเมี่ยมแต่ละซีรีย์แพงจัดๆเลยครับไม่คุ้มค่าเหมือนก่อน "ตลาดเริ่มจะเขี้ยว"

ไม่รู้อ่านกระทู้อ่านหนังสือกันเยอะหรือเปล่าไม่กลัวทองแพงกันเลย

:excl: การทำ Spread กินส่วนต่าง = มาร์เก็ตติ้งมักจะแนะนำครับเพราะเค้าได้

ค่าคอมมิชชั่นมากกว่าเล่นปกติเพราะต้องซื้อทั้งสองขา (โบรกมาอ่านอย่าว่าผมน้าา พูดกันตรงๆ)

หากจะปืดสถานะก็ต้องทำทั้งสองทางนะครับถึงจะถือว่ามีวินัยในการลงทุนตามวัตถุประสงค์

หรือจะเลือกปิดเฉพาะ Short คง Long เอาไว้ตามพฐ.ก็สามารถทำได้

:excl: การทำ Arbitrage กินส่วนต่างระหว่างทองจริงกับสัญญา GF

= ความเสี่ยงน้อยแต่ลงทุนสูงครับเพราะต้องซื้อทองจริงเก็บไว้ หากเรามีทุนซื้อทองแท่งได้

เก็บเย็นๆไปไม่กินสั้นได้ไม่น้อยกว่าการทำ Arbitrage หรอกครับ (เผลอๆมากกว่าและไม่เสียค่าคอม)

ใช้ให้เป็น "มันคือเครื่องมือชั้นดีครับ ใช้ผิดทางก็เสียการทรงตัวได้เหมือนกัน"

ผู้ที่ลงสนามผมขออวยพรให้กำไรกันทุกคนนะครับ เอาหลักการพื้นฐานของทองคำไปประยุกต์ใช้ได้ตามกำลังและความสามารถของแต่ละคน

ผู้ที่เย็นๆสบายๆ "เก็บทองคำแท่ง" เหมาะกับทุกคนและเชื่อว่าในอนาคตผลตอบแทนก็ไม่น้อยแล้วครับ

หลับสบายและเป็น "ของจริง" :rolleyes:

ปล.คุณ Yai เคยถ่ายรูปพอร์ตทองคำแท่งมาให้ดูกัน วันนี้ผมขออวดบ้างครับ

เป็นพอร์ตส่วนตัวของผมเอง ชอบชุดนี้เพราะมันสื่อความหมายได้หลายอย่าง

จากรูปคุณจะเห็นถึง "สิ่งที่เรียกว่าเงินที่แท้จริง"

คล้ายๆเงินของจอมยุทธ์สมัยก่อน พอร์ทนี้ไม่มีการ Call-margin

ใครก็มา Force Sell ไม่ได้

ผมจะขายเมื่ออยากขายเท่านั้น แต่มันเป็น Real Money อยู่แล้ว? จะขายทำไมล่ะครับ? ทุกวันนี้ผมขายธนบัตรเก็บทองคำครับ :rolleyes:

ปล.เรื่องทองกับน้ำมัน ย้อนอ่าน บทความ"ข่าวร้าย..ไม่ร้าย" นะครับ เขียนเยอะเข้าก็ลืมว่าเคยเขียนถึงไปแล้ว :D

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

ตอนนี้ผมว่าไม่ใช่แค่ ยุโรป หรอกครับ คุณหมอเล็ก เมืองไทยก็"ขาดทอง"

ลองดูร้านชั้้นนำในประเทศ ว่ามีที่ไหนซื้อทองปั๊บได้รับปุ๊บ ???????????????

สวัสดีคะคุณNEXT เลื่อมใสความคิดของคุณNEXT มานาน นั่งอ่านบทความอยู่ 3 คืน (กลางวันทำงาน) โดนล้างสมองไปเลยในหัวมีแต่ทอง ทอง แล้วก็ทอง 5555

ประมาณวันที่ 4 สิงหาคมอ่านบทความของคุณNext โดยมีรุ่นพี่คนหนึ่งแนะนำครับ ใช้เวลาอ่านอยู่ประมาณ 2 - 3วัน

อ่านแบบเข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง แต่ก็พอจะสรุปความหมายค่าระหว่างทองคำ กับค่าของเงินกระดาษได้ ก็เลยเริ่มเก็บก้อนแรกวันที่ 9 สค 54

ได้มา 24900 ก้อนสอง 25100 แล้วก็ขายก้อนสองตอน 26150(ความโลบเริ่มมา) แต่ตอนนี้ซื้อคืนมาแล้ว ตอน 25150 กะว่าคราวนี้จะใจแข็ง

ไม่ขาย อยากจะตั้งเป้าก่อนขายครับ ขอขอบคุณ คุณ Next สำหรับบทความ และสมาชิกทุกท่านที่มาโพสให้ความรู้ครับ

แสดงว่า "ยาเม็ดสีแดง" เริ่มออกฤทธิ์ ... :lol:

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

ตอนนี้ผมว่าไม่ใช่แค่ ยุโรป หรอกครับ คุณหมอเล็ก เมืองไทยก็"ขาดทอง"

ลองดูร้านชั้้นนำในประเทศ ว่ามีที่ไหนซื้อทองปั๊บได้รับปุ๊บ ???????????????

ต่อไปจะลามไปถึง "ทองรูปพรรณ" ครับ-ยอดขายคงดีขึ้น :rolleyes: