ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ขออภัยครับ เถรตรงแบบนั้นกับการเล่นทองไม่ได้ครับ ปักใจเชื่อแบบนั้นอาจพลาดเข้าสักวันเอาได้

ตามความเห็นของผู้เขียนแล้ว ถ้าหากเป็นเพียงคลื่นรีบาวน์จริงๆ ระยะ 1666$ เป็นระยะทางทฤษฎีที่มีโอกาสความน่าจะเป็นสูงเท่านั้นซึ่งเหมาะกับในภาวะตลาดที่ร้อนแรงมายาวนานแต่เริ่มมีเหตุแทรกซ้อนให้นักลงทุนบางส่วนไม่แน่ใจเข้ามาแล้ว แต่สำหรับในภาวะที่ร้อนแรงสุดๆ (นักลงทุนส่วนใหญ่เห็นดีเห็นงามไปกับขาขึ้น ) ระยะรีบาวน์นี้อาจไถลไกลขึ้นไปได้อีกจนเกือบจะถึง High เก่าได้แล้วค่อยร่วงครับ

ผู้เขียนก็วิจารณ์แชร์ให้ไปตามความเห็นส่วนตัวเท่านั้น ฟันธงตรงๆก็ไม่รับรองว่าจะออกมาตรงได้เสมอไปหรอกครับ ผู้อ่านต้องใช้วิจารณญาณกันเอาเองครับ

ขอบคุณครับท่าน หวังว่าจะไปปิด high เดิมก่อน ผมจะได้เอา L ออกก่อนได้ เสียวสุดๆครับท่าน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณปิรันย่าค่ะ.. สำหรับแนวทาง ลุ้น ๆๆๆต่อไปในค่ำคืนวันศุกร์นี้ค่ะ :wub:

ขออภัยครับ เถรตรงแบบนั้นกับการเล่นทองไม่ได้ครับ ปักใจเชื่อแบบนั้นอาจพลาดเข้าสักวันเอาได้

ตามความเห็นของผู้เขียนแล้ว ถ้าหากเป็นเพียงคลื่นรีบาวน์จริงๆ ระยะ 1666$ เป็นระยะทางทฤษฎีที่มีโอกาสความน่าจะเป็นสูงเท่านั้นซึ่งเหมาะกับในภาวะตลาดที่ร้อนแรงมายาวนานแต่เริ่มมีเหตุแทรกซ้อนให้นักลงทุนบางส่วนไม่แน่ใจเข้ามาแล้ว แต่สำหรับในภาวะที่ร้อนแรงสุดๆ (นักลงทุนส่วนใหญ่เห็นดีเห็นงามไปกับขาขึ้น ) ระยะรีบาวน์นี้อาจไถลไกลขึ้นไปได้อีกจนเกือบจะถึง High เก่าได้แล้วค่อยร่วงครับ

ผู้เขียนก็วิจารณ์แชร์ให้ไปตามความเห็นส่วนตัวเท่านั้น ฟันธงตรงๆก็ไม่รับรองว่าจะออกมาตรงได้เสมอไปหรอกครับ ผู้อ่านต้องใช้วิจารณญาณกันเอาเองครับ

สวัสดีค่ะ เฮียปิรันย่า ท่านจอมยุทธหนุ่มกระบี่เดี่ยวดาย ยกมือเห็นด้วยค่ะ การวิจารณ์แชร์ข้อมูลหรือแนวโน้มให้น้องๆ ด้วยความปรารถนาดีก็พอแล้วค่ะ

แม้นฟันธงตรงๆ ก็ไม่ต้องรับรองผลว่าจะออกมาตรงเสมอไปหรอกค่ะ เพราะโตโตกันแล้ว คงสามารถใช้วิจารณญาณกันเองได้ว่า ยอมรับความเสี่ยงได้แค่ไหน

มีข้อมูล มีแนวรับ แนวต้านจากพวกพี่พี่ ทำให้ลดความเสี่ยงได้เยอะแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ติดตามอ่านเฮียเหมือนเดิม !thk

คืนนี้ Silver โดนจัดหนักกว่าทองโดยเกิด New low ในขณะที่ทองไม่เกิด New low _ รูปทรงคลื่นของ Silver ขณะนี้ถือว่าปรับฐานใกล้ลงตัวครบชุดแล้ว สภาพนี้น่าจะหมายถึงทองคำเองยังไม่จบวัฎจักรยักษ์จนเกิด Super tsunami _ผู้เขียนคาดว่าต้องเตรียมออกเดินทางไปกับคลื่นทองคำทะลุฟ้าลูกสุดท้ายได้แล้ว คืนนี้ท่านที่ลุ้นรอหนีตายน่าจะพอคลายกังวลได้แล้วครับ

คืนนี้ Silver โดนจัดหนักกว่าทองโดยเกิด New low ในขณะที่ทองไม่เกิด New low _ รูปทรงคลื่นของ Silver ขณะนี้ถือว่าปรับฐานใกล้ลงตัวครบชุดแล้ว สภาพนี้น่าจะหมายถึงทองคำเองยังไม่จบวัฎจักรยักษ์จนเกิด Super tsunami _ผู้เขียนคาดว่าต้องเตรียมออกเดินทางไปกับคลื่นทองคำทะลุฟ้าลูกสุดท้ายได้แล้ว คืนนี้ท่านที่ลุ้นรอหนีตายน่าจะพอคลายกังวลได้แล้วครับ

!thk !thk !thk

สวัสดีค่ะ เฮียปิรันย่า กลัวเหมือนกันค่ะว่าจะลงเป็นชุด แต่ลองเสี่ยงคว้ามีดตอนหล่นไปแล้วค่ะ 1 ก้อน น้องทองลงไม่เยอะ แต่เงินบาทซิค่ะ แข็งขึ้นเยอะเลยค่ะเฮีย :blink:

รอเฮียปิรันย่าให้ สัญญาณช้อนปลาใหม่อีกรอบค่ะ :D !thk

เล่นshotเสียหายไปล้านกว่านี่คือบทเรียน

สวัสดีค่ะคุณปิรันยา ดีใจที่ได้เห็นคุณปิรันยาขึ้นมาหายใจเเม้จะนานครั้ง ขอบคุณที่เป็นห่วงเเม่ยก ติดตามความคิดเห็นตลอดน๊ะค๊ะ ตอนนี้รู้สึกไม่ค่อยไว้ใจคลื่นไม่รู้จะขึ้น/ลงช่วยตามดูด้วยถ้าไม่ค่อยดีช่วยบอกด่วนค่ะ บวกให้เเล้วค่ะ

สวัสดีครับ

ตอบคุณน้องรี : ค่าเงินบาทที่โชว์ในเวปขึ้นว่า 29.60 _แต่ค่าเงินบาทกระดานต่างประเทศปิดที่ 29.83 ผมว่า 29.83 น่าจะใช้เป็นหลักคำนวณนะครับ ถ้าใช้ 29.83 ราคาคำนวณจะออกมาราว 2347X บาท ราคาสมเหตุสมผลของสมาคมควรจะอยู่ที่ 23450 ถ้าเกินกว่านี้ถือว่าด้านเกินพิกัดครับ

ตอบคุณเงาะป่า : ผมว่าคุณคงต้องการเงินที่เสียไปคืนมามากกว่าคำปลอบใจ การพนันมีได้มีเสีย เงินล้านยังมีหนทางเอาคืนได้ครับ ขอเพียงไม่รั้นเอาชนะใจในด้านความเสียดายให้ได้ _ถ้ามีเวลาคืนนี้ผมจะเข้ามาอธิบายแลกเปลี่ยนมุมมองให้ ตอนนี้ขอตัวทำงานก่อนครับ

ถูกแก้ไข โดย ปิรันย่า

เล่นshotเสียหายไปล้านกว่านี่คือบทเรียน

ต่อไปประสบการณ์จะเป็นบทเรียนให้กับคุณค่ะ เคยเจอมาเหมือนกัน บางครั้งคนอื่นเตือนเราจะไม่เชื่อ

เอาใจเข้ามาเล่นมากกว่าเทคนิค ทำให้เสียหายเยอะค่ะ เป็นกำลังใจให้สู้ ๆ ต่อไปค่ะ (เคยเสียมาไม่น้อยกว่าคุณแต่ก็กลับมาชนะได้ค่ะ)

ขอบคุณมากค่ะ ขอติดตามกระทู้ด้วยคนนะคะ

ขอบคุณครับท่านจอมยุทธ์ มาบ่อยๆ นะครับ

ขอบคุณครับเฮียปิรันย่า !01 !01

มารออ่านมุมมองของเฮียครับ :lol: :D