ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ว่างจากกินหมากมาอ่านกราฟ..ไม่เอากราฟทองคำแท่งระบบ MS MetaStock มาให้ยายดูหน่อยละหลาน Prinkgold ว่าตอนนี้ระบบเป็นยังไงแล้วแดงไปถึงไหนแล้วต๊ะ..ยายกดคะแนนกำลังใจให้แล้วนะ อ่านกระทู้และติดตามมานานพอสมควรก็พอยิ้มได้นิดหน่อยต๊ะ..สู้ต่อไปนะไอ้หลายชาย..วันไหนไม่ได้อ่านกราฟเหมือนไม่ได้กินหมาก.. :lol:

ถูกแก้ไข โดย ยายทองสุก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอคุณยายทองสุกมากๆ ครับที่ให้เกรียติ์เข้ามากดคะแนนให้และติดตามผมมาโดยตลอดem0009.gifทราบซึ่งๆem0009.gif

ผมเอากราฟมาให้ดูตามคำขอแล้วนะครับระบบแดงอยู่ครับยาย..ว่างๆ ก็พักผ่อนให้มากๆ นะครับยายอายุมากละผมเป็นห่วง แนะนำยายรอเข้าช่วงระบบเขียวนะครับหาจังหวะเข้าแถว 1176 1166 นะครับwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 23

วันนี้ของด แจก+ ให้คุณทองชมพูหนึ่งวันนะคะ พอดีโซดาเอาสิทธิ์ไปทุ่มให้อีกท่านนึง ท่านจะได้มีกำลังใจสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไว้พรุ่งนี้ เทให้คุณทองชมพู70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

ขอคุณยายทองสุกมากๆ ครับที่ให้เกรียติ์เข้ามากดคะแนนให้และติดตามผมมาโดยตลอดem0009.gifทราบซึ่งๆem0009.gif

ผมเอากราฟมาให้ดูตามคำขอแล้วนะครับระบบแดงอยู่ครับยาย..ว่างๆ ก็พักผ่อนให้มากๆ นะครับยายอายุมากละผมเป็นห่วง แนะนำยายรอเข้าช่วงระบบเขียวนะครับหาจังหวะเข้าแถว 1176 1166 นะครับwub.gif

ขอคุณครับน้องใหม่ฝากตัวด้วยครับเฮีย Prinkgold ..พรุ่งนี้จะลองเปิดตามสักหน่อยเล่นสั้นๆ จะรอขา L 1166 นะครับแล้วกดให้คะแนนตรงไหนละนี่งง!01 !01 !01 !01 !01

ถูกแก้ไข โดย mama
  • ถูกใจ 4

แล้วมีโอกาสลงต่อถึง 1156ไหมครับคุณ Prinkgold ฝากถามด้วยครับพรุ่งนี้เดี๋ยวจะมาอ่านขอคุณครับ !10 !01 !01 !01

ถูกแก้ไข โดย mama

:D

ขอบใจมากหลานรักที่เอากราฟมาให้ดูมัวแต่วิ่งไปดูรูปหนุ่มๆ สาวๆ ในงานสัมนามา :lol:

สรุปว่าทองคำแท่งอย่างเพิ่งเข้าซื้อปะหลานยายเองขอรอเล่นสั้นๆ เข้าแถว 1166 ก็แล้วกันนะ:lol:

ถูกแก้ไข โดย ยายทองสุก

จะบวกให้คุณแต่โคต้ามันหมดยังไงก็ขอขอบคุณจริงๆครับ

สวัสดียามเช้าสัปดาห์ใหม่ครับทุก ๆคน...เมื่อวานอาจดูเงียบไปหน่อยครับ..แต่วันนี้มาเห็นกระทู้เพื่อนๆ ถามฝากมาหลายคนจะพยายามตอมให้นะครับwub.gif

มาคุยเรื่องทองเช้าวันจันทร์กันก่อนเลยนะครับ..วันนี้ราคาคาดการหลังจากที่ผมได้วิเคาระห์มาเมื่อคืนวานนี้ราคา rebound ดีดกลับอาจจะไม่แรงนัก

คงอยู่แถว 1196 1168 1200 เต็มที่ครับแต่ราคาแนะนำให้เข้าเปิดสถานะ S คงจะเป็น 1196 1198 ครับเจอกันละครึ่งทางพอดีส่วนที่เหลือปล่อยมันครับ

...เป้าหมายรอบนี้ทำกำไรออกไปก่อนแถว 1176 และ 1166 โอกาสที่จะเห็นลงไปทดสอบที่ระดับ 1154 นั้นมีสูงมากครับแต่คงจะอีกหลายวันส่วนวันนี้คง

เน้นลงเป็นหลักก่อนครับ..กลางวันเงียบ Sideway รอลุ้นช่วงหัวค่ำเหมือนเดิมครับ..หรือใครจะรอดูภาคสนามสดๆ ช่วงหัวค่ำก็มารอดูได้ครับเล่นกันทุกวัน

เลยช่วงนี้ขา GS ก็อย่าพลาดนะครับ ส่วนทองคำแท่งผมเองนั่งวิเคราะห์ดูแล้วไม่เหมาะที่จะเข้าครับยังเป็นช่วงขาลงอยู่ แถมระบบยังแดงอยูอีกด้วย

ดูได้จากกราฟข้างบนครับ..แต่สัญญาณระบบก็ส่งสัญาณว่ารายวันจะลงสุดแล้วคงได้เข้าเล่นช่วงสั้นๆ เหมือนเดิมครับ แนะนำมือใหม่ไม่ควรเข้าเทรดครับนั่ง

ดูทิศทางให้แน่นอนก่อนครับค่อยเข้าเล่น..ถ้าอดใจไม่ไหวก็เปิด Short ดีกว่าครับไม่แนะนำเปิด L ราคส่วนมากผมจะ +1 เสมอครับเช่นบอกลงถึง 1185 ก็ +1

เข้าไปจะได้ราคาที่ออกทำกำไรไปก่อนที่ 1186 เป็นต้นครับผมเองเน้นเกงกำไรในรอบวันเป็นหลักครับ GS ไม่ควรถือไว้นานมันหนาวafd371da.gif wub.gif]

แนวต้าน : 1196 1198 1200

แนวรับ : 1185 1175 1165

CL Oil น้ำมันระบบแดงครับช่วงขาลงอยู่หน้าขาย

DJ Dow Jones ระบบแดง

Silver ระบบแดง

S&P500 หัวทิ่มระบบแดงครับ

SET50 ระบบเขียวอยู่หน้าซื้อครับ

อ่านแล้วอย่าลืมกดเครื่องหมายบวก + ใต้กราฟให้กำลังใจด้วยนะครับจะได้สู้กันต่อไปอีกยาวwub.gifwub.gifwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 40

ขอบคุณค่ะคุณprink กด+ ให้กำลังใจแล้วนะค่ะ(กดให้ทุกวันเลย) !031

วันนี้ช่วงค่ำขอลงสนาม GS ด้วยคนนะค่ะคงต้องรบกวนให้คุณPrink ช่วยแนะนำเพราะยังใหม่มาก ๆ ค่ะ

!thk !thk !thk !thk

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...