ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:lol: :lol: :lol:

เท่าที่นึกได้

ระบบ ก็คือ การใช้โปรแกรมต่างๆ เช่น Metastock + ชุดคำสั่งที่เราสร้างขึ้น เช่น Pnt 1.0 หรือ Hi-Low 3 + ข้อมูล End of Day หรือ Realtime จึงทำให้เกิด บ้องเขียว และ บ้องแดง

ข้อดีในการใช้ระบบ ก็น่าจะเป็นการใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ Metastock ช่วยในการตัดสินใจที่จะเทรด ซึ่ง ระบบ นี้มาจากการคำนวณของโปรแกรมComputer ในด้านต่างๆอย่างเป็นระบบ เช่น ราคาเปิด ปิด สูง ต่ำ newhigh newlow ค่าEMA RSI MACD ฯลฯ

ทุกสิ่งทุกอย่างเหล่านี้ล้วนประมวลผลมาจากสมองของ Computer จึงเกิดเป็น บ้องเขียว แดง

แต่ถ้าไม่ใช้ระบบ ก็อาจจะใช้สมองของตนเอง ในการนึกคิดเอาเอง ว่าจะขึ้นเท่าไร ลงเท่าไร โดยเป็นการประมวลผลจากมันสมองของตนเอง

แล้วทีนี้ คุณจะเลือกแบบไหน ก็แล้วแต่ความพอใจของตนเอง นานาจิตตัง ครับ

ผมขอย้ำว่า ระบบ ก็ใช้ TA ด้วยนะครับ ไม่ได้นึกคิดเอาเอง

ถูกแก้ไข โดย 888

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ให้กำลังใจคุณเสมนะครับ อ่านประจำเหมือนกัน เท่าที่ผ่านมาระบบได้กินเยอะอยู่ ไม่ต้องขายหมูนะ แนะนำว่าอ่านไว้ช่วยตัดสินใจได้

TOคนที่เสีย

มันไม่มีอะไรแน่นอนหรอก ถ้ามัน100เปอร์เซ็น ก็รวยกันไปหมดแล้วสิ

เสียแล้วอย่าพาลโทษคนอื่นนะครับ ใจเย็นๆ แก้ไขเอา เล่นGFต้องระวัง อย่าเล่นเยอะเกิน

เลือกอ่านวิเคราะห์ดูหลายๆคน แล้วตัดสินใจเอานะ

อย่าเชื่อโบรกเกอร์ ระวังไว้ ลองย้อนดูก็ได้ ว่าคนไหนแม่นจริงๆ งง เหมือนกันบางคนมั่วๆ ก็ยังจะอวยกันซะ

เสียแล้วใจเย็นๆ หยุดพักดูก่อนจะดีกว่า ถ้าเล่นจะเอาคืนเร็วๆ จะยิ่งเสียเยอะๆขึ้นนะครับ รอนิ่งวางแผนจัดพอร์ตให้ดีๆแล้วค่อยๆเก็บคืนนะ

ปล. คุณลองนิ่งๆแล้วดู นักเดาบางคนเนี่ย ทายแบบไหน เราแทงสวน แล้วได้กินเลยนะ

เข้าใจ คุณเสม

เข้าใจ ระบบ

ระเบียบ วินัย สำคัญ 047.gif

!031 ขอให้ทุกคนมีสติกับตัวนะครับ

เชื่ออะไรลองศึกษาเขาก่อน คำแนะนำต่างๆของเขา

ได้หรือเสีย ก็เป็นคุณนั่นแหละที่ตัดสินใจ

พอเสียตังก็ว่าคนอื่น ทั้งที่จริงคนตัดสินใจก็คุณเอง

คุณอาจจะลองตามระบบสักสองสามปี ชกลมก่อนก็ได้

ก่อนที่จะตัดสินอะไร เงินของเราต้องศึกษาให้ดีครับ

ก่อนที่เราจะเดินได้ ล้มกี่ครั้งจำได้ไหม

กว่าจะวิ่งได้ ก็ล้มอีกไม่รู้เท่าไร

แต่เราเลือกที่จะลุกและเดิน หรือวิ่งต่อ

ทุกวันนี้เราล้มน้อยลง เดินหรือวิ่งได้อย่างมั่งคง

เหมือนกับการลงทุน เสียเงินก็เหมือนกับเราล้ม

ก้าวพลาดยังงัยต้องศึกษา ต่อไปจะได้ไม่ล้มอีก

สักวันเราจะล้มน้อยลง ผลที่ตามมาคือสิ่งที่ทุกคนหวังไว้

สู้ๆนะครับ อย่ายอมแพ้ เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

เวปลุงโฉลก ก็สอนเทคนิคนะครับ

ถ้าเข้าใจจะรู้ว่า ระบบเขียวแดง คือ indicator ตัวหนึ่งที่ถูกคัดออกมา โดยใช้สูตรที่เลือกว่าเหมาะสมกับหุ้นตัวนั้นๆ

การแนะนำให้เชื่อระบบ เหมาะสำหรับผู้ที่เริ่มต้น และเป็นการบังคับให้ตนเองมีวินัย

ซึ่งตามปกติ หากเล่นตามระบบ ก็จะทำกำไรได้ในระยะยาวแน่นอน เพราะดูจากข้อมูลที่เกิดขึ้นในอดีต ก็พอจะทำนายได้

คุณเสมไปร่วมงาน คงไม่ได้ไปเรียนอย่างที่คุณเข้าใจหรอกครับ เรียกว่าให้เกียรติผมมากกว่า

ผมว่า คุณอาจจะมีอคติกับระบบเขียวแดง หรือแคลงใจกับเหตุการณ์ที่เพิ่งเกิดขึ้นเมื่อไม่นานมานี้

ผมขอยืนยันว่า ระบบ ใช้ได้ครับ เขาพิสูจน์กันมานานพอสมควรแล้ว แต่อาจจะไม่ใช้ระยะสั้นๆ เพราะมันก็ต้องมีบางช่วงที่ระบบถูกกินบ้าง

ยินดีต้อนรับคุณเสมนะครับ พบกันพรุ่งนี้ wub.gif

สวัสดีค่ะ คุณเสม เข้ามาอ่านเหมือนกันค่ะ เห็นด้วยกับเฮียกัมพลและคุณส้มโอมือค่ะ ระบบ เทคนิค หรือแนวทางที่คิดเองก็ดี สุดท้ายคนตัดสินใจเล่นตามหรือไม่ก็ตัวท่านเอง

ระบบเป็นเพียงเครื่องมือที่ช่วยชี้แนวทางในการตัดสินใจว่ามีความเสี่ยงมากน้อยแค่ไหนเท่านั้น เป็นกำลังใจให้ค่ะ พึ่งทราบจากเพื่อนโทร.มาคุยตอนนี้ค่ะ !thk

ถูกแก้ไข โดย NongRee

^

^

^

เห็นด้วยค่ะ

เข้ามาอ่านประจำ ขอขอบคุณและเป็นกำลังใจให้ คุณเสมค่ะ :)

เป็นกำลังใจให้คุณเสมค่ะ เราผ่านร้อนหนาวมาหลายรอบ หลายกูรูแล้ว เรื่องแบบนี้มักเกิดขึ้นบ่อย

ตอนที่เป็นเทรนขาลงหรือปรับฐาน และเห็นหลายครั้ง กูรูเลยงดออกความเห็นไปเลยก็มี

แต่ที่พูดนี้ไม่ได้อยากให้คุณเสมหยุดนะคะ แต่อยากบอกคนที่มาป่วนเวปว่า คุณเสมมีความกรุณามากที่ยังโพสต์ให้พวกเราอยู่ เพราะทุกระบบ ทุกอินดี้ ทุกเทคนิค มีข้อจำกัดทั้งนั้นว่าไม่ 100%

แสดงว่าผู้ที่โพสต์เข้ามาป่วน ยังไม่เคยอบรมหรือไม่ได้ติดตามระบบมาตั้งแต่ต้น

จะว่ากันตามจริง คุณเสมก็บอกชัดเจนนะคะ ในแต่ละการลงทุน อยู่ที่คนนั้นจะปฏิบัติตามหรือเปล่า

ถ้าเข้าเล่นในช่วงเป็นเทรนขาขึ้น ใบหน้าจะมีแต่รอยยิ้ม ถึงไม่รู้อะไรเลยก็ยังได้ตังค์

เหมือนตอนที่เราเล่นหุ้นครั้งแรก โชคช่วย เข้าตอนขาขึ้นพอดี

อยากให้ทราบว่า ไม่มีใครบังคับให้คุณซื้อได้ ถ้าคุณไม่ซื้อ และไม่มีใครบังคับให้คุณขายได้

ถ้าคุณไม่ขาย

เราเคยอบรมกับเวปต้นตำรับที่เป็นต้นกำเนิดระบบเขียวแดงนี้ เวปก็บอกอยู่แล้วว่ามีบางช่วงที่ต้องคืนเงินให้ไปบ้าง แต่ถ้าคิดโดยรวมแล้วยังได้กำไรอยู่ดีในปริมาณสูง

ขอบคุณคุณเสมที่ได้กรุณาเสียเวลาโพสต์ให้พวกเราค่ะ และหวังว่าจะยังอยู่เป็นเพื่อนกับพวกเราไปเรื่อยๆค่ะ และจะได้เจอกันในงานค่ะ :lol: :lol:

เป็นกำลังใจให้เสี่ยนะค่ะ อย่าไปใส่ใจอะไรมากมาย

กับคนที่เสียไม่ได้อยากได้อย่างเดียว ถ้าวันนี้เป็นไปตามระบบ

เหมือนที่ผ่านมาทีเสี่ยให้เก็บทองเรื่อย ๆ ก็คงนั่งยิ้มนับเงินอยู่คนเดียว

แต่พอเวลาต้องเสียกับมาโวยวาย พูดว่าคนที่ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย

กับเงินของคุณ และยังมีจิตใจเสียสละนำข้อมูลต่างๆ มาให้คุณ

เสี่ยอย่าไปใส่ใจอะไรเลยนะค่ะ เชื่อว่า คนที่ศรัทธาในระบบ

และในตัวเสี่ยจากสิ่งที่เสี่ยเสียเวลานำข้อมูลต่างๆ มาให้พวกเรา

มีเยอะกว่ามากมายค่ะ :rolleyes:

และโดยส่วนตัวก็เชื่อว่าเสี่ยเป็นเด็กหนุ่มไฟแรงที่มีน้ำใจมากค่ะ

ปกติไม่ได้ log in แต่เข้ามาดูกราฟจากคุณเสมทุกวัน

ทุกอย่าง อยู่ที่เราตัดสินใจจริง ๆ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ see u

จะบวกให้เสียเสมทุกวันถ้าไม่ลืมและจะบอกคนมาปวนเวปว่าถ้าไม่อยากเสียเงินเอาเงินไปฝากธนาคารรับรองได้แน่ๆ

ไม่รู้ว่าเป็นคนเดียวกับที่ระรานครูอุ้ยด้วยหรือเปล่า

มือไม่พาย ยังเอาเท้าราน้ำอีก

ไหนบอกว่าเชื่อระบบ อย่าเชื่อเทคนิค แล้วจะมาเรียนเทคนิคกับคุณกัมพลทำไม แล้วอาทิตย์ก่อนบอกเขียว ว้นนี้มาแดงแล้ว เล่นง่ายๆแบบนี้ ไม่มีคนจนในโลกแล้วครับท่าน

นี่คุณ RedGreenBlue เชื่อระบบเนี่ยมันง่ายจริงๆนะ แต่ที่ยังมีคนจนในโลกนี้อยู่(คุณหรือเปล่า) เพราะใจมันสั่งให้แหกกฏไม่ทำตามระบบไง เล่นตามระบบเขาสอนเรื่องอื่นด้วยประกอบกัน คุณอ่านวิธีการของเขาหมดหรือเปล่าล่ะ หรืออ่านแค่กระทู้เดียวแล้วโชว์พาวเลย เราอายแทนคุณจริงๆนะ :o

เบื่อจริงๆคนประเภทนี้มาอีกละ :angry: