ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

TFEX S50 future ระวังกันหน่อยนะครับ ถ้านับ wave ไม่ผิดกำลังจะปรับตัวลง Wave 4

ขอบคุณ คุณเสมมากๆๆครับ !01 !01 !01 !01 !01

และขอบคุณ คุณส้มโอมือมากๆๆครับ !01 !01 !01 !01

ยินดีกับทีมคุณเสมด้วยครับ !gd !gd Aston Villa 2 - 4 Arsenal

ส่วนทีมผมก็ แพ้อีกตามเคย !32 !45 !064 Tottenham H. 2 - 1 Liverpool

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอฝากข่าวหน่อยครับ ถึงแม้ว่าจะเกิดปีหน้าก็ตาม ดังนี้

เฟด เตรียมทดสอบ "stress test" รอบสอง

ธนาคารกลางสหรัฐฯ เตรียมทดสอบ "stress test" ธนาคารพาณิชย์รายใหญ่ 19 แห่งรอบสอง หวังสร้างความมั่นใจนักลงทุนว่าระบบการเงินยังคงแข็งแกร่งและมีเสถียรภาพ

ธนาคารกลางสหรัฐ หรือ เฟด แจ้งว่า เตรียมดำเนินการทดสอบภาวะวิกฤต หรือ stress test รอบใหม่กับธนาคารพาณิชย์รายใหญ่ 19 แห่งในสหรัฐ ประกอบด้วย ซิตี้กรุ๊ป //แบงก์ ออฟ อเมริกา //เจพีมอร์แกน เชส แอนด์ โค //และเวลส์ ฟาร์โก เพื่อให้มั่นใจว่าสามารถรับมือกับภาวะเศรษฐกิจถดถอยครั้งใหม่ที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคต และธนาคารที่ผ่านการทดสอบจะสามารถเพิ่มการจ่ายเงินปันผลให้กับนักลงทุนได้

โดยคณะกรรมการฝ่ายตรวจสอบภาวะวิกฤตของเฟด ชี้แจงว่า ธนาคารพาณิชย์รายใหญ่ จะต้องมีข้อมูลที่พิสูจน์ให้เห็นว่า มีสถานะการเงินที่แข็งแกร่ง และมีฐานเงินทุนมากพอที่จะรองรับการขาดทุนที่อาจจะเกิดขึ้นในอีก 2 ปีข้างหน้า ซึ่ง ธนาคารจะต้องยื่นแผนการดำเนินการที่แสดงให้เห็นว่า ธนาคารมีเงินทุนกันชน หรือ capital buffer เพียงพอในการรับมือกับการขาดทุนในทุกสถานการณ์แม้ในยามที่เศรษฐกิจเข้าสู่ภาวะถดถอย

สำหรับ ธนาคารรายใหญ่ทั้ง 19 แห่งที่จะต้องรับการตรวจสอบในครั้งนี้ จะต้องยื่นแผนการดำเนินงานต่อคณะกรรมการตรวจสอบภาวะวิกฤตของเฟดภายในวันที่ 7 มกราคมปีหน้า แม้ธนาคารไม่มีความประสงค์ที่จะเพิ่มการจ่ายเงินปันผลก็ตาม

ทั้งนี้การทดสอบ stress test รอบใหม่นี้ เพื่อสร้างความเชื่อมั่นว่า ธนาคารพาณิชย์และระบบการเงินของสหรัฐยังคงแข็งแกร่งและมีเสถียรภาพ ซึ่งถือเป็นปัจจัยที่สำคัญต่อการขยายเศรษฐกิจ นอกจากนี้ธนาคารที่ไม่ผ่านการทดสอบจะต้องระดมเงินทุนเพื่อรับมือกับวิกฤตการณ์ในอนาคต

!01

ถูกแก้ไข โดย deb99

ใครคิดว่า ทอง $1,600 จะมาบ้างครับ

ผมว่ามาแน่ๆครับ

คิดว่ามาแน่ ๆ ค่ะ วิกฤตทุกประเทศเป็นแบบนี้ ไม่หนีไปที่ไหนแน่ ๆ

ระยะสั้นๆๆมาเเล้วนะครับที่ $1,388 ราคาจะ sideways เเถวนี้สักระยะหนึ่ง ผ่านได้ไป $1400++ ผ่านไม่ได้ร่วงครับ

ดอลล่าจะดีดไป 83-84 ยูโรจะลงต่อ SET จะขึ้นต่ออีกมาก ยางเป้าหมายเเรกที่ 150 บาท น้ำมัน sideways down

รอทะยานขึ้น $100

ใครคิดว่า ทอง $1,600 จะมาบ้างครับ

น่าจะมานะครับ แต่อีกนานเท่าไร ถึงปีไหมครับ