ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณ news ก็เล่น GF ก็น่าจะเข้าใจสถานการณ์ว่า ถ้าขึ้นอย่างเดียว จะมันที่ไหนล่ะ มีแต่ แอล ตลอด

ใช่ครับต้องมีทั้งขึ้นทั้งลงครับ ถึงจะเสียวๆ มันๆ ครับ

เมื่อสักครู๋ อ่านบทวิเคราะห์ของกูรูนอก ให้ซื้อ ไปปล่อยที่ 1528 อ่ะ

ถ้านักลงทุนทำตาม ก็จะขึ้นไปที่ 1528 ได้จริงๆในรอบนี้ใช่มั๊ยละครับ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีเฮียแบท เฮียเด็กขายของ เฮียdonjuan คุณnutchaba และเพื่อนๆทุกคน :lol: :lol:

เฮ้อ..ลุ้นจนเหนื่อยเลย เสียวจริงๆอ่ะ :lol: :lol:

ที่ไม่มีคนตื่นเต้นกับนิวไฮเพราะมีนิวไฮทุกวันมั๊งคะ555 สงสัยรอลุ้นเก็บของเพิ่มกันมากกว่า :lol:

มีนิวไฮทุกวัน แต่ถ้าเราขายหมูไปแล้ว จะต้อนเข้าเล้าใหม่ ก็ไม่กล้า

กลัวดอย จะ S ก็ไม่กล้า กลัว ติด เหว อีก ก็ทำได้แต่นั่งมองไปเรื่อยๆ อย่างอดทน

รอรอบต่อไป อย่างใจเย็น -_- เท่านั้น

ข่าวจากขาใหญ่มาว่า เขาจะฆ่า ขาเอส ครับผม สัปดาห์หน้าจัดการก่ะขา แอล

คุณ DonJuan

ช่วยอธิบายเพิ่มเติมด้วยครับ ว่าเค้าทำยังไง

หลอกให้ขึ้นดอยเหรอครับ

พอดีทำงานในบริษัทอังกฤษ

วันศุกร์ที่ 22 และวันจันทร์ 25 เป็นวันหยุด (bank holiday)

และวันศุกร์ที่ 29 ก็เป็นวันหยุดเช่นกัน

ตลาดลอนดอนก็คงหยุด

คุณ DonJuan

ช่วยอธิบายเพิ่มเติมด้วยครับ ว่าเค้าทำยังไง

หลอกให้ขึ้นดอยเหรอครับ

คุณ G_man ครับ คนเปิด S คิดว่าทองจะลงใช่ไหมครับ เขาก็จะลากขึ้นจนขา S เดี้ยงไปตามๆกัน จนพวกนักเล่นเปลี่ยนสถานะเป็น L เขาก็จะดึงลง เพื่อให้ขา L ที่คิดว่าทองจะขึ้นต่อ เดี้ยงให้หมดไงครับ ได้ยินเขาว่ามาอีกทีนะครับ พิจารณาดูครับ

ตารางวันหยุดต่างประเทศของกองทุนฯ ปี 2011

https://k-invest.kasikornbankgroup.com/FrontWeb/Document/HolidayFIFTH.pdf

ตามความเห็นนะครับ

สถานะการความไม่สงาบหนุนราคาทองคำต่อเนื่อง

ท่าทีของกัดดาฟี่(สับปรับชื่อไม่ได้)เป็นเหตให้นักลงทุนเข้าถือสินทรัพย์ปลอดภัย

จากการเกิดทำนิวไฮติตต่อกันราว5วันซ้อน

คาดว่าปัจจัยต่างๆสามารถหนุนราคาทองต่อไปทำนิวไฮติดต่อกันอีกราว5วัน

หากวันนี้ยืนเหนือ 1498 ได้อาจไปทดสอบแนวต้านที่ 1518

และค่อยกลับลงมาทดสอบแนวต้านที่ 1500

หากไต่ไปถึง 1518 คาดว่าไม่สามารถลงถึง1500

เพราะที่ลงเกิดจากการเทขายเก็จกำไร

แต่ยังขัดแย้งกับภาวะความต้องการของตลาดโลกจึงไม่สามารถกดราคาไปได้มากก่านี้

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีอะไรแนะนำบ้างครับ พอดีว่าผมไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่อ่านอย่างเดียว

พักหลังว่างจัดเรยอยากพิมพ์แสดงความคิดเหงเท่านั้นเอง

หากผิดพลาดอย่างไรแนะนำด้วยนะครับ

และหากความคิดผมตรงกะใครยกมือด้วยนะครับ

สถานะการความไม่สงาบหนุนราคาทองคำต่อเนื่อง

ท่าทีของกัดดาฟี่(สับปรับชื่อไม่ได้)เป็นเหตให้นักลงทุนเข้าถือสินทรัพย์ปลอดภัย

จากการเกิดทำนิวไฮติตต่อกันราว5วันซ้อน

คาดว่าปัจจัยต่างๆสามารถหนุนราคาทองต่อไปทำนิวไฮติดต่อกันอีกราว5วัน

หากวันนี้ยืนเหนือ 1498 ได้อาจไปทดสอบแนวต้านที่ 1518

และค่อยกลับลงมาทดสอบแนวต้านที่ 1500

หากไต่ไปถึง 1518 คาดว่าไม่สามารถลงถึง1500

เพราะที่ลงเกิดจากการเทขายเก็จกำไร

แต่ยังขัดแย้งกับภาวะความต้องการของตลาดโลกจึงไม่สามารถกดราคาไปได้มากก่านี้

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีอะไรแนะนำบ้างครับ พอดีว่าผมไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่อ่านอย่างเดียว

พักหลังว่างจัดเรยอยากพิมพ์แสดงความคิดเหงเท่านั้นเอง

หากผิดพลาดอย่างไรแนะนำด้วยนะครับ

และหากความคิดผมตรงกะใครยกมือด้วยนะครับ

ผมเดาว่าน่าจะเลย 1520 ไปเล็กน้อย ก่อนย่อ นะครับ B)

ผมเดาว่าน่าจะเลย 1520 ไปเล็กน้อย ก่อนย่อ นะครับ B)

ปกติของอเมริกันชน เมื่อเข้าใกล้วันที่พิเศษที่มีวันหยุดยาวๆ ต่อเนื่อง มักจะไม่ถือสินทรัพย์เสี่ยงไว้ใน Port จะมีการลด Port

ลงให้เหลือน้อยที่สุด และเข้าไปสู่ตลาดหุ้นในส่วนของ บริษัทจดทะเบียน ที่คาดว่า จะมีผลประกอบการดี ในไตรมาส 1 เพื่อ

รอรับเงินปันผล เสมือนเป็นที่พักเงินชั่วคราว ซึ่งวันศุกร์ที่ 22 ก็คือวันขอบคุณพระเจ้า Thanksgiving Day

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แต่ในช่วงที่สถานะเงินดอลล์ผันผวน และ ตราสารหนี้มีปัญหากับ S&P และไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรที่จะมาทำให้ประหลาดใจ

ในช่วงวันหยุดยาวสุดสัปดาห์นี้ ของ อเมริกันชนที่นับถือ ศาสนาคริสต์ กองทุนฯ จะไม่ถือสินทรัพย์เสี่ยงไว้ใน Port นะครับ

เรียกว่า ขอ Play safe ไว้ก่อน วันนี้ พรุ่งนี้ ก็คงยังน่าจะหันการลงทุนไปในสิ่งที่ไม่เสี่ยงชั่วคราว รอให้วันหยุดผ่านไปก่อน

อเมริกันชน ขอใช้ชีวิตเบิกบานในช่วงวันขอบคุณพระเจ้าครับ ถือว่า 1-2 วันนี้ น่าเป็นห่วงครับ ในสินทรัพย์เสี่ยงทุกประเภท

ต้องติดตามว่า จะต้านอยู่ที่ระดับราคาเท่าไหร่ ที่เขาต้องการให้หยุด เช้ามืดพรุ่งนี้ เกรงอย่างเดียวว่า SPDR จะปล่อยของ

Lot ใหญ่ เพื่อทำกำไรระยะสั้น

และช่วงนี้ ข่าวเกี่ยวกับสงครามที่เกี่ยวกับน้ำมัน เริ่มชาชินกับนักลงทุนส่วนมากไปแล้ว ณ. เวลานี้ เขามองไปที่ ตราสารหนี้ของ

สหรัฐที่จะไม่มีคนซื้อ ซึ่งต้องชักจูงให้เข้าซื้อโดยการเพิ่มอัตราดอกเบี้ย นั้นก็คือ ภาระที่เพิ่มขึ้นของ รัฐบาลกลางสหรัฐ ที่

ต้องหาเงินมาเพื่อชดเชยกับส่วนต่างดอกเบี้ยที่เพิ่มขึ้น ในขณะที่ ตอนนี้ ภาระหนี้สาธารณะก็เกือบชนเพดาน GDP อยู่รอมร่อแล้ว

แถมปัญหา งบประมาณขาดดุลอีกเป็นจำนวนมาก ซึ่ง โอบามา พยายามจะใช้วิธีขึ้นอัตราภาษี กับอเมริกันชนมาโปะรายจ่าย

ซึ่งพรรครีพลับริกันที่มีเสียงข้างมากในสภาคองเกรส ไม่เห็นด้วย เหมือนผลักภาระไปให้ประชาชน เพิ่มเติม จากเจอภาวะเงินเฟ้อ

พลังงาน และ อาหาร สูงขึ้น

เกรงว่า spdr อาจจะเท lotใหญ่ อย่างที่พี่เด็กขายของกล่าว

คืนนี้หรือคืนพรุ่งนี้น่าเป็นห่วง เพราะวันศุกร์เป็นวันหยุด

แต่คงไม่ปล่อยหมูแล้ว รอเก็บเพิ่มอย่างเดียวค่ะ

คุณ G_man ครับ คนเปิด S คิดว่าทองจะลงใช่ไหมครับ เขาก็จะลากขึ้นจนขา S เดี้ยงไปตามๆกัน จนพวกนักเล่นเปลี่ยนสถานะเป็น L เขาก็จะดึงลง เพื่อให้ขา L ที่คิดว่าทองจะขึ้นต่อ เดี้ยงให้หมดไงครับ ได้ยินเขาว่ามาอีกทีนะครับ พิจารณาดูครับ

แล้วเค้าดูจากไหนยังไงใคร L ใคร S นักลงทุนกี่คน L กี่คน S

ที่ผมรู้มาจากการปั่นหุ้นจะใช้การกดราคาแล้วไล่เก็บ กระบวกการจะเกิดขึ้นนานหลายเดือน ก่อนจะลงดาบจนรายย่อยเดี้ยงไปตามๆกัน ที่ตายส่วนใหญ่ก็เป็นรายย่อย เข้าไปซื้อตอนราคาสูงๆ ประมาณว่าปลายน้ำแล้ว แต่ทองคำผมเห็นแต่ยิ่งลงยิ่งเก็บ เล่นต้นน้ำจะกลัวอะไรครับ S ตอนราคาสูงๆ แถวๆแนวต้าน คงไม่มีใครเปลี่ยน S เป็น L ตรงยอดๆดอยหรอกมั้งครับ

ถูกแก้ไข โดย Lyuk

สวัสดีครับคุณเด็กขายของและทุกท่าน

ตอนนี้ยืนเหนือ1500แล้ว

ผมมองว่าทองซื้อกันทั่วโลก

การขายเพราะลดความเสี่ยงช่วงวันหยุดของบางประเทศ

ใม่น่ามีผลมากนะครับ

วันนี้คงเห็นนิวใฮมากกว่านะครับ

ถูกแก้ไข โดย news

ปกติของอเมริกันชน เมื่อเข้าใกล้วันที่พิเศษที่มีวันหยุดยาวๆ ต่อเนื่อง มักจะไม่ถือสินทรัพย์เสี่ยงไว้ใน Port จะมีการลด Port

ลงให้เหลือน้อยที่สุด และเข้าไปสู่ตลาดหุ้นในส่วนของ บริษัทจดทะเบียน ที่คาดว่า จะมีผลประกอบการดี ในไตรมาส 1 เพื่อ

รอรับเงินปันผล เสมือนเป็นที่พักเงินชั่วคราว ซึ่งวันศุกร์ที่ 22 ก็คือวันขอบคุณพระเจ้า Thanksgiving Day

ขอบคุณครับ

เพื่อความปลอดภัยวันนี้ลดพอร์ตลงหน่อย

ก็ดีเหมือนกันครับเด่วเสี่ยงไป

ถูกแก้ไข โดย news