ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับเฮีย ลุ้นลงด้วยคนรอต้อนหมูเข้าเล้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ นายห้างฯ ขอบคุณสำหรับบทวิเดาค่ะ

หนูก็ยังไม่อยากซื้อทองแท่งวันนี้ คืนนี้ เวลาสหรัฐ/25 กพ option : close

+แนวโน้ม US' Index Q4/2010 ออกมาดี หนูว่า สบาย สบาย ใจเย็นก่อนดีกว่าค่ะ

!thk เฮียแบทแมนกับบทวิเดาคะ คุณเด็กขายของไม่ออกมาหน่อยเหรอคะ มาส่งเสียงเรียกอีกคน เผื่อใจอ่อน :lol:

ดีใจกับเฮียแบ้ทจิง จิงคะ และดีใจจะได้เจอน้าโป้ะวันสัมนาคะ ติดตามต่อปาย.

!53 !53 !53

จ็ากกกกกกกกก

1392 กว่า ๆ คาถาได้ผล

อยากจะร้อง ดังๆว่า "ร ว ย "

ขออย่า เด้งกลับมากนะ

เอสไปเต็มปอด และ เซียงจี้ กะหัวใจ

555 ไปนอนต่อดีกว่า

!01 !gd !01 !gd

ส่วนผมขอให้ถึง กึ๋นเลยครับ *1387*

ดีใจกับทุกท่านด้วยนะครับ ที่ลงทุนถูกทาง !57

เพิ่งกลับจากโรงพยาบาลมา ไม่ได้ดูราคาเลย ไหลลงตามคาด

เมื่อคืนนี้ปกติผมไม่เคยตื่นขึ้นมาดูราคาทองเลยนะครับ

แต่เมื่อคืน อัดไปเต็ม ปอด เซี่ยงจี๊ กะ หัวใจ

ก็เลยตื่น(ไม่เต้นนะ) มาเข้าห้องน้ำน่ะครับ 555

สวัสดีค่ะ คุณแบทแมน

ติดตามอ่าน และเป็นลูกค้า GTWM ค่ะ มีข้อสงสัยดังนี้ค่ะ

1 ราคาในการ settle ปิดสัญญา คำนวณอย่างไรคะ ตัวอย่างวันนี้ ณ เวลาปิด 16.30น. ราคา spot อยู่ที่ระหว่าง 1,400.5x - 1,400.6x ค่าเงินบาทที่ 30.6x ราคา fair price ที่ 20,400 บาท

และราคาปิดสุดท้ายที่ 20,400 บาทเช่นกัน

ประมาณเวลา 17.30 น. ได้รับแจ้งจาก marketing ว่า ราคาที่ settle คือ 20,457.51 บาท ขอเรียนว่า ตกใจมากค่ะ

2 ที่ผ่านๆมา ราคาที่ settle แตกต่างเล็กน้อยมากจากราคา fair price ที่ประกาศไว้ ซึ่งไม่ก่อให้เกิดความได้เปรียบเสียเปรียบอะไร

ที่สำคัญคือชัดเจนเมื่อเทียบกับ fair price ที่ประกาศไว้ ดังนั้น ทางปฏิบัติ จึงใช้วิธีปล่อยให้ settle ไปเองตอนปิด

แต่สำหรับวันนี้ ราคาแตกต่างมากจนเกิดความสงสัย การเป็น zero sum game มีคนได้เปรียบก็ต้องมีคนเสียเปรียบ รู้สึกว่า ไม่ถูกต้อง และไม่เป็นธรรม อย่างมาก

3 GF เป็นตลาดใหม่ ควรจะถูกต้อง เป็นธรรม และชัดเจนตรวจสอบได้ เพื่อให้เกิดความน่าเชื่อถือ ขออนุญาตเรียนแนะนำว่า ควรจะต้องประกาศแจ้งรายละเอียดข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

กับการ settle ราคา ให้ลูกค้าทราบโดยเร็ว ภายในเวลาก่อน settrade ปิดทำการค่ะ

4 กรณีที่เกิดขึ้นในวันนี้ คิดว่าน่าจะมีผู้ที่ถือสัญญา S ที่ถูก settle มีความสงสัยเช่นเดียวกัน ดังนั้น กรุณาอธิบาย และประชาสัมพันธ์ให้ทราบทั่วกันด้วยค่ะ

ขอเรียนว่า วันนี้ รู้สึกตกใจ เสียความรู้สึก เสียความเชื่อถือในการลงทุน GF ที่ผ่านมาเสียหายขาดทุนมากมายก็ผ่านมาแล้ว แต่ไม่เคยเสียความรู้สึกและความเชื่อมั่นเหมือนเช่นในวันนี้

ขอขอบคุณมาล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณแบทแมน

ติดตามอ่าน และเป็นลูกค้า GTWM ค่ะ มีข้อสงสัยดังนี้ค่ะ

1 ราคาในการ settle ปิดสัญญา คำนวณอย่างไรคะ ตัวอย่างวันนี้ ณ เวลาปิด 16.30น. ราคา spot อยู่ที่ระหว่าง 1,400.5x - 1,400.6x ค่าเงินบาทที่ 30.6x ราคา fair price ที่ 20,400 บาท

และราคาปิดสุดท้ายที่ 20,400 บาทเช่นกัน

ประมาณเวลา 17.30 น. ได้รับแจ้งจาก marketing ว่า ราคาที่ settle คือ 20,457.51 บาท ขอเรียนว่า ตกใจมากค่ะ

2 ที่ผ่านๆมา ราคาที่ settle แตกต่างเล็กน้อยมากจากราคา fair price ที่ประกาศไว้ ซึ่งไม่ก่อให้เกิดความได้เปรียบเสียเปรียบอะไร

ที่สำคัญคือชัดเจนเมื่อเทียบกับ fair price ที่ประกาศไว้ ดังนั้น ทางปฏิบัติ จึงใช้วิธีปล่อยให้ settle ไปเองตอนปิด

แต่สำหรับวันนี้ ราคาแตกต่างมากจนเกิดความสงสัย การเป็น zero sum game มีคนได้เปรียบก็ต้องมีคนเสียเปรียบ รู้สึกว่า ไม่ถูกต้อง และไม่เป็นธรรม อย่างมาก

3 GF เป็นตลาดใหม่ ควรจะถูกต้อง เป็นธรรม และชัดเจนตรวจสอบได้ เพื่อให้เกิดความน่าเชื่อถือ ขออนุญาตเรียนแนะนำว่า ควรจะต้องประกาศแจ้งรายละเอียดข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

กับการ settle ราคา ให้ลูกค้าทราบโดยเร็ว ภายในเวลาก่อน settrade ปิดทำการค่ะ

4 กรณีที่เกิดขึ้นในวันนี้ คิดว่าน่าจะมีผู้ที่ถือสัญญา S ที่ถูก settle มีความสงสัยเช่นเดียวกัน ดังนั้น กรุณาอธิบาย และประชาสัมพันธ์ให้ทราบทั่วกันด้วยค่ะ

ขอเรียนว่า วันนี้ รู้สึกตกใจ เสียความรู้สึก เสียความเชื่อถือในการลงทุน GF ที่ผ่านมาเสียหายขาดทุนมากมายก็ผ่านมาแล้ว แต่ไม่เคยเสียความรู้สึกและความเชื่อมั่นเหมือนเช่นในวันนี้

ขอขอบคุณมาล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

วันนี้ผมปล่อยเอสให้ settle ไปเหมือนกันครับ เห็นราคาตอนปิด ตกใจเหมือนกัน นึกว่าจะได้ซัก 20400

รายละเอียดการคิด เค้าใช้ราคา 1405 มาคิดคับ ใช้ราคาณ เวลา 17.34น เงินบาท 30.6325 เวลา 16.30น

งงครับ ทำไมไม่ใช้ราคาเวลาเดียวกัน เพราะตอน 16.30 ราคา spot 1401 เอง