ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เห็นตัวจริงในงานไม่ขี้เหร่สักนิด ออกจะดูดีคู่กับคุณเน็ก เหมือนคู่สร้างคู่สม :P

เอ่ออ .... เครียดเลยครับ(ฮา)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เข้ามาเจอคุณเน็กซ์พอดี ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยซิคะ ตกลงญี่ปุ่นจะพิมพ์เงิน ทองก็น่าจะขึ้น แล้วทำไมถึงลงล่ะคะ

ก็อปมาฝากครับ

ด่วนครับพี่น้องขบวนการโจรการเงินโลกโดนถลกหนังแล้วครับ ความชั่วช้าและฉ้อฉลครั้งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์การเงินและเศรษฐกิจโลกกำลังถูกสอบหนักครับ "ปั่น Libor" ครับ เรื่องนี้ใหญ่มากครับ ผมว่ามันจะทำเอากรณีอื้อฉาวต่างๆทั้ง Enron, Lehman, AIG หรือพวกบริษัทเรตติ้งต่างๆเป็นเรื่องกระจอกไปเลยครับ เพราะนี่ถือว่าเป็นอาชญกรรมที่มีมูลค่าสูงที่สุดในโลกก็ว่าได้

http://www.muslimtoday.in.th/?modules=article&id=2149

เราอยู่ในระบบเมททริกซ์ของการเงินโดยแท้

ขอบคุณ Morlek และ คุณ Jimmy ครับ

เข้ามาเจอคุณเน็กซ์พอดี ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยซิคะ ตกลงญี่ปุ่นจะพิมพ์เงิน ทองก็น่าจะขึ้น แล้วทำไมถึงลงล่ะคะ

ภัยซึนามิที่เกิดขึ้น สินทรัพย์เสี่ยงทุกตัวถูกเทขายทิ้งหมดครับ

ทองคำก็ไม่เว้น ทั้งๆที่ไม่เกี่ยวและสมควรจะขึ้น

ขอยกคำอธิบายของลุงจิม(Jim Sinclair) มาตอบง่ายๆแบบนี้แล้วกันนะครับว่า

เวลาตำรวจบุกจับปาร์ตี้ยาอีในผับ

ทุกคนกระเจิงกระจัดกระจาย แม้แต่นักดนตรีก็จะโดนจับไปด้วย

แต่เมื่อเวลาผ่านไป สอบสวนเสร็จสิ้น นักดนตรีจะถูกปล่อยตัวก่อนคนอื่นเพราะไม่เกี่ยวข้อง

"ทองคำก็เช่นกัน เหมือนนักดนตรีที่อีกไม่นานจะได้รับการปล่อยตัวครับ"

When the Naughty House gets raided even the piano player get arrested.

In a very short period of time the piano player is released as he did not partake.

Today, gold is the piano player. Very shortly he will be released.

ลงก็รีบซื้อก่อนQE3 จะมานะครับ :rolleyes:

ชอบเข้ามาอ่านและsave ที่มีบทความคุณNextทุกอันเลยครับ

:D

ชอบเข้ามาอ่านและsave ที่มีบทความคุณNextทุกอันเลยครับ

:D

ปลื้มใจครับ :rolleyes:

ขอบคุณมากกกกกกกค่ะ คิดว่าเป็นอย่างงั้นเหมือนกัน แต่เห็นแล้วโมโหง่ะ !19 !ahh !_01 แล้วก็หวังว่าคุณทองของพวกเราจะถูกปล่อยตัวออกมาเร็วๆ ขอบคุณค่ะคุณตำรวจเอ้ยคุณเน็กซ์

:wub: ช่วยประกันตัวน้องทองออกมาก่อนได้หรือไม่ !10 !10

คุณnext ครับCIGA ที่ลุงจิมพูดถึงในเวบแกนี่ย่อมาจากอะไรครับ

ข่าวเมื่อวานปึกจริงๆ . ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านนะคะ !thk

ข่าวเมื่อวานปึกจริงๆ . ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านนะคะ 5fc0f220.gif

หุหุ แถวอิสาน คำว่า ปึก (ออกเสียงว่า ปึ้ก) แปลว่า ทึ่ม ,โง่, ดักดาน อ่ะ น้องไถหนี้tongue.gif

เรื่องจริงนา ไม่ได้ล้อเล่น เป็นคำที่ใช้ด่ากัน ว่าไอ้นี่มันปึ้ก หรือ อย่างปึ้กbiggrin.gif

หุหุ แถวอิสาน คำว่า ปึก (ออกเสียงว่า ปึ้ก) แปลว่า ทึ่ม ,โง่, ดักดาน อ่ะ น้องไถหนี้tongue.gif

เรื่องจริงนา ไม่ได้ล้อเล่น เป็นคำที่ใช้ด่ากัน ว่าไอ้นี่มันปึ้ก หรือ อย่างปึ้กbiggrin.gif

55555 หนูคนมอญค่ะ (ตอนแรกว่าจะใช้คำว่าแน่นแล้ว . แต่กลัวไม่เห็นภาพ) !_01

งั้นเอาใหม่ "ข่าวมะวานสุ๊ดยอดเล้ยยยย" อยากให้เห็นหน้าหนูจริงๆ (ขำมากๆ...) !gd

กระทู้นี้เป็นแหล่งรวมข่าวและการวิเคราะห์ชั้นเยี่ยมเลยค่ะ .. !gd

ครบทุกอรรถรส.. ด้วยลีลาการเขียนที่ต่างกันไปของกูรูแต่ละท่านที่มารวมตัวกันในกระทู้นี้

ขอบคุณค่ะสำหรับความรู้ :)