ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หลายครั้งอ่านคำตอบของ คุณ kunghdy แล้วรู้สึกว่าตอบได้ตรงใจผมมากเลยครับ

อธิบายได้ละเอียดและดีกว่าผมตอบเองซะอีก

ขอบคุณนะครับ

สำหรับคำถามของคุณ yelle 11 ก็อยากบอกว่าสำหรับ Silver แล้วราคานี้ก็ยังไม่แพง

ทยอยซื้อสะสมได้ ตามกำลังนะครับ :rolleyes:

ขอบคุณที่ชมค่ะ !32 คิคิคิ

มิบังอาจเทียบชั้นกับคุณ next หรอกค่ะ เป็นธรรมดาถ้าเราเห็นอะไรในทิศทางเดียวกัน มักคิดคล้ายๆ กันค่ะ แต่เวลาน้อง silver เธอพักที หวาดเสียวเหมือนกันนะ เล่นเหวี่ยงซะขนาดนั้น

สำหรับพี่ gold คิดว่าแนว 1400 น่าจะเป็นจุดที่แข็งโป๊กๆ เพราะเห็นลงมา เฉียด 2 รอบแล้ว ไม่ทะลุลงไปข้างล่าง ถ้าคืนนี้ทะลุไปยืนบนๆ ได้ 143* น่าจะไปต่อเพื่อทดสอบแนวต้านต่อไป ลุ้น 1600 เลยนะ รอบหน้า !21

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:) ขอบพระคุณทุกท่าน สำหรับข่าวสาร ข้อมูลต่างๆค่ะ :wub: :wub:

:) ขอบพระคุณเน็กซ์ สำหรับบทความค่ะ :wub: :wub:

สวัสดีครับ คุณ kunghdy

ขอโทษที่เข้าไปคุยทางบล๊อคส่วนตัวไม่เป็น ขอถือโอกาสทักทายตรงนี้แล้วกันครับ

ได้อ่านข้อเขียนของคุณแล้ว ชัดเจนมากครับ แสดงว่ากระทู้นี้มีกูรูเพิ่มขึ้นอีกท่านแล้วครับ

พวกเราชาว thaigold จะได้มีความรู้รอบด้านขึ้นอีก ขอบคุณครับ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

เออ...อยากถามหน่อยครับว่าชื่อ kunghdy อ่านว่ายังไงครับ

บีโอเจอัดฉีดเงินมหาศาลทำสถิติหวังสร้างความเชื่อมั่นการเงินท่ามกลางภัยพิบัติ

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 14 มีนาคม 2554 12:54 น.

สภาพความเสียหายในเมืองโอตซุจิ จังหวัดอิวาเต หลังเผชิญคลื่นยักษ์สึนามิ

เอเอฟพี - ธนาคารกลางญี่ปุ่น หรือ บีโอเจ อัดฉีดเงินเข้าสู่ตลาดการเงินระยะสั้นจำนวนมหาศาล มากเป็นประวัติการณ์ถึง 15 ล้านล้านเยน หรือ 182,000 ล้านดอลลาร์สหรัฐฯ อันเป็นความพยายามเพื่อสร้างความเชื่อมั่นทางการเงิน หลังเกิดแผ่นดินไหว และสึนามิครั้งร้ายแรงที่สุดของประเทศ

การทุ่มเงินทุนครั้งนี้เป็นการดำเนินการครั้งใหญ่ที่สุดของธนาคารกลางญี่ปุ่น เพื่อส่งเสริมเศรษฐกิจ ที่ต้องได้รับผลกระทบอย่างหนักจากแผ่นดินไหวครั้งรุนแรงระดับ 8.9 และคลื่นยักษ์สึนามิในวันศุกร์ (11) ที่ผ่านมา

โฆษกบีโอเจ กล่าวว่า ธนาคารจะดำเนินมาตรการทุกอย่างที่เป็นไปได้ เช่น รักษาสภาพคล่องทางการเงิน เพื่อสร้างความมั่นคงในตลาดการเงิน และให้ข้อตกลงทางธุรกิจจะเป็นไปอย่างราบรื่น

ธนาคารกลางยังเสริมว่าจะเพิ่มเงินอัดฉีดเข้าตลาดการเงินอีก 5 ล้านล้านเยนในวันพุธ (16) เพื่อที่ให้สถาบันการเงินในพื้นที่ประสบภัยมั่นใจว่าจะไม่ขาดเงินทุน โดยในสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ก็มีการส่งเงิน 55,000 ล้านเยนเพื่อลดแรงกดดันแล้ว

บีโอเจ ระบุว่า จะเตรียมพร้อมดำเนินการใดๆ ก็ตามที่จำเป็น เพื่อสร้างความมั่นคงในตลาด และระบบการเงิน โดยการทุ่มเงินจำนวนมหาศาลในวันนี้ (14) ถือเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่วิกฤตการเงินในยุโรปดันให้ค่าเงินเยน และหุ้นในโตเกียวพุ่งสูงขึ้นเมื่อเดือนพฤษภาคม จนธนาคารกลางต้องอัดฉีดเงินทุนเพื่อสร้างความเชื่อมั่น

การประชุมคณะกรรมการด้านนโยบาย ซึ่งก่อนหน้านี้กำหนดไว้ว่าต้องใช้เวลา 2 วันได้ถูกตัดทอนลง และสรุปผลการประชุมรวบในวันนี้ ซึ่งเป็นเสมือนสัญญาณว่าอาจจะมีมาตรการอื่นเพิ่มเติมอีกในเร็วๆ นี้

ด้าน นายกรัฐมนตรี นาโอโตะ คัง เตือนว่า ญี่ปุ่นพร้อมที่จะดำเนินมาตรการที่เด็ดขาดป้องกันตลาดการค้าที่ไม่แน่นอน ซึ่งเป็นสัญญาณว่ารัฐบาลของเขาอาจเข้าแทรกแซงตลาดค่าเงิน เพื่อหนุนค่าเงินเยน หากมีความจำเป็น

ทั้งนี้ รัฐบาลคาดว่าผลกระทบทางด้านเศรษฐกิจจากแผ่นดินไหว และสึนามิครั้งใหญ่นี้อาจทำให้ประเทศตกอยู่ในภาวะวิกฤต ที่นายกฯ คัง ระบุว่า ร้ายแรงที่สุดนับตั้งแต่สมัยสงครามโลกครั้งที่สองก็เป็นได้

หลังจากที่เกิดเหตุโรงไฟฟ้าระเบิดที่ญี่ปุ่น อยากเตือนสมาชิกว่าให้งดกินเนื้อสัตว์นำเข้าจากญี่ปุ่นชั่วคราว เช่นปลาดิบนำเข้าจากญี่ปุ่น ซึ่งผลผลิตปศุสัตว์เหล่านี้อาจปนเปื้อนได้

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆชาวthaiglodทุกท่านผมไม่ได้เข้าโพสตั้งนาน :( ตอนนี้มีข่าวเศร้าอย่างที่เรารู้กันที่ยี่ปุ่น :( เพื่อนร่วมโลกของเราโดนภัยพิบัตจากธรรมชาตอยู่พวกเราชาวthaigold ในถานะคนไทย :(จะแสดงนำ้ใจและให้กำลังใจเขาอย่างไรดีผมขอความคิดเห็นจากพวกเราด้วยครับ :( :(

ซาอุฯตัดสินใจส่ง “ทหารนับพัน” แทรกแซงเหตุประท้วงใน “บาห์เรน”

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 14 มีนาคม 2554 19:46 น.

ผู้ประท้วงบาห์เรนนำอุปกรณ์มาตั้งกีดขวางท้องถนนภายในกรุงมานามา วานนี้(13)

เอเอฟพี - ซาอุดีอาระเบียส่งกองกำลังป้องกันคาบสมุทรกว่า 1,000 นาย เข้าไปยังบาห์เรน วานนี้ (13) เพื่อควบคุมการประท้วงขับไล่รัฐบาลที่ยืดเยื้อมานานกว่า 1 เดือน เจ้าหน้าที่ซาอุฯเผยวันนี้ (14)

เจ้าหน้าที่ซาอุฯซึ่งไม่ขอเปิดเผยชื่อ ระบุว่า การส่งทหารเข้าแทรกแซง “เกิดขึ้นหลังจากที่รัฐบาลบาห์เรนพยายามขอเจรจากับฝ่ายค้านหลายต่อหลายครั้ง แต่ก็ไม่ได้รับการตอบสนอง” พร้อมอธิบายว่า ตามระเบียบของสภาความร่วมมือแห่งอ่าวเปอร์เซีย (จีซีซี) “กองกำลังรัฐอ่าวอาหรับใดๆ ที่เข้าไปในประเทศสมาชิก ก็ให้ถือว่าอยู่ใต้บังคับบัญชาของรัฐบาลนั้นๆ”

อย่างไรก็ตาม รัฐบาลบาห์เรนยังไม่ยืนยันว่ามีการส่งทหารซาอุดีอาระเบียเข้ามาในประเทศ ซึ่งเป็นที่ตั้งของฐานทัพเรือที่ 5 แห่งสหรัฐฯ

เว็บไซต์หนังสือพิมพ์ อัลยาม ซึ่งมีสายสัมพันธ์ใกล้ชิดกับราชวงศ์อัล-คอลีฟา ระบุว่า สภาความร่วมมือแห่งอ่าวเปอร์เซีย (จีซีซี) อาจส่งกำลังทหารเข้ามาช่วยรักษาความสงบภายในบาห์เรน

ฝ่ายพันธมิตรต่อต้านรัฐบาลประกาศว่า กองกำลังต่างชาติที่เข้ามาในบาห์เรนจะถูกถือว่าเป็นผู้บุกรุก

“เราจะถือว่า การเข้ามาของทหารหรือยานพาหนะของทหารต่างชาติ เป็นการเข้ายึดครองราชอาณาจักรบาห์เรนอย่างชัดแจ้ง และเป็นแผนการทำร้ายพลเมืองบาห์เรนซึ่งปราศจากอาวุธ”

ผู้ประท้วงเรียกร้องให้มีการปฏิรูปสู่ระบอบประชาธิปไตยในบาห์เรน ซึ่งประชากรส่วนใหญ่เป็นมุสลิมชีอะห์ที่ถูกปกครองโดยราชวงศ์ซุนนีมานานกว่า 200 ปี

กษัตริย์บาห์เรน ทรงขอเจรจากับฝ่ายผู้ประท้วง พร้อมสัญญาว่าจะดำเนินการปฏิรูปรัฐสภาและด้านอื่นๆ แต่ก็ไม่เป็นผล เนื่องจากฝ่ายค้านยืนกรานปฏิเสธการพูดคุยจนกว่ารัฐบาลจะลาออก

การแทรกแซงของซาอุดีอาระเบียเกิดขึ้นเพียง 2 วันหลังจากที่ โรเบิร์ต เกตส์ รัฐมนตรีกระทรวงกลาโหมสหรัฐฯ เดินทางเยือนกรุงมานามาเพื่อเข้าเฝ้ากษัตริย์ ฮามาด และเรียกร้องให้ทรงเร่งปฏิรูปการเมืองโดยเร็ว

เกตส์ ระบุว่า สหรัฐฯวิตกว่าอิหร่านอาจฉวยโอกาสเข้าแทรกแซงกิจการภายในของบาห์เรน หากการประท้วงยังดำเนินต่อไป

กินปลาดิบเยอะๆ จะได้มีธาตุ นิวตรอน โปรตรอน บำรุงเซลล์และเม็ดเลือด เออ แล้วคนญี่ปุ่นจะกินกันยังไงนิ

ถูกแก้ไข โดย Lyuk

"มองว่า DSG ไม่น่าจะต่ำมาถึง $32-30 (30 จะเป็นจุดที่ไม่น่าหลุดลงมา เพราะงั้น DSG คือ $3-5) USG => $50 (ด้านบนที่มันสามารถวิ่งไปได้อย่างต่ำอีก $15 และถ้ามันวิ่งไป "

สิ่งที่ต้องการทราบแต่ไม่ทราบคือส่วนนี้ค่ะ เพื่อดูว่าเป็นจังหวะน่าเข้าซื้อมั้ยนะค่ะ ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำและมีเพิ่มเติมในตอนท้ายให้อีกต่างหาก :)

"สำหรับคำถามของคุณ yelle 11 ก็อยากบอกว่าสำหรับ Silver แล้วราคานี้ก็ยังไม่แพง ทยอยซื้อสะสมได้ ตามกำลังนะครับ"

ทะยอยซื้อตามคำแนะนำของคุณเน็กแล้วค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ :P

Pa_nong ขอรบกวนหน่อยค่ะ ไม่เกี่ยวกับทองนะคะ คือเมื่อวันก่อนอ่านเจอ (แต่จำไม่ได้ว่ากระทู้ไหน ) ที่มีน้องคนหนึ่ง

ชวนทำบุญกับมูลนิธิมายาโคตมี ของท่านมิตซูโอะ เพื่อช่วยชาวญี่ปุ่นที่ประสบภัยแผ่นดินไหวน่ะค่ะ ....พออ่านกระทู้จบทุกกระทู้

ตั้งใจจะกลับมาจด ก็จำไม่ได้แล้วว่าอ่านจากกระทู้ไหน ใครจำได้ช่วยบอกทีนะคะ สาธุค่ะ

Pa_nong ขอรบกวนหน่อยค่ะ ไม่เกี่ยวกับทองนะคะ คือเมื่อวันก่อนอ่านเจอ (แต่จำไม่ได้ว่ากระทู้ไหน ) ที่มีน้องคนหนึ่ง

ชวนทำบุญกับมูลนิธิมายาโคตมี ของท่านมิตซูโอะ เพื่อช่วยชาวญี่ปุ่นที่ประสบภัยแผ่นดินไหวน่ะค่ะ ....พออ่านกระทู้จบทุกกระทู้

ตั้งใจจะกลับมาจด ก็จำไม่ได้แล้วว่าอ่านจากกระทู้ไหน ใครจำได้ช่วยบอกทีนะคะ สาธุค่ะ

ที่กระทู้นี้หรือเปล่าคะ วันนี้ว่าจะโทรไปเหมือนกันค่ะ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/388-%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%84%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B8%A8%E0%B8%B1%E0%B8%81/

กำลังใจให้พี่ๆ ทุ๊กท่านที่ช่วยส่งต่อสิ่งดีๆ นะคะ !thk !thk !thk

post-1438-072880900 1300150245.gif