ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้เก็บเข้าทันไหมเนี่ย สูงระฟ้าขนาดนี้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ค่าเงินบาทอ่อนแบบนี้ สงสัยมีการส่งเงินที่ได้จากยอดขายสุทธิของนักลงทุนต่างชาติ ที่ขายหุ้นออกมาในช่วงที่ผ่านมาออกนอกประเทศนะครับ

(เอาไปโปะที่ขาดทุนบ้านเขา)

ส่งสัญญาณว่า fund outflow รอบนี้น่าจะจริง ใครเล่นหุ้นระวังไว้ด้วยครับ

วันนี้คิดว่าได้เห็น 25,xxx บาทต่อหนึ่งบาททองคำ แน่ ๆ เลย

หรือว่าเรากำลังอยู่ใน Mania Phase แล้ว แต่ยังไม่รู้ตัวกันเนอะ

1,764 อาจมาแล้วตั้งแต่ 1,666

ที่รู้แน่ ๆ จรวดลำนี้พุ่งแรงดีจัง

***จะขึ้นจะลง ฉันก็กอดเธอเอาไว้แน่น*** :D

โอยอย่าเพิ่งไปไกลคะ ขอเกาะไปอีกแท่งสองแท่งก็ยังดี -*-

ดีใจมากมายที่ได้ตามอ่านกระทู้นี้มาตั้งแต่ตุลาคมปีที่แล้ว เกือบปีแล้วนะคะ ไม่ผิดหวังจริงๆค่ะ จำได้ว่ารอดูว่าวันที่ 15 มกรา ปี 54 ที่ผ่านมาราคาจะไปถึง1650 ตามที่ลุงจิมบอกมั้ย count down ตามคุณเน็กซ์ แต่ก้อผิดหวัง แล้ววันที่ลุงจิมออกมาขอโทษว่าแกพลาดไป ให้รอดูใหม่คราวนี้เห็นคาตาแล้วค่ะ ไม่นานเกินรอจริงๆ ศรีเอ้ยจี๋ทนด้าย !49 ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าไม่มีคุณเน็กซ์ในวันนั้น คงไม่มีกำไรเป็นตัวเลข 7 หลักอย่างในวันนี้ ขอขอบพระคุณด้วยความจริงใจจริงๆค่ะ !_087 !_087 !_087 และก้อขอขอบคุณผู้ให้ทุกๆท่านด้วยนะคะที่นำข่าวต่างๆมาให้ความรู้ตลอดๆๆ คุณหมอเล็ก คุณJohnCM คุณพ่อน้องเอ็ม (ยังจำชื่อนี้ได้ปะคะ) ตอนนี้เปลี่ยนเป็น คุณwcg แล้วใช่มั้ยคะ คุณ kunghdy และอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้กล่าวถึง ขอคารวะในความมีจิตใจที่ดีงามของทุกท่านด้วยจริงๆ !_087 !_087 !_087 วันนี้มีความสุขจริงๆเลย ขอให้ความดีงามที่เกิดขึ้นในกระทู้ โอกาสทองจริงๆระยะประชิดมากกกก นี้ทำให้คุณเน็กซ์และครอบครัวมีทั้งความสุขกาย และใจนะคะ ขอบคุณมากกกกกกกกค่ะ อ้อถึงตอนนี้ก้อยังกอดคุณปู่ทองอยู่แน่นมากกกกไม่ยอมปล่อยค่ะพี่น้องชาวไทย....โกล์ด ฮา !30

ผมได้ 6 หลัก

คุณNextครับ สถานศึกษาแห่งนั้นได้รับการจุดประกายความรู้เรื่องระบบเงินจริงๆจากคุณNextแล้ว นักศึกษาหลายคนที่พลาดการเข้าฟังและฟังเพื่อนเล่าคงอยากอ่านหนังสือคุณNext หลายคนที่เข้าฟังคงอยากมีหนังสือไปให้คนที่บ้านอ่าน ไม่ทราบว่าห้องสมุดที่นั่นมีหนังสือคุณNextยังครับ ถ้ายังไม่มีผมอยากซื้อมอบให้ที่นั่น3เล่มครับ โชคดีของนักศึกษาที่นั่นที่มีอาจารย์ดีๆแบบอาจารย์กรกฎ ที่ตั้งใจหาความรู้ดีๆมาเสริมให้นักศึกษา

คุณส้มโอมือครับ ขอบคุณมากๆครับสำหรับความปราถนาดีที่อยากจะมอบหนังสือให้ห้องสมุดของสถาบันเราครับ เผอิญวันที่บรรยายผมได้ซื้อหนังสือคุณเน็กซ์บริจาคให้ทางห้องสมุดไปแล้วครับจำนวนหนึ่ง และนักศึกษาจำนวนมากก็ได้ซื้อหนังสือคุณเน็กซ์ไปครับ แต่ผมแนะนำว่าถ้าอยากบริจากหนังสือให้ห้องสมุดมหาวิทยาลัยอื่นๆ ลองเข้าไปหารายชื่อมหาวิทยาลัยในเวปไซด์ของ สำนักงานคณะกรรมการการอุดมศึกษา (สกอ) ดูนะครับ ผมว่าทุกห้องสมุดยินดีรับบริจาคหนังสือคุณเน็กซ์ครับ และผมจะยินดีอย่างยิ่งที่จะร่วมสมทบทุนในการซื้อหนังสือบริจาคห้องสมุดเพิ่มเติมด้วยครับ ขอบคุณคุณส้มโอมืออีกครั้งครับ

เข้ามาดูราคาแล้วตกใจ จ๊ากเลย แป๊บเดียว 1753 แล้ว สมาคมก็ปรับเป็น 24800 บาทแล้ว

หรือว่า 1764 จะมากลางวัน วันนี้เลย ^_^

คุณ JohnCM ค่ะ มีข่าวจากคุณลุงจิมเมื่อไหร่ แวะมาส่งสัญญาณ Mania นับถอยหลังกันด้วยนะคะ

ขอบคุณข่าวสารและคำแปลที่เข้าใจง่ายตลอดเลยนะคะ :)

รายงานสถานการณ์จริง...

เหตุเกิดที่โต๊ะกินข้าว หลายๆคนเคยบอกว่าทองสองหมื่นแล้วแพงเกิน...ไม่มีใครซื้อหรอกแต่

เมื่อคืนทั้งโต๊ะสนทนากันเรื่องทองแท่งผลตอบแทนดีกว่าการทำธุรกิจเสียอีก...คุยกันขรม

แถมอีกว่า....แบบนี้ซื้อเก็บสักสองปีก็ยังคุ้ม...รู้งี้ซื้อไว้บ้างก็ดี รู้งี้ รู้งี้ ....5555

TV รายงาน+สัมภาษณ์แปะจิตติแทบทุกช่อง

ถามเสมียนที่ร้านที่เงินเดือนต่ำกว่าค่าแรง300/วัน....เค้าบอกว่าสงสัยทองจะบาทละสองหมื่นห้าแน่ๆตอนปลายปี

มันจะ mania phase แล้วล่ะพี่น้อง ^_^

คุณเน็กซ์ครับ ผ่าน 1680 มาได้เกือบถึง 1764 ถ้าทะลุถึงจะเข้า mania phase ใช่ไหมครับ

อีกนิดเดียวจะ 1764 แล้วlaugh.giflaugh.giflaugh.giflaugh.giflaugh.gif

ฤาว่าผมจะหาเงินมาซื้อทองไม่ทันก่อน Mania Phase

ขอบคุณคุณ next สำหรับความรู้ครับ

ราคาประกาศสมาคม 25000 แล้วครับ

ราคาทองที่ 24xxx มีอายุสั้นกว่า 24 ชั่วโมงจริงๆ ด้วย หุ หุ

ราคาทอง 1,763.50 USD/oz

1,764 ใกล้มามากแล้วครับ !_cd !_cd

ถูกแก้ไข โดย halo1321

1675 !!!!

:excl: welcome to Mania Phase

ม...มะ...มัน.....มันมาแว้วอ่าาาา...

มาเร็วเกินไปแล้วนะ ซื้อไม่ทันแล้ว :wacko:

ฉลองกระทู้ ขอบคุณคุณเน็กครับ :wub:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack