ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เพื่อนๆ พี่ๆ Thai Gold เตรียมนั่งดู Economic Crisis 2.0 นะครับ

หนังไกล้เริ่มฉายแล้ว เตรียมโซฟา เตรียมเสื่อ ป๊อปคอร์น และเครื่องดื่มให้พร้อม

หนังเรื่องนี้ คิดค่าตั๋วเป็น silver กับ gold เท่านั้นนะครับ

http://www.zerohedge.com/news/run-socgen-begins-bank-down-17-rumors-it-verge

ตอนนี้ Societe General ธนาคารขนาดใหญ่ของฝรั่งเศสที่มีข่าวลือว่าจะล้ม (หรือต้องให้รัฐบาลมาอุ้ม) ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว ตอนนี้ข่าวลือเริ่มหนาหูขึ้น และตอนนี้หุ้นตกกว่า 21% แล้ว คนกำลังกลัวว่า SocGen จะเป็น "Lehman" เวอร์ชันฝรั่งเศส

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตลาดหุ้นอเมริกาเปิดมาก็เริ่มตกเกือบ 3% แล้ว

หรือว่าเมื่อวานจะเป็น dead cat bounce อย่างที่ผมคิดไว้ ก็ไม่รู้ blink.gif

(dead cat bounce = เวลาที่หุ้นตก แล้วมีแรงซื้อ เพราะคิดว่าตกสุดแล้ว ก่อนที่หุ้นจะตกต่อไปอีก

ประมาณว่าต่อให้แมวตาย ตกลงมาจากตึก ก็คงเด้งซักนิดนึงก่อนจะแน่นิ่งอยู่บนพื้น)

[/font][/size][/color]

ขอบคุณคร้าบ d5f02ecd.gifem0009.gif

มีผู้ใช้งานกำลังอ่านกระทู้นี้ 136 ท่าน

25 สมาชิก, 111 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ

กระทู้เราคึกคักมากเลย :lol: :lol: ขอบคุณทุกท่านที่แบ่งปันค่ะ5fc0f220.gif

ตอนนี้ถ้ามีทองไว้ไม่ควรขายออกใช่ไหมครับ

ความเห็นส่วนตัว : ไม่ ควร ครับ

ถ้ามีน้อย ก็ กำ ไว้ แน่น แน่น

ถ้ามีเยอะ ก็ กอด ไว้ แน่น แน่น

ถ้ามีตั๋วทอง รีบไปแลกกลับมาเป็นทองแท่งซะ

ถ้ามีสัญญา GF อันนี้เล่นไม่เป็น ไม่มี comment

ถ้าไม่มี รีบ ออก ไป ซื้อ ก็ ไม่เลว ครับ

ใครบอกว่า ให้ขายทำกำไร เพราะเดี๋ยวทองจะตก

ถามเค้าให้ละเอียดครับ ว่ามีเหตุผลอะไรมารองรับ

กลับมาอ่านบทความคุณ next ทั้งหมด แล้วจึงพิจารณาตัดสินใจครับ

ถูกแก้ไข โดย wcg

ตอนนี้ถ้ามีทองไว้ไม่ควรขายออกใช่ไหมครับ

ควรซื้อเพิ่มครับ อิอิcool.gif

ความเห็นส่วนตัว : ไม่ ควร ครับ

ถ้ามีน้อย ก็ กำ ไว้ แน่น แน่น

ถ้ามีเยอะ ก็ กอด ไว้ แน่น แน่น

ถ้ามีตั๋วทอง รีบไปแลกกลับมาเป็นทองแท่งซะ

ถ้ามีสัญญา GF อันนี้เล่นไม่เป็น ไม่มี comment

ถ้าไม่มี รีบ ออก ไป ซื้อ ก็ ไม่เลว ครับ

ใครบอกว่า ให้ขายทำกำไร เพราะเดี๋ยวทองจะตก

ถามเค้าให้ละเอียดครับ ว่ามีเหตุผลอะไรมารองรับ

กลับมาอ่านบทความคุณ next ทั้งหมด แล้วจึงพิจารณาตัดสินใจครับ

ตลาดหุ้นอเมริกาเปิดมาก็เริ่มตกเกือบ 3% แล้ว

หรือว่าเมื่อวานจะเป็น dead cat bounce อย่างที่ผมคิดไว้ ก็ไม่รู้ blink.gif

(dead cat bounce = เวลาที่หุ้นตก แล้วมีแรงซื้อ เพราะคิดว่าตกสุดแล้ว ก่อนที่หุ้นจะตกต่อไปอีก

ประมาณว่าต่อให้แมวตาย ตกลงมาจากตึก ก็คงเด้งซักนิดนึงก่อนจะแน่นิ่งอยู่บนพื้น)

[/font][/size][/color]

ผมชอบมองเทียบกับธรรมชาติครับ คนเวลาจะจมน้ำ ถึงแม้แต่คนว่ายน้ำไม่เป็นก็ไม่จบทันทีครับ ที่ฟังมาคนจมน้ำจะโผล่ขึ้นมา2-3ครั้งก่อนจมครับ หุ้นเวลาดิ่งก็ไม่ดิ่งทีเดียวครับ ต้องมีเด้งก่อน

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

เมื่อวานเพิ่งไปซื้อมาอีกเท่าหนวดกุ้ง เยาวราชคนแน่นมากตามร้านทอง แต่เราไปซื้อร้านขาประจำโทรฯไปจองล็อคราคาแล้วไปเอาได้เลยไม่ต้องรอคิว มีทองเท่าหนวดกุ้ง คืนนี้จะต้องนอนสดุ้งจนเรือนไหวหรือเปล่าน้า

เมื่อวานเพิ่งไปซื้อมาอีกเท่าหนวดกุ้ง เยาวราชคนแน่นมากตามร้านทอง แต่เราไปซื้อร้านขาประจำโทรฯไปจองล็อคราคาแล้วไปเอาได้เลยไม่ต้องรอคิว มีทองเท่าหนวดกุ้ง คืนนี้จะต้องนอนสดุ้งจนเรือนไหวหรือเปล่าน้า

ฝรั่งเขาให้ซื้อปืนเตรียมไว้ครับ เดี๋ยวมันทุบกระจกแบบราชประสงค์หรืออังกฤษในปัจจุบันcool.gif

ผมชอบมองเทียบกับธรรมชาติครับ คนเวลาจะจมน้ำ ถึงแม้แต่คนว่ายน้ำไม่เป็นก็ไม่จบทันทีครับ ที่ฟังมาคนจมน้ำจะโผล่ขึ้นมา2-3ครั้งก่อนจมครับ หุ้นเวลาดิ่งก็ไม่ดิ่งทีเดียวครับ ต้องมีเด้งก่อน

ขอบคุณครับ ผมชอบมุมมองของคุณส้มโอมือครับ

ขออนุญาตใช้วิธีมอง ไปอธิบายให้ผู้ใหญ่ที่บ้านฟังนะครับ

เมื่อวานใครดูข่าวตื่นทองมีใครเห็นคุณพิชัย และพรรคพวก แอบย่องมองซ้ายมองขวาอยู่หน้าร้านทองมั่งครับ (กลัวคนเห็นว่าแอบซื้อทองแท่ง)

ปล.พิชัย แซ่โม้ นะครับอย่าเข้าใจผิดว่าผมหมายถึงคุณพิชัย จาวลา : )

เมื่อวานใครดูข่าวตื่นทองมีใครเห็นคุณพิชัย และพรรคพวก แอบย่องมองซ้ายมองขวาอยู่หน้าร้านทองมั่งครับ (กลัวคนเห็นว่าแอบซื้อทองแท่ง)

ปล.พิชัย แซ่โม้ นะครับอย่าเข้าใจผิดว่าผมหมายถึงคุณพิชัย จาวลา : )

โดนใจจริงจริงค่ะ. ถ้าจะเป็นความจริง. 55555 :D :D

ผมกลับภาวนาให้ "เซียน" เค้าว่าไว้ไม่ผิดนะครับ

หล่นอีกซักตุ้บให้ผมซื้อหน่อยก็ไม่ได้ laugh.giflaugh.giflaugh.gif

กุสลาธรรมา.......ได้แค่นี้ อิ อิ อิ

อีกหน่อยแกคงเอาดอลล่าไปทำวอลเปเปอร์นะครับ

เหมือนที่มีคนเคยเอาใบหุ้นไปทำวอลเปเปอร์ !ee !ee