ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมกลัวมันไม่ลงมากกว่าลงครับ

รอเก็บอยู่เช่นกัน :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปล่อยอาวุธหนักๆมาหน่อยสิครับรอช้อนอยู่เผลอตกจรวดไปนิส

ใครมีข่าวเด็ดๆเนี่ยมาอับเดตหน่อยสิครับ

ใครมีข่าวเด็ดๆเนี่ยมาอับเดตหน่อยสิครับ

เอามาฝากครับ จะได้ซื้อทัน

Jimmy Siri Silver เดือนนี้ส่งมอบทั้งเดือนครับ ไปจนถึง 26 สัญญาช๊อตยังเยอะมากต้องมีการทุบเพื่อไล่ปิดอีก เลี่ยงยาก!! อาจจะปลายสัปดาห์นี้ไม่น่าจะเกินสัปดาห์หน้า เป้า $35.50-34.50 จะทำให้กราฟเกิด Double Bottom เป็นจุดเข้าซื้อที่ดีครับ แต่ถ้าหลุดต่ำกว่านี้หรือต่ำกว่า Low เดิม @33.xx คือเหนือความคาดหมายต้องระวังหลังจากนั้นเค้าต้องไล่ซื้อปิดช๊อตอย่างมหาศาล ลากราคากลับมาเหมือนที่เป็นอยู่ตอนนี้ แต่ 1-2 วันที่ผ่านมา OI หรือ Open Interest กลับโตสวนขึ้นมาอีกแล้ว คนทุบมันคงงงเหมือนกัน ตอนแรกนึกว่าจะแหยงๆกันไปแล้ว ตัวเลขรอส่งมอบล่าสุดเพิ่มขึ้นมาอีกต่างหาก

The comex folk notified us that a huge 243 notices were filed for servicing today for a total of 1,215,000 oz. The total number of notices filed so far this month total 398 or 1,985,000 oz. To obtain what is left to be filed, I take the OI standing (615) and subtract out today's deliveries (243) which leaves me with 372 notices to be filed or 1,860,000 oz.

ปาเข้าไป 1.985 ล้านออนซ์ โอกาส default มีครับ แต่ถ้าเค้าไม่อยากให้เกิด เดี๋ยวเค้าก็หาวิธีทำ หรือ "โกง" เอาจนได้ ตลาดของเค้า เครื่องมือก็ของเค้าอีก

ดังนั้นถ้าจะเกิดการ Default จริงก็คือเค้าปล่อยครับ ทุกตลาดจะ crash พร้อมๆกัน ไม่เฉพาะตลาด Comex เท่านั้น ราคาทุกอย่างก็พุ่งทะลุเพดานเพราะไม่มีตลาดกระดาษมากดราคาไว้แล้วนั่นเอง ถึงตอนนั้นแล้วคงซื้อขายลำบาก หรืออาจจะซื้อขายกันไม่ลงแล้ว ระบบอื่นๆจะล้มตามมาโดยเฉพาะ "ธนาคาร" เพราะเอากระดาษเหล่านี้ไปลงบัญชีเป็นทรัพย์สินกันทั้งนั้นแลย !!

นี่แหละครับคือ Derivatives ตราสารที่เป็นระเบิดเวลาลูกใหญ่ที่สุดเท่าที่โลกนี้เคยมีมา จำได้ว่าคุณเบนซ์เคยเอาตัวเลขมาให้ดูนานแล้ววววว

Jimmy Siri Gold ปิดอ๊อปชั่น 25 ดังนั้นอาจจะโดนอัดลงก่อนหน้านั้นซักสัปดาห์+,- ขึ้นอยู่กับปริมาณสัญญาคงค้างด้วยครับ เค้าต้องไล่พวกอ๊อปชั่นออกไปให้ได้มากที่สุุดภายในวันที่25หลังจากนั้นก็ไปรอดูผู้รอดชีวิตว่ามากน้อยแค่ไหนเพื่อจะไปแปลงเป็นสัญญาฟิวเจอร์เพื่อรอการส่งมอบในเดือนหน้า แต่คิดว่ามากครับด้วยสถานการณ์ในปัจจุบัน ดังนั้นเดือนหน้าราคาทองคำก็อาจจะโดนเหมือนที่เงินโดนในช่วงนี้ แล้วก็ยาวไปทั้งเดือน ทุบลงแรงๆสลับกับการซื้อปิดช๊อต แต่ที่ต้องหนักเพราะเป็นเดือนส่งมอบใหญ่ เพื่อเคลียร์ผลประกอบการกลางปีของธนาคารเหล่านั้นนั่นเอง แล้วตัวเงินมันสูงมากเค้าพลาดไม่ได้ครับ เป้า $1335 หรือก็คือแนวรับแนวต้านเดิมที่ทะลุขึ้นมาของรอบนี้

ดังนั้นตลาดจะมีลักษณะ Volatile หรือความผันผวนสูงมากๆ และที่โซรอสออกมาพูดก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีมูลซะที่เดียวต้องดูว่าเค้าหมายถึงอะไรมากกว่า คงเป็นการเทขายทำกำไรก่อนช้อนกลับหลังพวกเพื่อนๆของเค้า จัดการกับสัญญา S เหล่านั้นเสร็จแล้วนั่นเอง

ทั้งหมดนี่เป็นเรื่องของตลาดกระดาษที่ถูกตั้งขึ้นมาเพื่อการนี้ครับ ไม่เกี่ยวกับปัจจัยพื้นฐานเลย และนี่ก็คือความเป็นจริงที่เป็นอยู่ของโลกเรา ณ วันนี้ครับ

Jimmy Siri Silver ลองดูที่ $39.50+ เป็นจุดที่น่าพิจารณาครับ แล้วรอดูว่าเค้าจะเอาลงไปอีกเท่าไหร่ ส่วน Gold $1520+,- แล้วไปรอ $1500-$1490 อาจจะมีเด้งอีกซักลูก หลังจากคลื่นนี้แล้วน่าจะไปชนอ๊อปชั่น น่าจะเป็นชุดใหญ่แล้ว ....555+

ต้องดูสถานการณ์ทั่วไปประกอบ+กับกรอบเวลาที่ให้ไปครับ

Jimmy Siri ดูราคาทองตอนนี้แล้ว เผลอเป็นแดงครับ ฝั่งนิวยอร์คคง Lick ราคาแล้ว ฮ่องกงพักเที่ยงปุ๊บออกอาการเลย ดูไปเรื่อยๆครับ เป็นมา 2 วันแล้ว ใกล้อ๊อปชั่นก็อย่างนี้แหละ

อ่ะนะแล้วคุณ MOR LEK ว่าจะให้ผมเข้าเงินตอนไหนดีถึงจะขาดทุนน้อยที่สุดเพราะเผลอขายไปในราคา 34800 หรือเท่าทุนเลยยิ่งดีเพราะดูตอนนี้แล้วราคาก็สูงพอควร

แล้วเมื่อไร่คนทุบจะหายงงแล้วหันมาโกงต่อให้มีโอกาศช้อนซักนิสก็ยังดี

*ขอบคุณสำหรือข่าวเด็ดๆครับอับเดททันควันจริงๆ

ถูกแก้ไข โดย Golf Piyavitz

อ่ะนะแล้วคุณ MOR LEK ว่าจะให้ผมเข้าเงินตอนไหนดีถึงจะขาดทุนน้อยที่สุดเพราะเผลอขายไปในราคา 34800 หรือเท่าทุนเลยยิ่งดีเพราะดูตอนนี้แล้วราคาก็สูงพอควร

แล้วเมื่อไร่คนทุบจะหายงงแล้วหันมาโกงต่อให้มีโอกาศช้อนซักนิสก็ยังดี

*ขอบคุณสำหรือข่าวเด็ดๆครับอับเดททันควันจริงๆ

เวลาซื็้อผมไม่คิดมากหร็อกครับ มีเงินเมื่อไรก็ซื้อ ลงเมื่อไรก็ซื้อแล้วก็ถือยาวๆ อย่างมากก็แค่นอนดอยซักพัก อิอิsleep.gif

ทองชุดสุดท้าย(ที่ราคาแพงสุด)ที่ผมซื้อ(ไม่เคยดูกราฟ เพราะดูไม่เป็น อิอิ) คือ 19700 -19800 ครับ ซึ่งก็ไม่นานมานี้เองbiggrin.gif

เท่าที่อ่านจากของคุณจิมมี่ ก็คือต้องซื้อฟักดิบ(BTFD)ก่อนปิดออพชั่น(คือก่อน วันที่25-26)

ส่วนจะลงได้มากน้อยขนาดใหนอยู่ที่วาสนาของคนซื้อครับ 555tongue.gif(อันนี้ผมเติมเองครับ)

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

นานๆมาเเชร์ที

ของผมต้นทุนเฉลี่ยที่18750ครับ ไม่ขาย ย่อมาซื้อ ว่าเเคะกะปุกจะไปซื้อเงินบ้างซัก5โล

เป้าหมายผม 30000 เท่านั้นครับ ผมเชื่อว่าน่าจะได้เห็น นานเเค่ไหนก็รอ เเต่โดยส่วนตัวว่าไม่เกินอีก2ปี

ทำไมผมถึงตั้งเป้าหมายนี้ที่30000 เพราะ ถ้าคูณจำนวนทองที่ผมมี มันจะทำให้ผมตัดบ้าน ภาระ+ดอกอันหนักอึ้งได้ครับ ตอนนี้ผมยอมทนจ่ายดอกเบี้ยบ้านเดือนนึงร่วม20000เพราะยังติดเงื่อนไขรีไฟเเนนซ์ไม่ได้

ถ้าทุกท่านมีเป้าหมาย ผมว่าไม่ต้องมานั่งทุกข์เวลาทองตก เเล้วมานั่งคิดจะขายดีมั้ยว๊าตอนขึ้นหรอกครับ ขึ้นก็กลุ้ม ลงก็กลุ้ม

นานๆมาเเชร์ที

ของผมต้นทุนเฉลี่ยที่18750ครับ ไม่ขาย ย่อมาซื้อ ว่าเเคะกะปุกจะไปซื้อเงินบ้างซัก5โล

เป้าหมายผม 30000 เท่านั้นครับ ผมเชื่อว่าน่าจะได้เห็น นานเเค่ไหนก็รอ เเต่โดยส่วนตัวว่าไม่เกินอีก2ปี

ทำไมผมถึงตั้งเป้าหมายนี้ที่30000 เพราะ ถ้าคูณจำนวนทองที่ผมมี มันจะทำให้ผมตัดบ้าน ภาระ+ดอกอันหนักอึ้งได้ครับ ตอนนี้ผมยอมทนจ่ายดอกเบี้ยบ้านเดือนนึงร่วม20000เพราะยังติดเงื่อนไขรีไฟเเนนซ์ไม่ได้

ถ้าทุกท่านมีเป้าหมาย ผมว่าไม่ต้องมานั่งทุกข์เวลาทองตก เเล้วมานั่งคิดจะขายดีมั้ยว๊าตอนขึ้นหรอกครับ ขึ้นก็กลุ้ม ลงก็กลุ้ม

เป้าเดียวกันเลยครับ แต่ของคุณต้นทุนต่ำกว่าของผมเยอะเลย ของผมต้นทุนเฉลี่ยอยู่ที่ 19,500

Inside Job อินไซด์ จ๊อบ

http://www.vdopart.com/9092

เป็น ภาพยนตร์กึ่งสารคดีอีกเรื่องที่สร้างขึ้นเพื่อ “เปิดโปง” ขบวนการฉ้อฉล ในแวดวงการเมือง การเงิน การธนาคาร ตลาดหุ้นวอลสตรีท และตลาดตราสารต่างๆ ของสหรัฐ ที่แยกกันไม่ออกครับ เพราะทั้งหมดก็คือคนกลุ่มเดียวกันหรืออยู่ในเครือข่ายเดียวกัน ภายใต้หน้ากากของ รัฐบาลอเมริกัน, FED, CFR, Bilderberg Group และอีกสารพัดกลุ่มทั้งบนดินและใต้ดิน เพื่อผลักดันวาระของพวกเค้าก็คือ “New World Order หรือการจัดระเบียบโลกใหม่”

อย่าง ที่บอกครับว่า คงถึงเวลาของพวกเค้าแล้วที่จะเปิดเผยเรื่องราวเหล่านี้ที่ผู้คนส่วนใหญ่คิด ว่าเป็นเพียง Conspiracy Theory หรือทฤษฏีสมรู้ร่วมคิด หรือเป็นเพียงการจับแพะชนแกะ ส่วนอะไรที่จะตามมาก็คงต้องไปลุ้นกัน

อินไซด์ จ๊อบ…ภาพยนตร์ที่ไม่อาจประเมินทุนสร้างได้ ชาร์ลส เฟอร์กูสัน ผู้กำกับภาพยนตร์ที่ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลอคาเดมี่ (NO END IN SIGHT) สู่ผลงานภาพยนตร์ที่ตีแผ่เบื้องลึกเบื้องหลังความจริงช็อคโลก ใน “อินไซต์ จ๊อบ”

วิกฤตการณ์ทางเศรษฐกิจในปี 2008 หรือ แฮมเบอร์เกอร์ ไครซิส สร้างความเสียหายแก่เศรษฐกิจทั่วโลกกว่า 20 ล้านล้านเหรียญสหรัฐฯ คุณคิดว่าสิ่งที่เกิดขึ้นนี้เป็นอุบัติเหตุอย่างนั้นหรือ? ร่วมตีแผ่ความจริงที่คนทั้งโลกต้องช็อค จนคุณต้องตะโกนออกมาว่า “พอซะทีเถอะ…คนโกง!!!”

ผมก็กลัว มันไม่ลงมาให้เก็บ ...

คงต้องจัดไปตามสภาพเงินในกระเป๋าที่มี ถอยโลได้ ก็ถอย ถอยไม่ได้ เป็น บาท ๆ ก็เอาครับ...

บวกหนึ่งค่ะคุณหมอเล็กที่เอาข่าวมาฝากทุกวัน :lol: :lol:

ผมก็กลัว มันไม่ลงมาให้เก็บ ...

คงต้องจัดไปตามสภาพเงินในกระเป๋าที่มี ถอยโลได้ ก็ถอย ถอยไม่ได้ เป็น บาท ๆ ก็เอาครับ...

บวกหนึ่งค่ะคุณหมอเล็กที่เอาข่าวมาฝากทุกวัน :lol: :lol:

เอาข่าวมาให้ใหม่ครับ อ่านตรงนี้แล้วถ้าเป็นแบบที่ว่า ตอนลงมันลงจนหนาวเลยล่ะครับ(แต่ก็ขึ้นคืนนะครับ อิอิ )cool.gif

Jimmy Siri คงเป็นตัวเลขของเดือนหน้าครับ นี่เกรงใจแล้วนะครับ ถึงให้แนวรับแนวต้านเดิมที่ $1,335 คือราคาก่อนที่จะ Break ขึ้นมาในรอบนี้ หรือที่เรียกว่า Consolidation Zone เมื่อเช้าอ่านรายงานอยู่ชุดนึง เค้าให้อยู่ที่ $1,2xx ปลายๆ ก็ต้องรอดูกันไปก่อน เพราะตลาดมันตึงขนาดนี้ลงให้ลึกขนาดนั้นก็ไม่ง่ายเหมือนกัน เว้นเสียแต่ว่าพี่จีนและกลุ่มธนาคารกลางที่รอซื้อจะเล่นด้วย ซึ่งก็เป็นไปได้ครับ คือชลอการซื้อ ดูท่าทีเล่นตามน้ำ รอของถูกดีกว่า ลองนึกภาพสิครับปีที่แล้วจีนบอกไม่อยากซื้อทองเพราะแพง ตอนนั้นราคาที่ $1,000 ต้นๆ แต่แบงค์ชาติเค้าดันมาออกข่าวจะ diversify ดอลล่ากัน ตอนนี้ทองปาเข้าไป $1,500+ เงินในกระเป๋าหายไปเกือบ 40%+ ครับในปีเดียว ดังนั้นคงประเมิณสถานการณ์ต่ำเกินไปไม่ได้ครับ

แต่ก็คงกลับขึ้นมาเร็วอย่างที่คุณอนุสรณ์ว่าไว้แหละครับ เพราะปัจจัยพื้นฐานมันอยู่ที่ตรงนี้และแย่ลงเรื่อยๆ ไม่ต้องห่วงเลยครับ ปลายปีผมยังมอง $1,800-$2,000 อยู่ดี รอพี่เบ็นปล่อย QE3 ออกมาเท่านั้นแหละครับ พี่เบ็นแกมีหน้าที่ "สังหาร" ดอลล่าอยู่แล้ว ส่วนพวกแบงค์เกอร์ก็เคลียร์ตลาดเงินคอมโมกันไปตามเวลา ต่างคนต่างทำหน้าที่ของตัวเอง จึงทำให้ดูเหมือนไปคนละทาง

สัปดาห์ก่อนเค้าเล่น Silver ของเราลงไป 30%+ ก็ยังทำมาแล้วเลยครับ ประมาทฝีมือเค้าได้ที่ไหนล่ะ ที่รอดูคือจะมาไม้ไหนเท่านั้นเอง??

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

สวัสดีพี่หมอเล็ก ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ:lol:

ก่อนมาเล่นทองเค้าน่าจะเล่น silver อีกซักยกหนึ่งเอาแบบหนักๆเลยน่าจะดีนะครับ

ลงหนัก ๆ ราว สัปดาห์ หน้า เหรอครับ... ดีครับ..

ผมชอบ.. เอาทุบอีก ทุบแรง โอ้ววว นั้นละ โอ้วววว