ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไปที่ร้านแม่โจ้.. ถอยมาอีก 1 โล แล้วครับ.. เห็นราคาแล้ว ความอดทนมันน้อย... ทุบกระปุ๊ก เก็บเศษเหรีญ รวมร่วมไปซื้อมาแล้วครับ

ขนาด 1 กก. ผมถ่ายให้มี บริบท กับสิ่งของรอบ ๆ ตัวเพื่อให้ประมาณขนาดกันได้ครับ.. โลหนึ่ง ก็ถุงนิดหนึ่งครับ ไม่ใหญ่

เนื้อเงินสวย ท่าทางน่ากินครับ นึกถึง ยินตั้น โบตั้นเลยครับ... อิอิ เป็นคนชอบกินง่ะ

เงินในมือ.. ไว้ลูบ ๆ คล้ำ ๆ มีความสุข ดีครับ...

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พาดหัวได้ซะใจจริงๆค่ะคุณหมอ 70bff581.gif 70bff581.gif

ไม่ได้พาดเองจ้า ฝรั่งเขาพาด tongue.gif

อยากให้คุณเน๊กมาบ่อยๆจังครับ แหะๆ

คุณลุง Jim Sinclair บอกว่าทองจะไปที่ $1764 หลังจากการปรับฐานเสร็จ ($1764 is on the menu after some technical repair.) ส่วนตัวมองว่าจุดต่ำสุดไม่น่าหลุด $1440 นะ (หวังว่า) เพราะงั้นราคาแถวนี้ก็กระโดดเกาะเลย ข้างล่างจากราคานี้น่าจะลงอีกไม่ลึกแล้ว !54

ช่วงนี้เป็นโอกาสในการเก็บของอย่างที่คุณ NEXT และคุณ Jimmy บอก แต่ถ้าใครเล่น future ก็อาการหนักหน่อย เพราะจะโดนเหวี่ยงแบบสุดๆ ตอนนี้กำลังเกิด "สงครามกระดาษ" ขึ้นที่ตลาด comex ต้องมีจังหวะการเข้าออกที่ดี แต่อาจจะยากเกินไปสำหรับบ้านเราเพราะบ้านเราจะหยุดบ่อยมาก แถมเวลาที่ราคาแกว่งมากๆ จะเป็นตอนตลาด london และ nymex เปิด แต่ตลาดบ้านเราปิด ทำอะไรก็ไม่ได้ เพราะงั้นอย่ายุ่งดีกว่า หาจังหวะและโอกาสเก็บของจริงเอาไว้ตอนที่มีการทุบราคาลงมาหนักๆ

เทศกาลทุบ silver จะมีถึงปลายเดือน หลังจากนั้นจะเป็นคิวของทองคำ (ซึ่งปีนี้อาจเหมือนหรือแตกต่างจากปีที่แล้ว อย่างที่คุณ NEXT บอก) คนที่ถือ physical ไม่น่ากังวล แต่ถ้าใครที่เล่น Future ก็ระวังแรงเหวี่ยงและต้องเผื่อ port ไว้เยอะๆ ค่ะ รอซื้อ physical อยู่เหมือนกัน เห็นแวบๆ จากกระทู้ silver ว่า ฮั่วเซ่งเฮงจะมี silver bar มาขาย น่าสนนะ ใครที่รู้ที่ซื้อ silver bar สวยๆ ก็ส่งเสียงหน่อยนะคะ อยากได้ค่ะ คิคิคิ !01

คุณkunghdy พอจะอธิบายได้ไหมค่ะว่าทำไมเทศกาลทุบเงินถึงจะมีถึงปลายเดือนค่ะ ขอบคุณค่ะ ^_^

ลุง lindsey ที่เป็นเพื่อนของ elite บอกว่าถ้ารบกันแถว ๆ ซาอุ น้ำมันจะขึ้นไปที่ 200-300 ดอลลาร์ ทองจะขึ้นไปที่ 3,000 ดอลลาร์แต่เงินไม่รู้ แต่ทั้งสองอย่างจะเป็นสิ่งที่หนุน new world order currency

ความเห็นส่วนตัว คนในเมืองคงจะได้กินข้าวข้างทางจานละ 80-120 บาทแหง ๆ มีที่ดินทำสวนต่างจังหวัดก็ไม่เลวนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ee16053

AunTonio

โพสต์ เมื่อวานนี้, 09:39 PM

อยากให้คุณเน๊กมาบ่อยๆจังครับ แหะๆ

ผมด้วยครับ

สวัสดีครับ คุณแน๊ค และเพื่อนสมาชิก(ผู้ร่วมชะตากรรมโลหะทองและโลหะเงิน)ที่น่ารักทุกๆท่าน

น่าชื่นใจจริงๆๆ ครับที่ทุกท่านต่างร่วมแสดงความเห็น วิเคราะห์ วิจารณ์ และอีกสารพันความรู้กันมากมาย

ทำให้ผู้คนที่รู้น้อย ไม่รู้ ไม่รู้เลย รวมทั้งพวกที่รู้ ต่างพากันตื่นตัวกันมาก เพื่อที่จะคาดหวังที่ จะ มีตังค์ กะเขาบ้าง

ผมก็ขอมีส่วนบ้างตามกำลังทรัพย์ ที่แสดงความคิดเห็นมานี้ ก็ขอร่วมความคิดเห็นบ้าง

[color="#FFA500"]ให้มีสติในการลงทุน มีระบบระเบียบ มีความพอเพียงตามสภาพของตลาด

ทำบุญทำทานบ้างเพื่อเสริมสร้างบารมี

[/color]

ขอความปรารถนา จงกลับคืนสู่ทุกท่านเป็นเท่าทวี

ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย มีดบินหลีน้อย

ลุง lindsey ที่เป็นเพื่อนของ elite บอกว่าถ้ารบกันแถว ๆ ซาอุ น้ำมันจะขึ้นไปที่ 200-300 ดอลลาร์ ทองจะขึ้นไปที่ 3,000 ดอลลาร์แต่เงินไม่รู้ แต่ทั้งสองอย่างจะเป็นสิ่งที่หนุน new world order currency

ความเห็นส่วนตัว คนในเมืองคงจะได้กินข้าวข้างทางจานละ 80-120 บาทแหง ๆ มีที่ดินทำสวนต่างจังหวัดก็ไม่เลวนะครับ

ราคาแร่เงินเห็นลุง Lindsey Williams แกพูดไว้ในการให้สัมภาษณ์ล่าสุดเมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม 2554 นี้ว่าพวก Elite จะดันราคาแร่เงินไปที่ $75-$100/ounce ครับ ลองฟังจากลิงค์ด้านล่างดูครับ แกให้สัมภาษณ์กับ Dr. Stan ใน Radio Liberty ครับ

http://lindseywilliams101.blogspot.com/2011_05_01_archive.html

!031 เชื่อตามที่คุณเน็กซ์บอก...ผลสุดท้าย จะมาที่จุดหมายปลายทาง...เคยเปรียบเสมือนเด็กเล็ก ๆ ตอนพ่อแม่จับอาบน้ำใหม่ๆโดน น้ำร้อน-น้ำเย็น...(ทองขึ้น ทองลง)..ดิ้นรอ้งโวยวาย..โยเย.. !_cd แต่พอครั้งหลังๆโตขึ้น..กลายเป็นว่าอาบแล้วไม่ยอมขึ้นจากอ่างน้ำซะอีก...(ทองขึ้นราคา แถมมีเต็มพอร์ท ) :lol: (แบบคุณเน็กซ์ -คุณตังเม และทุกๆท่านที่ติดตามกระทู้นี้)... !Aa ปล.ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยนะครับ..นึกว่าอ่านเล่นวันหยุด..21650/b !v@

สวัสดีค่ะคุณ คนหลงอ่าง

รู้แล้วว่าทำไมใช้ชื่อนี้....

ก็เพราะไม่ยอมขึ้นมาจากอ่างทองคำเหมือนกันใช่ไหมหละค่ะ :lol:

แซวกันเล่นๆ สนุกๆ นะค่ะ :lol:

กร๊าก มีอะไรเหรอครับ อยู่ๆก็มาเรียกชื่อผม 555tongue.gif

ผมเคยเขียนความคิดมุมมองของผมคล้ายๆแบบนี้ ที่กระทู้นี้หรือที่ร้านกาแฟผมก็จำไม่ได้แล้ว

คราวนี้มาเจอฝรั่งมองแบบเดียวกันเลยเอามาฝากกันครับ smile.gif

บางอย่างไม่ต้องพูดก็เข้าใจ กัวหมอเล็กแซว555 :lol:

สวัสดีทุกท่านครับ ผมหนีไป holiday มาอาทิตย์หนึ่งที่ภูเก็ต กลายเป็นว่าต้องอดหลับอดนอน เพราะมีเรื่องให้ต้องตกใจตอนดึกๆ :lol: :lol:

ดีที่วันนี้ราคากลับมาแข็งแรงได้ เลยหายใจคล่องขึ้นหน่อย :D :D

ขอตามไล่เก็บรายละเอียดกระทู้ + ข่าว ก่อนแล้วกันครับ

และแล้วบ้านเราก็ได้ลงมือทำซะที (มาช้าดีกว่าไม่มา555)

ธปท.ติดโผใช้ทุนสำรองกว้านซื้อทองคำ ลดถือครองสกุลเงินดอลลาร์ เหตุเป็นสินทรัพย์ด้อยค่าลง

http://www.matichon....pid=03&catid=03

และแล้วบ้านเราก็ได้ลงมือทำซะที (มาช้าดีกว่าไม่มา555)

ธปท.ติดโผใช้ทุนสำรองกว้านซื้อทองคำ ลดถือครองสกุลเงินดอลลาร์ เหตุเป็นสินทรัพย์ด้อยค่าลง

http://www.matichon....pid=03&catid=03

เยี่ยมครับ เมื่อวานอ่านนสพ.มีลงข่าวพิธีส่งมอบทองคำแท่งหลวงตาฯ

ให้กับแบงค์ชาติแล้วรู้สึกดีมากๆ

อ่ะ..ผมเชื่อแล้วว่า ธปท. เราไม่ธรรมดา :blush: