ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เคยเอาตัวเลขมาให้ดูนานแล้ววววว

Jimmy Siri Gold ปิดอ๊อปชั่น 25 ดังนั้นอาจจะโดนอัดลงก่อนหน้านั้นซักสัปดาห์+,- ขึ้นอยู่กับปริมาณสัญญาคงค้างด้วยครับ เค้าต้องไล่พวกอ๊อปชั่นออกไปให้ได้มากที่สุุดภายในวันที่25หลังจากนั้นก็ไปรอดูผู้รอดชีวิตว่ามากน้อยแค่ไหนเพื่อจะไปแปลงเป็นสัญญาฟิวเจอร์เพื่อรอการส่งมอบในเดือนหน้า แต่คิดว่ามากครับด้วยสถานการณ์ในปัจจุบัน ดังนั้นเดือนหน้าราคาทองคำก็อาจจะโดนเหมือนที่เงินโดนในช่วงนี้ แล้วก็ยาวไปทั้งเดือน ทุบลงแรงๆสลับกับการซื้อปิดช๊อต แต่ที่ต้องหนักเพราะเป็นเดือนส่งมอบใหญ่ เพื่อเคลียร์ผลประกอบการกลางปีของธนาคารเหล่านั้นนั่นเอง แล้วตัวเงินมันสูงมากเค้าพลาดไม่ได้ครับ เป้า $1335 หรือก็คือแนวรับแนวต้านเดิมที่ทะลุขึ้นมาของรอบนี้

ดังนั้นตลาดจะมีลักษณะ Volatile หรือความผันผวนสูงมากๆ และที่โซรอสออกมาพูดก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีมูลซะที่เดียวต้องดูว่าเค้าหมายถึงอะไรมากกว่า คงเป็นการเทขายทำกำไรก่อนช้อนกลับหลังพวกเพื่อนๆของเค้า จัดการกับสัญญา S เหล่านั้นเสร็จแล้วนั่นเอง

ทั้งหมดนี่เป็นเรื่องของตลาดกระดาษที่ถูกตั้งขึ้นมาเพื่อการนี้ครับ ไม่เกี่ยวกับปัจจัยพื้นฐานเลย และนี่ก็คือความเป็นจริงที่เป็นอยู่ของโลกเรา ณ วันนี้ครับ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ แต่ตัวเลขสีแดงนี่เขียนถูกแล้วรึป่าวครับ

เอ่อ 1335 เลยรึครับ :o

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ แต่ตัวเลขสีแดงนี่เขียนถูกแล้วรึป่าวครับ

เอ่อ 1335 เลยรึครับ :o

ไม่ผิดครับ มีตอนต่อด้วยเพราะมีคนถามแบบเดียวกัน

Jimmy Siri คงเป็นตัวเลขของเดือนหน้าครับ นี่เกรงใจแล้วนะครับ ถึงให้แนวรับแนวต้านเดิมที่ $1,335 คือราคาก่อนที่จะ Break ขึ้นมาในรอบนี้ หรือที่เรียกว่า Consolidation Zone เมื่อเช้าอ่านรายงานอยู่ชุดนึง เค้าให้อยู่ที่ $1,2xx ปลายๆ ก็ต้องรอดูกันไปก่อน เพราะตลาดมันตึงขนาดนี้ลงให้ลึกขนาดนั้นก็ไม่ง่ายเหมือนกัน เว้นเสียแต่ว่าพี่จีนและกลุ่มธนาคารกลางที่รอซื้อจะเล่นด้วย ซึ่งก็เป็นไปได้ครับ คือชลอการซื้อ ดูท่าทีเล่นตามน้ำ รอของถูกดีกว่า ลองนึกภาพสิครับปีที่แล้วจีนบอกไม่อยากซื้อทองเพราะแพง ตอนนั้นราคาที่ $1,000 ต้นๆ แต่แบงค์ชาติเค้าดันมาออกข่าวจะ diversify ดอลล่ากัน ตอนนี้ทองปาเข้าไป $1,500+ เงินในกระเป๋าหายไปเกือบ 40%+ ครับในปีเดียว ดังนั้นคงประเมิณสถานการณ์ต่ำเกินไปไม่ได้ครับ

แต่ก็คงกลับขึ้นมาเร็วอย่างที่ว่าไว้แหละครับ เพราะปัจจัยพื้นฐานมันอยู่ที่ตรงนี้และแย่ลงเรื่อยๆ ไม่ต้องห่วงเลยครับ ปลายปีผมยังมอง $1,800-$2,000 อยู่ดี รอพี่เบ็นปล่อย QE3 ออกมาเท่านั้นแหละครับ พี่เบ็นแกมีหน้าที่ "สังหาร" ดอลล่าอยู่แล้ว ส่วนพวกแบงค์เกอร์ก็เคลียร์ตลาดเงินคอมโมกันไปตามเวลา ต่างคนต่างทำหน้าที่ของตัวเอง จึงทำให้ดูเหมือนไปคนละทาง

สัปดาห์ก่อนเค้าเล่น Silver ของเราลงไป 30%+ ก็ยังทำมาแล้วเลยครับ ประมาทฝีมือเค้าได้ที่ไหนล่ะ ;) ที่รอดูคือจะมาไม้ไหนเท่านั้นเอง??

แล้วตอนนี้ที่เงินขึ้นๆเนี่ยเพราะคนแห่ซื้อเยอะๆโดยไม่ไว้หน้า JP แล้วงี้คิดว่า JP จะมีของอะไรหนักๆมาแกล้งพวกเราอีกไหม

ตอนนี้ทองก็ราคาขึ้นเอา ขึ้นเอา ส่วนบาทเราก็แข็งเอาแข็งเอา ราคาเลยนิ่งเลย แต่เงินดูไม่ค่อยได้รับผลกระทบซักเท่าไหร่นะครับขึ้น 1 เหรียญราคาก็ขึ้นโลละ 1000 คิดง่ายดี

มีตังค์ ก็ซื้อครับ ราคาเท่าไรก็ซื้อครับ... เก็บยาว ๆ ๆ

วันนี้ผมก็รวบร่วมเศษตังในกระปุ๊ก.. กวาด ๆ มาครับ

ได้มาหน่อยหนึ่งครับ...

ตามภาพ ขนาด 1 บาท ในถุงซิบ ครับ ซื้อร้านแถวบ้านครับ...

เอามาเป็นเพื่อนกันกับ เจ้าถุงใหญ่ ขนาด 1 โล ครับ จะได้ไม่เหงาครับ...อิอิอิ

ปรกติเจอแต่ 1 kg พอมาเห็นขนาด 1 บาทแล้วรู้สึกว่ามันไม่ค่อยคุ้นเลยแฮะ ดูมันน่ารักเกินไปแล้ว ^_^

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ทุบคับทุบ ขอหนักๆเอาค้อน 100,000,000 ปอน ไปเลยเอาให้เหลือซัก 2x เตรียมกะระมังไว้ช้อนซื้อแล้ว

ทุบคับทุบ ขอหนักๆเอาค้อน 100,000,000 ปอน ไปเลยเอาให้เหลือซัก 2x เตรียมกะระมังไว้ช้อนซื้อแล้ว

รอช้อนด้วยครับ

รอช้อนด้วยครับ

:D

ถูกแก้ไข โดย Golf Piyavitz