ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดฮีมกัมครับ ขึ้นหน้าบอร์ดแล้วนับถอยหลังกันบ้างดีไหม ลุ้นๆกัน 1650 :wacko:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดีใจมากๆเลยค่ะ เพราะกลัวว่าโอกาสทองแบบคุณเนกซท์ว่ามันจะนานจนเหี่ยวไปซะก่อน ที่จริงอีกไม่กี่วันเอง แบบว่าป้าแก่แล้วเดี๋ยวจะไม่ทันใช้เงินน่ะ

กว่าเราจะรู้ว่าคุณลุงขายทองและบริษัทที่คุณลุงเกี่ยวข้องขายทองออกหมดแล้ว ราคาทองคงลงมาเยอะแล้วเหมือนกัน ส่วนตัวผมดูสัญญาณรายสัปดาห์ของคุณเสม

รายสัปดาห์แดงเมื่อไหร่ผมเผ่น

:wub: :wub: งั้น ถ้าคุณสมโอมือเผ่นวันไหนบอกมั่งนาจ๊าาาา :wub: :wub:

นอกจากมุมมองผลงานคุณเนกจากเบื้องหน้า บทความที่ดีมากๆ

มองไปเบื้องหลัง กว่าจะเป็นแต่ละกระทู้ออกมา ให้ได้อ่าน

คุณเนกเหนื่อยไม่น้อย ขอขอบคุณทุกบทความ

ชื่นชมคุณเนกครับ

(สวัสดีครับ คุณ MOR LEK คุณ auu22 คุณ insensitive)

สวัสดีคุ่ะ คุณsri tanya วันนี้มีทองเต็มปอดหรือยังค่ะ

ปล.เค้าก็มาจากบ้านสมเด็จเจ้าพระยาเหมือนกันอ่ะค่ะ :lol: :lol:

ขอบคุณครับ

เยี่ยมมากเลยคร้าบ ทั้งลุงจิม และคุณเน็ก

ผมมารอนับถอยหลังด้วยคนครับ

ตอนนี้ผมไม่คิดขายเอาส่วนต่างเลยครับ

แหม นึกว่าจะไม่ได้อ่านก่อนปีใหม่ซะแล้น :lol:

ถูกแก้ไข โดย milo

ที่ผมเคยตามข่าวมา ปัจจุบันจีนผลิตทองคำมากเป็นอันดับหนึ่งของโลกไปแล้ว ทองคำที่จีนผลิตไม่มีการส่งออก การมีเหมืองทองเองทำให้ปริมาณทองคำที่จีนสะสมอาจมากกว่าที่เปิดเผยตัวเลขก็ได้ ที่ผ่านมาจีนคงอยากซื้อทองคำเก็บแทนดอลลาร์อย่างมากมาย แต่ถ้ารัฐบาลจีนเข้าซื้อทองราคาจะแกว่งสูงมาก จีนจึงใช้นโยบายกองทัพมด 3-4ปีก่อนจีนส่งข่าวให้ประชาชนให้ซื้อทองเก็บไว้ทองจะมีอนาคต

ถ้ารัฐบาลจีนเข้าซื้อทอง แค่ซื้อไปได้ไม่มากราคาทองคงขยับไปไกล ระหว่างรัฐบาลจีนซื้อทองเก็บกับซื้อเหมืองทองคำเลยอะไรจะง่ายและได้ประโยชน์ในการเทดอลลาร์ออกมากกว่ากัน ซื้อทองแล้วเทดอลลาร์ออกมาเหมือนกำลังบอกว่าดอลลาร์ไม่มีอนาคต แต่ซื้อเหมืองทองหรือเหมืองแร่ต่างๆพอจะบอกว่าเป็นการลงทุน ที่ผ่านมาจีนไปซื้อเหมืองแร่และไปลงทุนน้ำมันเพิ่มขึ้นเยอะ แต่เหมืองทองผมไม่มีข่าวครับ

ขอบคุณ กะ รอสัญาณแดงจากคุณเสมด้วยคน แต่ตอนนี้นับถอยหลังตามคุณ เน็กซ์ไปก่อน ติดตามต่อปาย...

:lol: :lol: ขอบคุณค่ะคุณแน๊กสำหรับบทความดีๆ ขอร่วมนับถอยหลังรอด้วยคนค่ะ :lol: :lol:

ขอบคุณ คุณน็กซ์ มากๆค่ะ :wub: :wub: :wub:

ปีใหม่ขอให้ร่ำรวยกันทุกๆคนค่ะ

ขอบคุณคุณnext มากนะคะ อ่านแล้วตื่นเต้นมากๆเลยค่ะ

อยากใ้ห้ถึงปี 54 เร็วๆเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณเน็กซ์ และเข้ามานับถอยหลังด้วยอีกคนค่ะ

ดีใจที่อุตส่าห์มาแบ่งปันให้แก่สมาชิก ป้าแก่แล้ว ไม่มีวิธีที่จะทำให้เงินเพิ่มขึ้นง่าย ๆ

แต่ถ้าเอาไปฝากธนาคารป้าก็ไม่พอกินแน่ ๆ ครั้นจะหัดดูกร๊าฟก็แก่เกินที่จะเรียน ความจำก็ถอยหน้าถอยหลัง

ก็คิดว่าฝากไว้กับทองนี่แหละค่ะ ขอบคุณจริง ๆ ค่ะ

ขอกุศลจิตที่เมตตา จงอำนวยผลให้คุณเน็กซ์และครอบครัว จงสุขกายสุขใจตลอดไปนะคะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ขอบคุณจริง ๆ

ขออนุญาติเอามาแปะนะครับ

Jerry Brown: California Budget Is "Much Worse Than I Thought -- We've Been Living In Fantasy Land"

Read more: http://www.businessi...2#ixzz18FFHbmeM

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: แอบหลงรักคุณ Next ไปแล้วค่ะ ติดงอมแงม มีเวลาว่างๆ มาเขียนบทความดีๆ ให้หนูอ่านอีกนะคะ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

จิงไม่จิง หนู Search google คำว่า dollar collapse ผลการค้นหาประมาณ 7,290,000 รายการ (มันจะเป็นจริง "สักข่าว" ไม๊คะ)

ลองค้นหาดูนะคะ เผื่อจะได้รู้อาไรมากขึ้น หูตาสว่างมากขึ้น ไม่ใช่เห็นแต่สิ่งที่ พวกเขาตกแต่งไว้ให้สวยดูดี ไฮโซ (แค่ภายนอก) ขอโทษด้วยนะคะ ที่คำตอบอาจจะไม่ถูกใจ (ลองเปิดใจดูนะคะ)

ใจเย็นๆ นะจ๊ะ ------/@ : มอบดอกไม้เป็นกำลังใจครับ :rolleyes: