ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณคนหลงอ่าง

คงต้องรอทองที่ ๒๐๐๐ เหรียญ หรือ ไม่ก็คุณเน็กซ์กลับมา

กระทู้นี้น่าจะกลับมาคึกคักเหมือนเดิมครับ :)

ผมเพิ่งได้มารู้ว่าเศรษฐศาสตร์นี่มีหลายสำนักเมื่อไม่กี่ปีมานี้

พอได้ฟัง / อ่าน แนวคิดของสำนักออสเตรีย ที่ไม่ได้รับการยอมรับจาก

ธนาคารกลาง และนายแบงค์ส่วนมาก แล้วรู้สึกเหมือนว่ามันมีโลกซ้อนอยู่

ในโลกอีกใบอย่างกับในเมทริกซ์เลยครับ

(เคยได้ลองพลิกๆดูตำราของธนาคารกลาง เปิดมาบทแรกก็เคนเซียนหราเลย :_cd )

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
หลานๆจงเดินหน้าต่อไป เลิกเช็คราคาทองทุกๆห้านาทีได้แล้ว

ทำใจร่มๆไว้ ราคาทองจะขึ้นไปเหนือ ๒๑๑๑ เหรียญ เมื่อผ่านความผันผวนนี้ไปได้

เพี้ยง ขอให้เป็นจริง :21

:gd ปล.เว็บนี้เหลือคนน้อยจังครับ....รอฟังคุณเน็กซ์.....อยู่นะครับ...( ใครรู้ช่วยตามหาที.....).

รู้สึกเช่นนั้นเหมือนกัน หลาย ๆ คนรอ.....คุณแน็กซ์.......อยู่น่ะครับ และยังเชื่อมั่่นในทองคำ ปรากฏตัวเถอะน่ะครับ

ขอบคุณคุณ wcg , คุณส้มโอมือ และหลายๆท่านที่คอยให้ความรู้และเปิดโลกทัศน์ค่ะ ขอบคุณจริงๆ _/\_

รู้สึกเช่นนั้นเหมือนกัน หลาย ๆ คนรอ.....คุณแน็กซ์.......อยู่น่ะครับ และยังเชื่อมั่่นในทองคำ ปรากฏตัวเถอะน่ะครับ

เข้ามาอ่าน แต่ไม่ได้โพสครับให้กำลังใจทุกท่านนะครับ

เวลาว่างชอบดูหนังเห็นอดีตที่ผ่านมาตั้งแต่สมัยไหนทองก็ยังเป็นสิ่งมีค่าไม่เคยเปลี่ยนครับ

ผมคิดว่า

ตอนนี้ตลาดกำลังยื่นบททดสอบหน้าใหม่อยู่ครับ

กระทิงจะสบัดผู้ขี่ใหม่ออกจากหลังเสมอ

ใครใจหวั่นไหวก็จะรีบปล่อยครับ

ตลาดจะเก็บไว้เฉพาะคนจริงเท่านั้น

จำได้ว่าคุณเน็กซ์พูดเอาไว้อย่างทำนองนี้

ข้าพเจ้าเห็นว่าอย่างนี้

ผมว่าเหตุการนี้พวกเราก็มี ได้คุยกันไว้บ้างตั้งแต่ปีที่แล้วอยู่เหมือนกันนะครับว่า ถ้ายุโรปเริ่มเน่า ทองต้องลงแรงแน่เพราะคนจะหันไปถือดอลล่ากันเป็นสินทรัพย์ปลอดภัย แต่เมื่อถึงจุดๆ หนึง(อาจหลังเลือกตั้งเสร็จแล้วก็ได้ :) คนก็จะเริ่มรู้ตัวว่าไอ้ที่เราหนีหนี้จากประเทศฝั่งยุโรปมา เมกาก็มีหนี้ไม่แพ้กันนี่หว่า.....แล้วหลังจากนี้ตางหากที่จะเริ่มตื่นเต้นจริงๆ เพราะแหล่งทุนจะไหลไปไหนต่อ ทองคนก็เริ่มเบื่อ ดอลล่าก็เน่า ยุโรปก็เดี้ยง จีนก็เริ่มชะลอตัว ญี่ปุ่นก็ไม่เบา....หรือว่ามาบ้านเราละ หรือจะกลับมาง้อทองอีกรอบ ฝันเฟื่องไปวันๆ >_<

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

http://libertyblitzk...ired-geologist/

....

ระบบการเงินในโลกนี่เทียบได้ง่ายๆกัีบเตนท์หลังใหญ่ๆ ที่มีเสาหลักตรงกลางเป็นเงินดอลล่าร์ ล้อมร้อมด้วยเสารอง ที่ยึดไว้กับเสาหลัก

เมื่อเสาหลักเริ่มที่จะโยก เสาที่จะล้มก่อนจะเป็นเสารอง ก่อนที่เสาหลักจะล้มลงในที่สุด

ตอนที่เสารองทำท่าจะล้ม คนที่อยู่ในเสารองส่วนมากก็จะหนีจายมาเกาะเสาที่เหลือ ซึ่งในที่สุดก็คือดอลล่าร์ ทำให้มูลค่าเงินดอลล่าร์สูงขึ้นเพราะมีความต้องการสูง

คนบางส่วนก็จะหนีมาซื้อทองคำ และทรัพย์ิสินต่างๆ ซึ่งทำให้เกิดเงินเฟ้อขึ้น

ในที่สุด ทองคำ และ ดอลล่าร์ ก็จะดูเหมือนมีราคาเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

ถึงแม้ว่าตอนนี้ทองคำจะหยุดขึ้นแล้ว แต่สงครามนี้ยังไม่จบ

เมื่อถึงเวลา ผมคิดว่าจะเกิดเงินเฟ้อขั้นรุนแรง ที่จะทำให้ราคาของทองคำ

(ในสกุลดอลล่าร์) สูงขึ้นทะลุเพดาน เพราะในที่สุด เงินดอลล่าร์เท่าไหร่ก็ตาม

ก็จะไม่สามารถซื้อทองคำได้

ตอนนี้มีการตั้งใจทุบโลหะมีค่า คนมักจะลืมว่าโลหะมีค่านั้นถูกทุบในตลาดกระดาษ

ซึ่งที่ราคาลงมาเพียง 15% ในรอบนี้ ถือว่าเป็นการปรับฐานเท่านั้น

นี่อาจจะเป็นโอกาสสุดท้ายที่คุณได้ซื้อของถูก

อย่าได้หัวเสียไปเลย ซื้อของเข้าเพิ่มดีกว่า

....

http://www.jsmineset.com/2012/05/15/in-the-news-today-1190/

ลุงจิมบ่นว่านอกจากจะมี gold bear มารังควานแล้ว

นี่ยังมี bear ของจริงโผล่มาที่หลังบ้านอีกด้วย

:Wt

Soros, PIMCO, Paulson, Texas Teacher Retirement Fund Buy Gold in Q1

http://www.goldcore....und-buy-gold-q1

Soros-quadruples-his-investment-in-gold

http://truthingold.b...nt-in-gold.html

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

สวัสดีค่ะ คือสนใจจะซื้อทองค่ะ(เล่นทอง) แต่ว่า งงมากเลยค่ะ ซื้อทองจริงๆ หรือซื้อทองออนไลน์ กรุณาแนะนำด้วยนะคะ msn > yuri_10051@hotmail.com (ตาล)

สวัสดีค่ะ คือสนใจจะซื้อทองค่ะ(เล่นทอง) แต่ว่า งงมากเลยค่ะ ซื้อทองจริงๆ หรือซื้อทองออนไลน์ กรุณาแนะนำด้วยนะคะ msn > yuri_10051@hotmail.com (ตาล)

ส่วนตัว ผมซื้อทองจริงครับ

แนะนำทองแท่ง ซื้อจากร้านใหญ่ ในเยาวราชครับ เพราะน่าเชื่อถือ

เวลาขายคืน ตอนราคาขึ้นไปเยอะ ๆ ร้านเล็ก จะไม่ยอมซื้อคืนครับ

ทองจริงหรือทองออนไลน์ก็คือกันครับอย่าสับสน ทองออนไลน์ คือต้องซื้อขายเองในระบบออนไลน์ต้องมีคอมเป็นเครื่องมือ

ซื้อขาย แล้วมีกำหนดเวลาให้เราไปชำระและรับทองกลับบ้านครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นท่านต้องไปเปิดบัญชีที่ทำการของบริษัทที่

ท่านจะซื้อขายในระบบนี้ก่อน ส่วนทองจริงก็สะดวกซื้อตามสบายตามร้านขายทองที่ท่านสะดวกครับ ไม่ต้องกลัวร้านจะโกงท่าน

ทองมาเงินก็ไป แล้วถามที่ร้านที่ท่านไปซื้อ ว่าทองคำแท่งที่ให้มามีชื่อเป็นสมาชิกในสมาคมค้าทองหรือไม่ถ้าไม่ใช่ก็ขอ

เปลี่ยน หากมีปัญหาเวลาขายเราก็ยังไปขายคืนที่ร้านเดิมได้อยู่ดี ร้านทองคงไม่ยอมเสียเครดิตแน่ ซื้อตามสดวกอย่ากังวล

มากครับ ที่สำคัญจริงๆก็คือ ท่านอย่าซื้อราคาสูงกว่าราคาสมาคมกำหนด และอย่าขายราคาต่ำกว่าราคาสมาคมกำหนด

ส่วนท่านใดซื้อขายได้ราคาพิเศษก็ว่ากันไปครับ

:aa อาจยังไม่มากนัก แต่เดี๋ยวก็คงมีตามๆกันมาอีกมาก :Announce

In Historic Move, Japanese Pension Fund Switches To Gold For First Time Ever

Initially, the fund aims to keep about 1.5 per cent of its total assets of Y40bn ($500m) in bullion-backed exchange traded funds, according to chief investment officer Yoshisuke Kiguchi, who said he was diversifying into gold to "escape sovereign risk".