ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ณ.ตอนนี้ถ้าต่างร้านกันย่อมต้องมีการหักค่าต่างร้านเป็นธรรมดาครับ แต่ในอนาคตยังตอบยากเพราะเมืองไทย Silver ยังเป็นโลหะทางอุตสาหกรรมอยู่ครับ ไม่ใช่การลงทุนที่แพร่หลายและมีมาตรฐานชัดเจน แต่ถ้าอยู่มีสมาคนเงินขึ้นมาก็อีกเรื่องนะ

โชคดีกับการลงทุนครับ

ขอบคุณมากค่ะ หวังไว้อย่างนั้นเหมือนกัน ขอให้มีสมาคมเงินหรือมีขายเยอะคู่กับทองเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ลุง ๆ ป้า ๆ ใครก็ได้ช่วยแปลให้หน่อยคร๊าบบ มันไม่กระดิกเลยจริง ๆ

อ่านแล้วเครี๊ยดดดดดดดดดดดดดดดดดด มีแต่เงินจาขึ้นๆๆๆ ... ตอนนี้อยู่ไกลคะ ซื้อมะล่าย ทำไงดีงิ

เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ลุง ๆ ป้า ๆ ใครก็ได้ช่วยแปลให้หน่อยคร๊าบบ มันไม่กระดิกเลยจริง ๆ

เอาแบบสรุปรวบสั้นสุดๆเลยนะครับ

อันแรกเขาบอกว่าถ้าไม่รีบกระโดดขึ้นรถด่วนขบวนเงินแล้วจะเสียใจภายหลัง เป้าหมายยังอีกยาวไกล(แนวต้านข้างหน้าคือ60)laugh.gif

ถัดมาบอกว่าเงินจะขึ้นไปเกินกว่า 100 ดอลล์ tongue.gif

ถัดมาบอกว่าเงินอาจไปถึง 1500 (ส่วนทองก็ 15000 เอาเข้าไป 555)biggrin.gif

จบแล้วครับ

ปัจจุบัน ประมาณ 31 32 : 1 ของทองคำ

โห้... ถ้า เงิน ได้อัตราส่วน 10 : 1 ของทองคำ...

กำไร มากกว่ามากเลยนะครับ สัก 16 : 1 ก็ว่ามากแล้วนะครับ...

เอาแบบสรุปรวบสั้นสุดๆเลยนะครับ

อันแรกเขาบอกว่าถ้าไม่รีบกระโดดขึ้นรถด่วนขบวนเงินแล้วจะเสียใจภายหลัง เป้าหมายยังอีกยาวไกล(แนวต้านข้างหน้าคือ60)laugh.gif

ถัดมาบอกว่าเงินจะขึ้นไปเกินกว่า 100 ดอลล์ tongue.gif

ถัดมาบอกว่าเงินอาจไปถึง 1500 (ส่วนทองก็ 15000 เอาเข้าไป 555)biggrin.gif

จบแล้วครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับคุณ MOR LEK

silver ราคาเปลี่ยนแปลง 1 ดอลล์ จะทำให้ราคาไทยเปลี่ยนแปลงเท่าไรครับ (คิดต่อ 1 บาทเงิน) หรือ (1 kg.)ก็ได้ครับ

ขอบคุณมากค่ะ หวังไว้อย่างนั้นเหมือนกัน ขอให้มีสมาคมเงินหรือมีขายเยอะคู่กับทองเลย

เพราะตอนนี้ไม่มีสมาคม แนวคิดผมตอนนี้จึงยอมซื้อของจากร้านที่มีราคาสูงหน่อย แต่เป็นร้านใหญ่และมีเงินหมุนในร้านสูงเพื่อประกันความเสี่ยงเวลาที่มันขึ้นมากๆครับ ^_^ แต่ก็ต้องคุยดีด้วยนะ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับแนวคิดของแต่ละท่านครับ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

เฮ้อ ตามมาซื้อแพงด้วยคนจร้า ขอบคุณที่แนะนำร้านนี้ เมื่อวานเก็บมาหน่อยนึง ยึกยัก วันนี้เลยต้องมาเก็บแพง

ไม่เป็นไรเป็นเพื่อนกัน

ยินดีครับคุณคำตอบ มาลงจรวดลำเดียวกันครับ อิอิ

ผมซื้อร้านแม่โจ้เหมือนกัน ถ้าคุณ AunTonio เจอร้านไหนให้ราคาเวลาขายกลับดีกว่า ช่วยบอกด้วยนะครับ แต่ผมก็กลัวๆเหมือนกัน เพราะถุงใส่เม็ดเงินไม่มีอะไรบ่งบอกเลยว่ามาจากร้านนี้ ก็อาศัยความไว้ใจกันละครับ (ซื้อเพราะถูกดีเหมือนกันครับ 555)

เช่นกันครับ หากคุณนาฬิกาทรายเจอก็อย่าลืมบอกบ้างนะคร้าบ

จบแล้วครับ

สรุปได้ !gd !gd !gd

ปัจจุบัน ประมาณ 31 32 : 1 ของทองคำ

โห้... ถ้า เงิน ได้อัตราส่วน 10 : 1 ของทองคำ...

กำไร มากกว่ามากเลยนะครับ สัก 16 : 1 ก็ว่ามากแล้วนะครับ...

ตามเวบนี้ รึเปล่าครับ อัตราส่วน ทองต่อเงินน่ะ

http://www.kitcosilver.com/

post-487-005827900 1304040364.png

ข้อความที่โพสซ้ำกัน ขอลบออกนะครับ

post-487-042389500 1304040510.png

ถูกแก้ไข โดย skpk

ขอบคุณมาก ๆ ครับคุณ MOR LEK

silver ราคาเปลี่ยนแปลง 1 ดอลล์ จะทำให้ราคาไทยเปลี่ยนแปลงเท่าไรครับ (คิดต่อ 1 บาทเงิน) หรือ (1 kg.)ก็ได้ครับ

1 ออนซ์หนักราวๆ 2.04 บาท

ถ้าขึ้น 1 ดอลล์ต่อออนซ์(คิดดอลล์ละ 30 บาทก็แล้วกันนะครับง่าดี) ก็เท่ากับขึ้นเคร่าๆ 15 บาทต่อ 1 บาท ครับcool.gif

ถ้าคิดต่อกิโลก็คูณด้วย 65.6 (1โลมีราวๆ 65.6บาท) ได้ราวๆ 984 บาทครับtongue.gif

ที่ฝรั่งเขียนแล้วผมไม่ได้แปลก็คือฝรั่งบอกว่า ซื้อเงินจะมีโอกาสได้กำไรมากกว่าทองเยอะครับhappy.gif

ตามเวบนี้รึเปล่าครับ เรื่องอัตราส่วนนะ

http://www.kitcosilver.com/

http://goldprice.org/spot-gold.html

เวปนี้อาจดูง่ายกว่าสำหรับหลายคนมั้ยครับ จะดูอะไรกดเลือกดูด้านล่าง

ตอนนี้เงินแท่งออกมาหรือยังคะ ถ้าซื้อเป็นเม็ดเงินคนอยู่ต่างจังหวัดคงเอากลับลำบากมาก ขอคำแนะนำด้วยนะคะ