ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับป้าพลีส กลับมาพักเที่ยงเดี๋ยวออกไปข้างนอกต่อละเมื่อวานตอนที่ลงมาเห็น GAP ชัดเลยครับที่อยู่ในรูป

มันทำให้มั่นใจว่าลงไปเถอะลงไปเท่าไหร่ก็ได้เดี๋ยวก็ขึ้นมา ณ จุดนี้หรือสูงกว่า (คล้ายเมื่อวานที่บอกเนอะขึ้นไปเถอะเดี๋ยวก็ลงมาจุดนี้หรือต่ำกว่า)

เป็นคำตอบของการตั้งโจทย์คำถามว่า "ซื้อแล้วมันจะขึ้นมั๊ยคะ" กับ "ขายแล้วมันจะลงมั๊ยคับ" ส่วนเรื่องเป้าหมายว่าเท่าไหร่วิธีนี้ไม่ได้บอกจุดนั้นครับ

ปล...เป็นทริคเฉพาะตัวของผมก็ว่าได้ ไม่มีหนังสือเขียนมั๊งครับใช้ประสบการณ์ หรือว่า "มั่ว" ล้วน ๆ เพราะฉะันั้นเชื่อขนมกินได้ว่า week นี้ไม่น่าจะปิดต่ำกว่า Gap ที่บอกไว้ !_09

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ง่า...ไม่ทราบว่าของเฮีย คิค นี่ใช้ของค่ายไหนครับ ขอมผมลองเปิดย้อนๆ ดูยังหา Gap แบบเฮีย คิคไม่เจอเลยซัก Gap T^T

ล่าสุดของเฮียคิคยังไม่โชย์ให้เห็นเลย !033

ขอบคุณค่ะคุณคิก ขอเป็นแฟนคลับกระทู้นี้อีกคนค่ะ ว่างๆช่วยแนะนำทางในบอร์ดโกลฮิบบ่อยๆนะค่ะ

ง่า...ไม่ทราบว่าของเฮีย คิค นี่ใช้ของค่ายไหนครับ ขอมผมลองเปิดย้อนๆ ดูยังหา Gap แบบเฮีย คิคไม่เจอเลยซัก Gap T^T

ล่าสุดของเฮียคิคยังไม่โชย์ให้เห็นเลย !033

โอ๊วววว แม่เจ้าคุณ leo_attack เออเร่อ(ERROR)ที่โปรแกรมที่ใช้แล้วละครับ

สัปดาห์ที่แล้วทองลงมาประมาณ 30 USD แต่ของคุณ leo_attack กลับเป็น Doji เปิด - ปิดเกือบเท่ากัน

เทียบจากกราฟนี้นะคับ แท่งเทียนก่อนอาทิตย์นี้ของเป็นแท่งแดงยาวหน่อยแต่สั้นกว่าที่มันทิ้งแรง ๆ สัปดาห์สึนามิ

นับจากแท่งสุดท้าย แท่งที่สอง สังเกตุมั๊ยครับ ความผิดพลาดของเครื่องมือจะทำให้การวิเคราะห์ผิดพลาดไปด้วย "เปลี่ยนด่วนครับ เปลี่ยนด่วน"

สวัสดีครับคุณแม่น้องจูน ยินดีครับยินดี !Hi

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

leo_attack หัวกราฟคุณคิ๊กบอกว่าเป็นค่าย fx proค่ะ

post-224-090937700 1317801805.png

คุณ Leo ครับ ลองเอา Indy เขียวแดงออกนะครับ จะเห็น ^_^

!_00 !_00 !_00 กระจ่างกันเลยทีเดียว ขอบคุณมากครับเฮียคิค คุณพรีส !ahh !ahh !ahh

พึ่งจะเข้าใจว่าราคามันไม่ได้มาจากฐานเดียวกันนี่เอง :unsure:

เปลี่ยนโปรแกรมแล้ว เห็น GAP ทันทีเลย ขอบคุณมากครับ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ขอบคุณนะคะคุณ Please !thk

ขอบคุณนะคะตาปู้..!thk

ดีนะที่มาเฉลยเร็วไม่ปล่อยให้ป้าแว่นชี้ผิดรู กร๊ากกกกก

คุณคิกค่ะ

มีคำถามอีกแล้ว ว่า.. ตอนช่วงบ่าย3 ราคาวิ่งลงจาก1630มา1600

อย่างนี้ถือว่าราคาผ่านลงมาปิด gap ที่ 1619-1623 หรือยังค่ะ??

การปิดgapนี่ ต้องดูทิศทางหรือเปล่า เช่นว่า เปิดไว้ขาลง ก็ต้องมาปิดขาขึ้น งงอ่ะค่ะ

รบกวนอธิบายให้ฟังหน่อยนะค้า

ถูกแก้ไข โดย madam

ก๊าก ป้าแว่นขานั่นอ่ะ รูใหญ่ เลยค่ะ ไม่ผิดแน่ :wub:

คุณmadam ถูกต้องแล้วค่ะ ปืดแล้ว ถ้าราคาลงมามีรู เอ๊ย gap มันก็จะขึ้นไปปิด ถ้าขึ้นไปมีgap มันก็จะลงมาปิด

อย่างตามรูปรูป้าแว่นมันขึ้นๆทิ้งgapไว้ยังอุตส่าห์มีหางยาวๆลงมาปิดอีก ก่อนขึ้นต่อค่ะ

ถูกแก้ไข โดย please

ก๊าก ป้าแว่นขานั่นอ่ะ รูใหญ่ เลยค่ะ ไม่ผิดแน่ :wub:

คุณmadam ถูกต้องแล้วค่ะ ปืดแล้ว ถ้าราคาลงมามีรู เอ๊ย gap มันก็จะขึ้นไปปิด ถ้าขึ้นไปมีgap มันก็จะลงมาปิด

อย่างตามรูปรูป้าแว่นมันขึ้นๆทิ้งgapไว้ยังอุตส่าห์มีหางยาวๆลงมาปิดอีก ก่อนขึ้นต่อค่ะ

ขอบคุณคุณplease ค่ะ

อธิบายครับตอนนี้ผมกำลังให้ดูปัจจุบันว่าจะรู้ได้ยังไงว่าทองจะขึ้นหรือลง ลบทฤษฎีที่เคยเรียนมาทั้งหมดออกจากสมองก่อนแล้วตั้งใจอ่านใหม่

1.การเกิดกราฟแท่่งเทียนแต่ละแท่งเทียนจะเกิดต่อเนื่องกันโดยไม่จำเป็นต้องมีการเปิดรู หรือที่เราเรียกว่า GAP

2.การมองแบบผมศึกษาเป็นการมองอนาคต ไม่ได้เป็นการหา GAP ในอดีตแล้วบอกว่ามันจะต้องไปปิด GAP

3.การมองกราฟแท่งเทียนตามวิธีที่ผมศึกษามาคือการมองความไม่ต่อเนื่อง ความไม่สมดุล และความผิดปกติของกราฟเพื่ออ่านเทรนซื้อ-ขาย

ดูช้า ๆ ครับแล้วเริ่มกันใหม่ถ้าเข้าใจ มันคือสุดยอดเคล็ดลับที่เอาเงินออกจากตลาดได้ตลอดเวลา

เหมือนกับทุกคนบอกให้ซื้อ ทำไมเราขาย ทำไมทุกคนขาย เราบอกให้รอซื้อ ทุกคนบอกราคาขึ้นให้ขาย เราบอกให้นั่งเฉย ๆ มันมีที่มาที่ไปครับ

จะให้ผมบอกแค่ซื้อได้แล้ว ขายได้แล้ว ก็บอกได้ครับแต่มันเหมือนเป็นการแกล้ง แกล้งทุกคนที่ตามอ่านบทความของเรา

เพราะวันหนึ่งไม่มีคนคอยบอก เราจะอยู่ในตลาดได้ยังไง และที่บอกเป็นการแกล้งอีกอย่างคือ "แกล้งทำลายเวลาของชีวิตเราไปฟรี ๆ โดยที่ไม่ได้อะไรกลับมาเลย หรือได้กลับมาน้อยมาก"

พรุ่งนี้เริ่มกันใหม่นะครับ วันนี้ทองขึ้นแล้ว เพราะแค่เราเห็นว่ามันเป็นเทรนขึ้นและแท่งเทียนรายสัปดาห์มันต้องปิดเป็น "แท่งสีเขียว" แค่นั้นเอง !gd

ปล...พิมตั้งยาวเนอะ เอามือไปโดน Ctrl จะไม่รู้หายไปหมดเลย ต้องพิมพ์ใหม่ แต่ก็ไม่เหมือนเดิมตอนแรกเยอะกว่านี้อีกเศร้า !064

เอาเรื่องยากมาโพสก่อนก็อย่างนี้หละเนอะต้องทำใจต่ออีกนิดนะครับก่อนไปนอน

ที่ผมโพสบ่อย ๆ จะใช้สองคำนี้

1. "ซื้อได้ทุกราคาเพราะว่ารู้ว่า ซื้อแล้วราคาจะขึ้นมาที่จุดนี้หรือสูงกว่า" = หมายความว่าให้ซื้อได้จะทะยอยซื้อ

หรือซื้อรอบเดียวหมดตูดก็ไม่ไ้ด้แตกต่างกัน แตกต่างกันแค่ได้ราคาไม่เท่ากันถูกมากถูกน้อยแล้วแต่แนวรับของแต่ละท่าน

ซื้อแล้ว....ถ้าอยากจะขาย....ราคาที่ซื้อมาจะสามารถขายแล้วได้กำไรแน่นอน

2."ขายได้ทุกราคาเพราะว่ารู้ว่า ขายไ้ปแล้วราคาจะลงมาที่จุดนี้หรือต่ำกว่า" = หมายความว่าให้ขายได้แล้วจะทะยอยขาย

หรือขายรอบเดียวหมดพอร์ทก็ไม่ได้แตกต่างกัน แตกต่างกันแค่ได้ราคาไม่เท่ากันแพงมากแพงน้อยและ้วแต่แนวต้านของแต่ละท่าน

ขายแล้ว....ถ้าอยากจะซื้อ....ราคาที่ขายมาจะสามารถซื้อแล้วได้กำไรแน่นอน

เพราะลงทุนทองคำอะไรก็ไม่สุขใจเท่า "ซื้อแล้วรู้ว่าทองจะขึ้น และขายแล้วรู้ว่าทองจะลง" จริงมั๊ยครับ !047

ปล...วันนี้ใน FB โพสให้คนซื้อมีสามสายโทมาแล้วซื้อทันได้ราคาสูงตั้ง 23900 บาท(ราคาสมาคม)กับอีก 2 คนคุยตั้ง 45 นาทีแต่ไม่ซื้อบอกว่าทองยังไม่ขึ้น

เพราะฉะนั้นเรื่องระยะเวลาลงทุนสำคัญมากนะครับ ถ้าอยากได้ต่ำที่สุดอย่าถามเลยครับ และอยากได้ราคาสูงที่สุดก็อย่าถามเช่นกัน ไม่ใช่ตอบไม่ได้แต่ตอบแล้วไม่จบ(ยาว) เอิ๊ก ๆ ๆ

ถูกแก้ไข โดย kikkapu