ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอถามเพิ่มอีกนิดครับคุณ PG

ระบบในMillennium สามารถใช้ได้กับทุกช่วงเวลาเลยหรือป่าวครับ นาที ชั่วโมง วัน สัปดาห์ ???

ขอบคุณอีกรอบครับ

สูตรที่ใช้กับ Millennium ผมแนะนำเล่นรายวันนะครับ ถ้าใช้กับ H1 H4 ยังไม่ดีสักเท่าไร ที่เหมาะที่สุดคือ D1 - W1 นะครับwub.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อืมม วิธีเทรดของโซดา เกิดจากการเรียนรู้คะ ไม่มีระบบเทรด แต่มองจากการมองแท่งกราฟ ดูเทรนด์ เป็นหลัก หาแนวต้าน แนวรับ ข้อมูลตรงนี้ โซดาส่งให้ได้คะ pm เมล์ไว้นะคะ เด๋วเย็นๆโซดาว่างจะส่งให้คะ ... ตอนนี้ขอลงมือทำงานก่อนคะ

ขอด้วยคนคะคุณโซดา อยากเรียนรู้บ้างคะ จะได้ดูจุดเข้าจุดออกเป็นบ้าง :lol:

กราบขอบคุณคะครูพริ้ง ติดตามต่อปาย.

ถูกแก้ไข โดย raty

อืมม วิธีเทรดของโซดา เกิดจากการเรียนรู้คะ ไม่มีระบบเทรด แต่มองจากการมองแท่งกราฟ ดูเทรนด์ เป็นหลัก หาแนวต้าน แนวรับ ข้อมูลตรงนี้ โซดาส่งให้ได้คะ pm เมล์ไว้นะคะ เด๋วเย็นๆโซดาว่างจะส่งให้คะ ... ตอนนี้ขอลงมือทำงานก่อนคะ

!thk !thk !thk ขอบคุณคุณโซดมากนะคะ ที่ช่วยแบ่งปันความรู้ค่ะ

แอบอ่านมานานแล้ววันขอทักทายกันหน่อยต้องขอบคุณปู่มากคะ. ทำตามคำแนะนำปู่มาตลอดสุดยอดจริงๆๆ

เล่นขาขึ้น ก็ดูตามคำแนะนำของปู่พริ้ง นะครับ ว่ามันมีแนวโน้มขึ้นหรือไม่ ถ้าขึ้นก็ซื้อ Long (L) แต่ถ้าดูแนวโน้มว่าจะลง ให้ซื้อ Short (S) ครับ แต่การซื้อนี้ เป็นการเปิดสัญญาเท่านั้นครับ จำเป็นต้องปิดสัญญาด้วยนะครับ ส่วนว่าจะซื้อยังไง ซื้อเมื่อไหร่ ให้ผู้เชี่ยวชาญ Future มาอธิบายเพิ่มเติมครับ พอดีผมถนัดเรื่อง Option มากกว่านะครับ คงพอช่วยอะไรได้บ้างนะครับ

ไม่ทราบว่า option ต่างจาก Future ยังไงครับ (ผมพอรู้เกี่ยวกับ Future แต่ Option ไม่รู้จักเลย) พอจะบอกได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ระบบนี้ใช้ได้กับ MetaStock นะครับถ้าใช้โปรแกรม MetaStock เป็นสนใจก็คุยกันได้ทาง E-mail เพราะไม่มีแจกในกระทู้ครับwub.gif

สนใจมากครับปู่เพราะของดีๆแบบนี้ไม่มีคำว่าฟรีอยู่แล้ว เขียนระบบต้องใช้เวลาและสมองคิด สิ่งที่ได้มาก็คือค่าเหนื่อย

ผมตามระบบปู่มากำไรมากกว่าเสียอยู่แล้วครับผมขอทั้งสองระบบเลยแล้วกันทั้งSETและทอง :lol:

ถูกแก้ไข โดย หลินปิง

ขอบคุณคุณปู่PGสำหรับวิทยาทาน และอาหารสมองทุกเช้าค่ะ

แอบอ่านอย่างสงบเสงี่ยมเจียมตัว เป็นขาอ่อนหัดเล่นตัวจริง เสียงจริง จนบัดนี้ยังไม่รู้เลยว่าไอ้ที่ตัวเองเล่นมันเรียกว่าอะไร

คือซื้อตั๋วทองคำกับร้านทองแถวบ้าน 1 สัญญา คือ 50 บาททอง ต้องวางเงิน 10% ของราคาทองต่อ 1 สัญญา ซื้อขายเป็นเงินบาทไทย ตามเวลาและราคาสมาคม (ตรงนี้แอบเซ็งเพราะขึ้น-ลง กลางคืนก็ทำอะไรมะได้) รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ แบบนี้เรียกว่าอะไรคะ ไม่เกี่ยวกับที่สมาชิกหลายท่านพูดถึง GF/GS เลยใช่มั้ยคะ แล้วช้อดี ข้อเสียของตั๋วทองคำเมื่อเปรียบเทียบกับ GF/GS เป็นอย่างไรคะ รบกวนผู้รู้ในห้องนี้ให้ความกระจ่างด้วยค่ะ

ตอนนี้ผมหยุดเล่น GF ไปก่อน รอ GF เปิดภาคดึก มาว่ากันใหม่ ลองเล่นมา 2 เดือน กว่า

ก็ขาดทุนไปบ้าง ราคาทองของตลาดนิวยอค์ เล่นแรง ส่วนเล่น GS เท่าที่ทราบ คนที่เล่นต้องมีเงิน

เป็นล้าน เขาเทรดราคาที่ตลาดนิวยอค์นั่นแหละ เล่นตอนกลางคืน(เวลาในบ้านเรา)เงินทุนไม่หนาพอ

เล่น GS ไม่ได้ เพราะความเสี่ยงสูง แค่ราคาทอง 2 วัน ดูซิครับ ขื้นประมาณ 30 เหรียญ แต่ละ 30 เหรียญ

ถ้าจับทางถูกก็รวยไม่รู้เรื่อง แต่ผิดทางต้อง cut loss เป็น พวกที่ติดดอยอยู่ต้อง cut loss เป็น

สมัยก่อนผมหมดหลายแสนก็เพราะแบบนี้ แล้วอีกอย่างต้องศึกษาดูกราฟทอง ฟังข่าวทุกไปไม่ได้ เพราะราคาทอง

ที่เล่นในตลาดทั่วประเทศนั้น คนเล่นก็ได้ข่าวมาก่อนแล้ว จึงเล่นราคาทองแบบนั้น อีกอย่างกองทุนทองต่างประเทศ

ก็เดาบากมากด้วย ไม่รู้จะไปทางไหน

ไม่ทราบว่า option ต่างจาก Future ยังไงครับ (ผมพอรู้เกี่ยวกับ Future แต่ Option ไม่รู้จักเลย) พอจะบอกได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ลักษณะจะแตกต่างกันครับ

แต่เป็นอนุพันธ์ทางการเงินที่มี leverage เหมือนกับ future ครับ กำไรทีเยอะ แต่ถ้าขาดทุนก็เยอะเช่นกัน เมืองไทยยังไม่นิยมครับมีแต่ set50 index แต่คนไม่นิยม ไม่มีสภาพคล่อง ถ้าจะเล่นต้องไปตลาดต่างประเทศครับ

ถ้ามีอะไรที่ผมพอรู้ สามารถช่วยได้ก็ยินดีครับ

สูตรที่ใช้กับ Millennium ผมแนะนำเล่นรายวันนะครับ ถ้าใช้กับ H1 H4 ยังไม่ดีสักเท่าไร ที่เหมาะที่สุดคือ D1 - W1 นะครับwub.gif

ขอบคุณครับ แต่ผมว่า โปรแกรมนี้ ดู ราย h1-h4 ก็พอได้นะครับ แต่เป็นคร่าวๆ หรือ ท่านทองชมพู แนะนำว่าไม่ควรใช้ระยะสั้นเลยครับ ขอรบกวนสอบถามครับ

ขอบคุณครับ แต่ผมว่า โปรแกรมนี้ ดู ราย h1-h4 ก็พอได้นะครับ แต่เป็นคร่าวๆ หรือ ท่านทองชมพู แนะนำว่าไม่ควรใช้ระยะสั้นเลยครับ ขอรบกวนสอบถามครับ

ถ้าเป็น H4 น่าจะเหมาะสำหรับระยะสั้นครับ ถ้าใช้อินดิ้ตัวล่าสุดที่แจกให้ก็โอเคครับwub.gif

• ถูกใจ 1

ขอบคุณครับปู่พริ้งค์ สำหรับคำแนะนำรายวัน

ขอบคุณคุณ SODA ที่ปันความรู้ ประสบการณ์ ให้เป็นแนวการศึกษา

ทุกวันนี้ ยังหัดดูอยู่ ยังไม่ค่อยเข้าใจนัก ใช้สูตรของปู่พริ้งค์ที่ใช้กับ MT4 อยู่

ส่วน Meta Stock ก็ไว้ใช้ดูแต่ SET index โดยใช้สูตรของลุงโฉลก (ยังไม่มีสูตรของปู่มาให้ลอง)

และก็ใช้ indy พวก RSI MACD ส่วน CCI ของปู่ ก็ดูไม่เป็นเลย

ก็พยายามศึกษาอยู่ ก็คงต้องอาศัยเข้ามาอ่านในกระทู้ทุกวันครับ

ระยะสั้น ยังเล่นไม่ได้ตังค์ !064 ตอนนี้รอลงดอย ระยะยาววว อยู่ !21

ก็ขอบคุณทุกท่าน ทั้งผู้ถาม และผู้ตอบ ผู้ขอ และผู้ให้ ความรู้ครับ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...