ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ไปทางไหนต่อดีครับ

ส่่วนตัวไล่ปิดหมดแล้วคะ เมื่อตะกี้ ที่ดีดกลับไปที่ 1373..... เปิดS ที่1372 สองไม้คะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เข้าใจว่าเป็น gold spot เปิด 8 โมงเช้า ปิด ตี 2

พลังทวีขั้นเทพครับ 1 สัญญา = 200 บาททอง ถ้าอ่านมาไม่ผิดน้าาา

แท้จริงแล้วโซดาไม่มีหลักการไรมากหรอกคะ แค่ดูเทรนด์ แล้วก็หาจุดpivot ดู support และ resistance เปิดตลาดมา ดูว่าเดินมาเหนือ หรือ ใต้ pivot โซดาก็จะเลือกเล่นว่าเล่นทางไหน ก่อนเข้าซื้อก็จะดูกราฟชั่วโมงดูแท่งเทียน (หมายถึงเทรดGSนะคะ) ส่วนรายละเอียดเด๋วโซดาจะอธิบายทาง pm ให้คะ วันนี้ไม่สะดวกคะ งานเยอะอีกแล้ว ขอย้ำโซดาไม่ใช่คนรู้เยอะหรอกนะคะ แค่อ่านๆศึกษามาเหมือนพวกท่านแระคะ จริงๆอยากให้อ่านท่านเหล่ากูรูมากกว่าคะ

pivot คืออะไร หายังไงค่ะ กราฟแท่งเทียนที่ว่าดูอย่างไรหรือค่ะจะว่าเป็นจุดที่เข้าซื้อได้ คุณsodaเล่นGS

ด้วยเหรอค่ะ เก่งจังค่ะ ไว้่ที่เหลือรอpmของคุณ soda แล้วกันค่ะ แต่เอ..จะดูยังไงหว่า :D :P

พุธ-ศุกร์ ขาL นั่งนิ่งๆเอาไว้ครับอย่าเพิ่งเล่น rebound หมดรอบแล้วรอระบบระยะยาวเขียวอย่างเดียวครับ เมื่อวานนี้ขึ้นไปยืนเหนือ 1377 ไม่อยู่

มันเสี่ยงคับปล่อยให้ขา S ได้ลุ้นกันบ้างต่อจากนี้wub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 17

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขาย แนะนำนั่งนิ่งๆรอสัญญาณการเข้าซื้อ ท่านที่ยังไม่มีของย่อตัวลงหาจังหวะเข้าเก็บ

ทิศทางทองคำ ดูในกราฟราย 4 ชั่วโมงเมื่อนี้ขึ้นไปทดสอบแนวต้านบน 1377 แต่ไม่ถึง 1382 ตามที่คาดการณ์เอาไว้ และยืนไม่อยู่โดนเส้นแนวต้านย่อยที่สองกดเอาไว้ กลับตัวลงมา

ปิดตัวที่ระดับ 1369 แต่ก็ยังอยู่ในกรอบขาลงสีชมพูอยู่ ทางด้านเทคนิค สัญญาณ CCI หลังจากที่มีการ rebound ระยะสั้นขึ้นไปทดสอบเส้นศูนย์นั้นไม่ผ่านวันนี้กลับหัวลง น่าจะลงต่อ

บวกกับ MACD ยังวิ่งอยู่ในแดนลบเพราะไม่สามารถตัดขึ้นไปยืนแดนบนบวกได้ ส่วนค่าเงิน US แข็งค่าขึ้นมานิดหน่อย มุมมองวันนี้ยังแนะนำท่านที่เล่น L อย่าเพิ่งเข้าทำรอดูทิศทาง

ให้ดีก่อนเพราะเมื่อวานขึ้นไปทดสอบ 1377 แล้วยืนไม่อยู่น่าจะมีการย่อตัวลงมาบ้างต่อจากนี้ในช่วงของปลายสัปดาห์ จุดที่หน้าสนใจ 1365 แนวรับสำคัญถ้าหลุดลงไปแล้วรอดู 1357

ต่อครับตรงจุดนี้ใครที่ยังไม่มีขอก็แนะนำรอเข้าเก็บกันเอาไว้ โดยภาพรวมทองคำน่าจะลงต่อไปอีกได้ไม่มากแล้ว จึงอยากให้ท่านเริ่มทยอยเก็บของกันเอาไว้ เพราะว่าปัจจัยต่างๆยัง

ส่งผลให้ทองคำมีโอกาสขึ้นต่อสูงมากกว่าลงในต้นเดือนข้างหน้า มาดูทางด้านน้ำมันดูกราฟแล้วแล้วจะเห็นว่าราคามาออกันอยู่ตรง 1392 แต่ก็ยังไม่ผ่านเส้นแนวต้านย่อยตรงกลาง

ขึ้นไปได้สักทีวันนี้จังไม่เหมาะที่จำเข้าเก็บเพิ่มสักเท่าไรครับส่วนท่านที่ถือตามระบบอยู่ก็ถือต่อไปเป้าหมาย $100 น่าจะมาให้เห็นในเร็วๆนี้ ส่วนSet50 เมื่อวานนี้ปรับตัวเพิ่มขึ้นมาอีก

ระบบปิดเขียวไปเป็นที่เรียบร้อย วันนี้เข้าเก็บตามระบบต่อไปถึงแม้ว่าเมื่อวานจะปิดเขียวไปก่อนแล้ว แต่ยังก็ยังไม่ชัดเจนจึงไม่ได้บอกท่านเอาไว้ ยังไงวันนี้ก็ขอให้โชคดีมีแด่ทุกท่าน

แนวต้าน 1375 1379 1384 1388

แนวรับ 1365 1361 1357 1352

H4 ยังวิ่งอยู่ในกรอบสีชมพูต่อไป ท่านที่ไม่มีของก็รอจังหวะเข้าเก็บตามแนวรับที่ให้ไว้ได้ครับ

*ขอแก้ไขกราฟระบบระยะยาวหน่อยนะครับก่อนหน้าหน้าโพสระบบเก่า อันนี้ระบบ Update แล้ว*wub.gif

• ถูกใจ 28

น้ำมันระบบเขียวอยู่หน้าซื้อ

• ถูกใจ 14

set ระบบปิดเขียวแท่งที่สองอยู่หน้าซื้อ

• ถูกใจ 15

สวัสดีตอนเช้า ขอบคุณมากค่ะปู่พริ้ง รับไม่อยู่จริง ๆ ^_^

สวัสดีตอนเช้าค่ะ

มารายงานตัว

ออกหมดแล้วค่ะ,ลดความเสี่ยง ได้เท่าไหนเท่านั้นดีกว่าค่ะ

นั่งนิ่งๆ รอสัญญานจากอาจารย์อยู่ค่ะ !21 !21

สวัสดีตอนเช้าค่ะ

มารายงานตัว

ออกหมดแล้วค่ะ,ลดความเสี่ยง ได้เท่าไหนเท่านั้นดีกว่าค่ะ

นั่งนิ่งๆ รอสัญญานจากอาจารย์อยู่ค่ะ ceb85dec.gif ceb85dec.gif

ดีแล้วครับได้น้อยยังดีกว่าไม่ได้อะไร ดูคุณโซดาเป็นตัวอย่างนะครับได้ 5-10 จุดเป็นขายทันทีแล้วรอจังหวะเข้าใหม่ ทำถูกต้องแล้วครับแบบนี้

ผมก็แค่ชี้ทางให้ได้เพียงเท่านั้น ซึ่งไม่สามารถบอกจุดหมายปลายทางที่แน่นอนได้นะครับ มีกำไรต้องขายอย่าปล่อยเอาไว้ถ้าคิดจะเล่น GS blush.gif

• ถูกใจ 12

สวัสดีตอนเช้าค่ะ อาจารย์ปู่ :)

วันนี้ set เขียวแล้ว หนูจะเข้าตามระบบค่ะ B)

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...