ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ้อ ในที่สุดก็ถึงบางอ้อซักที ว่าช่วงนี้คุยเรื่องอะไรกัน

ขอเป็นกำลังใจให้ เฮียกัม คุณแบล็ค และพี่ๆ เพื่อนๆสมาชิกทุกคนนะคับ ที่ช่วยกันดูแลเวบนี้

ส่วนตัวผมคงไม่มีข้อคิดเห็นเพิ่มเติม เพราะหลายๆท่านก็พูดกันมาเกือบหมดแล้ว

ก็ขออวยพรให้ทุกคนฉลาดรับเลือกบริโภคข้อมูลและได้รับข้อมูลที่ดี ที่ถูกต้องกันนะคับ

ตามคำยอดฮิต โปรดใช้วิจารณาญาณในการรับชม :D :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้เห็นร่องรอยเฮียมาเยี่ยมที่บ้านเลยเขียนเกี่ยวกะเฮียหน่อย

อันที่จริงแล้วเฮียอยู่เฉยๆขายทองอยู่ที่บ้านก็คงจะรวยแล้วก็สบายๆไม่ เท๊าฮิ๊ง เท๊าเถี่ย เหมือนทุกวันนี้

แต่ด้วยความปรารถนาดีอยากช่วยคนที่ไม่มีความรู้ทางด้านการลงทุนทองคำ ไม่ให้โดนหลอกลวงต้มตุ๋นก็เลยมาเปิดเว็ป

พอเว็ปดังเสือสิงห์กระทิงแรดก็เข้ามาหาผลประโยชน์กันอย่างที่เห็นๆกันอยู่ แต่ตรงนั้นผมไม่ค่อยติดใจอะไรเท่าไร

แต่ที่ติดใจผมก็คือ ตรงที่ ”เป็นกำลังใจให้ครับ(ค่ะ)บวก 1” คนพวกนี้ไม่รู้หรือครับว่ามีการทำผิดกติกาเกิดขึ้นหรือว่ารู้แต่ไม่สน

(แบบนี้ลูกหลานคงแย่ครับเพราะจะถูกสอนแบบนี้ด้วย เอ หรือว่าเพราะถูกสอนมาแบบนี้ก็ไม่รู้แฮะ)หรือว่าเป็นทีมงานที่เข้ามาร่วมทำมาหากินกันช่วยกันโพสต์

เฮียก็เหมือนน้ำท่วมปากพูดไม่ออก จะเด็ดขาดฟันธง เดี๋ยวก็จะมีคนว่าอีกประมาณว่าอำนาจเด็ดขาดทำให้คนเสื่อม

(ตอนไปห้างสรรพสินค้าไม่เห็นเคยไปต่อรองกะเขาเลยว่า ทำไมไม่เปิดตั้งแต่8 โมงเช้าว๊ะ เปิดตั้ง 11โมง)

อิอิเขียนไปเขียนมา แก่แล้วเริ่มหลงประเด็น เข้าเรื่องต่อดีกว่า

อยากให้สมาชิกช่วยๆกันดูแลกันและช่วยกันรักษากฎระเบียบของเว็ปอ่ะครับ

อย่าเห็นว่าผิดเล็กผิดน้อยไม่เห็นเป็นไรเลย,อย่าซีเรียส, อ่านผ่านๆไปเหอะ,หยวนๆก็แล้วกันฯลฯ

เพราะถ้าเราปล่อยให้ผิดโดยเริ่มจากเล็กๆน้อยๆก่อนมันจะเคยชินแล้วพัฒนาไปจนใหญ่ขึ้น

สวัสดีปีใหม่จีน สุขสมหวังร่ำรวยๆ สุขภาพแข๊งแรงทั้งกายและจิต เฮียและเพื่อนๆสมาชิกค่ะ :D :D :D

นี่คือทรัพยากรณ์ล็อกอิน จากการปั่นและเชียร์ ด้วยIPเดียวกันกับล็อกอินชื่อPinkgold (แค่บางส่วนเท่านั้น)

longtime

หนู๋หยก

LOSO

นินา

หากคุณอยากจะพิสูจน์

คุณก็ลองเข้าไปตามรายชื่อพวกนี้

แล้วดูที่"ความเห็น"ในหน้าโปรไฟล์ของพวกเค้า

คุณก็จะเห็น5โพสต์ล่าสุดของพวกเค้า

สรุปว่า5โพสต์ล่าสุดของรายชื่อพวกนี้ ล้วนเข้าไปดันกระทู้นั้นทุกคน

และเป็นIPเดียวกันกับเค้านั่นแหละ พูดง่ายๆก็คือ เค้าดันตัวเอง

ที่นี้คงเข้าใจกันแล้วใช่มั๊ยครับ ว่าเค้าต้องเสียสละทั้งเวลาและทรัพย์ยากรณ์Loginขนาดไหน

คุณมดแดงเป็นตัวอย่างที่ดีของความพยายามในการเรียนรู้และประสบความสำเร็จเร็วมากนะคะ ตั้งแต่เรียนพื้นฐานในgoldhipsนี่ไม่นานเอง เดี๋ยวนี้รู้ถึงเรื่องคลื่นแล้ว

แชร์ประสบการณ์หน่อยสิคะ มันยากอย่างที่หลายคนกลัวไหมคะ ยากที่จะเรียนรู้ไหมคะ

:rolleyes: ขอบคุณค่ะ คุณ ohani ที่ชมมดแดง

แต่มดแดงรู้สึกว่า ยังไม่รู้อะไรเท่าไรนัก แค่พออ่านตามที่กูรูวิเคราะห์ ก็พอเข้าใจบ้าง ไม่เข้าใจบ้าง ยิ่งเรียน ยิ่งศึกษา เหมือนยังมีอะไรอีกแยะที่ไม่รู้ ก็ได้แต่พยายามหาอ่านค่ะ ตาม

เวลาและโอกาสอำนวย

:o การเรียนเรื่อง technical analysis ยากใหมกับคำถามนี้

ตอบยากนะคะ ถ้าจะบอกว่าง่ายก็ไม่ใช่ จะว่ายากนักก็ไม่ใช่ สิ่งใดที่รู้แล้วมันก็ไม่ยาก สิ่งที่ไม่รู้มันก็ยากเสมอค่ะ แต่ทั้งนี้มันคงไม่พ้นความพยายามของเรา ไม่ว่าจะได้จากการอ่าน

หรือจากการซักถามกูรูเมื่อมีโอกาส (แต่สมองเราน่ะค่ะ มันมีขีดจำกัด แต่ละคนไม่เท่ากัน มดแดงหัวไม่ไวและจำไม่ค่อยได้ จึงใช้เวลาค่ะ)

:) แต่จุดที่กระตุ้นให้มดแดงเริ่มอยากศึกษา ก็คือกระทู้ที่โกลฮิป ที่มดแดงได้ลองเข้าไปตอนแรกๆ เพราะชื่อกระทู้มันโดนใจ และก็มาเจอกราฟที่ป้านัททำให้ดูตอนนั้น บอกได้คำเดียวซึ้ง

ใจและขอบคุณจนถึงปัจจุบันนี้ ซึ่งก่อนหน้านี้ก็ไม่เคยคิดจะเรียนเลย แต่พอเห็นกราฟนั้น ก็เลย อ๋อเหรอ แค่นั้นก็ได้แล้วแบบพอเพียงแบบที่ป้านัททำมาให้ดู แต่พอรู้แล้วก็อยากรู้

มากขึ้น มดแดงโชคดีที่ได้รู้จักอาจารย์ ccczaa จึงได้ความรู้มาเรื่อยๆ ถ้าไม่มีอาจารย์ ccczaa คุณป้านัท คุณคิกคาปู้ และ โกลฮิปส์ มดแดงก็คงยังไม่มีความรู้ที่จะมาต่อยอดกับ

อาจารย์กัมพล และ websiteไทยโกลดิ์นี้ได้อย่างไรค่ะ

:lol: แต่ คุณ ohani คะ เรื่อง elliot wave มันยากจังค่ะ

นี่คือทรัพยากรณ์ล็อกอิน จากการปั่นและเชียร์ ด้วยIPเดียวกันกับล็อกอินชื่อPinkgold (แค่บางส่วนเท่านั้น)

longtime

หนู๋หยก

LOSO

นินา

หากคุณอยากจะพิสูจน์

คุณก็ลองเข้าไปตามรายชื่อพวกนี้

แล้วดูที่"ความเห็น"ในหน้าโปรไฟล์ของพวกเค้า

คุณก็จะเห็น5โพสต์ล่าสุดของพวกเค้า

สรุปว่า5โพสต์ล่าสุดของรายชื่อพวกนี้ ล้วนเข้าไปดันกระทู้นั้นทุกคน

และเป็นIPเดียวกันกับเค้านั่นแหละ พูดง่ายๆก็คือ เค้าดันตัวเอง

ที่นี้คงเข้าใจกันแล้วใช่มั๊ยครับ ว่าเค้าต้องเสียสละทั้งเวลาและทรัพย์ยากรณ์Loginขนาดไหน

IP. เดียวกัน ดูตรงไหนครับ ช่วยบอกให้กระจ่างชัดด้วย

เฉพาะแอดมินเท่านั้นครับที่ดูได้

ตรุษจีนนี้..ขอให้ เฮียกัมพล และชาว ThaiGold มีสุขภาพกายและใจแข็งแรงสมบูรณ์ มีเงินทองเหลือกินเหลือใช้นะคะ..

ขอบคุณค่า !thk !thk !thk

ช๊อบบบ ชอบคะ

คุณ Ohani.... ไม่มีอินดี้หรือระบบใดๆที่จะทำนายอนาคตหรือทำนายแม้กระทั่งปัจจุบันได้ มันเป็นแค่แสดงdemand supply

ของตลาดที่เกิดขึ้นแล้วในปัจจุบันและแนวโน้มระยะใกล้ที่คาดว่าเท่านั้น

แต่ๆๆๆต่อให้ดูเทคนิคเก่ง อินดี้ขั้นเทพแค่ไหน ถ้าไม่หัดบริหารความโลภก็ไม่รอด

คุณ MOR LEK... อันที่จริงแล้วเฮียอยู่เฉยๆขายทองอยู่ที่บ้านก็คงจะรวยแล้วก็สบายๆไม่ เท๊าฮิ๊ง เท๊าเถี่ย เหมือนทุกวันนี้

ตรง เท๊าฮิ้ง เท๊าเถี่่ย เจ๊แว่นขำ 5555

ip เดียวกัน เป็นไปได้มั้ยครับ ที่จะเป็น User คนอื่นๆ ที่ใช้ ip ซ้ำกัน ไม่ได้แปลว่าเป็นคนๆเดียวกัน :ph34r:

!thk !thk !thk

ขอบคุณ คุณกัมพล และ เพื่อนทุกท่าน

ซินเจี่ยยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้

ผมมีของฟรี ทั้งวิธีการตีเทรนด์ หาแนวรับแนวต้าน ใช้เครื่องมือในMT4ให้เป็นประโยชน์อย่างถูกที่ถูกเวลาและถูกวิธี

การเรียนรู้สัญญาณDivergenceเพื่อเอามาใช้เป็นจุดซื้อขาย

ตามวิธีที่ผมใช้อยู่ หากคุณเคยรู้จักผมในชื่อblackmaximumและเคยติดตามผลงานกันมาก่อน

หากคุณมั่นใจว่าที่ผ่านมา ผมมั่วเข้าเป้า และหากคุณอยากจะมั่วให้เข้าเป้าแบบผม

ผมกำลังปล่อยของ(ถ่ายทอด)แบบฟรีๆ โดยไม่มีคำว่ากั๊ก ผมใช้อะไร ผมทำยังไง ผมก็เอามากางให้ดูแบบนั้น

ตอนนี้มีวีดีโอตัวอย่างอยู่ในyoutube เข้าไปดูกันได้ครับ

http://www.youtube.com/user/blackmaximum?feature=mhum

โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดยูทูบ(ช่วยให้เร็วขึ้น)

http://www.videoaccelerator.com/

โปรแกรมดาวน์โหลดยูทูบ(อยากโหลดเก็บเอาไว้ดู)

http://sakid.com/2010/01/15/20138/

ขอบคุณคุณเดวิด มากคะ เด๋วจะรอดูวีดีโอตอนต่อไปคะ :lol:

ขอบคุณ เฮียกัมพล ขอบคุณทุกสิ่งอย่างที่เฮียมอบให้กับลูกบ้าน ขอบคุณน้ำใจที่ยิ่งใหญ่.......5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif...