ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอโทษครับ เท๊าฮึ้ง เท๊าเถี่ย ครับ พอดีมองจากไอ้ตัวเล็กไม่ชัดครับ

คำว่า เท๊าฮึ้ง เท๊าเถี่ย ใส่แว่นตายาวมองแล้วล่ะ คำนี้แหละครับ

ก็เดาอยู่เหมือนกันคะว่าต้องเป็นคำนี้

ขออนุญาติ คุณหมอเล็กช่วยแปลให้นะคะ

แปลว่า เวียนหัว ปวดหัวคะ อิอิ.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แหม...วันนี้บ้านเฮียกัมคึกคักต้อนรับตรุษจีนจิ๊งจิง อิอิ

และเราก็พิสูจน์แล้วว่าของฟรีมีที่นีจริงจริง (ขอให้สิ่งดีดี ที่เฮียให้กลับไปหาเฮีย และทุกท่านที่คิดดีนะคะ):wub:

เนี่ยล่ะน้าเค้าถึงว่าคนแก่ขี้ลืม อิอิ :P :P :P (เฮียขาขอแซวพี่หมอข้ามห้องหน่อยนะคะ)

พี่หมอคะแอบเห็นรอยเท้าเฮียกัมที่ไหนคะ หนูจาด้ายตามไปดูด้วย...

หนูอยากเจอเฮียแฮรี่ . นี่ว่าจะสมัครเป็นซ้อ 4 ซะหน่อย 55555 (ด้ายมั้ยกะเจ๊แว่น พี่น้องรี อิอิ) :wub:

กร๊ากกกกกก เพิ่งเห็นนะคะเนี่ยะ สงสัยต้องให้เฮียแฮรี่

ดูเรื่อง มงกุฏดอกส้ม แทนเรื่องแฮรี่แล้วหละคะ55555

(เอ...วันนี้เจ๊แว่นจะโดนข้อหาดันกระทู้อะเปล่าเนี่ยะ)

ผมว่าเฮียคงไม่ค่อยสบายใจมากที่สุดกับเรื่องที่เกิดขึ้น ผมว่าการให้อภัยกัน ไม่ถือโกรธกันเป็นสิ่งที่ดีที่สุด ชีวิตทุกวันนี้ก็เครียดกันมากพอแล้ว บางทีเราพูดไปบางคนก็ไม่เชื่อหรอก ก็ทะเลาะกันไปมาทั้งที่ไม่เคยเห็นหน้ากัน บางครั้งต้องปล่อยให้เจอกับตัวเอง จะได้เป็นประสบการณ์ชีวิต

ช่วงนี้สงสัยต้องพักเล่นทอง ไม่ไปไหนเลย ไปเล่น cittyville ต่อดีก่า

ถูกแก้ไข โดย bighead

นี่คือทรัพยากรณ์ล็อกอิน จากการปั่นและเชียร์ ด้วยIPเดียวกันกับล็อกอินชื่อPinkgold (แค่บางส่วนเท่านั้น)

longtime

หนู๋หยก

LOSO

นินา

หากคุณอยากจะพิสูจน์

คุณก็ลองเข้าไปตามรายชื่อพวกนี้

แล้วดูที่"ความเห็น"ในหน้าโปรไฟล์ของพวกเค้า

คุณก็จะเห็น5โพสต์ล่าสุดของพวกเค้า

สรุปว่า5โพสต์ล่าสุดของรายชื่อพวกนี้ ล้วนเข้าไปดันกระทู้นั้นทุกคน

และเป็นIPเดียวกันกับเค้านั่นแหละ พูดง่ายๆก็คือ เค้าดันตัวเอง

ที่นี้คงเข้าใจกันแล้วใช่มั๊ยครับ ว่าเค้าต้องเสียสละทั้งเวลาและทรัพย์ยากรณ์Loginขนาดไหน

สุโกยแจ่มแจ้ง

กร๊ากกกกกก เพิ่งเห็นนะคะเนี่ยะ สงสัยต้องให้เฮียแฮรี่

ดูเรื่อง มงกุฏดอกส้ม แทนเรื่องแฮรี่แล้วหละคะ55555

(เอ...วันนี้เจ๊แว่นจะโดนข้อหาดันกระทู้อะเปล่าเนี่ยะ)

เจ๊ขา...เก็บอาการหัวเราะนิ๊ดส์์ส์ส์

เมื่อกี้หนูยังเห็นเป็นกุลสตรีอยู่เลย (หรือกุลในที่นี้แปลว่าหมูคะ 55555 . หยอกเจ๊สองเล่นนะกะ)

เนี่ยล่ะน้าเค้าถึงว่าคนแก่ขี้ลืม อิอิ :P :P :P (เฮียขาขอแซวพี่หมอข้ามห้องหน่อยนะคะ)

พี่หมอคะแอบเห็นรอยเท้าเฮียกัมที่ไหนคะ หนูจาด้ายตามไปดูด้วย...

หนูอยากเจอเฮียแฮรี่ . นี่ว่าจะสมัครเป็นซ้อ 4 ซะหน่อย 55555 (ด้ายมั้ยกะเจ๊แว่น พี่น้องรี อิอิ) :wub:

ตอบเป็นข้อๆเลยน๊ะ ไม่ใช่ลืมหร็อกจ้า เพียงแต่เด็กขายของเขียนผิด (เข้าใจอยู่ว่าถามถึงคำใหน)เลยไม่กล้าตอบ กลัวเด็กขายของมันเสียบข้างหลัง 555

ส่วนรอยของเฮียไปที่บ้านผมก็จะเห็นจ้า มีรูป Hairy Potter อยู่ (แฮร์รี่ เขาเขียนแบบนี้หรือป่าวฮึ สงสัย รวมกับ potter แล้วมันจะแปลว่าไง หม้อที่ขนดก?)

ส่วนเรื่องสมัครเป็นซ้อ4 ให้นึกถึงเรื่องมงกุฏดอกส้มที่เพิ่งจบไปเมื่อคืนนะ ตอนจบซ้อ4เป็นบ้า นา

!thk เฮียกัม คุณ Black และทุกท่านที่ช่วยดูแลเวปนี้ ตรุษจีนนี้ก็ขอให้ทุกท่าน รวยๆ เฮงๆ สมหว้งคะ !thk !thk

ตอบเป็นข้อๆเลยน๊ะ ไม่ใช่ลืมหร็อกจ้า เพียงแต่เด็กขายของเขียนผิด (เข้าใจอยู่ว่าถามถึงคำใหน)เลยไม่กล้าตอบ กลัวเด็กขายของมันเสียบข้างหลัง 555

ส่วนรอยของเฮียไปที่บ้านผมก็จะเห็นจ้า มีรูป Hairy Potter อยู่ (แฮร์รี่ เขาเขียนแบบนี้หรือป่าวฮึ สงสัย รวมกับ potter แล้วมันจะแปลว่าไง หม้อที่ขนดก?)

ส่วนเรื่องสมัครเป็นซ้อ4 ให้นึกถึงเรื่องมงกุฏดอกส้มที่เพิ่งจบไปเมื่อคืนนะ ตอนจบซ้อ4เป็นบ้า นา

พี่หมอคะ...เดี๋ยวเค้าจะหาว่าเราเป็นเจ้าแก้ว เจ้าเปลือยในหนังตะลุงกันพอดี (เน้นหนังตะลุง คือ หนังของคุณลุง 55555)

สุดท้ายถ้าหนูจะบ้า ก็ขอให้ได้บ้าร๊ากเฮียกัมก็พอ อิอิ (พิมพ์ไปก็นึกไป . เฮียกัมคงไม่แบรนหนูออกจากเวปนะคะ) !10

ขอบคุณมากๆครับ

55555อยากรับจ้างดันครับ ใครต้องการให้ช่วยดันบอกนะครับ คิดไม่แพงครับ งานนี้จับผิดIPไม่ได้ครับ อีกอย่างผมอยู่webมานานคง

ไม่โดนข้อหาเปลี่ยนชื่อมาดันตัวเอง ใครสนใจรีบติดต่อนะครับคิดไม่แพงครับ แต่ว่ารับจ้างดันจะผิดข้อห้ามมั้ยนะ

มาผิดกระทู้รึป่าวครับ

ถ้าอยากได้รายได้เสริม เพราะเล่นทองได้กำไรไม่พอ ขอเชิญที่กระทู้เจ้าปัญหานะครับ

ไม่ต้องขอบคุณที่ผมช่วยชี้แนะการเดินเข้าไปหางานอย่างถูกวิธินะครับ

เอากองไว้เลย

ผมมาแสดงตัวว่าผมเป็นตัว จริงนะครับ

มีอย่างนี้ด้วยหรือเนีย พึ่งรู้ วัยรุ่นเช็งเลย

มาผิดกระทู้รึป่าวครับ

ถ้าอยากได้รายได้เสริม เพราะเล่นทองได้กำไรไม่พอ ขอเชิญที่กระทู้เจ้าปัญหานะครับ

ไม่ต้องขอบคุณที่ผมช่วยชี้แนะการเดินเข้าไปหางานอย่างถูกวิธินะครับ

เอากองไว้เลย

โหดซะขนาดนี้ . อยากเห็นตัวเป็นๆ จิงจิง อิอิ ;)

ตัวจริงของผมต้องมีลุงบ๊อบ มาลีครับ !53 !uu

อันที่จริงผมเห็นด้วยกับเฮียกัมพลนะครับ (ผมนับถือ เคารพเฮีย เหมือนครูของผมมาโดยตลอด)

แต่การทำผิดซ้ำซากแบบนี้ ไม่เหมือนผู้มีวุฒิภาวะ และยิ่งมีการปั่นกระทู้เชียร์ตัวเอง

ด้วยล็อกอินอื่น สำหรับผม ถือว่าเป็นเรื่องร้ายแรงในวงการไซเบอร์และน่าอับอายมากที่สุด

ผมอยากให้สังคมออกมาแสดงพลังกันบ้าง อย่าเห็นแก่ตัวและหวังพึ่งคนอื่นจนติดเป็นนิสัย

และหน้ามืดตามัว พร้อมจะทำทุกอย่าง เพียงเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง

มันไม่ต่างอะไรกับการเอาเท้าราน้ำเลยนะครับ

หากสังคมไม่เข้มแข็ง เพราะความเห็นแก่ได้กันแบบนี้

ปัญหาก็จะไม่มีวันหมดไปจากเวป และทุกคนก็จะโดนหลอกซ้ำแล้วซ้ำเล่า

โดยที่คุณก็ยังนั่งเอาเท้าราน้ำ คอยรับอย่างเดียว โดยปล่อยให้เป็นหน้าที่ของคนอื่นเค้าเข้ามาจัดการ

หากคุณเสียดายการให้แบบสกปรกแบบนี้ เวปที่เคยได้ชื่อว่ามีแต่การแบ่งปันอย่างแท้จริง

จะไม่มีวันกลับมา คุณจะต้องอยู่ในสังคมที่สกปรกแอบแฝง คุณชอบแบบนั้นกันเหรอครับ

ไม่ต้องกลัวหรอกครับ วงการนี้คนดีมีอุดมการณ์มีเยอะแยะมากมาย

เพียงแค่คุณหยุดพฤติกรรมเห็นแก่ตัว หยุดทำร้ายสังคมและตัวเองด้วยการสนับสนุนอย่างผิดๆ

มันก็เท่ากับคุณเปิดพื้นที่ให้คนดีๆ มีโอกาสเข้ามาแล้วล่ะครับ

กลุ่มที่ทำเพื่ออุดมการณ์ ไม่เคยได้และหวังอะไร เค้าไม่มีกองเชียร์ มาสู้หรือมากระแทก แบบเดียวกับกลุ่มธุรกิจแฝงตัวนะครับ

ดังนั้นการสนับสนุนผิดๆแบบนี้ จะเป็นการทำลายกำลังใจกลุ่มให้ด้วยใจบริสุทธิ์จริงๆ

ผมเคยเป็นกูรูมาก่อน แค่มีคนเข้ามาอ่าน ผมก็ดีใจแล้วครับ

โดนใจมากๆค่ะ !10 !gd ปัญหาเดิมๆ ซ้ำๆ คล้ายๆกัน คนโน้นไป คนนี้มา สงสัยต้องทำใจ(อย่างเดียว) คนที่ออกมาปกป้องเว็บกลายเป็นคนผิดปกติ (มานั่งจับผิด)ไปซะงั้น... !38 !034