ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:rolleyes: ขอบคุณค่ะ คุณ ohani ที่ชมมดแดง

แต่มดแดงรู้สึกว่า ยังไม่รู้อะไรเท่าไรนัก แค่พออ่านตามที่กูรูวิเคราะห์ ก็พอเข้าใจบ้าง ไม่เข้าใจบ้าง ยิ่งเรียน ยิ่งศึกษา เหมือนยังมีอะไรอีกแยะที่ไม่รู้ ก็ได้แต่พยายามหาอ่านค่ะ ตาม

เวลาและโอกาสอำนวย

:o การเรียนเรื่อง technical analysis ยากใหมกับคำถามนี้

ตอบยากนะคะ ถ้าจะบอกว่าง่ายก็ไม่ใช่ จะว่ายากนักก็ไม่ใช่ สิ่งใดที่รู้แล้วมันก็ไม่ยาก สิ่งที่ไม่รู้มันก็ยากเสมอค่ะ แต่ทั้งนี้มันคงไม่พ้นความพยายามของเรา ไม่ว่าจะได้จากการอ่าน

หรือจากการซักถามกูรูเมื่อมีโอกาส (แต่สมองเราน่ะค่ะ มันมีขีดจำกัด แต่ละคนไม่เท่ากัน มดแดงหัวไม่ไวและจำไม่ค่อยได้ จึงใช้เวลาค่ะ)

:) แต่จุดที่กระตุ้นให้มดแดงเริ่มอยากศึกษา ก็คือกระทู้ที่โกลฮิป ที่มดแดงได้ลองเข้าไปตอนแรกๆ เพราะชื่อกระทู้มันโดนใจ และก็มาเจอกราฟที่ป้านัททำให้ดูตอนนั้น บอกได้คำเดียวซึ้ง

ใจและขอบคุณจนถึงปัจจุบันนี้ ซึ่งก่อนหน้านี้ก็ไม่เคยคิดจะเรียนเลย แต่พอเห็นกราฟนั้น ก็เลย อ๋อเหรอ แค่นั้นก็ได้แล้วแบบพอเพียงแบบที่ป้านัททำมาให้ดู แต่พอรู้แล้วก็อยากรู้

มากขึ้น มดแดงโชคดีที่ได้รู้จักอาจารย์ ccczaa จึงได้ความรู้มาเรื่อยๆ ถ้าไม่มีอาจารย์ ccczaa คุณป้านัท คุณคิกคาปู้ และ โกลฮิปส์ มดแดงก็คงยังไม่มีความรู้ที่จะมาต่อยอดกับ

อาจารย์กัมพล และ websiteไทยโกลดิ์นี้ได้อย่างไรค่ะ

:lol: แต่ คุณ ohani คะ เรื่อง elliot wave มันยากจังค่ะ

เจ๊แว่น ขอชื่นชมคุณมดแดงอีกคน นะคะ

ที่พยายามเรียนรู้ อีกหน่อยคงจะมาเป็นกูรูคนสำคัญของ

ไทยโกลด์อีกคน เจ๊แว่นเคยคิดนะคะว่าทำไมไม่เห็นมีกูรู

ที่เป็นผู้หญิงเลย ส่วนใหญ่จะเป็นผู้ชายซะหมด

รู้สึก เหมือนเกิดมาเป็นผู้หญิง ต่ำต้อย ยังไงไม่รู้ กร๊ากกกกกก

ส่วน ป้านัท :wub: เจ๊แว่นก็แอบรักและแอบชื่นชมมานานแล้วคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ip เดียวกัน เป็นไปได้มั้ยครับ ที่จะเป็น User คนอื่นๆ ที่ใช้ ip ซ้ำกัน ไม่ได้แปลว่าเป็นคนๆเดียวกัน :ph34r:

ip ตัวเดียวกัน จะเกิดขึ้นในกรณีที่เราเปิดทำงานในวันนั้นระบบจะเลือกipให้แต่ละเครื่องคับ ipเป็นตัวแสดงที่อยู่เครื่องครับ แต่ละวัน ip อาจจะเหมือนหรือไม่เหมือนกันก็ได้ แต่ถ้ากระทำในระหว่างวัน ip จะคงสภาพนั้นไปตลอดจนกว่าจะมีการปิดเปิดเครื่องรีสตาร์ทโมเด็มใหม่ การตรวจสอบไอพีทำได้แค่เเอดมิน เพราะผมก็เคยดูแลเว็บเหมือนแอดมินเว็บนี้ครับ

:) ซินเจียอยู่อี้ ซินนี้ฮวดไช้ ครับเฮียกัม :)

2.bmp

ถูกแก้ไข โดย SpiderMan

สวัสดี ค่ะคุณแว่นตา

ขอบคุณนะคะ ที่แอบเอาใจช่วย...แต่คงเป็นไปไม่ได้อ่ะ เพราะที่ศึกษาก็เพราะอยากเอาตัวรอด ไม่ได้อยากเป็นมากกว่านั้น คลายเครียด อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=NbHNZ2w5xQg

ip ตัวเดียวกัน จะเกิดขึ้นในกรณีที่เราเปิดทำงานในวันนั้นระบบจะเลือกipให้แต่ละเครื่องคับ ipเป็นตัวแสดงที่อยู่เครื่องครับ แต่ละวัน ip อาจจะเหมือนหรือไม่เหมือนกันก็ได้ แต่ถ้ากระทำในระหว่างวัน ip จะคงสภาพนั้นไปตลอดจนกว่าจะมีการปิดเปิดเครื่องรีสตาร์ทโมเด็มใหม่ การตรวจสอบไอพีทำได้แค่เเอดมิน เพราะผมก็เคยดูแลเว็บเหมือนแอดมินเว็บนี้ครับ

ใช่ครับ เหมื่อนคุณ baskie 30 ว่าไว้ และadmin เท่านั้น ที่ตรวจสอบได้ ผมเคยเป็น admin เว็บรุ่น เลข ip ถ้า postในเวลาไล่เลี่ยกันปฏิเสธไม่ได้เลยที่จะเป็นคนละคน ถ้าเป็นคนอื่นก็ต้องใช้เครื่องเดียวกัน แต่ถ้าปิด net เมื่อไหร่ เปิดใหม่ก็จะได้ ip ใหม่ แต่ ip 2 ตำแหน่งแรกมักไม่เปลี่ยน

ถูกแก้ไข โดย bighead

ใช่ครับ เหมื่อนคุณ baskie 30 ว่าไว้ และadmin เท่านั้น ที่ตรวจสอบได้ ผมเคยเป็น admin เว็บรุ่น เลข ip ถ้า postในเวลาไล่เลี่ยกันปฏิเสธไม่ได้เลยที่จะเป็นคนละคน ถ้าเป็นคนอื่นก็ต้องใช้เครื่องเดียวกัน แต่ถ้าปิด net เมื่อไหร่ เปิดใหม่ก็จะได้ ip ใหม่ แต่ ip 2 ตำแหน่งแรกมักไม่เปลี่ยน

พฤติกรรมของคนใช้เว็บ ต้องศึกษาครับ เพราะถูกหลอกมาเยอะ ก่อนจะตัดสินใจเชื่อหรือไม่เชื่อ ควรทำความเข้าใจอย่างลึกซึ้ง ดีที่มีคนช่วยสังเกตกันเยอะครับ แล้วเราจะรู้จักโลกไซเบอร์ได้อีกเยอะครับ

5555 แล้วก็รู้ว่า เพื่อนๆ ในไทยโกล์ดมีตัวตนแท้จริง จาก ip และยังมี

ฝาแฝดสาม ฝาแฝดสี่ ฝาแฝดห้า อีกด้วย ขอบคุณที่ให้ความรู้ที่ไม่รู้มาก่อน

วันนี้ อาจารย์ป้าสุดยอด จะบอกว่า จริงๆเริ่มจากอ้างจากบทความหน้าแรก

ที่ อ.ป้า ยกมาแล้วล่ะ ไม่ยกมา เด็กขายของไม่เคยรู้ว่ามี ข้อเขียนดีๆ เตือน

ก่อนเข้าบ้านด้วยครับ

คุณพี่ Morlek. ครับ ภาษาจีนคำว่า เก..... หมายความว่าอะไร แปลหน่อยครับ เห็นใจคนไม่รู้ด้วยครับ เดี๋ยวอารมย์ตามไม่ทันพี่ๆ ครับ ขอบคุณมากครับ

วันนี้เห็นร่องรอยเฮียมาเยี่ยมที่บ้านเลยเขียนเกี่ยวกะเฮียหน่อย

อันที่จริงแล้วเฮียอยู่เฉยๆขายทองอยู่ที่บ้านก็คงจะรวยแล้วก็สบายๆไม่ เท๊าฮิ๊ง เท๊าเถี่ย เหมือนทุกวันนี้

แต่ด้วยความปรารถนาดีอยากช่วยคนที่ไม่มีความรู้ทางด้านการลงทุนทองคำ ไม่ให้โดนหลอกลวงต้มตุ๋นก็เลยมาเปิดเว็ป

พอเว็ปดังเสือสิงห์กระทิงแรดก็เข้ามาหาผลประโยชน์กันอย่างที่เห็นๆกันอยู่ แต่ตรงนั้นผมไม่ค่อยติดใจอะไรเท่าไร

แต่ที่ติดใจผมก็คือ ตรงที่ ”เป็นกำลังใจให้ครับ(ค่ะ)บวก 1” คนพวกนี้ไม่รู้หรือครับว่ามีการทำผิดกติกาเกิดขึ้นหรือว่ารู้แต่ไม่สน

(แบบนี้ลูกหลานคงแย่ครับเพราะจะถูกสอนแบบนี้ด้วย เอ หรือว่าเพราะถูกสอนมาแบบนี้ก็ไม่รู้แฮะ)หรือว่าเป็นทีมงานที่เข้ามาร่วมทำมาหากินกันช่วยกันโพสต์

เฮียก็เหมือนน้ำท่วมปากพูดไม่ออก จะเด็ดขาดฟันธง เดี๋ยวก็จะมีคนว่าอีกประมาณว่าอำนาจเด็ดขาดทำให้คนเสื่อม

(ตอนไปห้างสรรพสินค้าไม่เห็นเคยไปต่อรองกะเขาเลยว่า ทำไมไม่เปิดตั้งแต่8 โมงเช้าว๊ะ เปิดตั้ง 11โมง)

อิอิเขียนไปเขียนมา แก่แล้วเริ่มหลงประเด็น เข้าเรื่องต่อดีกว่า

อยากให้สมาชิกช่วยๆกันดูแลกันและช่วยกันรักษากฎระเบียบของเว็ปอ่ะครับ

อย่าเห็นว่าผิดเล็กผิดน้อยไม่เห็นเป็นไรเลย,อย่าซีเรียส, อ่านผ่านๆไปเหอะ,หยวนๆก็แล้วกันฯลฯ

เพราะถ้าเราปล่อยให้ผิดโดยเริ่มจากเล็กๆน้อยๆก่อนมันจะเคยชินแล้วพัฒนาไปจนใหญ่ขึ้น

เห็นด้วยกับพี่หมอนะคะ...

คุณพี่ Morlek. ครับ ภาษาจีนคำว่า เก..... หมายความว่าอะไร แปลหน่อยครับ เห็นใจคนไม่รู้ด้วยครับ เดี๋ยวอารมย์ตามไม่ทันพี่ๆ ครับ ขอบคุณมากครับ

งง อ่ะ คำนี้ผมไม่ได้เขียนที่ใหนน๊ะ แล้วก็ไม่รู้คำแปลด้วย

ผมมีของฟรี ทั้งวิธีการตีเทรนด์ หาแนวรับแนวต้าน ใช้เครื่องมือในMT4ให้เป็นประโยชน์อย่างถูกที่ถูกเวลาและถูกวิธี

การเรียนรู้สัญญาณDivergenceเพื่อเอามาใช้เป็นจุดซื้อขาย

ตามวิธีที่ผมใช้อยู่ หากคุณเคยรู้จักผมในชื่อblackmaximumและเคยติดตามผลงานกันมาก่อน

หากคุณมั่นใจว่าที่ผ่านมา ผมมั่วเข้าเป้า และหากคุณอยากจะมั่วให้เข้าเป้าแบบผม

ผมกำลังปล่อยของ(ถ่ายทอด)แบบฟรีๆ โดยไม่มีคำว่ากั๊ก ผมใช้อะไร ผมทำยังไง ผมก็เอามากางให้ดูแบบนั้น

ตอนนี้มีวีดีโอตัวอย่างอยู่ในyoutube เข้าไปดูกันได้ครับ

http://www.youtube.com/user/blackmaximum?feature=mhum

โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดยูทูบ(ช่วยให้เร็วขึ้น)

http://www.videoaccelerator.com/

โปรแกรมดาวน์โหลดยูทูบ(อยากโหลดเก็บเอาไว้ดู)

http://sakid.com/2010/01/15/20138/

ใครว่าของฟรีไม่มีในโลก ฮุ๊ฮุ๊ฮุ๊ (พี่...ขา เปลี่ยนหน้าซะเครียดเลย เดี๋ยวไม่หล่อนะคะ น้องเล็กเป็นห่วง :wub: ;) )

รักและเคารพเฮียกัม พี่...(สต๊าฟหัวหน้ายาม) และทีมงานทุกท่านเสมอ

งง อ่ะ คำนี้ผมไม่ได้เขียนที่ใหนน๊ะ แล้วก็ไม่รู้คำแปลด้วย

ขอโทษครับ เท๊าฮึ้ง เท๊าเถี่ย ครับ พอดีมองจากไอ้ตัวเล็กไม่ชัดครับ

คำว่า เท๊าฮึ้ง เท๊าเถี่ย ใส่แว่นตายาวมองแล้วล่ะ คำนี้แหละครับ

เนี่ยล่ะน้าเค้าถึงว่าคนแก่ขี้ลืม อิอิ :P :P :P (เฮียขาขอแซวพี่หมอข้ามห้องหน่อยนะคะ)

พี่หมอคะแอบเห็นรอยเท้าเฮียกัมที่ไหนคะ หนูจาด้ายตามไปดูด้วย...

หนูอยากเจอเฮียแฮรี่ . นี่ว่าจะสมัครเป็นซ้อ 4 ซะหน่อย 55555 (ด้ายมั้ยกะเจ๊แว่น พี่น้องรี อิอิ) :wub:

นี่คือทรัพยากรณ์ล็อกอิน จากการปั่นและเชียร์ ด้วยIPเดียวกันกับล็อกอินชื่อPinkgold (แค่บางส่วนเท่านั้น)

longtime

หนู๋หยก

LOSO

นินา

หากคุณอยากจะพิสูจน์

คุณก็ลองเข้าไปตามรายชื่อพวกนี้

แล้วดูที่"ความเห็น"ในหน้าโปรไฟล์ของพวกเค้า

คุณก็จะเห็น5โพสต์ล่าสุดของพวกเค้า

สรุปว่า5โพสต์ล่าสุดของรายชื่อพวกนี้ ล้วนเข้าไปดันกระทู้นั้นทุกคน

และเป็นIPเดียวกันกับเค้านั่นแหละ พูดง่ายๆก็คือ เค้าดันตัวเอง

ที่นี้คงเข้าใจกันแล้วใช่มั๊ยครับ ว่าเค้าต้องเสียสละทั้งเวลาและทรัพย์ยากรณ์Loginขนาดไหน

ขอบคุณมากๆครับ

55555อยากรับจ้างดันครับ ใครต้องการให้ช่วยดันบอกนะครับ คิดไม่แพงครับ งานนี้จับผิดIPไม่ได้ครับ อีกอย่างผมอยู่webมานานคง

ไม่โดนข้อหาเปลี่ยนชื่อมาดันตัวเอง ใครสนใจรีบติดต่อนะครับคิดไม่แพงครับ แต่ว่ารับจ้างดันจะผิดข้อห้ามมั้ยนะ

ผมมีของฟรี ทั้งวิธีการตีเทรนด์ หาแนวรับแนวต้าน ใช้เครื่องมือในMT4ให้เป็นประโยชน์อย่างถูกที่ถูกเวลาและถูกวิธี

การเรียนรู้สัญญาณDivergenceเพื่อเอามาใช้เป็นจุดซื้อขาย

ตามวิธีที่ผมใช้อยู่ หากคุณเคยรู้จักผมในชื่อblackmaximumและเคยติดตามผลงานกันมาก่อน

หากคุณมั่นใจว่าที่ผ่านมา ผมมั่วเข้าเป้า และหากคุณอยากจะมั่วให้เข้าเป้าแบบผม

ผมกำลังปล่อยของ(ถ่ายทอด)แบบฟรีๆ โดยไม่มีคำว่ากั๊ก ผมใช้อะไร ผมทำยังไง ผมก็เอามากางให้ดูแบบนั้น

ตอนนี้มีวีดีโอตัวอย่างอยู่ในyoutube เข้าไปดูกันได้ครับ

http://www.youtube.com/user/blackmaximum?feature=mhum

โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดยูทูบ(ช่วยให้เร็วขึ้น)

http://www.videoaccelerator.com/

โปรแกรมดาวน์โหลดยูทูบ(อยากโหลดเก็บเอาไว้ดู)

http://sakid.com/2010/01/15/20138/

ขอบคุณนะคะคุณ แบล๊ค หมู่นี้ไม่ค่อยเห็นเลย

เพิ่งจะรู้นะคะว่า มีแบบนี้ให้ดูด้วย

วันนี้เจ๊แว่น หยุดไม่ไปไหนขอนั่งดู นั่งอ่าน

ศึกษาไป หลับไป จนกว่ากราฟหรือว่าเจ๊แว่น

จะยอมแพ้ไปสักข้าง คริ คริ (ขอหัวเราะแบบสุภาพสตรีหน่อย)

แต่เดิมจะหัวเราะกร๊ากกก แบบค่อยเก็บอาการ 5555