ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รบกวนแอดด้วยนะคะ

l.tunti@gmail.com

ติดตามผลงานและอยากเรียนรู้จากคุณเสมมากๆคะ

!uu !57 !gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอเรียนด้วยคนนะคะ ขอบคุณค่ะ

maleewan99@hotmail.com

ขอเข้า FB ด้วยคนค่ะ

jeab_plemsuk@hotmail.com

Add. ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอเรียนด้วยคนครับ ขอบคุณมากครับ

teenoythailand@hotmail.com

กูรู ชี้ ราคาทองยังมีโอกาสทำนิวไฮ Q3 ทะลุบาทละ 22,000 บาท

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 21 เมษายน 2554 15:26 น.

คลิกที่ภาพเพื่อดูขนาดใหญ่ขึ้น

“วายแอลจี” ชี้ ราคาทองคำโลก ยังมีโอกาสทำนิวไฮต่อเนื่อง คาด แตะระดับสูงสุดที่ 1,600 ดอลลาร์สหรัฐฯ แนวโน้มราคาทองคำในประเทศจะทะลุบาทละ 22,000 บาท ในช่วงปลายไตรมาส 3 ปีนี้ แต่เชื่อว่า จะไม่ถึงบาทละ 23,000 บาท เพราะเงินบาทแข็ง เผย จีน-อินเดีย แห่นำเข้าเพื่อลดความเสี่ยง เนื่องจากเป็นทรัพย์สินที่ปลอดภัย

นางสาวฐิภา นววัฒนทรัพย์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท วายแอลจี บูลเลี่ยน แอนด์ ฟิวเจอร์ส กล่าวว่า ราคาทองคำในตลาดฮ่องกงเปิดตลาดทำสถิติสูงสุดที่ 1,508 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ซึ่งแนวต้านต่อไปจะอยู่ที่ระดับ 1,530-1,550 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หากสามารถปรับขึ้นไปทดสอบระดับดังกล่าวนักลงทุนต้องระมัดระวังแรงขายทำกำไร เนื่องจากราคาทองปรับขึ้นมาแรงมาก ประกอบกับในสุดสัปดาห์จะเป็นช่วงเทศกาลอีสเตอร์ กองทุนอาจมีการเทขายทำกำไรเพื่อลดความเสี่ยง

โดยกรณีที่ราคาทองปรับขึ้นไปถึง 1,550 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ประเมินว่า จะปรับลดลง 100-150 ดอลลาร์ต่อออนซ์ แต่หากเคลื่อนไหวอยู่ที่ 1,150 ดอลลาร์ต่อออนซ์ จะปรับลดลงประมาณ 80-100 ดอลลาร์ต่อออนซ์ แต่ยังมั่นใจว่า สิ้นปีนี้ราคาทองในตลาดโลกจะทำสถิติใหม่สูงสุดที่ 1,600 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ขณะที่ราคาทองคำในประเทศจะทะลุบาทละ 22,000 บาท ในช่วงปลายไตรมาส 3 ปีนี้ แต่เชื่อว่า จะไม่ถึงบาทละ 23,000 บาท เนื่องจากเงินบาทแข็งค่าขึ้น ทำให้ราคาทองคำในประเทศปรับเพิ่มขึ้นไม่มาก

สำหรับปัจจัยที่สนับสนุนให้ราคาทองคำปรับขึ้นเกิดจากความกังวลของนักลงทุนที่มีต่อเศรษฐกิจการเงินทั่วโลก โดยเฉพาะเศรษฐกิจสหรัฐและยุโรปที่ยังคงมีปัญหา ประกอบกับปัญหาอัตราเงินเฟ้อทั่วโลกที่เร่งตัวขึ้น และปัญหาความรุนแรงในตะวันออกกลางที่กดดันให้ราคาน้ำมันปรับสูงขึ้น จึงทำให้นักลงทุนหันมาลงทุนในทองคำ เพราะถือเป็นสินทรัพย์ที่ปลอดภัย โดยเฉพาะอินเดียที่ตั้งเป้านำเข้าทองคำ 800 ตัน ขณะที่จีนตั้งเป้านำเข้า 600 ตันภายในปีนี้ ซึ่งในช่วง 3 เดือนแรกจีนนำเข้ามาแล้ว 300 ตัน

เพื่อนๆที่จะ Add FB เข้าทางนี้นะครับ

http://th-th.facebook.com/people/Seam-Arsenal/100001097679177

สำหรับคนที่ส่ง mail มาให้คลิกที่ link เเล้วส่งมาใหม่นะครับ ผมจะตอบกลับ การยอมรับเป็นเพื่อนครับ

ขอแอดด้วยคนนะครับคุณเสม ขอบคุณครับ

ต้องการสมัคร เรียนรู้กับคุณเสมค่ะ เเต่เข้า ไม่ได้ค่ะ

คุณเสมรับ add ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย goldgold

ชื่อ birdramond fly ka รับเป็นเพื่อนด้วยนะคะขอบคุณคะ