ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ภาพใหญ่ของทองคำมี Up trend ให้วิ่งอีกมากมาย $1,600 ตามด้วย $2,300 ใครชอบราคาไหนซื้อได้ตลอด ส่วนใหญ่คนจะถามว่าย่อได้เท่าไร อันนี้ตอบเลยไม่ทราบครับรู้เเต่

ตอนนี้ Let's profit run เท่านั้น

post-31-004159100 1303615020.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แต่ในความเห็นของผมน่ะครับ ผมคิดว่าราคาทองช่วงนี้ขึ้นมามากเกินไปแล้วน่ะครับ เพื่อนๆต้องระวังกันหน่อยน่ะครับ ผมคิดว่าน่าจะมีการปรับฐานในช่วงอันใกล้นี้แล้ว และรอบนี้อาจจะซืมลึก และยาวนานกว่าที่หลายคนคิดน่ะครับ ผมมองว่าโอกาสที่ราคาทองจะขึ้นไปถึง 1600 คงจะไม่เกิดขึ้นน่ะครับ

แต่ในความเห็นของผมน่ะครับ ผมคิดว่าราคาทองช่วงนี้ขึ้นมามากเกินไปแล้วน่ะครับ เพื่อนๆต้องระวังกันหน่อยน่ะครับ ผมคิดว่าน่าจะมีการปรับฐานในช่วงอันใกล้นี้แล้ว และรอบนี้อาจจะซืมลึก และยาวนานกว่าที่หลายคนคิดน่ะครับ ผมมองว่าโอกาสที่ราคาทองจะขึ้นไปถึง 1600 คงจะไม่เกิดขึ้นน่ะครับ

ขอบคุณในมุมมองของ คุณ ton ครับ

มีโอกาสหมดเเระครับราคาจะขึ้นจะลง กระดานราคาทองจะเป็นคนบอกพวกเราเองครับ

:lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย seam888

และในความคิดของผม อาจจะสวนทางคนอื่นในบอร์ดแห่งนี้น่ะครับ ผมอยากเสนอให้ลองซื้อดอลล่าเก็บไว้สิครับช่วงนี้ เพราะเงินเราแข็งเกินไป เป็นโอกาสที่ดีในการซื้อดอลล่าเก็งกำไร ผมอยากจะบอกว่าคนส่วนน้อยในตอนนี้ที่จะคิดเหมือนผม แต่ในความเป็นจริงแล้วเพื่อนๆคิดดูสิครับว่า ในตลาดเก็งกำไร คนส่วนน้อย หรือ คนส่วนใหญ่ที่จะชนะตลาด เคยได้ยิดคำพูดของวอร์เรนบัฟเฟตที่พูดไว้ว่า "จงกล้าในสิ่งที่ทุกคนกลัว และจงกลัวในสิ่งที่ทุกคนกล้า" ผมเลยคิดว่าช่วงนี้น่าจะเป็นช่วงที่เราน่าจะขายทองมากกว่าน่ะครับ เพื่อนๆลองพิมพ์คำว่า พิชัย จาวลา ใน youtube ดูสิครับ แล้วเพื่อนๆอาจจะเริ่มเปลี่ยนความคิดน่ะครับ

ขอบคุณ คุณ SEAM มากมายเลยครับ...

แล้วก็ ขออนุญาติ นำกราฟ ไปเผยแพร่ต่อนะครับ หวังว่า คุณ SEAM คงไม่ว่าอะไร

มีกราฟ สรุป ในรอบสัปดาห์ แบบนี้ก็ดีครับ สำหรับทุก ๆ คน...

ขอบพระคุณ อีกครั้งหนึ่ง

ยินดีครับ K.VikingsX

:lol: :lol:

แวะมารายงานผลบอล ลิเวอร์พูล ยิง 5-0 อยากให้แซงสเปอร์ได้จัง ตอเรซยิงได้ไม่เป็นตอไม้แล้ว 55

วันนี้ ขอให้อาร์เซน่อลชนะนะครับ

!53 !53 !53 จัดหนักครับวันนี้

ลองอ่าน..สวนทางเซียน

ในโอกาสทองจริงๆระยะประชิด

ก่อนนะครับ

ด้วยความเคารพในทุกความเห็นครับ

คุณเสมขอเรียนรู้ด้วยคนค่ะ add ใน FB ไปแล้วชื่อ Mug Pearl นะคะ

70bff581.gif 70bff581.gif 70bff581.gif จัดหนักครับวันนี้

เห็นคุณเสมจัดกลุ่มอยู่ใน fb พอดีมีข่าวเรื่องนี้ครับ จะได้ระวังกัน

ภัยใหม่ Facebook!! อย่าคลิก “How to see who viewed your profile?”

มาอีกหนึ่งมหันตภัยขโมยข้อมูลกันอีกแล้วใน Facebook Spam ที่จะสามารถขโมยข้อมูลของเราทั้งหมดได้

http://www.compgamer.com/home/?p=93221

facebook ผมเคยเล่นอยู่พักนึง เจอคนไม่รู้จักพูดแต่เรื่องตัวเอง ผมไม่มีคนคุยเลย แล้วก็คนรู้จักผมก็เอาแต่นั่งกดๆ เวลามากับผม ผมเลยจัดหนักลบไปแล้วครับ 55 นอกเริ่องหน่อยน้าาา

และในความคิดของผม อาจจะสวนทางคนอื่นในบอร์ดแห่งนี้น่ะครับ ผมอยากเสนอให้ลองซื้อดอลล่าเก็บไว้สิครับช่วงนี้ เพราะเงินเราแข็งเกินไป เป็นโอกาสที่ดีในการซื้อดอลล่าเก็งกำไร ผมอยากจะบอกว่าคนส่วนน้อยในตอนนี้ที่จะคิดเหมือนผม แต่ในความเป็นจริงแล้วเพื่อนๆคิดดูสิครับว่า ในตลาดเก็งกำไร คนส่วนน้อย หรือ คนส่วนใหญ่ที่จะชนะตลาด เคยได้ยิดคำพูดของวอร์เรนบัฟเฟตที่พูดไว้ว่า "จงกล้าในสิ่งที่ทุกคนกลัว และจงกลัวในสิ่งที่ทุกคนกล้า" ผมเลยคิดว่าช่วงนี้น่าจะเป็นช่วงที่เราน่าจะขายทองมากกว่าน่ะครับ เพื่อนๆลองพิมพ์คำว่า พิชัย จาวลา ใน youtube ดูสิครับ แล้วเพื่อนๆอาจจะเริ่มเปลี่ยนความคิดน่ะครับ

JIP เป็นคนนึงที่เคยถือ USD ค่ะเพราะมีความเชื่อในตัวมันว่ามันเป็นสกุลหลักของโลก แต่เมื่อได้อ่านบทความคุณเน็กซ์บวกกับเหตุการณ์ที่ดอลล่าร์เริ่มเผยธาตุแท้ออกมา จึง stop loss โดยขายทิ้งออกจนหมดหยุดขาดทุนไปประมาณ 30,000 กว่าบาท

บางครั้งคำพูดคมๆ ของคนดังๆ ก็ใช้ไม่ได้ในชีวิตจริงค่ะ เคารพความเห็นของทุกคน แต่แค่อยาก share ประสบการณ์ตรงค่ะ

ขอบคุณคุณเสม สำหรับทเรียนที่ 1 ด้วยค่ะ :lol:

ปกติคนที่ "คิดเอาเอง" โดยไม่ทำตามภาพที่เห็นมักจะขาดทุนค่ะ นี่คือประสบการณ์ที่ตัวเองเจอมาก่อน คิดว่ามันแพงแล้ว สูงมากแล้ว น่าจะลง แต่ราคามันก็ขึ้นสวนสิ่งที่เราคิดไปเรื่อยๆ เดี๋ยวคอยดูพรุ่งนี้มันก็ลง มันก็ขึ้นสวนความคิดของเราไปอีก คุณ ton อยากลองลงทุนใน $US ดูก็ได้ (แต่ strongly recommend ว่า อย่าเด็ดขาดถ้าไม่อยากขาดทุนหรือหมดตัว อันนี้เตือนด้วยความหวังดีจริงๆ) หรือไม่ก็ลองนั่งมองดูราคาทองหรือเงินไปเรื่อยๆ นะ ว่ามันจะไป $1600-2000 ได้จริงหรือป่าว

แต่ภาพที่เห็นคือทองและเงินจะขึ้นไปเรื่อยๆ อย่างต่อเนื่อง แม้จะมีการพักบ้าง ก็ไม่นาน (5% หรือ +/- $50-60 น่าจะไม่มากกว่านี้ ไม่แนะนำให้คนที่มีของเอามาหมุนเล่นรอบนะ เพราะอาจได้ไล่ซื้อของแพงและไม่คุ้มค่าส่วนต่าง) แต่ค่า $US ตอนนี้จ่อปากเหว (ถ้าหลุด 71-72 ก็นรกมีจริงค่ะ) วันนี้ถูก พรุ่งนี้มีราคาที่ถูกกว่าให้คุณเก็บสะสมค่ะ ขอให้โชคดีค่ะ

:wub: :wub: ถูกแก้ไข โดย leo_attack