ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณ John CM ครับราคาที่ว่า $7000 นี่คือจะค่อยๆขึ้นไปจนถึงระดับนั้นใช่มั้ยครับ

หลังจากที่อเมริกาพิมพ์แบงค์ออกมาซื้อทอง

ถูกแก้ไข โดย Kotty

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:unsure:

หลังจากอ่านบทความคุณ JohnCM แล้วก็ขายหุ้นไปซื้อทองแท่งต่อเลย

ขอบคุณนะคะคุณ John CM !thk

เวลากอดทองหนาวๆก็จะแวะมาหาไออุ่นจากห้องนี้แหละคะ อิอิ

แสดงว่า dow jones/gold ratio

น่าจะเป็น 7000/7000 = 1/1

ว้าว แล้วคิดเป็นต่อบาททอง จะเท่าไหร่ครับ ไม่กล้าคิด :wacko:

สรุป พิมพ์แบงค์กงเต็กมาซื้อทอง แล้วเอาแบ็งค์กงเต็กใช้หนี้ แล้วค่อยเอาทองมาสร้าง Standard ใหม่ให้มูลค่าสูงๆ จะได้รวย

ยอดเยี่ยมเลยครับ !gd !gd

ใกล้เคียงกับที่ผมคาดว่าเขาจะทำ มีความต่างกันนิดหน่อยครับ

คุณ John CM ครับราคาที่ว่า $7000 นี่คือจะค่อยๆขึ้นไปจนถึงระดับนั้นใช่มั้ยครับ

หลังจากที่อเมริกาพิมพ์แบงค์ออกมาซื้อทอง

อิ อิ คำตอบอยู่ในบทความเย็นนี้ครับ :D :D

สรุป พิมพ์แบงค์กงเต็กมาซื้อทอง แล้วเอาแบ็งค์กงเต็กใช้หนี้ แล้วค่อยเอาทองมาสร้าง Standard ใหม่ให้มูลค่าสูงๆ จะได้รวย

ผมเคยได้ฟังรุ่นพี่ท่านหนึ่งอธิบาย เรื่องวิธีแก้ปัญหาเศรษฐกิจของเมกาอีกแบบ แต่วิธีการผมว่าคล้ายๆ Gold Revaluation (แหล่งข่าว รุ่นพี่บอกว่ามาจากทีมงาน Richdad.com นะครับ แต่ผมไปหาแล้วก็ไม่เจอ !_09 )

คือ เมกาจะปล่อยให้ทองวิ่งขึ้นไปทำ New High เรื่อยๆ ถึงจุดๆ หนึ่งน่าจะประมาณ 2,500 - 3,000 USD/oz ทางเมกาจะเทขายทองคำที่เก็บสะสมไว้ 8,000 ตัน(ถ้ามันยังมีอยู่จริงๆ อ่ะนะ !17 ) เพราะราคาเฉลี่ยทองคำแท่งที่เมกาเก็บไว้น่าจะประมาณ 200-800 USD/oz เพื่อกินกำไรส่วนต่างและนำไปใช้หนี้

เมื่อเมกาเทขายราคาทองจะดิ่งลงแรงมากๆๆๆ และเมื่อราคาลงไปจนสุดหรือเกือบสุด เมกาจะพิมพ์แบงค์กงเต็ก มาช้อนซื้อทองคำ (ที่ราคาถูก) กลับเข้าคลังใหม่ โดยคาดว่าน่าจะได้ปริมาณทองคำมากกว่าเดิม เพื่อรักษาความเป็นใหญ่ในโลกการเงินต่อไป (เจ้าเล่ห์จิงๆ !ee)

โดยส่วนตัว คิดว่า น่าจะเป็นไปได้ยากถ้าเมกาหวังจะใช้วิธีนี้ในการแก้ปัญหาเพราะหนี้ที่มีตอนนี้ขายทองหมด 8,000 ตัน ก็ยังไม่พอใช้หนี้เลย แต่ถ้ามองในมุมที่เมกาต้องการกวาดต้อนทองคำเข้ามาเก็บไว้เองก็เป็นไปได้ แต่ถ้าคิดจะเทขายจริงๆ จะพิมพ์แบงค์กงเต็กออกมาแย่งซื้อจากพวกเราและฝั่งเอเซียได้ทันหรือเปล่า !_01 (แค่ในบอร์ดนี้ก็ซื้อกันหลายตันแล้ว :lol: )

ปล. โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านนะครับ

สัญญาณขายมาแล้ว ไม่ช้อนนะคะ !21

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

รอบนี้มองว่า 1800 เอาไม่อยู่นะคะ มีสัญญาณขายจากทั้ง 2 ระบบ ยากนะ wave C 3 3 ไม่น่าจะดีดได้ง่ายๆ คนที่ยังไม่มีของ ไม่ต้องรีบนะคะ รอก่อน

GF ออกตามระบบไปนะ ไม่งั้น ..... !034

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

โดยส่วนตัว คิดว่า น่าจะเป็นไปได้ยากถ้าเมกาหวังจะใช้วิธีนี้ในการแก้ปัญหาเพราะหนี้ที่มีตอนนี้ขายทองหมด 8,000 ตัน ก็ยังไม่พอใช้หนี้เลย แต่ถ้ามองในมุมที่เมกาต้องการกวาดต้อนทองคำเข้ามาเก็บไว้เองก็เป็นไปได้ แต่ถ้าคิดจะเทขายจริงๆ จะพิมพ์แบงค์กงเต็กออกมาแย่งซื้อจากพวกเราและฝั่งเอเซียได้ทันหรือเปล่า !_01 (แค่ในบอร์ดนี้ก็ซื้อกันหลายตันแล้ว :lol: )

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ถ้าอเมริกาเทขายทอง(ถ้ามี)มาเมื่อไหร่ โดนแค่จีน ซื้อไว้ทั้งหมดแน่นอนแล้ว อเมริกาจะพิมพ์เงินมาซื้อทองแ่ข่งกับจีนได้หรา

และมีหวังเงินดอลล่าหมดค่าแน่ เพราะจีนคงเอาเงินดอลล่า ของอเมริกามาซื้อทองไว้หมด มีหวังเงินดอลล่ากลายเป็นแบ็งกงเต็กจริงๆ แน่

ผมว่าอเมริกาไม่กล้าเสี่ยงใช้วิธีนี้ หรอกครับ(กลัวจีน)

ใครยังไม่ช้อน ผมช้อนละ ที่ 1800 นี่แหละ

ลงมาอีกซื้ออีก !v@

ทางเมกาจะเทขายทองคำที่เก็บสะสมไว้ 8,000 ตัน(ถ้ามันยังมีอยู่จริงๆ อ่ะนะ !17 ) เพราะราคาเฉลี่ยทองคำแท่งที่เมกาเก็บไว้น่าจะประมาณ 200-800 USD/oz เพื่อกินกำไรส่วนต่างและนำไปใช้หนี้

ลองพิจารณาประเด็นเหล่านี้ดูครับ

1.อเมริกามีความจำเป็นแค่ไหนในการชำระหนี้เงินกู้ ตอนนี้คนยังแห่เข้าไปซื้อพันธบัตรจน yield ต่ำติดดินอยู่แล้วครับ

2.ทำไมอเมริกาต้องลำบากขายทอง (ที่มีจริงหรือเปล่าไม่รู้) เพื่อชำระหนี้ครับ ในเมื่อพิมพ์เงินออกมาจากอากาศ มาชำระหนี้ง่ายกว่าตั้งเยอะ

3. หากอเมริการมีทองจริง ขายทองจริง แล้วใครได้ประโยชน์ครับ อเมริกาได้ประโยชน์อะไร Bankers ได้ประโยชน์อะไร

ตอนนี้ ผมยังนึกหาเหตุผลดีๆ ที่อเมริกาจะขายทองไม่ได้

ดังนั้นผมเชื่อว่า ความเป็นไปได้น้อยมากครับ

สัญญาณขายมาแล้ว ไม่ช้อนนะคะ !21

ไม่ทันแล้วคะ เพิ่งโทรไปสักครู่ก่อนเห็น Post นี้ ที่ราคา 26000 สงสัยได้อยู่ดอย สอยดาวแน่ๆ เรยเรา :wacko: :wacko:

ถูกแก้ไข โดย mumu28

ไม่ทันแล้วคะ เพิ่งโทรไปสักครู่ก่อนเห็น Post นี้ ที่ราคา 26000 สงสัยได้อยู่ดอย สอยดาวแน่ๆ เรยเรา :wacko: :wacko:

ถ้าเงินเย็นอย่าไปกลัวครับ ดอยก็ดอยไม่นานหรอก !gd