ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

นายกฯ ไอร์แลนด์ ยอมรับความช่วยเหลือทางการเงิน จากอียู อย่างเป็นทางการ วงเงินไม่เกิน 1 แสนล้านยูโร

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 22 พฤศจิกายน 2553 04:52 น.

นายไบรอัน โคเวน นายกรัฐมนตรีไอร์แลนด์ กล่าวว่า ไอร์แลนด์ได้ร้องขอความช่วยเหลือทางการเงินจากสหภาพยุโรปอย่างเป็นทางการ เพื่อช่วยเหลือฐานะการเงินภาครัฐ และสถาบันการเงิน และทางสหภาพยุโรปเห็นด้วยที่จะตอบรับคำร้องขอดังกล่าว และการเจรจาให้ความช่วยเหลือทางการเงินอยู่ระหว่างการเจรจากำหนดเงื่อนไข และจำนวนเงินที่จะให้กู้

ขณะที่ นายไบรอัน เลนิฮาน รัฐมนตรีคลังไอร์แลนด์กล่าวก่อนหน้านี้ว่า ไอร์แลนด์จะรับความช่วยเหลือทางการเงินในวงเงินไม่เกิน 1 แสนล้านยูโร จากสหภาพยุโรป และกองทุนการเงินระหว่างประเทศ หรือ ไอเอ็มเอฟ

ทั้งนี้ การประชุมคณะรัฐมนตรีไอร์แลนด์จะมีขึ้นในวันจันทร์นี้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ใช้ระบบทั่วไปง่ายๆจาก CDC Pnt1.1 อะครับในการเล่น GF เเต่ผมไม่ได้เล่นนะ GF อิอิ จะถามต่ออีกไหมว่า "ทำไมคุณเสมไม่เล่นครับ"

คำตอบง่ายมากๆครับ เราเล่นไปเพื่อกำไรใช่ไหม กำไร = เงิน

ตลาด GF มีเวลาปิด 5 โมงเย็นบ้านเรา เเต่ทอง swing ช่วงหนักๆตอน 4-5 ทุ่มคนเล่น GF ทำอะไรไม่ได้ครับ นั่งดู น้ำตาตก ใจสั่น นอนไม่หลับ เหอๆ อารมณ์เสียง่ายอีก

คิดเเล้วเศร้าครับ ผมเลยไม่เล่นเลยครับ ตลาด GF ไม่ใช่ตลาดเเระเรียกผิด น่าจะเป็น บ่อน GF เเล้ว

ผมชอบเลือกตลาดที่เล่นได้กำไรง่ายๆครับ สบายๆ คำตอบสุดท้ายคือ "เงิน " กำไรจากตลาด SET ก็คือเงินเช่นกัน มีเวลาปิดด้วย กองทุนทอง ก็คือเงิน กำไรง่ายด้วย

AFET ก็เป็นตลาดที่เสี่ยงเเต่เราจำกัดความเสี่ยงได้ เงินทั้งนั้นเเระครับ ทุกอย่างมันอยู่ที่ปัญญามากกว่าครับ คนอยู่ในตลาดนานๆจะมองหนทางการหนีรอดในตลาดดีกว่าเเมงเม่าทั่วไปครับ ผมไม่ได้เป็นคนที่เก่งนะครับ เเค่เอาตัวรอดจากตลาดเเล้วได้กำไร "พอเพียง" เน้นว่าพอเพียงเท่านั้นครับ คุณได้กำไรปีละ 20% ก็ถือว่าเก่งมากเเล้วครับ บางคนหวังกำไรที่ฝันมากไป ขอกำไร 100% หนักใจครับเเบบนี้ ก็เหมือนกันการพนันอะครับ

ยังไม่ได้ตอบคำถามเลย 555 โม้มากเกินเดียวมีคนเกลียด อิอิ

ผมใช้ระบบในการลงทุนนะครับ ทุกอย่างมีระบบมารองรับหมด ไม่เทรดตามอารมณ์ครับ เดียวตาย พวกเล่นรอบเค้าเรียกวัดดวงครับ เหมือนจะเอากำไรทุกรอบ เหอๆๆ พวกเล่นรอบระยะสั้นยอมรับว่าได้ครับ เเต่ระยะยาวเสร็จทุกราย เเต่ระบบระยะยาวกำไรพอเพียงครับ -> ลองไปคิดพิจารณาดูครับ

ทองคำเเท่งผมใช้ ราย เดือน (M)1 portfoilo รายสัปดาห์ (W) 1 portfoilo ไม่มีใช้รายวันเลยครับเพราะผมชอบถือยาวๆๆ เเบบคุณใหญ่ครับ

ราคาย่อลงมาคือ ซื้ออีก "ถ้ามีเงินนะครับ" สนับสนุนให้เล่นเเท่งครับ GF ต้องมีฝีมือเเละฝีเท้าด้วย

ลองพิจารณานะครับ นลท ทั้งหลาย จงมีสติให้การลงทุน อย่าให้ความกลัวเเละโลภเข้ามาครอบครองจิตใจของเรา

เสม

ขอบคุณที่ share ความรู้ค่ะ

!thk !thk !thk

e90bc4075379a7ff3c98b5af26036493.jpgเล่นทองตามระบบอาจารย์เสม ไม่เคยหนาวครับพี่น้อง

1600มันอยู่แค่เอื้อม มันอยู่ที่เราจะเด็ดหรือไม่0ea59c6f500dc85fd65b89961deaa043.gif

น้องเสมลงกองทุนทองด้วยหรือคะ พี่ปุณณ์ยังคิดว่าเล่น GF หรือ Spot กลับกันเพราะพี่ปุณณ์เก็บกองทุนเขยิบมาเก็บทองจริงบ้าง

ของเดิมหยุดแค่บาทละ 5000 แล้วก็ว่าแพงไม่ซื้อ แต่พออ่านกระทู้ของคุณ Next แล้วสยองค่ะ

เลยเปลี่ยนเงินในธนาคารและกองทุนตราสารหนี้บางส่วนมาเก็บทองแท่งดีกว่า

เก็บเงินสดไว้สำรองแค่พอใช้ เพราะไม่มีโอกาสตกงานแล้ว แถมเจ็บป่วยรัฐบาลช่วยรักษาชนิดไม่ตายก็รอด tongue.gif

ผมมีซื้อ KGold ส่วนหนึ่งอะครับ พี่ปุณณ์ เเล้วก็ทองเเท่งส่วนหนึ่ง ครับ

ซื้อปนๆๆกันไป รอ $1600 เเล้ว $2300 ครับ

แอบอ่านกระทู้คุณเสมมาได้ซักระยะนึงแล้ว คิดเหมือนคุณพี่ปุณณ์เลยครับ นึกว่าเซียนอย่างคุณเสมคงจะเล่นGFแหงๆ ผมความรู้น้อยงบก็น้อย เล่นได้แต่Kgold ดีจังที่คุณเสมก็เล่นKgoldด้วย

สวัสดี K.Seam และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ขอแนววิเคราะห์ Set 50 พร้อมกราฟด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แอบอ่านกระทู้คุณเสมมาได้ซักระยะนึงแล้ว คิดเหมือนคุณพี่ปุณณ์เลยครับ นึกว่าเซียนอย่างคุณเสมคงจะเล่นGFแหงๆ ผมความรู้น้อยงบก็น้อย เล่นได้แต่Kgold ดีจังที่คุณเสมก็เล่นKgoldด้วย

ครับ ไม่ไม่เซียนหรอกครับ เเต่ผมเลือกตลาดที่จะเล่นมากกว่าครับ เอาที่มันได้ง่ายๆดีกว่า

เหมือนกับคุณไปต่อยกับ เเมนนี ปาวเกียว เเระครับ เก่งเเค่ไหนก็เเพ้เเน่นอน ทองคำระดับธนาคารใหญ่ๆ กองทุนใหญ่ๆเค้าเล่นกัน

เราไปหาเเมงเม่าตลาดอื่นดีกว่าครับ สุดท้ายเราหวังกำไรเหมือนกัน

ขอบคุณคุณเสม ขอบคุณคุณส้มโอมือครับ !01 !01 !01 !01 !01

สวัสดี K.Seam และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ขอแนววิเคราะห์ Set 50 พร้อมกราฟด้วยครับ

ขอบคุณครับ

SET กำลังอยู่ในช่วง small correction

หลังจากนี้จะทะยานไป 1,200-1,250

ตอนนี้ระบบเเดงครับ

SET กำลังอยู่ในช่วง small correction

หลังจากนี้จะทะยานไป 1,200-1,250

ตอนนี้ระบบเเดงครับ

ถ้าเขียวแล้ว ฝาก ตะโกน บอกดัง ๆๆๆๆ ด้วยนะคะ จะได้ขึ้นรถ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ :wub: :wub: