ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

SET50 ระบบแดงแล้วหรอคะ (เป็นกองทุนหรือฟิวเจอร์คะ)

ว่าแต่มันแดงตั้งแต่เมื่อไหรหรอ หรือว่าเพิ่งจะแดงเช้าวันนี้

เด่วจะได้ขายออกทันทีเลย

รบกวนคุณเสมช่วยอธิบายหน่อยนะคะ

ปล.แล้ว GF ที่เป็นรายวัน ระบบแดงหรือว่าเขียวอยู่คะ ??

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมมีซื้อ KGold ส่วนหนึ่งอะครับ พี่ปุณณ์ เเล้วก็ทองเเท่งส่วนหนึ่ง ครับ

ซื้อปนๆๆกันไป รอ $1600 เเล้ว $2300 ครับ

อยากรู้จัง $2300 จะมาเมื่อไหร่น๊า b048a2d2.gif b048a2d2.gif b048a2d2.gif cd08785a.gif cd08785a.gif cd08785a.gif ฝันถึงทุกคืน กระโดดข้าม$1600เลย อิอิ ขอบคุณคุณเสมและคุณส้มโอมือคร้า

SET กำลังอยู่ในช่วง small correction

หลังจากนี้จะทะยานไป 1,200-1,250

ตอนนี้ระบบเเดงครับ

ถ้า SET กำลังอยู่ในช่วง ปรับฐาน พี่ปุณณ์เก็บกองทุน SET SET50 เพิ่มแล้วรอปลายปีเลย ท่าทางพอไหวไหมคะ

เพราะมีทั้งกองทุนเก็งกำไร และกองทุนปันผลรวมกัน 6-7 กองเชียวค่ะ กำลังหัวหมุนจะซื้อหรือขายอยู่นี่

ผมมีซื้อ KGold ส่วนหนึ่งอะครับ พี่ปุณณ์ เเล้วก็ทองเเท่งส่วนหนึ่ง ครับ

ซื้อปนๆๆกันไป รอ $1600 เเล้ว $2300 ครับ

ทองแท่งกะเก็บยาวมากกกก รอได้จนกว่าจะไม่มีกินโน่นเลย

เพราะพี่ปุณณ์ไม่ได้หวังกำไรมากมายหรือแค่พอเพียง

เพียงหวังแค่รักษาเงินทุนไม่ให้ด้อยค่าลงไปมากตามสภาพเงินเฟ้อเท่านั้นค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ปุณณ์

อยากรู้จัง $2300 จะมาเมื่อไหร่น๊า b048a2d2.gif b048a2d2.gif b048a2d2.gif cd08785a.gif cd08785a.gif cd08785a.gif ฝันถึงทุกคืน กระโดดข้าม$1600เลย อิอิ ขอบคุณคุณเสมและคุณส้มโอมือคร้า

เค้าก็ฝันเหมือนคุณArpatค่ะ

e90bc4075379a7ff3c98b5af26036493.jpgเล่นทองตามระบบอาจารย์เสม ไม่เคยหนาวครับพี่น้อง

1600มันอยู่แค่เอื้อม มันอยู่ที่เราจะเด็ดหรือไม่0ea59c6f500dc85fd65b89961deaa043.gif

บางส่วนผมรอ ที่ 2300 ตามคุณเสมแล้วครับ คุณใหญ่ ถือยาว กำไรมากกว่าเล่นรอบจริงๆครับ

คิดถึงรูปกราฟ คุณเสม จังครับ :lol: :lol: :lol:

!thk !thk ขอบคุณคะคุณเสม !thk !thk

ขอกราฟน้ำมันด้วยคะ

ครับ ไม่ไม่เซียนหรอกครับ เเต่ผมเลือกตลาดที่จะเล่นมากกว่าครับ เอาที่มันได้ง่ายๆดีกว่า

เหมือนกับคุณไปต่อยกับ เเมนนี ปาวเกียว เเระครับ เก่งเเค่ไหนก็เเพ้เเน่นอน ทองคำระดับธนาคารใหญ่ๆ กองทุนใหญ่ๆเค้าเล่นกัน

เราไปหาเเมงเม่าตลาดอื่นดีกว่าครับ สุดท้ายเราหวังกำไรเหมือนกัน

ขอบคุณครับสำหรับแนวความคิด

ขอบคุณครับ คุณ เสม และ คุณส้มโอมือ :ph34r: :lol:

รบกวนถามคุณเสมครับ ตอนนี้S50 ระบบแดงหรือยังครับ ขอบคุณครับ

เกษตรฯคาดราคายางแตะ150บาท/กก.ในสิ้นปี

22 พฤศจิกายน 2553 เวลา 17:43 น. | เปิดอ่าน 93 | ความคิดเห็น 3

รมช.เกษตรฯเผยราคายางอาจพุ่งแตะ 150บาทต่อกิโลกรัมในสิ้นปีนี้ หลังสวนยางหลายพื้นที่ได้รับความเสียหายจากอุทกภัย

นายศุภชัย โพธิ์สุ รมช.กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เปิดเผยภายหลังเป็นประธานการประชุมคณะกรรมการบริหารโครงการสนับสนุนสถาบันเกษตรกรแปรรูปยางเพิ่มมูลค่า เพื่อแก้ไขปัญหาราคายางตกต่ำ ตามมติคณะรัฐมนตรีว่า ที่ประชุมมีมติยืดอายุโครงการออกไปจนถึง 31 ธ.ค. 54 จากเดิมที่จะครบอายุโครงการในปี 2553 เนื่องจากเป็นโครงการหนึ่งที่ได้ช่วยให้ราคายางพาราในตลาดดีขึ้นแม้ว่าจะขณะนี้ราคายางจะอยู่ที่ระดับ 120 บาทต่อกิโลกรัมแล้วก็ตาม

ทั้งนี้เห็นว่าโอกาสที่ราคายางจะสูงถึง 150 บาทต่อกิโลกรัมไม่เกินสิ้นปีนี้ จากสถานการณ์วาตภัยและน้ำท่วม เนื่องจากสวนยางเสียหายมากและบางพื้นที่ยังไม่สามารถเข้าไปเปิดกรีดยางได้

คุณเสมครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ช่วง 3-5 ปีนี้ เราควรให้น้ำหนักการลงทุนหุ้นกับทองอย่างไรครับ

2 ปีก่อน ผมเน้นทอง แต่ตอนนี้ดูท่าบาทแข็งแล้ว เน้นหุ้นมากขึ้นจะดีไหมครับ