ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณเน็กเป็นเหมือนครูคนนึงเลยครับ

ครูที่นึกถึงแต่ศิษย์ และมีแต่ความหวังดีให้

นับถือจากใจจริงครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ที่แบ่งปันให้อยู่ตลอดเวลา

ได้อ่านบทความเรื่อง โอกาสเงินจริงๆ ของคุณ next แล้ว

ก็มีความสนใจขึ้นมาทันที

ไม่ทราบว่าเราจะซื้อขาย silver ได้ที่ร้านไหนค่ะ

เกือบลืมไป ขอจองหนังสือด้วย 1 เล่มค่ะ

เรียนถามคุณเนก

ว่าทำไมสถาบันการเงินที่ถูกหนุนด้วยรัฐบาลกลางอเมริกา ต้องshort silver ไว้ครับ เพื่อกดราคาไว้ครับ ในเมื่อฐานการผลิตภาคอุตสาหกรรมที่เกียวข้องกับsiverส่วนใหญ่ได้ถูกเคลื่อนย้ายไปจีนเเทบจะหมดเเล้ว อีกทั้งผมเดาว่ารัฐบาลเมกาเองก็คงไม่ได้ถือหุ้นอะไรมากมายในบริษัทชั้นนำที่มีฐานการผลิตที่จีน

หรือว่าตอนนี้ที่เดากันว่าทองเเปดพันตันอยู่จริงหรือไม่ กำลังเเอบถูกเปลี่ยนเป็นsilverไปเเล้ว เเล้วรอวันปะทุครับ

ติดตามมาตั้งแต่หน้า 1 วันนี้ 100 แล้ว เย้

ขอจองหนังสือด้วย 2 เล่มคะ ^_^

ได้อ่านบทความเรื่อง โอกาสเงินจริงๆ ของคุณ next แล้ว

ก็มีความสนใจขึ้นมาทันที

ไม่ทราบว่าเราจะซื้อขาย silver ได้ที่ร้านไหนค่ะ

เกือบลืมไป ขอจองหนังสือด้วย 1 เล่มค่ะ

อยากรู้ด้วยครครับ ว่าการซื้อขายเงิน นี่ ทำแบบทองได้หรือไม่และทำอย่างไรได้บ้าง

รบกวนแนะนำด้วยครับ

ถ้าใครได้อ่านของ คุณโรเบิร์ต คิโยซากิ ในหัวข้อหนังสือเรื่อง "พ่อรวยสอน ปลุกอัจฉริยภาพทางการเงิน"

ได้ระบุไว้ว่า สัญญาณเตือนภัยก่อนที่ราคาทองจะพุ่งในช่วงก่อนปี 1971

ก่อนหน้าปี1970 โลหะเงินก็คือเงินจริงๆ Silver is real money.

กล่าวคือ เหรียญกษาปณ์ในอเมริกาทีใช้อยู่ก่อนหน้านั้นยังเป็นเหรียญโลหะเงินจริงๆ

หลังจากนั้นมา ตัวเหรียญโลหะเงิน ก็ถูกทดแทนเป็น โลหะนิเกิลราคาถูกๆไปซะแล้ว

สัญญาณเลวร้ายต่อมาในปีหลังจากนั้นก็คือ ปธน.นิกสัน ประกาศชักดาบ ยกเลิกผูกกับระบบทองคำโดยสิ้นเชิง

ทำให้ ระบบเงินที่ใช้กันอยู่ ก็ไม่เป็นเงินอีกต่อไป

กลายเป็นเพียง เงินตรา (Currency) ที่ต้องหมุนเวียนกันตลอดไม่ให้นิ่งหยุด เหมือนเซลล์เม็ดเลือด

มิฉะนั้น มันจะกลายเพียงเงินของเล่นในที่สุด หรือ มูลค่าใกล้เคียงศูนย์นั่นเอง

น่าเสียดายที่บ้านเราไม่มีการเทรดซิลเว่อร์ กันอย่างแพร่หลายเหมือนในต่างประเทศ

น่าเสียดายที่บ้านเราไม่มีเงินแท่งหรือเหรียญเงินขายกันอย่างแพร่หลายเหมือนอย่างในจีนหรือสหรัฐอเมริกา

แต่ก็ยังไม่หมดหวังเพราะบ้านเรามี “เงินเม็ด” (Silver Grain)

ซึ่งเป็นเงินที่อยู่ในรูปเมล็ดพร้อมสำหรับการใช้งานในอุตสาหกรรมและการผลิตเครื่องประดับ

หากคุณคิดอยากจะลงทุน คุณสามารถหาซื้อได้ แม้ตอนนี้สภาพคล่องยังไม่ค่อยดีเมื่อเทียบกับทองคำ

แต่ผมเชื่อว่าต่อไปในอนาคตตลาดจะเปลี่ยนไปและความต้องการจะมากขึ้นๆๆ ทั้งจากภาคอุตสาหกรรมและการลงทุน

พร้อมๆกับราคาที่สูงขึ้นเรื่อยๆ

อย่างน้อยก็มีกองทุน KT-Precious ของ KTB กองทุนเหมืองใช้เงินดอลล่าร์สิงคโปร์(คราวที่แล้วใช้ยูโรเน่าๆ) ที่ลงทุนในโลหะมีค่าเช่น ทอง เงิน แพลทินั่ม และอื่นๆ พอทดแทนได้บ้าง ค่าธรรมเนียมแพงเช่นเคย ไม่เกิน 5% (ขาย) กับ 3% (รับซื้อ) เหมาะสำหรับคนขี้เกียจออกกำลังกายยกเิม็ดเงินหนักๆแถมต้องเสี่ยงหาที่เก็บดีๆกันสนิมเงินดำกินเข้าไปอีก

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

อย่างน้อยก็มีกองทุน KT-Precious ของ KTB กองทุนเหมืองใช้เงินดอลล่าร์สิงคโปร์(คราวที่แล้วใช้ยูโรเน่าๆ) ที่ลงทุนในโลหะมีค่าเช่น ทอง เงิน แพลทินั่ม และอื่นๆ พอทดแทนได้บ้าง ค่าธรรมเนียมแพงเช่นเคย ไม่เกิน 5% (ขาย) กับ 3% (รับซื้อ) เหมาะสำหรับคนขี้เกียจออกกำลังกายยกเิม็ดเงินหนักๆแถมต้องเสี่ยงหาที่เก็บดีๆกันสนิมเงินดำกินเข้าไปอีก

ขอบคุณ . คุณโจนะคะที่แนะนำ และที่สำคัญขอบคุณ . คุณเน็กซ์ด้วยค่ะีที่เปิดโอกาสให้เห็นเงิน !thk !thk !thk

ขอให้คุณnextและเพื่อนๆ ที่ติดตามกระทู้นี้ มีความสุขมากๆ คิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทอง สุขภาพแข็งแรงกันทุกคนนะคะ

และขอจองหนังสือ คุณnext จำนวน 5 เล่ม (อย่างน้อยก็ทัน ตรุษจีน เพราะคุณnext บอกว่าหนังสือจะเสร็จใเดือนนี้)

แล้วก็ยังหวังว่า หลังจากที่เราได้พบ "โอกาสทอง"และกำลังจะได้พบ"โอกาสเงิน" คุณnextยังคงจะนำเสนอ "โอกาส ดีๆ" ให้พวกเราต่อไปเรื่อยๆนะคะ(ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ)

เคยคิดว่ารู้...มาศึกษาดู...ถึงรู้ว่าไม่รู้...ต้องรีบมาศึกษาแล้วละ...ขอขอบคุณผู้มีน้ำใจถ่ายทอดสิ่งดีๆให้เรียนรู้กันนะครับ..!!! :rolleyes:http://

ลืมจองหนังสือ พร้อมลายเซ็นต์

จอง 2 เล่มนะคะ อาจารย์

http://www.youtube.com/watch?v=xVXxX2QHqiU&feature=player_embedded

สวัสดีปีใหม่คะ ขอให้มีความสุขทั้งกายและใจนะคะ

ร่ำรวยเงินทองดั่งใจปราถนาคะ

ปลื้มมเลยครับ ขอบคุณมากนะครับ

เห็นมาโพสประจำๆ คุณMaye Maye ja แฟนพันธุ์แท้ตัวจริงเลย :lol:

!32 !32 !32 !32 !32

:rolleyes:สวัสดีปีใหม่ 2554 ขอให้คุณ Next และสมาชิกทุกท่านพร้อมด้วยครอบครัว จงมีแต่ความสุข สมหวัง คิดเงินให้ได้เงิน คิดทองให้ได้ทอง รวมถึงมีสุขภาพพลานามัยที่แข็งแรง

และผมขอจองหนังสือของคุณ Next พร้อมลายเซ็นต์ จำนวน 3 เล่มด้วยครับ

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

เพื่อนๆที่สนใจจะเก็บเงินแท่งไม่ต้องกลัวว่ามันจะดำนะคะ เพราะมันจะมาในซองพลาสติกใสปิดอย่างดี ยังไงก็ไม่ดำค่ะ