ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีปีใหม่ครับk/nextไม่ผิดหวังจริงๆครับกับบทความแต่ละบทอ่านแล้วมองเห็นภาพอย่างทะลุเลย :wub: เมื่อปีที่แล้วก็ให้ทองมาปีนี้ก็ให้เงินอีก/เหมาะสมแล้วครับกับคำที่ว่าครูคือผู้ให้/ขอบพระคุณๆครูครับ :wub: หนังสือผมขอจอง1เล่มครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณ คุณ Nexttonothing มากเลยครับที่มาให้ความรู้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน

ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงตลอดปี 2544 นี้ครับ

ขอจองหนังสือ 1 เล่มด้วยครับ

ขอบคุณคุณNext สำหรับบทความดีๆ ให้ความรู้มากเลยค่ะ :D

ต้องขอคุณ เน็กซ์...ช่วยโพสต์เร็วขึ้นอีกนิดครับ..อ่านแล้วรู้สึกว่าทุกอย่างไปเร็วกว่าที่คิดมาก...ถึงไม่มีเงินหรือทองมากพอที่จะทำกำไรจำนวนมาก...แต่ก็อยากรู้สาเหตุว่าเกิดอะไรขึ้น-เป็นเพราะอะไร? จะได้เฝ้าติดตามเป็นกรณีศึกษา...เงินอ่อน-เงินแข็ง-ทองขึ้น-ทองลง...??ถ้าขอมากไป ต้องขอโทษด้วย..นะครับ

ขอขอบคุณ อ.เน็กซ์ มากเลยครับที่ช่วยไขข้อข้องใจทั้งสามข้อให้ครับ

พอดีเพิ่งเข้ามาดูบอร์ดอีกครั้ง ก็เจอโอกาส"เงิน" จริงๆ เข้า... ต้องศึกษาเพิ่มอีกแล้วครับ

:rolleyes:

:) สวัสดีปีใหม่ค่ะ อ.เน็กซ์ กลับมารายงานตัวอีกครั้งค่ะ ขอบพระคุณสำหรับภาพสวยๆในวันพักผ่อนของคุณเน็กค่ะ :wub: :wub:

แต่ว่าพอดูแล้วอยากหาโอกาสลองไปสัมผัสบรรยากาศจริงๆที่นั่นบ้างค่ะ :lol:

วันเสาร์ที่ผ่านมา ^_^ มิสเคและครอบครัวไปปล่อยปลา ซื้ออาหารไปเลี้ยงปลาอีก 2 กระสอบที่พุทธมลฑลค่ะ ^_^

อนุโมทนาบุญด้วยกันนะคะ :rolleyes: กลับมาดูกระทู้อีกที มีทั้งบทความ คำถาม คำตอบมากมาย

มิสเค :lol: คงต้องรีบทำการบ้าน ตามให้ทันสมาชิกท่านอื่นๆกับ โอกาส"ทอง"(จริงๆ):ระยะประชิด ซะแล้ว :lol:

ปล.ตั้งตารอความคืบหน้าของหนังสืออยู่ค่ะ B)

สวัสดีครับ คุณ Next ขอบคุณมากๆครับสำหรับบทความดีๆ

เงิน(SI)ในไทยนั้นมีขายเเบบเป็นเม็ดเงิน เค้าเอามาใช้ในงาน จิวรี่เป็นหลักในไทยอะครับ

ตอนต้นปีที่เเล้วราคา 15,000 เองตอนนี้จะ 35,000 เเล้ว น่าสนใจมากๆครับ

ขอบคุณมากๆครับ

เสม

สวัสดีครับ คุณ Next ขอบคุณมากๆครับสำหรับบทความดีๆ

เงิน(SI)ในไทยนั้นมีขายเเบบเป็นเม็ดเงิน เค้าเอามาใช้ในงาน จิวรี่เป็นหลักในไทยอะครับ

ตอนต้นปีที่เเล้วราคา 15,000 เองตอนนี้จะ 35,000 เเล้ว น่าสนใจมากๆครับ

ขอบคุณมากๆครับ

เสม

เม็ดเงินที่ใช้ในงาน จิวรี่ มันมีหลายเกรดน่ะครับ จำได้ตอนนั้นยังไปหิ้วกับแฟนเก่าแถวๆตรอกข้าวสารเลยครับ ผมจำได้ว่าหิ้วมาถุงใหญ่พอควร(ตอนนั้นไม่กี่พันเองครับ ไม่เกิน 3000 แน่นอน) แล้วอย่างนี้ถ้าจะเอามาเก็งกำไรเราต้องดูเกรดของมันเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

ผมเคยถามและคุณแบทแมนตอบมาแล้วครับที่นี่ #2326

ขอบคุณคุณหมอเล็กมากค่า

สุดยอด อ. เน็ก ขอยกเป็นอาจารย์ ของผม ครับ

สงสัยคุณ จิม ซินแคลร์ (Jim Sinclair) จะได้เสียเงินพนันก็คราวนี้แหล่ะครับ ราคาร่วงแหลกเลย

ถูกใจคนรอขออยู่พอดี ลงเยอะๆ เลยน้า :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

เฮ้ สมัครได้แล้ว นักเรียนใหม่ขอรายงานตัวด้วยคนนะคะ คุณ next

มาต้อนรับทองลง พอดีเลย