ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้ว่าง...ไปเอาเม็ดเงินที่โอนซื้อแล้วฝากไว้... ที่ร้าน ลี้น่ำฮวด ...เลยขอความรู้จาก... คุณหนุ่ย เสี่ยหนุ่ม รูปหล่อประจำร้าน.. :unsure: วิธีคิดราคาเงินเม็ด บริสุทธิ์99.99%... !031 โดยเอาราคาเนื้อเงินที่แจ้ง (มุมบน ขวามือ ของเว็บนี้)เช่น 46.72 คูณด้วย น.น.15.244 หารด้วย31.104 เสร็จแล้วคูณค่าเงินบาท/ดอลล่า 29.937+ค่าการตลาด 5-7บาท !034 =เงินเม็ด บริสุทธิ์99.99%น.น. 1บาท ( =บาทละ 692 )ถ้าผิดพลาดประการใด ....โทรสอบถามเองได้ที่เบอร์ 02-2228248 กด 0 นะครับ..จะได้ตรวจเช็คราคาเองได้...อ้อ..สอบถามวันนี้ยังยืนยัน...รับซื้อ เงินเม็ดคืน 99.99% ที่ราคา672บาท/1บาท (ลดบาทละ 20บาท) !gvme ...ขอแสดงความยินดีกับทุกท่าน...ที่ถือไว้ที่30$/ออนซ์ กอดไว้รอขายที่...52$/ออนซ์ (ที่คุณเน็กซ์ โพสต์ไว้ที่ระยะเงินประชิด). !v@ ...นานๆพิมพ์ยาวๆ...โอยเหนื่อย..... !17

โอนตังค์ไปก่อนรับของที่หลังได้ด้วยเหรอคะ ดีจัง จะได้ทำบ้าง อยากซื้อเจ้าจิ๋วแต่หาที่ซื้อยากตามต่างจังหวัด เซงเลย ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ลี้น่ำฮวดอยู่ที่ไหนคะ ไกลป่าว มีร้านไหนขายเงินอยู่ใกล้จตุจักร หรือ สะพานควาย หรือป่าวคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ คุณ next ที่ตอบ jakjee ถามต่ออีกนะคะ

1. ถ้าวันนี้เราเอาทองแท่ง 10 บาท ที่ เป็น 99.99% ซื้อจากตั้งโต๊ะกังที่มีครุท ไปขายที่ร้านฮั่วเซ่งเฮงหรือร้านทองอื่นๆ ที่เยาวราช เราจะขายได้ในราคาบาทละเท่าไหร่คะ ในเมื่อราคาประกาศสมาคมเป็นราคาอ้างอิงที่ทอง 96.5% เขาจะมีการคิดราคาอย่างไรคะ

2. ทองแท่งที่ตรา 99.99% บนแท่งของร้านตั้งโต๊ะกังที่มีครุฑ %จะเท่ากับทองของเมืองนอก 99.99% ไหมคะ

ที่ถามเพราะ jakjee มีทองที่ราคาต่ำกว่า 15000 จำนวนหนึ่ง มาคิดเล่นๆ ว่าถ้าเราเอาส่วนนี้ขายออกในปัจจุบัน แล้วรอซื้อกลับเป็น 99.99 ในจำนวนทองหนักเท่าเดิม ราคาเท่ากับที่เราขายออกไป โดยไม่สนใจในเรื่องกำไรที่หายไป เพราะทองชุดนี้เป็นส่วนที่ต้องการเก็บยาวมากๆๆๆ สามารถรอราคาที่จะไปได้อีกไกล เหมือนกับเราเริ่มสะสมทองใหม่ คุณคิดว่า jakjee คิดถูกไหมคะ หรือ jakjee ควรที่จะรอราคาย่อแล้วเข้าเก็บเพิ่ม โดยหันมาเก็บเป็น 99.99 ตั้งต้นใหม่ในส่วนของ port ใหม่

ที่ถามคำถามนี้ เพราะ jakjee รู้สึกว่าทุกวันนี้ เราถือทองที่ไม่ใช่ทอง % standard ในขณะที่เราอ้างอิงราคา USD / ออนซ์ จากราคาทอง 99.99 ที่เป็น international

อย่าคิดมากเลยค่ะ ทองก็คือทอง คุณค่ามันมีอยู่ในตัวมันเอง เมืองไทย 96% จะมีสภาพคล่องเยอะกว่า 99% ถ้ามีตังค์และอยากซื้อเพิ่มและอยากได้ 99 ค่อยซื้อ 99% เพิ่ม อย่าเอา 96% ไปขายแลก 99% เลย มองไม่ออกว่ามันมีประโยชน์ตรงไหน เชื่อว่า 95% ของคนใน board นี้ถือทอง 96 % เป็นส่วนใหญ่ (ปล. ยกเว้นคุณ NEXT อาจมี 99% เยอะกว่า 96% คิคิคิ) :wub:

ตอบคุณ...kunghdy ร้านลี้น่ำฮวด อยู่ใกล้ๆ จราจรกลาง..(เดินประมาณตึกสิบห้าห้อง)ไปเที่ยวแถว... พาหุรัด-ห้างดิโอลด์สยาม.... แก้เซ็งก่อนก็ได้..ถึงไปเอาของแล้วกลับ..ไปไม่ถูกโทรถามทางก่อน...ให้เสี่ยส่งพนักงานเดินมารับได้ครับ..(เสี่ยใจดี มีหนังสือธรรมะแจกฟรี)

รบกวนหน่อยนะครับ อยากจะถามว่า

ร้านลี้น่ำฮวด เปิดวันอาทิตย์รึป่าวครับ กะว่าเช้านี้จะเข้าไปอุดหนุนซะหน่อยครับ

อีกข้อ ราคาตอนนี้ ทุกท่าน คิดว่าจะเก็บเลยดีรึป่า่ว รึว่ารอก่อน ก็เห็นว่า กราฟเทคนิค โอเว่อบอท มาก ๆ มานานแล้ว ตั้งแต่ 40 เหรียญกว่า ๆ รอ ๆ ๆๆๆ มา ไม่เห็นลงซะที หมั่นไส้ เข้าซะเลยดีมั้ย เก้บยาวไปเลย

อย่างกราฟทอง sto รายสี่ชั่วโมง เริ่มลงแล้ว แต่ราคาไม่ลง ถ้า sto ลงมาถึงเขตโอเว่อโซล แล้วราคายัง อยู่แถวนี้ คิดว่าคงลงยากแล้ว ๆ คงจะไปต่ออีกยาวแน่ ๆ นะเข้า ทั้งพี่ทั้งน้อง หาโอกาสไม่ได้เลย ช่วงนี้กราฟเชื่อไม่ได้เลย ท่านอื่น ๆ มีความเห็นว่ายังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

!031 ร้าน ลี้น่ำฮวด เป็นร้านขายส่งทองคำ...เปิดปกติเหมือนร้านทองทั่วๆไปครับ....ส่วนราคาเม็ดเงิน-ทองแท่ง ควรเข้าซื้อที่เท่าไรนั้น...ต้องย้อนกลับไปอ่านของ คุณเน็กซ์....กูรูที่โพสต์ไว้ (ระยะทองประชิด) !_Rd ...พร้อมเปรียบเทียบ....ราคาทอง-เงิน...ช่วงนั้น...จะรู้ว่า..เราควรซื้อตอนไหน..เมื่อไหร่?? !57 เมื่อวาน...ผมไปเอาของที่ซื้อฝากไว้ก่อนสงกรานต์....กลับถึงบ้านตอนเย็น สี่โมง..เปิดเว็บดู..เห้นคุณเน็กซ์ โพสต์ไว้ราคาเม็ดเงินจะไปแตะที่ 52$(670บาท)...ยังต้องค้นเงินก้นแก๊ะหาเศษๆสตางค์ที่เหลือ สุดท้าย !Wt ...ซื้อเงินเม็ดเพิ่มอีกร้อยกว่าบาทเลยครับ..(นับถือ..มิสู้เชื่อฟังคำสั่ง)...(สอน)ครับ..ขอให้โชคดีมีตังค์ใช้... !01 .. :excl: ปล.ราคาที่บาทละ692/บาท

ระยะประชิดจริงๆ ขอให้ทุกคนสู้แล้วรวยๆครับ !v@

!031 ร้าน ลี้น่ำฮวด เป็นร้านขายส่งทองคำ...เปิดปกติเหมือนร้านทองทั่วๆไปครับ....ส่วนราคาเม็ดเงิน-ทองแท่ง ควรเข้าซื้อที่เท่าไรนั้น...ต้องย้อนกลับไปอ่านของ คุณเน็กซ์....กูรูที่โพสต์ไว้ (ระยะทองประชิด) !_Rd ...พร้อมเปรียบเทียบ....ราคาทอง-เงิน...ช่วงนั้น...จะรู้ว่า..เราควรซื้อตอนไหน..เมื่อไหร่?? !57 เมื่อวาน...ผมไปเอาของที่ซื้อฝากไว้ก่อนสงกรานต์....กลับถึงบ้านตอนเย็น สี่โมง..เปิดเว็บดู..เห้นคุณเน็กซ์ โพสต์ไว้ราคาเม็ดเงินจะไปแตะที่ 52$(670บาท)...ยังต้องค้นเงินก้นแก๊ะหาเศษๆสตางค์ที่เหลือ สุดท้าย !Wt ...ซื้อเงินเม็ดเพิ่มอีกร้อยกว่าบาทเลยครับ..(นับถือ..มิสู้เชื่อฟังคำสั่ง)...(สอน)ครับ..ขอให้โชคดีมีตังค์ใช้... !01 .. :excl: ปล.ราคาที่บาทละ692/บาท

มีรูปเม็ดเงินร้าน ลี้น่ำฮวด มั้ยครับ อยากเห็นน่ะ เพราะเห็นรูปที่ เล่งหง มันสวยดีน่ะครับ รบกวนคนมีรูปเอามาโชว์หน่อยน๊ะครับ :wub:

แล้วถ้าคำนวณราคาเที่ยบกันเป็นกิโลแล้ว ราคาซื้อขายต่างกันแยะมั้ยครับ เพราะเห็นบางที่ ขายออกถูกกว่า แต่ซื้อคืนส่วนต่าง แยะกว่าร้านที่ขายแพงกว่าหน่อยน่ะครับ

กลัวว่าเซียนที่ออกมาฟันว่าลงเเบบไม่มีข้อมูล จะเเอบซื้อเองมากมายอะครับ

บอกตรงๆเยอะมากคนพวกนี้

ผิดกับหลายๆท่านที่ออกมาให้ระวังเกี่ยวกับทองอาจไม่เป็นอย่างที่คิดด้วยข้อมูลเเละเหตุผล นับถือครับ

ถูกแก้ไข โดย Jocho

:rolleyes: ถ้าท่านอยากได้ทอง99เเบบไม่ต้องซื้อเป็นโล เเนะนำบินเอมิเรต เเล้วหาviaดูไบ ที่ดิวตี้ฟีดูไบมีทอง99ขายปลีกเริ่มตั้งเเต่100กรัมได้เลยครับ

พอดีพึ่งกลับมา

ถูกแก้ไข โดย Jocho

รบกวนหน่อยนะครับ อยากจะถามว่า

ร้านลี้น่ำฮวด เปิดวันอาทิตย์รึป่าวครับ กะว่าเช้านี้จะเข้าไปอุดหนุนซะหน่อยครับ

อีกข้อ ราคาตอนนี้ ทุกท่าน คิดว่าจะเก็บเลยดีรึป่า่ว รึว่ารอก่อน ก็เห็นว่า กราฟเทคนิค โอเว่อบอท มาก ๆ มานานแล้ว ตั้งแต่ 40 เหรียญกว่า ๆ รอ ๆ ๆๆๆ มา ไม่เห็นลงซะที หมั่นไส้ เข้าซะเลยดีมั้ย เก้บยาวไปเลย

อย่างกราฟทอง sto รายสี่ชั่วโมง เริ่มลงแล้ว แต่ราคาไม่ลง ถ้า sto ลงมาถึงเขตโอเว่อโซล แล้วราคายัง อยู่แถวนี้ คิดว่าคงลงยากแล้ว ๆ คงจะไปต่ออีกยาวแน่ ๆ นะเข้า ทั้งพี่ทั้งน้อง หาโอกาสไม่ได้เลย ช่วงนี้กราฟเชื่อไม่ได้เลย ท่านอื่น ๆ มีความเห็นว่ายังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

sto ใช้ไม่ได้ค่ะ ถ้าตลาด bullish และมี trend แต่ถ้าตลาด sideway ตัว sto อาจมีประโยชน์ แต่คุณเล่นสั้นเกินไปหรือป่าว ตอนนี้เน้นถือยาวค่ะ รอเก็บอยู่แต่มันไม่ยอมลงเลย ฮือๆๆๆๆ :(

ขอบคุณครับ แหม... ถ้าลงมาว่าจะซัดให้เต็มข้อเลย วันนี้ว่าจะไปเก็บเงินที่ ลี้น่ำฮวด แต่ก็ไม่ได้ไป รถติดมาก เค้าเล่นสงกรานต์กันหนักจิง ๆ (แถวพระประแดง) อดไปเลย แต่ปักใจแล้วไม่นานหรอก สอยแน่ สูงก็จะสอยที่ที่จะเอื้อมได้ อิอิ

ขออนุญาตครับ เผื่อเป็นอีกทางเลือกนึง ร้านแม่โจ้แถววงเวียนใหญ่ ซ.อินทรพิทักษ์1 ร้านบ้านๆครับ แบ่งขายเป็นบาทได้ ผมชอบอัธยาศัยเจ้าของร้านครับ รูปแนบเป็นรุปเงินเม็ดร้านแม่โจ้ ถ่ายจากก้องมือถือไม่ชัดเท่าไร อย่าว่ากันนะครับ

วันนี้ก็แวะไปร้านแม่โจ้มาครับ นั่งเม้ากะเจ้าของร้านอยุ่สักพัก คุยเรื่องเงินบ้างนอกเรื่องบ้าง เจ้าของร้านเขาเล่าให้ฟังว่า ช่วงนี้ลูกค้าเยอะมาก บางท่านรีเควสยี่ห้อดอกบัว จิงๆแล้วยี่ห้ออื่นก็ได้นะคับ บริสุทธิ์เหมือนกัน และก็หากลูกค้าต่างจังหวัดต้องการซื้อก็โทรล็อกราคาโอนเงินมัดจำส่วนนึง แล้วมารับของวันหลังได้นะครับ(อันนี้ร้านฝากบอกมา)

ปล.ผมไม่ใช่เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ของร้านหรอกนะคับ อย่าเพิ่งเข้าใจผิด อิอิ :lol:

ปปล.เพิ่งรู้นะครับว่าตัวจริงคุณหมอเล็กหล่อเหลาเอาการทีเดียว :D

มีร้านอื่นๆอีกนะคับ ดูได้จากกระทูโอกาสเงิน หน้า4 แล้วก็มีร้านกำปั่นทองด้วยจะอยู่เลยหน้า4ไปแล้ว

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/569-%e0%b9%82%e0%b8%ad%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%aa-%e0%b9%80%e0%b8%87%e0%b8%b4%e0%b8%99-%e0%b8%88%e0%b8%a3%e0%b8%b4%e0%b8%87%e0%b9%86/page__st__45

post-867-037907000 1303661459.jpg

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

ที่บอกว่า คุณ แน๊กซ์ ว่าขึ้นถึง 52$ นั้น...

หมายถึง จรวด จะมาครับ ก็ตอนนี้ยังเข้ากันทันอยู่ เพราะ ถ้า เกิดสูงกว่านี้ไปแตะที่ 52$ แล้ว อาจจะมี เลข 3 หลักให้เห็น ก็แสดงว่าจะขึ้น เป็นจรวดจริง ก็ต้องกอดกันแน่น ๆ นะครับ ตามนี้...

-----------------

น่าจะต้องได้เห็น New All Time High ของ Silver ก่อนนะครับ (52$)

นั่นหมายความว่าพวกกดราคาอ่อนกำลังลงมากแล้ว

หากเกิดการบีบสถานะช๊อตเลขสามหลักของ Silver ได้เห็นแน่ๆครับ

------------------

ถูกแก้ไข โดย VikingsX